๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:30:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453228 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #420 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:35:47 PM »

.........  106  ................. ชื่อภาพ ............. "พระธาตุภูปอ" .......................

... พระธาตุภูปอ อยู่ที่ อ. เชียงม่วน จ. พะเยา ใช้กล้องธรรมดาแล้วซูมภาพเข้ามาไม่มีขาตั้ง  ภาพที่ได้ไม่ดีนัก  มองไม่เห็นพระธาตุได้ชัดเจน แต่มองเห็นบรรยากาศบ้านนอก  สะอาด ใส โล่ง สบาย  อย่างบอกไม่ถูก  สามารถขับรถยนต์ขึ้นไปได้จนถึงพระธาตุ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2007, 11:37:29 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #421 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:45:31 PM »

คงมีโอกาสได้ไปเยือน...เพราะเพื่อนเป็นพ่อเลี้ยงโรงบ่มอยู่เชียงม่วนครับ Grin

ชวนไปหลายเที่ยวแล้ว...แต่ก็มีอันต้องไปเชียงใหม่กับเชียงรายทุกทีครับ Grin

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #422 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:53:42 PM »

...... โอ้ว .... จุดใต้ตำตอเข้าแล้ว  วันนั้นผมไปประชุมสัญจรเกี่ยวกับงานครับผม  แล้วไปทานข้าวเที่ยงที่ร้านระเบียงไม้  บรรยากาศแบบบ้านนอก ๆ ใช้ได้เลยครับ  เป็นท้องทุ่ง โปร่ง โล่ง มองไปได้ไกลสุดลูกหูลูกตา  สบายอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ มีโอกาสก็เชิญนะครับผม ...... ส่วนภาพที่ลงนี้เป็นมุมหนึ่งของร้านครับผม .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #423 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:43:29 AM »

ชื่อรูป ต้นกล้วยไข่ครับ น้าแจ๊ค Grin Grin
              - ถ่ายเมื่อ พ.ค. 50   อ. พบพระ  จ. ตาก   เป็น แหล่งปลูกกล้วยไข่ที่มีคุณภาพ และส่งออกมากที่สุดของไทย....( คาดว่าต้นนี้เครือใกล้แก่ หรือ ตัดขายไปแล้ว ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2007, 09:45:04 AM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #424 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 11:36:41 AM »

....... เดี่ยวนี้เก่งขึ้นมากเลยนะครับผม  ลงรูปได้เยี่ยมเลยครับ  แล้วสัญญาว่าจะเอาภาพตอนที่ไปอยู่ที่วัดมาฝาก  ยังไม่เห็นเลยนะครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #425 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 11:46:33 AM »

........ 107 ............ ชื่อภาพ .................. "ดุมเกวียน" ..................

...... ดุมเกวียน  .....ที่ผ่านวันวานการใช้งานมาจนเก่าแก่เกินกว่าจะซ่อมแซมใช้ใหม่ หรือเพราะการรู้เท่าไม่ถึงค่าก็ไม่ทราบได้  จนเห็นเหลือสภาพเท่าที่มองได้อยู่นี้  ความวิจิตรบรรจง  ประณีต  งานฝีมือชาวบ้าน ที่ไม่ค่อยได้พึ่งพาเครื่องมือที่มีเทคโนโลยีสมัยใหม่อย่างในปัจจุบัน คุณค่าควรแก่การเก็บรักษาให้อนุชนรุ่นหลัง ๆ ได้ศึกษาถึงการเดินทางที่มาของมันได้  ไม่มากก็น้อย ......

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #426 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 02:12:30 PM »

น้ำดื่มสำหรับน้าแจ็ค

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #427 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 02:29:28 PM »

...... โอ้ .... ยี่ห้อนี้โปรดมากเลยครับ  ท่าน ผอ. จรูญ  ใยรู้ใจน้องไปเสียทุกเรื่องเลยครับผม .......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #428 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 02:55:32 PM »

......... 108 ........... ชื่อภาพ ............... "พอเพียง" ..........................

..... บ้านไม้หลังกระทัดรัด  บนพื้นที่ไม่กว้างขวางนัก  รอบบ้านมีพืชสวนครัวรอบรั้ว รอบบ้าน  ไม่ลืมแม้แต่ดอกไม้สวยงามอีกนิดหน่อยคงเอาไว้พักผ่อนสายตา  พักกายายามเหนื่อยแรง  มีมุมนั่งพูดคุยหรือจะจิบเล็ก ๆ เพื่อให้คลายเส้นคลายเอ็นก็ไม่ผิด  เห็นแล้วเหลือบมองป้ายเล็ก ๆ ที่หน้าบ้าน  ช่างสมกับที่พอเพียงเสียนี่กระไร ........

