๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:05:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1460526 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #435 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:51:56 PM »

...... บรรยากาศแบบนี้แถวทางเหนือบ้านผมจัดเหมือนกันนะครับ  คือช่วงปีใหม่ (สงกรานต์) เขาจะมีการตั้งโต๊ะกลางน้ำเคยนั่งครั้งหนึ่งที่น้ำน่าน ครับผม ..... แต่คงอันตรายนะ  บ้านเราดื่มไม่เหมือนเขา  ตะคริวจะกินแล้วก็จะดังเป็นข่าวลอยไปท้ายน้ำอ่ะครับ ...... กินบนบกกันดีกว่านะท่าน จะได้นั่งปิ้งหอยให้หอมฉุยไปเลย  .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #436 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:59:57 PM »

เพื่อนคนนึงในเว็บค่ะ ไม่ขอบอกว่าใคร แต่ไม่ใช่คนพิเศษค่ะ .....อ้างถึง Cylinder ....

........................................................... ........................................................... ......................................................

.... ภาพที่คุณ Cylinder ยืนถือปืนยาวภาพนั้น  ถ้าเอานิ้วชี้ยืดยาวไปตามโกร่งไกด้วยนะครับ  แล้วยืนให้หลังตรงอีกนิดนะ  จะยิ่งเพิ่มความเท่ห์ขึ้นไปอีกมั่ก ๆ เลยครับผม .......  ชอบจัง ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #437 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 10:17:51 PM »

........... 109 ........... ชื่อภาพ ............ "สูงสุด" .....................

..... พระธาตุ  อยู่สูงสุดในมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง จ. เชียงราย  ภาพไม่เด่นชัดนัก เพราะต้องซูมและไม่มีขาตั้งกล้อง  การได้มองได้เห็น ได้กราบไหว้สถานที่อันศักดิ์สิทธิ์แล้วก็อยู่ในที่สูง ๆ ที่หลายท่านให้การเคารพบูชา  ผู้ใหญ่ท่านว่าจะนำพาให้ชีวิตก้าวหน้า รุ่งเรืองนะครับผม .... ดังนั้นก็ขอให้พระธาตุอันศักดิ์สิทธิ์ได้โปรดคุ้มครองให้พวกเราชาวเว็บอาวุธปืน  จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ทำการค้าขายก็ให้ราบรื่น รุ่งเรือง ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง  ลูกหลานก็เชื่อฟัง อยู่ในโอวาท แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง .. สาธุ .... พระพุทธังรักษา  พระธรรมมังรักษา พระสังฆังรักษา  ศัตรูบีฑาวินาศสันติ นะโมพุทธายะ อะสังวิสุโร ปุสะพุพะ อุทธังหะเรจะ นะมะพะธะ .. สาธุ ....

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #438 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 10:34:29 AM »

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #439 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 11:59:06 AM »

เจ้ากบน้อย โหนห้อย ดอกปทุม
ใจร้อนรุ่ม ก็เยือกเย็น ดุจสายฝน
รับพระธรรม ชำระใจ ประพฤติตน
เราเป็นคน อย่าอายกบ จงทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #440 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 07:08:23 PM »

เราเป็นคน อย่าอายกบ จงทำดี

อ๊บ  อ๊บ ................

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #441 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 07:26:26 PM »

ชื่อรูป พระภิกษุสงฆ์ปฏิบัติธรรม งานปริวาสกรรม ( หนึ่งใน สิบอย่างที่พระสงฆ์พึงปฏิบัติ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2007, 07:47:41 PM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #442 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 07:33:58 PM »

.......... ท่าน Sopon7 เอาจริงแล้วครับ  เอาภาพปฏิบัติธรรมมาอวด  อย่ากลับไปบวชอีกรอบนะครับ  พอแล้ว .........

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #443 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 07:40:17 PM »

.......... ท่าน Sopon7 เอาจริงแล้วครับ เอาภาพปฏิบัติธรรมมาอวด อย่ากลับไปบวชอีกรอบนะครับ พอแล้ว .........

