๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:29:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453180 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:20:38 PM »

...... ด้วยความเคารพ  ต้องขอบพระคุณท่านพี่เข้มของผมเป็นอย่างสูงที่ได้เข้ามาเพิ่มข้อมูลให้ในกระทู้ของน้องจนครบ  ทำไมน้องจะไม่ทราบว่าเป็นภาพของท่านเข้ม  ท่านโพสต์หลังจากกลับมาจากสตูลไง  น้องบอกแล้วไงว่าเอามาจากในเว็บเพื่อจะเช็คว่าเจ้าของจะเข้ามาตอบในกระทู้เราหรือเปล่า  เห็นไม่ใคร่เข้ามาเลย  อาจจะเข้ามาอ่านไงเลยต้องทำให้เข้ามาโพสต์ซะหน่อย   เหมือนกับรูปกระถินของท่านแพะแดนใต้เลย  ส่วนท่านวิรัตน์ช่วงนี้ก็ทิ้งกระทู้บ่อยมัวแต่ไปทำธุรกิจเห็นว่ากำลังวิ่งฉิว  ว่าแกไม่ได้ต้องทำมาหากิน  ผมก็เข้าไปฝากกลอนไว้ให้อีก  ต้องกราบขอบพระคุณครับผมที่เข้ามาเพิ่มเติมข้อมูล .... ขอบคุณครับ ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:35:26 PM »

.......... 71 ......... ชื่อภาพ ............ " ก่อนจะเป็นลำไยอบแห้ง " ....................

........ นี่เป็นอีกวิธีหนึ่งสำหรับการทำลำไยอบแห้ง เพื่อเก็บรักษาไว้นาน ๆ ได้  โดยใช้แก๊สเป่าไฟเข้าไปด้วยพลังมอเตอร์ไฟฟ้า  ใช้เวลาในการอบนาน 48 ชั่วโมง  หมดแก็สถังใหญ่ประมาณ 4 ถ้ง  ลำไยที่ใส่ในการอบแต่ละครั้งประมาณ 48 เข่ง เป็นการถนอมอาหารอย่างหนึ่งเพื่อเก็บรักษาและรอขายในอีกสภาพและราคาที่ต่างกัน .......... เอามาฝากสำหรับท่านที่ยังไม่เคยเห็น  ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2007, 09:04:36 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 01:35:05 PM »

..... สำหรับท่านที่อยากร่วมส่งรูปถ่าย  แต่ทำไม่ได้เนื่องเพราะเน็ทช้าบ้าง เกี่ยวกับ Speed net บ้างนั้น ต้องกราบขอบคุณนะครับผม  แค่ท่านเข้ามาชมแล้วตอบกระทู้ให้ได้ชื่นใจบ้างก็เป็นกำลังใจให้กับน้องแจ็ค  ที่เพิ่งขวัญผวามาหมาด ๆ เป็นอย่างสูงแล้วครับท่าน  เรื่องอื่น ๆ นั้นก็ติชมน้องได้เต็มที่  บอกได้เตือนได้จ๊ะ กราบขอบพระคุณนะครับที่แจ้งมา ......... อีกนิดครับ  สำหรับท่านที่ลงรูปไม่เป็น ลงรูปไม่ได้ แจ้งมาเลยนะครับผม ผมมีอาจารย์ดีอยู่ครับ  ขอโฆษณา ..... ท่าน Watt ..... อาจารย์ผมเองรบกวนท่านบ่อย เป็นผู้ประสาทวิชาให้  อีกท่านก็ท่าน แพะ มีดบินแห่งแดนใต้  อีกหลายท่านที่อยู่ในใจเก็บเอาไว้ไม่เอาออกมา ..... กราบขอบพระคุณครับ ถ้าอยากมันก็เปลี่ยน Speed net 1 MB ขึ้นไปละก้อ .... มันส์ ....... ด้วยความเคารพ ...... แจ็คครับผม ....

