๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:55:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453156 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1440 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 12:00:35 PM »

เพลงเพราะจังเลยค่ะ พี่เจฟ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #1441 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 01:11:20 PM »

..... แต่ต้นเหมือนคุ้น ๆ ยังไงมิทราบครับผม .....

ชื่อต้นเฉาก๊วย ...... เมืองไทยยังไม่มีปลูกเพื่อการค้า  ในรูปเป็นสายพันธุ์จากทางประเทศจีน  โรงงานเฉาก๊วยชากังราว  นำมาปลูกเพื่อเป็นตัวอย่างให้ลูกค้าดู  ( เฉาก๊วยที่ขายในไทย...จะสั่งต้นเฉาก๊วยจากประเทศจีน และเวียดนาม ....มาต้ม/เคี่ยว ) แต่ไม่ได้สั่งต้นสดๆมานะครับ..จะนำเข้าเป็นต้นแห้ง 
                   รายละเอียด/โรงาน 
                 http://chaoguaychakangraw.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2007, 01:26:56 PM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1442 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 01:14:14 PM »

..... แต่ต้นเหมือนคุ้น ๆ ยังไงมิทราบครับผม .....

ชื่อต้นเฉาก๊วย ...... เมืองไทยยังไม่มีปลูกเพื่อการค้า  ในรูปเป็นสายพันธุ์จากทางประเทศจีน  โรงงานเฉาก๊วยชากังราว  นำมาปลูกเพื่อเป็นตัวอย่างให้ลูกค้าดู  ( เฉาก๊วยที่ขายในไทย...จะสั่งต้นเฉาก๊วยจากประเทศจีน และเวียดนาม ....มาต้ม/เคี่ยว ) แต่ไม่ได้สั่งต้นสดๆมานะครับ..จะนำเข้าเป็นต้นแห้ง 

ขอบคุณมากค่ะ ไม่คิดว่าต้นเฉาก๊วยจะเป็นแบบนี้ เคยเห็นในรายการทีวีมันอยู่ในขั้นตอนเอาไปต้มแล้ว ไม่เคยเห็นต้นสดๆเลยค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ  Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1443 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 04:42:04 PM »

...... อยากเห็นต้นจังเลยนะครับ ว่าต้นจะเป็นอย่างไร สวยมาก ...... ทั้งสี และทรงดอก ... "ดอกบัวสวรรค์" ...

อยากเห็นต้น คงเห็นเฉพาะบางส่วนครับ เป็นไม้เล็ก สูงน่าจะไม่เกิน๓เมตร ใบสีเขียวเข้ม หนา เป็นมันดอกจะออกจากกิ่ง ไม่ใช่ปลายกิ่ง ดอกมักจะแอบๆ ซ่อนอยู่ ต้องแหวกดูครับ ต้นไม่สวย ไม่มีทรง เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ดูจากรูปดอกที่ติดใบมาบางส่วนก็แล้วกันครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1444 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 06:17:40 PM »

หนูนั่งคอยอยู่นานแล้วนะ......พี่แจ็ค

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1445 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:18:22 PM »

.... หนูก็คอยพี่เหมือนกันค่ะ  ท่าน ผอ. จรูญ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1446 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:21:33 PM »

ชื่อต้นเฉาก๊วย ...... เมืองไทยยังไม่มีปลูกเพื่อการค้า  ในรูปเป็นสายพันธุ์จากทางประเทศจีน  โรงงานเฉาก๊วยชากังราว  นำมาปลูกเพื่อเป็นตัวอย่างให้ลูกค้าดู  ( เฉาก๊วยที่ขายในไทย...จะสั่งต้นเฉาก๊วยจากประเทศจีน และเวียดนาม ....มาต้ม/เคี่ยว ) แต่ไม่ได้สั่งต้นสดๆมานะครับ..จะนำเข้าเป็นต้นแห้ง     .... อ้างถึง Sopon7 ....

