๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 05:15:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1461138 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #360 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 05:47:40 PM »

..... .ใยท่านต้องทรมานกระผมด้วยขอรับ    เพียงจะให้ดูภาพที่ถ่ายมาตอนไปทำกิจกรรม  แล้วทำไมถึงภาพจี๊ดเดียวเอง  ดีนะที่ผมมีอาจารย์สอนมาดี  ม่ายงั้นแย่เลย ......  เอ้าเห็นภาพกันแล้วก็ต้องอธิบายเพิ่มเติมกันหน่อย  ไปทำอะไรที่ไหน ยังไง เมื่อไร  แล้วท่านเป็นผู้ใดในภาพ ..... ตอบมาบัดเดี๋ยวนี้ ..... แฮ่ .... แฮ่ ..... ล้อ ... เล่ง .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #361 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 06:59:38 PM »

คือว่า  ... กระผมจำเป็นต้องใช้ภาพขนาดเล็กเพราะ..ถ้าใหญ่แล้วเอารูปขึ้นไม่ได้เป็นต้องล่มทุกที่  เลยนึกขึ้นมาได้ว่าอาจารย์ของผมมีเครื่องความเร็วสูง  เลยต้องเล่นวิธีนี้  (แล้วก็สำเร็จ )Grin Grin      เป็นรูปที่ถ่ายจากวัดที่ผมไปถือศิลมา 9 วัน ครับ       ถ้าท่านสังเกตุดี ๆ จะเห็นผมอยู่อีกด้านนึงเพราะผมเป็นคนถ่ายภาพนี้เอง ครับ           
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2007, 07:02:12 PM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #362 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 07:58:07 PM »

เกาะช้าง หลังสงกรานต์ 19-21 เมษายน 2550

เงี๊ยบ.....เงียบ...

คนดำน้ำก็น้อย....เงียบบ.....ชอบบบ.... หลงรัก

เกือบมาไม่ถึงเรือ...อิ อิ Grin

บ้านพักคนก็น้อย..

สงบดีจัง... Cheesy

ปล.จบก่อนนะคะ แล้วค่อยมาเล่าเรื่องกันใหม่ค่ะ (ทำงานก่อน  Grin Grin Grin)

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #363 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:14:34 PM »

เกาะช้าง หลังสงกรานต์ 19-21 เมษายน 2550

เหมือนเกาะสวรรค์เลยครับ

ถ้าท่านสังเกตุดี ๆ จะเห็นผมอยู่อีกด้านนึงเพราะผมเป็นคนถ่ายภาพนี้เอง ครับ           

ท่านเป็นคนถ่าย แล้วเห็นท่านอีกด้านหนึ่ง ถ่ายเองเห็นรูปตัวเอง งง.... ครับท่าน โสภณ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #364 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:14:34 PM »

คือว่า  ... กระผมจำเป็นต้องใช้ภาพขนาดเล็กเพราะ..ถ้าใหญ่แล้วเอารูปขึ้นไม่ได้เป็นต้องล่มทุกที่  เลยนึกขึ้นมาได้ว่าอาจารย์ของผมมีเครื่องความเร็วสูง  เลยต้องเล่นวิธีนี้  (แล้วก็สำเร็จ )Grin Grin      เป็นรูปที่ถ่ายจากวัดที่ผมไปถือศิลมา 9 วัน ครับ       ถ้าท่านสังเกตุดี ๆ จะเห็นผมอยู่อีกด้านนึงเพราะผมเป็นคนถ่ายภาพนี้เอง ครับ           

....... สังเกตจากตรงไหนล่ะ  แหม ..... เล่นซ่อนหาเลยนะพอสึกมาแล้วละก็ ........ งง .....  หมดแล้วครับท่าน .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #365 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:17:56 PM »

....ปล.จบก่อนนะคะ แล้วค่อยมาเล่าเรื่องกันใหม่ค่ะ (ทำงานก่อน    )   .... Ramsjai link ...