........ ดอกไม้นี้อยู่หน้าบ้านบานสวยหรู
........ คอยอุ้มชูดูแลเจ้าเฝ้าถนอม
........ ภมรแทรกขอไซร้มิยินยอม
........ เทิดถนอมล้อมไว้ในดวงใจ

........ สุดจะหวงแหนห่างอ้างว้างจิต
........ สำหรับมิตรก็ต้องยอมให้ชิดใกล้
........ เอามาโพสต์ในเว็บนี้ก่อนใคร
........ ด้วยตั้งใจให้เห็นเพียงเย็นตา

........ ท่านที่ชอบก็จะตอบบอกว่าสวย
........ ไม่เห็นด้วยก็จะบอกดอกไรหว่า
........ สวยสักนิดก็ไม่เห็นในแววตา
........ สำหรับข้า ฯ เจ้านั้นเด่นกว่าดอกใคร ............
ไปจนได้ฮิ ...... เอ้า .... เอากับเขาหน่อย .....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2007, 10:01:00 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 02:21:32 PM »

"อีเหน็บ" ปะทะ "แรมโบ้"   ......อย่าเข้าใจผิดครับ แค่มีดนะครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 03:23:40 PM »

.......... 65 .............. ชื่อภาพ ............... "พยับฝน" ..............

ครึ้มครึ้มดำ  คล้ำคล้ำดู  ก่อนพรูพร่าง                            สยิวร่าง  แสยงจิต  ตอนติดฝน
ทะมึนมา  ผวามอง  เหมือนต้องมนต์                              เทวาดล หรือกลมาร  สะท้านใจ
เยิ้มและหยด  หยาดลง  ที่ตรงนั้น                                 ฤดีพรั่น  หวั่นหวาด  ฝนสาดใส่
ตรงตรงนี้  จะหนีฝน    สู่หนใด                                     จะหาใคร  เคียงข้าง  กลางป่าดง
เพียงเดียวดาย ซ้ำกาย  ก็เหน็บหนาว                          ฝนพรำพราว ที่ราวป่า น่าลุ่มหลง
น้ำจรดฟ้า ฟ้าโปรยน้ำ  ยามค่ำลง                               เมฆยังคง  ฉ่ำชื้น  เหนือผืนน้ำ
ครึ้มครึ้มดำ  คล้ำคล้ำฝน  เหมือนคนแพ้                      ใจเจ็บแย่  ยับเยิน  สุดเกินกล้ำ
คารมคน คนพูดไว้  ใยคืนคำ                                      เจ็บใจจำ คืนฉ่ำฟ้า  ข้าช้ำใจ                                   
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 05:18:22 PM »

....... สำหรับท่าน Hang คนเดียวก่อนเลยครับผม  ...... ผมหาภาพที่แสดงอารมณ์ยินดี ชื่นชม เก่ง ยกย่อง ชอบใจ ที่ถูกใจผมยังไม่พบอ่ะครับ  ผมจะโพสต์ให้ท่านเป็นรางวัลบทกลอน  ยอมรับครับว่าชอบ ทุกบทสัมผัส  กอดรัดกันมาตลอด มีติ่งตอดดอดท้ายคล้ายอกหักตามให้ฟูมฟักในรักของท่านประมาณนั้น  แถมมากดดันใครไม่รู้ในกระทู้นี้หรือกระทู้หนังกะติ๊กก็ไม่รู้ได้ที่ว่าท่อนสุดท้าย ....." คารมคน  คนพูดไว้  ใยคืนคำ "  ..... รู้สึกว่าจะไปตำใจใครบางคนหรือเปล่าไม่รู้นะ  แต่มีคนโทรศัพท์ส่งหนังกะติ๊กมาให้พร้อมง่ามสวยแล้วครับผม ........ สุดยอด ..... ขอชม .....

