๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:33:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453291 ครั้ง)
Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #915 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:14:06 AM »

........ อีกภาพครับ  มีหัวโผล่มาด้วย  ช่วยวิจารย์ด้วยครับ ........ ถ่ายเองทุกภาพ .....

ภาพนี้ก็ดีนะครับ ไม่เอียงครับแต่ดูเหงาดี ถ้าท้องฟ้าเปิดคงให้อีกอารมณ์ ก่อนถ่ายพี่แจ็คใจเย็นๆครับ จัดองค์ประกอบของภาพให้ดีก่อนแล้วค่อยถ่ายครับ แต่ที่ดูมาก็ดีขึ้นๆเรื่อยๆครับ ลงภาพมาให้น้องดูอีกนะครับ   กดให้ 1 คะแนน ครับ
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #916 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:53:57 AM »

ขออนุญาตคุณแจ็คลงภาพสวยมั่งไม่สวยมั่งครับ  Grin

ไปเที่ยวเกาะช้าง.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2007, 03:11:48 AM โดย Narin CZ » บันทึกการเข้า
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #917 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 03:16:20 AM »

ว้า....รูปเล็กเกินไป...เอาไหม่ บู่
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #918 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 03:44:18 PM »

น้ารินทร์ รูปเล็กก็ไม่เป็นไร

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #919 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 04:38:25 PM »

......... 132 ........... ชื่อภาพ ........... "ตะโก" ..........

... สอบถามจากเจ้าของทราบว่าเป็นลูกตะโก  ใช้ประโยชน์โดยการเอาผลไปตำให้แตกแล้วนำไปย้อมแห อวน ข่าย ให้เป็นสีดำซึ่งจะติดคงทน  เป็นการถนอมและรักษาให้มีอายุการใช้งานนานขึ้นด้วย  แต่สังเกตุดูจากผลที่ร่วงลงแล้วตกลงในแอ่งน้ำเล็ก ๆ น้ำดำปี๋เลย  ทั้ง ๆ ที่ผลเป็นสีเหลือง ไม่น่าเชื่อเลย .......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2007, 06:25:40 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #920 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:11:44 PM »

[/quote]
สวรรค์โปรด ประทานนาง เคียงข้างข้า
ถึงเป็นหมา  หมาวัด  ผู้ขัดสน
กระต่ายจันทร์ อันไกลเกิน  เกินเอื้อมคน
ก็ยังหล่น ไม่พ้นมือ  จะยื้อเอา...อิอิ
...กลับมาแว้วววว..มาทวงน้องนางคืน..แหงมาแล้ว...ถอยไปสู...อิอิ

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #921 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:30:19 PM »

ท่านแหงข้า หายหน้าไป ไหนนานแล้ว
ปล่อยเขาแจ้ว เสียงนินทา ว่าลับหลัง
แหงอกหัก บ้างรัดคุด สุดผุพัง
แจ็คได้ฟัง ให้หดหู่ อยากรู้ใจ
       เหตุผลใด  ที่หายไป  ให้ช่วยบอก
       ใครไหนหลอก  ให้หนีหน้า  เข้าป่าหาย
       หรือชอกช้ำ  จากการทำ  ของแรมส์ใจ
       บอกแจ็คได้  จะช่วยแก้   ไม่แพ้ความ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #922 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:37:47 PM »

......... 132 ........... ชื่อภาพ ........... "มะพลับ" ..........

... สอบถามจากเจ้าของทราบว่าเป็นลูกมะพลับ  ใช้ประโยชน์โดยการเอาผลไปตำให้แตกแล้วนำไปย้อมแห อวน ข่าย ให้เป็นสีดำซึ่งจะติดคงทน  เป็นการถนอมและรักษาให้มีอายุการใช้งานนานขึ้นด้วย  แต่สังเกตุดูจากผลที่ร่วงลงแล้วตกลงในแอ่งน้ำเล็ก ๆ น้ำดำปี๋เลย  ทั้ง ๆ ที่ผลเป็นสีเหลือง ไม่น่าเชื่อเลย .......