...... แหม .... กว่าจะเฉลยได้นะท่าน  เกือบลืมไปเลยว่าเล่นทายอะไรเอ่ยกันไว้ ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1447 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:25:27 PM »

อยากเห็นต้น คงเห็นเฉพาะบางส่วนครับ เป็นไม้เล็ก สูงน่าจะไม่เกิน๓เมตร ใบสีเขียวเข้ม หนา เป็นมันดอกจะออกจากกิ่ง ไม่ใช่ปลายกิ่ง ดอกมักจะแอบๆ ซ่อนอยู่ ต้องแหวกดูครับ ต้นไม่สวย ไม่มีทรง เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ดูจากรูปดอกที่ติดใบมาบางส่วนก็แล้วกันครับ ..... อ้างถึง Sukrom ....

..... ต้องขอบพระคุณท่านมากเลยนะครับ  ที่ได้นำภาพต้น "ดอกบัวสวรรค์" มาให้ชม สวยถูกใจมากเลยครับผม .....

sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1448 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 10:14:00 PM »

ซากูระเมืองไทย...ล้อเล่นนะครับ ดอกโมก ปีที่แล้วดกเป็นพิเศษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1449 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 05:10:10 AM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1450 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:29:48 PM »

ซันไลท์ ไม้มงคล ครับน้าแจ็ค

Min-Min
Hero Member

คะแนน 969

« ตอบ #1451 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:53:08 PM »

แอบมาดู  เยี่ยม เยี่ยม

หากฉันใช้สมองจดจำเรื่องราวก็ยังพอจะลืมเธอได้  แต่ฉันใช้หัวใจเก็บความทรงจำเรื่องของเรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1452 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 07:37:32 PM »

มอบแด่คนที่มาแอบดู   มาแอบดูบ่อย ๆ นะจ๊ะ

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1453 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 11:06:09 PM »

โห.....ไม่ได้เข้ามาซะหลายวันเจอแต่ภาพงามๆทั้งนั้นเลย.........ขออนุญาตคุณแจ๊คแจมด้วนะครับ.....

สนามบินฮานอยแบบเหงาๆ... 15.00 น... ตกใจ

ถึงแม้ว่าจะมีข่าวมากมายในทางลบกับสนามบินสวรรณภูมิแต่เท่าที่มีโอกาสผ่านมาหลายๆสนามบินผมก็ยังกล้าที่จะบอกว่าของเราจ๊าบสุดๆ.... Grin เยี่ยม

เส้นทางที่กำลังเข้าเมืองฮานอย...อุณหภูมิประมาณ 16 c ครับ.... หลงรัก

บรรยากาศของตึกแถวข้างๆทาง... อ๋อย

ถ่ายจากทางหน้าต่างของ โรงแรมที่พัก...จะเห็นว่าคนที่ฮานอยนั้นนิยมหลังคาแดงกัน... คิก คิก

อยากได้รุ่นนี้มาขับสั๊กคันยามที่น้ำมันแพงอย่างที่ไม่เคยปรากฏมาก่อน.... เศร้า  ที่นี่ฮิตมากครับ มีทั้งส่วนตัวและก็ทำเป็น taxi.....daewoo matiz..

อากาศยามเช้าที่หน้า โรงแรมที่พัก...เวลาประมาณ 07.30 น และหากเวลาประมาณ 08.30 น.ที่ถนนก็จะมืดฟ้ามัวดินด้วยกองทัพงูเห่า โอ๊ะ...!'ทานโทษ มอร์เตอร์ไซค์ตะหาก.... Grin

เห็นหลายๆท่านเอาดอกไม้มาอวดกันก็เลยขออนุญาตเอาดอกไม้เมืองฮานอยมาฝากด้วยครับ... Grin หลงรัก

และเปรียบเทียบกับกระถางดอกไม้แก่ๆ... @..#..$..%.^..&..*&)^*%(_*^*....".*.....!!! อ๋อย แลบลิ้น ยี๊

อุ๊บบบส์ส์.......รูปของกระถางแก่ๆดันไม่ขึ้น....

วันนี้เอาแค่นี้ก่อนครับ..กะเดี๋ยวเอาใหม่ในวันอื่นครับ...และต้องขออภัยด้วยสำหรับท่านที่เคยไปฮานอยมาแล้ว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2007, 11:24:32 PM โดย Narin CZ » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1454 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 05:18:53 AM »

ดอกอะไรหรือ   อู้ย ...สวยจังเลย น้ารินทร์  น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 ... 754
  พิมพ์