๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:38:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1460362 ครั้ง)
Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #525 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:31:09 AM »

พี่แจ็คครับหนอนที่ถ่ายมา เค้าเรียกว่าหนอนอะไรครับตัวใหญ่หรือเปล่าครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #526 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:21:50 AM »

...... ขอบพระคุณในทุกกระทู้ที่ถามหากัน  ผมเดินทางไปธุระส่วนตัวและเรื่องงานนิดหน่อยที่ ชลบุรี อยู่พักที่นั่นประมาณ 3 วัน  ไปพักผ่อนด้วยเนื่องเพราะเว็บเราปรับปรุง  และมีสมาชิกบางท่านตามจิกผมอยู่ (อย่างไม่เข้าใจ)   ผมขอเป็นฝ่ายหยุด ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #527 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:32:23 AM »

เรียนคุณแจ็ค ประมาณเดือนธันวาคม ทาง ทีไอทีวี จะนำผ้าห่มที่ได้รับบริจากไปแจกต้านภัยหนาวที่จังหวัดเชียงราย ซึ่งผมเป็นหนึ่งในทีมทำงานอยู่ เห็นคุณแจ็คมีรูปสวยๆมากมาย มีข้อมูลดีๆบอกบ้างนะครับ ทางทีงานผมจะขึ้นสำรวจพื้นที่ประมาณวันที่ 10-14ต.ค.นี้ พวกผมเป็นทีมออฟโรด ใช้ชื่อทีม บูรพาสาคร ซึ่งสมาชิกยิงปืนกันแทบทุกคน ผมต้องการลุยไปแจกให้ถึงมือคนรับครับ การลงไปสำรวจทางทีมงานได้ประสานกับทางท่านผู้ว่า และปลัดจังหวัด แต่ข้อมูลที่ได้ผมไม่แน่ใจว่าแน่นอนแค่ไหน เพื่อนสมาชิกท่านใดมีข้อมูลดีๆ เกี่ยวกับจ.เชียงราย บอกกล่าวได้ในที่นี้ได้ครับ ขอขอบคุณอย่างแรง JEAB.45
...... กราบขอบพระคุณครับผม  ที่ให้เกียรติ  กระผมก็เคยทำกันในทีมของกลุ่มรักษ์จุน  ส่วนใหญ่เอาไปแจกตามโรงเรียนครับผม  ผมเองนั้นอยู่ พะเยา ถ้าท่านมุ่งจะไปเชียงรายนั้นก็คงต้องแนะนำให้ขึ้นไปบนดอยครับ  ผมคงให้ข้อมูลได้ไม่มากเพราะว่าในกลุ่มของท่านเองนั้นคงมีข้อมูลอยู่แล้ว  สมาชิกในกลุ่มจะทราบดีว่าไปที่ใดที่พอจะได้ลุยในเรื่องของรถได้ด้วย  ปีที่ผ่านมานั้นผมก็ไปมอบเสื้อผ้าให้กับกลุ่มที่เรียกตนเองว่า "ผีตองเหลือง" แต่เป็นกลุ่มที่ลงมารับจ้างเขาทำงานในไร  แต่ก็มาอยู่กันเป็นกลุ่มประมาณ 5 ครอบครัว  โดยการติดต่อผ่านผู้ใหญ่บ้าน ที่สะเอียบ จ. แพร่  ผมไม่มีภาพมาฝาก  แต่ก็สนุกดีไปกันหลายคน ทางสบายไม่โหด แต่ก็เข้าป่าข้าวโพดตลอด ..... ขอให้ข้อมูลเพียงนี้ก่อน และยินดีแลกเปลี่ยนครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #528 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:34:57 AM »

...... ขอบพระคุณในทุกกระทู้ที่ถามหากัน  ผมเดินทางไปธุระส่วนตัวและเรื่องงานนิดหน่อยที่ ชลบุรี อยู่พักที่นั่นประมาณ 3 วัน  ไปพักผ่อนด้วยเนื่องเพราะเว็บเราปรับปรุง  และมีสมาชิกบางท่านตามจิกผมอยู่ (อย่างไม่เข้าใจ)   ผมขอเป็นฝ่ายหยุด ......