........ ภาพส๊วย ..... สวย ....  กลับมาเร็ว ๆ น๊า ....... อย่าไปนานล่ะ ....... เร็ว ๆ นะ ... จะรอ .... ครับผม ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #366 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:28:00 PM »

.............. 96 ........... ชื่อภาพ ........ "กังหันสวาท" ...................

ภาพนี้เป็นดอกใหม่  มิใช่ดอกที่เคยเอามาลง  ดอกนั้นร่วงลงพื้นแล้ว  ดอกนี้บานมาแทน  แต่แปลกตรงที่กลีบดอกของเขามันดูแปลก ๆ เหมือนกังหันลมที่เขาทำขายให้เด็ก ๆ ตามงานวัดเลย  จะว่าบานไม่เต็มที่ก็ไม่น่าจะใช่  แล้วจะถ่ายมาให้ดูใหม่อีกครั้ง ถ้ามีโอกาส หรือว่าไม่ลืม .... ครับผม ......

เจ้าบานมาสวยสดใส               ทำไมไม่เหมือนเขาอื่น
ยิ่งทำให้ดูสดชื่น                     เพราะอื่นไม่เหมือนกับเจ้า
     ยามนี้ดูมีราคา                    อวดกลีบสายตายั่วเย้า
     ถนอมบอบบางเบาเบา        มิให้เฉามือโรยรา ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2007, 08:57:03 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #367 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 09:38:49 PM »

กระเบื้องสวย ยามร้อนๆน่านอนเล่น จริง ๆด้วย

กระเบื้องสวยยามร้อนน่านอนเล่น             ลมพัดเย็นร่างกายให้หายล้า
เหนื่อยกับงานบางเรื่องสุมอุรา                  มาเถิดมานอนก่อนพักผ่อนกาย
        เมื่อพิศดูท่านอนของน้องหล้า          ดูสีหน้าบ่งบอกกำลังฝัน
        ฝันแบบนี้เขาเรียกว่า "ฝันกลางวัน"    แต่ฝันนั้นมีใครต้องอยู่คอย
ท่าน Nakin Hang Rockบอกไม่ได้            ว่าตัวใครอยู่ในความฝันสาว
ถ้าอยากรู้ว่าใครจะเป็นดาว                       ประจำใจสาวนั้นต้องตามดู
        เท่าที่รู้อยู่หนึ่งนั้นท่านตามติด          และมิคิดจะย่อท้อต่อเกมส์สู้
        จะได้เสียอย่างไรต้องพันตู               ให้รู้อยู่รู้ไปในใจนาง
สามหนุ่มสามมุมดูกรุ้มกริ่ม                        ต่างแย่งชิงเชิงรักไม่หักหาญ
ท่านจรูญตามมาสังเกตการณ์                    ไม่ประสานและไม่ซ้ำให้ช้ำใจ .....
        พอแล้วหนาต่อไปเดี๋ยวไม่จบ            กลัวไม่พบจุดจอดให้ลงได้
        ร่ายมายาวเดี๋ยวจะพากันไปไกล         ลงไม่ได้ไถลออกนอกรันเวย์ .......

คุณ"แจ็ค"ครับ  ผมเห็นปั๊บ   แทบจับไข้
ช่างน่ารัก   เสียกระไร     ไฉนหนอ
ท่าน รัตตา   หรือว่าใคร   ให้ แหง รอ
เฝ้าชมโฉม   แล้วก็ขอ     เป็นพ้อชาย
อยู่ในฝัน       น้องนางนั้น  ฝันเข้าเถอะ
ที่อยากเจอะ  แม้ในฝัน       อันสดใส
ฝันแป๊ปหนึ่ง  ก็ดีแล้ว         แก้วตาใจ
จากผู้ให้        สังเกตการณ์ งานฝันเอย

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #368 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 12:01:29 AM »

พระอาทิตย์ขึ้น... Grin ที่เชียงราย...