ไม่เอาแล้ว 9 วัน ...เหมือน 9 เดือน ครับ... แต่ก็ได้อะไรมามากกว่าที่คิดครับท่านแจ๊ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #444 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 07:41:15 PM »

หลวงพี่โสภณ  บริกรรมอยู่ตรงไหนหรือเจ้าค่ะ องค์ใต้ต้นไม้ใช้ป่าว ค่ะ

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #445 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 07:49:54 PM »

หลวงพี่โสภณ  บริกรรมอยู่ตรงไหนหรือเจ้าค่ะ องค์ใต้ต้นไม้ใช้ป่าว ค่ะ
ไม่ใช่ครับ...แต่ขนาดเท่ากันเลย  Grin ( 75 กก.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2007, 07:54:17 PM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #446 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 08:01:27 PM »

เห็นสีเหลือง เรืองอร่าม งามสง่า
ทั้งกริยา สำรวม สวมผ้าเหลือง
บวชทั้งกาย บวชทั้งจิต มิคิดเคือง
หากห่มเหลือง ใจมิบวช ชวดผลบุญ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #447 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 08:04:53 PM »

ชอบภาพนี้จัง สามารถเปรียบเที่ยบความรู้สึกเหมือนตัวผมเอง

ต่างกันที่นักบวชออกแสวงหาธรรมะจากคำสอนของพระพุทธองค์

แต่เราแสวงหาธรรมชาติ เพื่อการผ่อนคลายความเครียดในชีวิตประจำวัน

โดยไม่ต้องมีกฎระเบียบใดๆมากำกับให้ต้องเดินตามจนอาจเป็นการเพิ่มความเครียดซ้ำ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #448 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 08:04:53 PM »

.......... 104 ............. ชื่อภาพ ............... " เศร้า " ...................

น้อยใจยา  มาเปลี่ยนผัน ให้ฝันสลาย                     น้อยใจชาย ชอบเลียมโลม  แล้วลืมหลัง
น้อยใจพี่ ที่จุมพิษ   แล้วคิดชัง                              น้อยใจยัง  ฝังใจอยู่  มิรู้คลาย
ตะก่อนไร ใจว่าแน่น  แล้วแคลนคลอน                   ห่างบังอร เคยกอดนาง  ก็ห่างหาย
ตะก่อนกี้  พี่ว่ารัก  รักจนตาย                                 กลับตะกาย  ก่ายกอด  กับใครกัน
ทิ้งนางนวล  หวนหา  แสนว้าเหว่                          ชายห่างเห หันให้ใ  จกระสันต์
หว่านคารม  บ่มความรัก  แล้วจากพลัน                  น้อยหรือนั่น นางรอ  ระท้อระทม
น้อยใจยา  มาทิ้งทอด   เคยออดอ้อน                    รอพี่ย้อน ยอกให้   ใจขื่นขม
สงสารนาง  บ้างหรือเปล่า  ที่เศร้าตรม                  เหลือแต่ลม  ปากหวาน ให้รานร้าว

..น้องยังรอ..นะ..พี่แจ็ค..อิอิ..ห่างไปนานเพราะบ้ากับแผนการสอนครับ..อิอิ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #449 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 08:28:41 PM »

เห็นสีเหลือง เรืองอร่าม งามสง่า
ทั้งกริยา สำรวม สวมผ้าเหลือง
บวชทั้งกาย บวชทั้งจิต มิคิดเคือง
หากห่มเหลือง ใจมิบวช ชวดผลบุญ

มาแล้วฤา ท่าน Rock ผู้เริงร่า                      เห็นหายหน้า หายตา ไปจากเว็บ
หรือมีใคร มาทำให้ ท่านพี่เจ็บ                     คนในเว็บ เหน็บรัก แล้วหน่ายลวง
      บอกน้องเถิด เผื่อน้อง จะช่วยได้            เขาผู้นั้น เป็นผู้ใด  หรือใครหวง
      หรือจะเป็น ท่าน Hang ผู้หลอกลวง        มาแต่งกล โยนบ่วง แล้วช่วงชิง
โอ้พี่เรา มาครานี้ มีพระด้วย                         ท่านคงช่วย คลายเศร้า ประโลมจิต
แต่อย่าเพิ่ง เบื่อหน่าย ในชีวิต                      แล้วกลับคิด หันเข้าหา ผ้าเหลืองแทน 
      จากนี้ไป จิตใจ คงสงบ                         ขอท่านพี่ พักรบ สงบสิ้น
      ฝึกจิตใจ ให้แกร่ง แล้วโบยบิน                ออกหากิน ถิ่นใหม่ สดใสเอย ......
ไม่ถูกใจอย่างใดก็กลอนมันพาไปนะจ๊ะ ....       

หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 754
  พิมพ์