แถวบ้านผมเรียกว่าลูกตะโกครับ ! Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #923 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:40:55 PM »

น้ารินทร์ รูปเล็กก็ไม่เป็นไร

ผมมี ปห เรื่องเข้าไปโหลดรูปที่ tinypic ไม่ได้ครับจารย์ กะลังแก้ไขอยู่ครับ Grin
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #924 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:55:33 PM »

...... น้ารินทร์ครับ  แล้วมันใช้ยอมแหได้หรือเปล่าครับผม ...... ผมเองก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน  ตาลุงที่แกเป็นคนทำสวนแกบอกอย่างนี้ครับ  ในบ้านนี้มีพื้นที่ 12 ไร สร้างเป็นบ้านทรงไทยในสมัยที่เศรษฐกิจฟองสบู่กำลังฟูฟ่อง  กว่าจะสร้างบ้านได้เสร็จก็หมดกับการโดนตรวจจับไม่ไปหลายพอสมควร  เป็นบ้านที่ผมรู้จักกับเจ้าของด้วยครับ  แล้ววันหลังจะเอาต้นไม้มาลงให้ดูอีกครับผม  .... น้ารินทร์ ให้ข้อมูลผมเพิ่มอีกนิด เผื่ออย่างไรแล้วผมจะได้แก้ไขให้ถูกครับผม  ... ขอบคุณน้ารินทร์มาก ๆ ครับ

ลูกอะไร  ไม่รู้  ดูแปลกแปลก
เห็นที่แรก  ตกใจ  อะไรหว่า
แต่คนสวน  บอกมะพลับ  จับเอามา
ตายละหวา  มันไม่ใช่  ของชายรินทร์

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #925 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 06:07:46 PM »

...... น้ารินทร์ครับ  แล้วมันใช้ยอมแหได้หรือเปล่าครับผม ...... ผมเองก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน  ตาลุงที่แกเป็นคนทำสวนแกบอกอย่างนี้ครับ  ในบ้านนี้มีพื้นที่ 12 ไร สร้างเป็นบ้านทรงไทยในสมัยที่เศรษฐกิจฟองสบู่กำลังฟูฟ่อง  กว่าจะสร้างบ้านได้เสร็จก็หมดกับการโดนตรวจจับไม่ไปหลายพอสมควร  เป็นบ้านที่ผมรู้จักกับเจ้าของด้วยครับ  แล้ววันหลังจะเอาต้นไม้มาลงให้ดูอีกครับผม  .... น้ารินทร์ ให้ข้อมูลผมเพิ่มอีกนิด เผื่ออย่างไรแล้วผมจะได้แก้ไขให้ถูกครับผม  ... ขอบคุณน้ารินทร์มาก ๆ ครับ

ลูกอะไร  ไม่รู้  ดูแปลกแปลก
เห็นที่แรก  ตกใจ  อะไรหว่า
แต่คนสวน  บอกมะพลับ  จับเอามา
ตายละหวา  มันไม่ใช่  ของชายรินทร์

ได้ครับ แต่เขาจะนำลูกที่ยังดิบอยู่เอามาย้อม ส่วนสีย้อมก็จะดำคล้ายๆกับที่เอาลูกมะเกลือมาย้อม แตเฉดสีจะอ่อนกว่านิดหน่อย แต่สีจะติดทนนานกว่า....

ส่วนภาพที่คุณแจ็คนำมาให้ดูนั้น ลูกมันสุกแล้วครับ เมล็ดข้างในกินได้ รสชาดจะออกหวานๆฝาดๆนิดหน่อยครับ.... Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #926 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 06:14:41 PM »

ใบและลูกมะพลับครับ.... Grin

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #927 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 06:27:27 PM »

.... ขอบคุณท่านนรินทร์ มากเลยครับ  นาน ๆ เข้ามาทีก็ใช้เสียเลย  แต่ดีนะที่มันใช้ประโยชน์ได้เหมือนกัน  ขอบคุณครับ .....

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #928 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 06:31:16 PM »

บ่เป็นหยังครับ....ยินดี ยินดี... Grinเตรียมเบียร์ไว้แล้วกัน... น้ำลายหกปีใหม่จะแวะไปหาครับ Grin
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #929 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 06:48:57 PM »

เอารูปดอกกุหลาบมาฝาก...

ปล.ขอบคุณค่ะ สำหรับกำลังใจ  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 754
  พิมพ์