๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:37:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1460299 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #960 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:26:29 PM »

พี่แจ็คครับ ไม่มีรูปดูเลยเหรอครับ  อยากดูๆๆๆๆๆ

..... เห็นเพื่อน ๆ กำลังคุยกันสนุก  เลยต้องเข้าไปร่วมวงด้วย อีกอย่างท่าน Hang หายไปนาน  กำลังโผล่เข้ามาเลยต้องทักทายกันหน่อย  ทีแรกเห็นว่าจะขึ้นมาขอแม่หญิงแรมส์ใจ  สุดท้ายไปนอนเฝ้าไข้คุณแม่ซะนี่  แต่ดีครับคุณแม่ท่านหายดีแล้ว  ลูกชายเลยมาแ - ด ได้อีก .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #961 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:32:10 PM »

พี่แจ็คครับ.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

..... ขอบคุณครับท่านชัย  บึงกาฬ  เจ้าพ่อในการทำบาป ... เอ้ย .... ไม่ใช่  ผู้กว้างขวางในแวดวงกีฬากลางแจ้ง .... ของผมไม่ต้องใช้เบ็ดแลเหยื่อของท่านชัย  ก็สามารถสั่งให้ปลาบึกลอยขึ้นมาให้ใส่เกลือได้  แบบว่าเรียนมานิดหน่อยจากคาถาของสังข์ทอง ... น่ะครับ .......    ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #962 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:36:48 PM »

...... ท่าน Narin CZ ไปเที่ยวมานี่เอง  ภาพสวยนะครับ  แต่ต้องตำหนิกันหน่อยเรื่องบรรยายภาพน่ะครับ  คือว่าผมไม่เคยไปไม่มีคำบรรยายก็ไม่ค่อยแจ่มเท่านั้นเองครับผม ถ้ามีคำบรรยายเพิ่มสักหน่อยละก็ ..... ซู๊ดยอด ......  อีกอย่างภาพที่ยกแก้วให้ผมนั้นชอบจัง  ใครอ่ะ  ทีมเดียวกับท่านหรือเปล่า ...... ครับ ....

Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #963 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:39:58 PM »

พี่แจ็คครับ ไม่มีรูปดูเลยเหรอครับ  อยากดูๆๆๆๆๆ

..... เห็นเพื่อน ๆ กำลังคุยกันสนุก  เลยต้องเข้าไปร่วมวงด้วย อีกอย่างท่าน Hang หายไปนาน  กำลังโผล่เข้ามาเลยต้องทักทายกันหน่อย  ทีแรกเห็นว่าจะขึ้นมาขอแม่หญิงแรมส์ใจ  สุดท้ายไปนอนเฝ้าไข้คุณแม่ซะนี่  แต่ดีครับคุณแม่ท่านหายดีแล้ว  ลูกชายเลยมาแ - ด ได้อีก .....

ผมเจอพี่ hang แล้วครับพี่แจ็ค  พี่เค้าไปเฝ้าพยาบาล vendy อยู่ครับ จริงๆๆๆ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #964 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:40:42 PM »

...... ท่าน Narin CZ แล้วท่านแรกมีป้ายห้อยล่ะครับ  เป็นไกด์หรือ  ...... ไม่รู้เรื่องเลยอ่ะท่าน  .... เห็นป่ะเล่าเรื่องไม่ดีทำให้พวกกันต้องปวดหัวอีก ....  เศร้า เศร้า เศร้า  แบบว่า  ไปทำไม  เรื่องงาน  เรื่องเที่ยว  หรือว่ามีอาชีพแบบนี้ หรือว่าไปรับใคร  ไปส่งใคร  ไปส่วนตัว  ไปกับครอบครัว  ........ เอ .... แล้วมันเกี่ยวกันกับเราหรือเปล่านี้  ในเมื่อเขาไม่อยากบอก .... หรือว่าเรา ...... ไม่อยากคิด .....   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #965 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:51:27 PM »

........ 133 ......... ชื่อภาพ ............ "ข้าวแรมฟืน" ...........

