๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:39:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453278 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #345 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 12:15:16 PM »

แค่คิดถึงพี่ "โมจิ" ค่ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #346 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 12:17:42 PM »

ชื่อ ภาพ        "มะม่วง"   

พิเศษสำหรับคนน่ารักบางคน

อืม..."มหาชนก" กลิ่นหอมชื่นใจ นานๆจะมีโอกาศได้ลิ้มลอง เพราะส่งไปขายต่างชาติซ๊ะมากกว่า อิ

ว่าแต่ว่า อาจารย์คิดอยากเป็น "มดแดง"หรือครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #347 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 05:37:33 PM »

นำมาจากเว็บอื่นค่ะ สวยดีเลยเอามาฝาก

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #348 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 06:41:32 PM »

น้าเข้ม เป็นมดแดงก็ยังดี สำหรับมะม่วงสวยอย่างนี้

สวยดี  เอามาฝากเช่นกัน

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #349 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 07:05:02 PM »

...... แก้ไขให้แล้วนะครับ ภาพที่ว่าใหญ่อ่ะครับผม .......คุณ Cylinder .............

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2007, 07:16:13 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #350 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 07:21:02 PM »

......... - น้าแจ๊คไปเห็นที่ไหนมา.... เป็นวิธีกำจัดแมลงวันทองเพศเมียโดยตรง  (ที่ผ่านมาผมเคยเห็นแต่ให้สารฯล่อตัวผู้...ซึ่งเป็นวิธีที่ไม่ถูต้อง/ไม่เหมาะสม)
- วิธีนี้ สมาชิกฯ จะนำรูปแบบไปใช้ ...ก็ดีนะครับ
   .............  อ้างคำพูดท่าน Sopon7
........................................................... ........................................................... ....................................................

.... ผมไปเห็นโดยบังเอิญ  ในตลาดสดแม่ต๋ำเจ้าของตลาดคงจ้างให้เขามาทำกระมัง  เห็นวางไว้หลายขวด  เป็นแมลงวันหัวเขียวเสียเป็นส่วนใหญ่ ข้างล่างในขวดเป็น้ำ  ใช้พวกไส้ปลามาวางล่อเท่านั้นเอง ..... ขอบคุณครับผมที่สนใจ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #351 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 07:28:13 PM »

....... ....แบกเป้ ตะลุยเดี่ยว....เที่ยวเชียงราย....   ..... อ้างถึง Ramsjai

...... โอกาสต่อไปอย่าไปไหนต่อไหน ..... คนเดียวนะครับ ...... มันอันตราย  และน่าเป็นห่วง .... เดี๋ยวจะมีคนมาแต่งกลอนให้ ... คอยเดี๋ยวเดียว ..... เดี๋ยวมา .......   สำหรับภาพที่ถ่าย  .... สวยมากครับผม ........ แล้วเข้ามาลงภาพบ่อย ๆ นะครับ ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #352 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 07:31:13 PM »

แบกเป้ ตะลุยเดี่ยว....เที่ยวเชียงราย....

รูปวัดร่องขุ่นประมาณปลายปี 48 ค่ะ

หากเป็นตะไคร้น้ำ คงขัดถู ทำความสะอาดยากน่าดู (สีขาวด้วย) นะ น้าแจ็ค

น้าแจ็ค ไม่ต้อง งง...นะครับ น้ารูญ ทำไมลงท้ายด้วย ค่ะ...

รู้มั้ยทำไมไม่ต้อง งง...

....... งงครับ ...... งงมากเลย ..... โดยเฉพาะคำถามของท่าน Rattra ยิ่งทำให้น้อง .... งง .... ใหญ่เลย ...... ต้องเข้ามาเฉลยแล้วนะเจ้านาย .....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #353 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 07:36:15 PM »

........... อืม..."มหาชนก" กลิ่นหอมชื่นใจ นานๆจะมีโอกาศได้ลิ้มลอง เพราะส่งไปขายต่างชาติซ๊ะมากกว่า อิ .... ....... อ้างถึง Udomkd .....
........................................................... ........................................................... ........................................................... ...

....... ในสวนผมพอมีอยู่หลายต้นครับท่านเข้ม  ถ้าจะมาพอดีช่วงที่มีละก็  ใส่กระสอบกลับไปด้วยเลยครับผม .........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #354 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 07:49:12 PM »

............... 95 ............... ชื่อภาพ ................. "เทคนิค .. โฆษณา" ................