.... ปล. รถที่เห็นในภาพนั้นส่วนมากแล้วเป็นของแขกที่มาเยี่ยมหา ......

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #429 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 04:49:17 PM »

น้ำดื่มสำหรับน้าแจ็ค

มีคำเตือนด้วยหรือเปล่าครับผ.อ.ห้ามดื่มเกินวันละกี่ถังครับ Grin

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #430 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 06:40:02 PM »

........ เท่าที่มองอยู่นี้ไม่เห็นนะครับว่าห้ามดื่มวันละกี่ถัง  ว่าแต่ผมขอเอาของแกล้มมาวางก่อนจานหนึ่งนะครับผม .......

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #431 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 07:59:58 PM »

...... โอ้ .... ยี่ห้อนี้โปรดมากเลยครับ ท่าน ผอ. จรูญ ใยรู้ใจน้องไปเสียทุกเรื่องเลยครับผม .......

แต่ผมไปเจอแก แกเลี้ยงเบียร์ ลีโอ ครับจารย์ คริๆๆ ผมเลยนั่งนานไม่ได้ วันนั้นแค่สามขวด ผมก็ลุกแล้ว ถ้าเป็น ไฮเนเก้นส์ ก็ไม่แน่ว่า จะได้ไปถึง ภูชี้ฟ้า เมื่อไหร่ คริๆๆ 55+

แค้นนี้ ห้ามชำระ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #432 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 08:10:41 PM »

น้าแจ็ค เค้า ชอบเบียร์สด เบียร์เป็นถัง นะน้าเข้ม ได้ร่วมวงกันสักครั้ง คงสนุกน่าดูนะ ต้องหาโอกาส สักครั้ง

เอาบรรยากาศแบบนี้เลย น้าแจ็ค

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #433 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:10:11 PM »

..ฮึ  ฮึ  ช่วยกันดีนักนะ เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ยเชียวนะลุง
ไม่น่าพลาดเลยเรา
                                                            .......... Cylinder ......

...... น่าจะบอกได้นะครับ  ท่านที่ถือระเบิดแบบกล้า ๆ กลัว ๆ น่ะ  ผู้ใด๋กันครับ ........

เพื่อนคนนึงในเว็บค่ะ ไม่ขอบอกว่าใคร แต่ไม่ใช่คนพิเศษค่ะ

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #434 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:35:43 PM »

...... โอ้ .... ยี่ห้อนี้โปรดมากเลยครับ ท่าน ผอ. จรูญ ใยรู้ใจน้องไปเสียทุกเรื่องเลยครับผม .......

แต่ผมไปเจอแก แกเลี้ยงเบียร์ ลีโอ ครับจารย์ คริๆๆ ผมเลยนั่งนานไม่ได้ วันนั้นแค่สามขวด ผมก็ลุกแล้ว ถ้าเป็น ไฮเนเก้นส์ ก็ไม่แน่ว่า จะได้ไปถึง ภูชี้ฟ้า เมื่อไหร่ คริๆๆ 55+

แค้นนี้ ห้ามชำระ

..... ไอ้เราก็เป็นห่วงว่าพี่ท่านขับรถมาตั้งไกล  แล้วก็เหนื่อย ๆ มาอีกด้วย  แล้วก็แถมพกคุณแม่ยาย กับพี่ภรรยามาด้วยอีก  และต้องขับต่อไปอีกไกลโขอยู่เรารู้เส้นทาง  รถเราก็ยังไม่เสร็จจะให้ไปไหนไกลด้วยก็ไม่สะดวก  แล้วเจ้าร้านนั้นก็มีแต่เจ้าเบียร์ที่แกว่าซะด้วย  อีกอย่างเราเห็นว่ามาจากทางใต้กลัวกินหมูไม่ได้  เป็นว่าพี่ท่านทานได้มากชนิดกว่าผมซะอีก  แล้วพี่ท่านก็เป็นผู้บอกเองด้วยซ้ำว่ามีอะไรก็เอามาเหอะ  ที่สำคัญคุณผู้หญิงของท่านก็สนับสนุนส่งท้ายอีกด้วย  แล้วอย่างนี้จะมาว่าน้องได้เยี่ยงไร ...... ฮึ .... คนซ่อมรถผมขับปรื้ดเดียวก็ได้แล้ว ... ไอ้ขวดเขียว ๆ น่ะ .....

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 754
  พิมพ์