เหตุเป็นยังไงมายังไงครับพี่แจ็ค

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #529 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:37:10 AM »

แว่วๆว่าพี่แจ็ค..แอบมาที่ชลบุรีนะครับ...สงสัยว่าน่าจะมาเก็บบรรยากาศที่เมืองชล..หรือป่าว?

..... แต่ที่แปลกใจน่ะ  ตรงที่ท่านทราบได้อย่างไรว่าผมไปชลบุรี ...... หรือว่ามีพรายกระซิบ ..... อิ .. อิ ..

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #530 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:40:29 AM »

พี่แจ็คครับหนอนที่ถ่ายมา เค้าเรียกว่าหนอนอะไรครับตัวใหญ่หรือเปล่าครับ

...... ท่าน Sopon7 เข้ามาตอบให้หน่อยครับว่านอนที่ลงไว้นั่นมันเป็นหนอนอะไร  ผมเองเป็นผู้ถ่ายหารู้ไม่ครับผม ......

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #531 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:46:24 AM »

ชื่อเสียงพี่แจ็คขจรไกล...ผมอยู่ขวามือบนสุดของประเทศยังได้ยินเลยครับพี่...
เจี๊ยบ อัครโยธิน
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #532 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:04:25 AM »

ขอบคุณครับคุณแจ็ค ต้องขอโทด้วย ผมนึกว่าท่านอยู่ที่เชียงราย เลยขออนุญาต ขอฐานข้อมูล ยังไงก็ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #533 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:10:24 AM »

เหตุเป็นยังไงมายังไงครับพี่แจ็ค
..... อยู่ในกระทู้ที่เราบ่น ๆ กันเมื่อก่อนนี้แหละครับผม  และก็ในการ์ตูนของท่านวิรัตน์ .......

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #534 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 12:24:22 PM »

สักครู่คงได้ชม  เล่าเรื่องจาก ภาพ  จากน้าแจ็ค

แต่ตอนไปเที่ยวเมืองหนาวกันก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2007, 12:25:53 PM โดย Charoon » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #535 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:26:22 PM »

ดีใจครับที่คุณแจ็กกลับมา แอบอ่านตั้งนานแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #536 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:44:50 PM »

ดีใจครับที่คุณแจ็กกลับมา แอบอ่านตั้งนานแล้ว

แอบอ่านอยู่ทำไมละ น้ารินทร์  มีภาพสวย ๆ ก็เอามาโชว์ กันซิ  น้าแจ็ค ยังใช้ เวอร์ชั่น 0.2 ไม่เป็น

แอร์โฮเตส ของ วัน ทู โก  มาขอโทษน้าแจ็ค ที่ทำให้ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2007, 07:48:40 PM โดย Charoon » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #537 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:10:23 AM »

...... ท่าน Sopon7 เข้ามาตอบให้หน่อยครับว่านอนที่ลงไว้นั่นมันเป็นหนอนอะไร  ผมเองเป็นผู้ถ่ายหารู้ไม่ครับผม ......
หนอนตัวแบบนี้ผมเห็น ชอบกินยอดกระท้อน  ยอดยอ แต่ถ้าไม่มีให้วางไข่ในช่วงนั้นก็จะไปวางไข่กับใบพืชอื่น ๆที่มีใบหนาหรือใหญ่ ๆ เพื่อขยายพันธุ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #538 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:29:57 AM »

ต้นบอน

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #539 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 11:09:48 AM »

ต้นบอน

อยู่ลำบาก คนปากบอน ชอบค่อนแคะ         จิกเลยแหละ ขอแค่ค่อน ตอนเขาเจ็บ
ความเห็นใจ  ไม่เคยมี  เท่าขี้เล็บ               ชอบแนมเหน็บ ใครเจ็บช้ำ คอยซ้ำเติม..บอนครับ..ต้นบอน 
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 754
  พิมพ์