...... ทางกระทู้ (ไม่เกี่ยวกับเว็บ) ขอมอบรางวัลให้กับท่าน Hang เป็นเงินสดในตู้ ATM ทั้ง 3 ตู้เลย สำหรับรหัสพรัอมบัตรนั้นติดต่อทางหลังบ้าน ...... ทางกระทู้ขอแสดงความยินดีด้วยครับผม ......... แฮ่ .....แฮ่ .....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2007, 05:21:06 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 05:29:31 PM »

........... 72 ............... ชื่อภาพ ........... "ผ่อนคลาย" ...........

..... บรรยากาศใต้ร่มเงาไม้ยามบ่ายแก่ ๆ สะพานเล็ก ๆ ใช้งานตักน้ำเพียงรดผักรดไม้น้อยใหญ่หัวไร่ปลายนา พักสายตาคลายเหนื่อยได้ดีพอสมควร โดยเฉพาะอากาศนั้นท่านที่อยู่ในเมืองหรือแม้แต่ในห้องแอร์ .... ยังอิจฉา .......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 05:42:41 PM »

............. 73 ......... ชื่อภาพ .......... "ชวนชื่นชม" ..........

...... ต้นชวนชมในกระถางตั้งแตกแดดตากฝนอยู่หน้าบ้าน  ไม่ทราบว่าพันธ์อะไร  แต่ออกดอกคราใดชื่นใจกันทุกที  ทั้ง 2 ภาพเป็นต้นเดียวกัน ถ่ายในเวลาใกล้เคียงกันในช่วงเย็น  ภาพบนนั้นเป็นภาพที่ใช้แฟรช  ส่วนภาพล่างเป็นภาพที่ไม่ใช้แสงแฟรช  อยากอวดสีและกลีบดอกที่เป็นมันมะเมื่อมบอบบางน่าถนอมยิ่งนัก  ที่สำคัญทั้งต้นมีแค่ดอกเดียว กับอีกดอกที่กำลังจะบานตามเท่านั้นเอง ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2007, 10:05:24 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:04:05 PM »

Speed net 1 MB ขึ้นไปละก้อ .... มันส์ ......
จริงครับคุณน้าแจ๊ค..... 2 วันนี้ ลงไม่ได้เลย    เดี๋ยวสิ้นเดือนผมจะเอา 5 MB  เลย ไม่รู้ว่าที่ใหนมีบ้าง
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:16:26 PM »

...... ท่าน Sopon7   ใจเย็น ๆ พี่ท่าน เอาแค่ 2 MB ก็เกินมันส์แล้วครับท่าน แล้วที่ท่านว่าน่ะ ผมไม่ทราบว่าจะมีคนมาบริการท่านหรือไม่ ใจเย็น ๆ นะ  2 MB พอแล้วเด้อ ..... วันนี้ก็มี 2 ท่านบอกว่าเข้ามาดูรูป  แต่รอโหลดไม่ไหวดูได้แค่รูปสองรูปก็ต้องออกไป  ก็อย่างที่บอกละครับผม  ตอ้งเปลี่ยน Speed อย่างที่ท่าน Sopon7 กำลังจะทำแล้ว ..... เย้ มีคนช่วยโพสต์แล้ว ........

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:19:10 PM »

...... ท่าน Sopon7   ใจเย็น ๆ พี่ท่าน เอาแค่ 2 MB ก็เกินมันส์แล้วครับท่าน แล้วที่ท่านว่าน่ะ ผมไม่ทราบว่าจะมีคนมาบริการท่านหรือไม่ ใจเย็น ๆ นะ  2 MB พอแล้วเด้อ ..... วันนี้ก็มี 2 ท่านบอกว่าเข้ามาดูรูป  แต่รอโหลดไม่ไหวดูได้แค่รูปสองรูปก็ต้องออกไป  ก็อย่างที่บอกละครับผม  ตอ้งเปลี่ยน Speed อย่างที่ท่าน Sopon7 กำลังจะทำแล้ว ..... เย้ มีคนช่วยโพสต์แล้ว ........
Grin Grin Grin
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:37:48 PM »

....... ไอ๊หย่า ..... เดี๋ยวนี้ท่าน Sopon7 มีใส่ลูกเล่นสัญญลักษณ์ด้วยรึ ........ ขอเป็นข้อความเถิดท่านลุงกล้วย ...... แล้วอย่าลืมเปลี่ยน Speed  นะเดี๋ยวสิ้นเดือนถ้าไม่เร็วละน่าดู ......  อิ ..อิ ..