..... ข้าวแรมฟืน ... ตามที่แม่ค้าบอกนะครับ  เป็นของกินของพี่น้องเราชาวไทยใหญ่  ที่เห็นในในภาพนั้นเป็นของผมที่สั่ง  แต่เอาแบบเส้นมายำ  ธรรมดาจะมีอีกหลายอย่างแต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู  เนื่องเพราะว่ามีลูกค้ามาเข้าแบบไม่มีคิวรอบร้านเต็มไปหมด  สำหรับกรรมวิธีการทำนั้นผมคงเล่าให้ไม่ได้  เพราะไม่ใช่คนเหนือโดยกำเนิด  เอาไว้รอให้พี่ ๆ ที่เป็นชาวเหนือจริง ๆ แล้วทราบขั้นตอนมาขยายให้นะครับ   ภาพนี้ถ่ายที่วัดพระธาตุดอยเวา  ที่หน้าโบสถ์เลยครับ ทางวัดก็มีรายได้ดีมากจากการรับฝากที่จอดรถ และเก็บค่าที่ขายของ  จนดูท่าทางแล้วโบสถ์คงอึดอัดน่าดู ภาพนี้ถ่ายเมื่ออาทิตย์ก่อนเองครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #966 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:58:40 PM »

.... ดูเอาเองแล้วกันครับผม  ว่าขายดีจนไม่มีคิวให้เข้า  อร่อยครับถ้าใครไม่รู้จักแล้วละก็  ถ้ามาลองถามหากินนะครับ  คนขายชื่อแก้ว  หน้าขาวจั๊วะเลย  สะอาด  (สำหรับเจ้านี้นะ) จะอยู่คู่กันกับคนขายข้าวคั่นจิ้น (ข้าวผสมเลือดแล้วนึ่ง) กินกับหอมเจียวพร้อมรากผักชี  ขอบอกว่าอร่อย สะอาด คนขายชื่อแดง หน้าขาวเรียบอีกเหมือนกัน ขายดีมากจนไม่ได้ถ่ายภาพมาให้ได้เห็นว่าหน้าตาของกินที่ว่านี้เป็นอย่างไร ...

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #967 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:59:40 PM »

พี่รัต....ของแซบมาแล้ว....
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #968 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:05:19 PM »

..... ต้องกราบขอโทษนักแสดงจำเป็นด้วยนะครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #969 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:10:11 PM »

...... แต่ที่ไม่น่าจะแนะนำ  แต่ก็ขอเอามาติเพื่อก่อก็แล้วกัน  คือว่าทางจากตัวเมืองเชียงรายจะไปสนามบินนานาชาตินั้น  เกาะกลางถนนช่างรกรุงรังไปด้วยไม้นานาพันธ์เสียจริง ๆ ที่เอามาพูดนี้คือว่ามันยาวเกินกว่าที่จะทำการตัดแล้วครับผม  เมืองท่องเที่ยวแต่ปล่อยให้ทางเข้าบ้านรกรุงรัง  ไม่น่าดูเอาเสียเลยครับผม  จะอ้างว่ากำลังปรับปรุงอย่างไรก็ฟังไม่ขึ้นครับผม  .... ตำหนิมาด้วยความเคารพ .......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #970 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:13:06 PM »

.... ทั้งสองภาพนี้ผมถ่ายเองขณะขับรถไปด้วย ที่ความเร็วประมาณ 110 กม. อยู่เลนส์ขวาขับช้าไม่ได้ครับ  คันหลังไล่มาติด ๆ เลย .... ภาพเลยออกมาไม่ดีนักครับผม .....

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #971 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:39:17 PM »

ปล่อยให้รก...จะได้กันไม่ให้คนข้ามมั้งพี่...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #972 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 04:01:48 PM »

ตั้งสถานเสาวภา เลื้ยงงูดีครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #973 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 05:55:14 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2007, 06:10:49 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #974 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 07:07:08 PM »

ปล่อยให้รก...จะได้กันไม่ให้คนข้ามมั้งพี่...

...... เออ .... ใช่ .... ใช่ .... ขอโทษทีผมคิดไม่ถึงจริง ๆ ขอโทษ .....   ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 754
  พิมพ์