..... ภาพนี้ ... ได้ใช้ดุลพินิจของตัวเองอยู่นาน  และหลายครั้ง ..... ว่าเหมาะสมที่จะโพสต์หรือไม่  เป็นภาพที่ถ่ายจากโฆษณาในหนังสือบ้านและสวน  เป็นการโฆษณากระเบื้องปูพื้น  แต่กระผมจะไม่โฆษณาต่อว่าเป็นยี่ห้ออะไร  การถ่ายก็ใช้กล้องธรรมดาตั้งค่าให้ถ่ายใกล้ ๆ ได้ แล้วบังคับแฟรช ภาพที่ได้ก็อย่างที่เห็น  แต่บอกตรง ๆ นะ ผมอดภูมิใจกับภาพนี้ไม่ได้จริง ๆ เลยต้องเอามาอวด  คิดว่าน่าจะผ่าน ..... สวัสดีครับ .....

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #355 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 08:09:59 PM »

กระเบื้องสวย ยามร้อนๆน่านอนเล่น จริง ๆด้วย 

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #356 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 08:49:59 PM »

............... 95 ............... ชื่อภาพ ................. "เทคนิค .. โฆษณา" ................

..... ภาพนี้ ... ได้ใช้ดุลพินิจของตัวเองอยู่นาน  และหลายครั้ง ..... ว่าเหมาะสมที่จะโพสต์หรือไม่  เป็นภาพที่ถ่ายจากโฆษณาในหนังสือบ้านและสวน  เป็นการโฆษณากระเบื้องปูพื้น  แต่กระผมจะไม่โฆษณาต่อว่าเป็นยี่ห้ออะไร  การถ่ายก็ใช้กล้องธรรมดาตั้งค่าให้ถ่ายใกล้ ๆ ได้ แล้วบังคับแฟรช ภาพที่ได้ก็อย่างที่เห็น  แต่บอกตรง ๆ นะ ผมอดภูมิใจกับภาพนี้ไม่ได้จริง ๆ เลยต้องเอามาอวด  คิดว่าน่าจะผ่าน ..... สวัสดีครับ .....

รูปออกมาสวยดี.... ครับ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #357 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 09:06:09 PM »

กระเบื้องสวย ยามร้อนๆน่านอนเล่น จริง ๆด้วย             

กระเบื้องสวยยามร้อนน่านอนเล่น             ลมพัดเย็นร่างกายให้หายล้า
เหนื่อยกับงานบางเรื่องสุมอุรา                  มาเถิดมานอนก่อนพักผ่อนกาย
        เมื่อพิศดูท่านอนของน้องหล้า          ดูสีหน้าบ่งบอกกำลังฝัน
        ฝันแบบนี้เขาเรียกว่า "ฝันกลางวัน"    แต่ฝันนั้นมีใครต้องอยู่คอย
ท่าน Nakin Hang Rockบอกไม่ได้            ว่าตัวใครอยู่ในความฝันสาว
ถ้าอยากรู้ว่าใครจะเป็นดาว                       ประจำใจสาวนั้นต้องตามดู
        เท่าที่รู้อยู่หนึ่งนั้นท่านตามติด          และมิคิดจะย่อท้อต่อเกมส์สู้
        จะได้เสียอย่างไรต้องพันตู               ให้รู้อยู่รู้ไปในใจนาง
สามหนุ่มสามมุมดูกรุ้มกริ่ม                        ต่างแย่งชิงเชิงรักไม่หักหาญ
ท่านจรูญตามมาสังเกตการณ์                    ไม่ประสานและไม่ซ้ำให้ช้ำใจ .....
        พอแล้วหนาต่อไปเดี๋ยวไม่จบ            กลัวไม่พบจุดจอดให้ลงได้
        ร่ายมายาวเดี๋ยวจะพากันไปไกล         ลงไม่ได้ไถลออกนอกรันเวย์ .......

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #358 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 03:00:47 AM »

....... ....แบกเป้ ตะลุยเดี่ยว....เที่ยวเชียงราย.... ..... อ้างถึง Ramsjai

...... โอกาสต่อไปอย่าไปไหนต่อไหน ..... คนเดียวนะครับ ...... มันอันตราย และน่าเป็นห่วง .... เดี๋ยวจะมีคนมาแต่งกลอนให้ ... คอยเดี๋ยวเดียว ..... เดี๋ยวมา ....... สำหรับภาพที่ถ่าย .... สวยมากครับผม ........ แล้วเข้ามาลงภาพบ่อย ๆ นะครับ ....

ขอบคุณมากค่ะ  Grin Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #359 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 02:38:08 PM »

มอบให้เจ้าของกระทู้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2007, 05:45:52 PM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 754
  พิมพ์