ปล. ยามฝึกหัดขอตัวก่อนนะคะ เลิกงานแล้ว แล้วจะเอารูปมาเล่าเรื่องอีกค่ะ  Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #369 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 07:23:14 AM »

........ ปล. ยามฝึกหัดขอตัวก่อนนะคะ เลิกงานแล้ว แล้วจะเอารูปมาเล่าเรื่องอีกค่ะ Ramsjai link ..
........................................................... ........................................................... ..........................................................

.... แสดงว่ากำลังทำงานเป็นยามเฝ้ากระทู้ใช่ไหมเอ่ย ..... อยู่ในกระทู้นี้ดึก ๆ ต้องระวังหน่อยนะ  โดยเฉพาะท่าน  Hang  กับท่าน ผอ. จรูญ  ..... ท่าน Hang กลอนเขาไพเราะ กลัวคุณผู้หญิงจะใจอ่อน .... ท่าน ผอ. จรูญ  นั้นท่านเป็นผู้ติดตามงานเก่ง  ก็เกรงว่าจะติดตามคุณผู้หญิงไม่ลดละ  แล้วก็จะใจอ่อนในที่สุด ..... สงสัยต้องวางสายไฟฟ้าไว้รอบ ๆ กระทู้ซะแล้ว ........ แฮ่ .... แฮ่ ..... ล้อ ... เล่ง ...

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #370 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 09:04:42 AM »

ดอกบัวตองนั้นบานอยู่บนยอดดอย ดอกเอื้องสามปอยบ่เกยเบ่งบานบนลานพื้นดิน....

Grin Grin Grin Grin

นางฟ้ามาแล้ว น้า "Hang" ร้ายกลอน ชมนางฟ้าหน่อย
เอื้องสามปอย  ลอยเด่น  เช่นแรมเจ้า                ทิ้งพี่เหงา  เฝ้าฝัน  กระสันหา
เอื้องสูงเด่น  เหนือดิน ติดเมฆา                       สุดที่ข้า  เอื้อมเอา เจ้าแรมเดียว
    บัวตองเหลือง งามหลาย  เกลื่อนชายทุ่ง      ใจพี่มุ่ง  มาดหวัง  ก็ยังเสียว
    สาวจาวเหนือ นางงามยิ่ง  จริงจริงเจียว        เจ้าไม่เหลียว  แลพี่  นี่เลยแรมส์.. 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #371 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 08:34:40 PM »

ชื่อภาพ            "ธรรมชาติจริงๆ"

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #372 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 07:10:57 AM »

............ 97 ............. ชื่อภาพ ................ "ดอกเข้าพรรษา" ...............

.... ดอกเข้าพรรษา .... เห็นว่ายังอยู่ในช่วงเข้าพรรษาอยู่เลยเอาดอกนี้มาให้ชมกันอีกครั้ง  ต้นนี้ ... มาจากการซื้อเอามาถวายพระและศาลเจ้าที่  ในช่วงเทศกาลเข้าพรรษา  ทั้งสีแดง และสีขาว ใส่ไว้ในแจกัน  ทั้ง ๆ ที่ไม่มีราก แต่เมื่อลงแจกันแช่น้ำแล้วกลับออกรากมา  คุณผู้หญิงก็เอามาชำลงดินแล้วก็ออกดอกมาให้เห็นอย่างในรูป  ซึ่งอยู่หลังศาลเจ้าที่นั่นเอง ..... เอามาฝากเช่นเคยครับผม .....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 10:59:30 AM »

^
^
^ กล่องอะไร แพคคู่ซะด้วย อิอิ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #374 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 02:22:22 PM »

ภาพมาใหม่ค่ะ เมื่อกี้ลงผิด  Grin Grin
ชื่อภาพ  ความงามเกินคำบรรยายค่ะ

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 754
  พิมพ์