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:48:33 PM »

............. 66 ............. ชื่อภาพ ....... "ไม่ทันใจ" .................

..... ภาพนี้เก็บเอามาจากในเน็ท แต่จำไม่ได้ว่าในกระทู้ไหน สะใจดีครับเห็นแล้วอดเอามาให้ชมกันอีกครั้งไม่ได้ คงไม่ทันใจคนขับหรืออย่างไรไม่ทราบถึงต้องติดกันถึง 3 เครื่อง หรือว่าเครื่องไม่ค่อยแรง เลข 3 ไม่ค่อยดีน่าจะขยับขยายเป็นเลข 4 คือติดเพิ่มอีกเครืองให้เป็น 4 เครื่อง จะได้ทันใจทั้งคนขับ และคนใช้บริการ หรือว่าเป็นเพราะข้างเรือติดหมายเลข 333 เลยต้องติดมัน 3 เครื่องเลย ...... สุดยอดดดด ......

นี่แหละหนา คนไม่ระมัดระวัง นี่ถ้าเป็นภาพของคนอื่น เอาของเขามาใช้ โดยไม่ขออนุญาติ ก็คงถูกเขาฟ้องร้อง เอาวุ่นวายอีก ดีที่ว่าเป็นภาพของผมเอง ก็ให้อภัย ในฐานะคนรู้จักกัน

แล้วจะบอกให้ทราบต่ออีกด้วยว่า(นี่อีกแหละที่เขาว่าคนเขาคนดอย ไม่รู้จัก คริ ปล.ผมว่าเฉพาะท่านแจ๊คคนเดียวน๊ะครับ) ที่ตั้งชื่อว่าเขาว่าไม่ทันใจนั้น ไม่ถูกต้องแล้วครับ

เจ้านี่ มันวิ่ง ประมาณ 40 กิโลต่อชั่วโมง ประมาณนี้ครับ ผมไม่แน่ใจ แต่มันไปเกาะสิมิลัน ประมาณ 1 ชั่วโมง 20 นาที ก็หาทางคำนวณความเร็วเอาเอง
สำหรับเรือ ไม่ใช่ไม่ทันใจแล้วครับ ลูกพี่แจ๊ค เขาเรียก "น้ำบาน"แล้วครับ สามเครื่องนั้นน๊ะ 600 แรงม้าแล้วจ๊ะ 18 สูบ บริโภค เบ็นซิน อ๊อกเทนไม่น้อยกว่า95 ประมาณ ชั่วโมงละ 100 ลิตรเองครับ สนใจเอาใว้ใช้งานสักลำเปล่าครับพี่แจ๊ค......

พี่เข้มเก็บค่าลิขสิทธิ์เลยครับ เอาเป็นสุราดีๆซัก2-3กรม 555 Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:53:28 PM »

...... กระผมอุตส่าห์รีบตามเข้ามาดูท่าน Glock pk นึกว่าจะได้เห็นภาพสวย ๆ มาแลกเปลี่ยนกัน  ที่ไหนได้ครับโดนรุมเอาตัวแทบไม่รอดเลยผม  ตายแล้วช่วงนี้รู้สึกว่าจะโดนทั้งขึ้นโดนทั้งล่องเลยนะกระผม  จะมีใครเห็นใจน้องคนนี้บ้างเนี๊ยะ ......

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 07:52:57 PM »

ชื่อภาพ   "เหล้าดีจากประเทศหลังไม้ไผ่" เหมาะกับน้าแจ้คและน้ารัตตา

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 754
  พิมพ์