๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:19:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1461565 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 07:31:26 AM »

........... 57 ........... ชื่อภาพ ............. "ชาร์ตแบต" ...........

...... เมื่อถึงเวลา  ร่างกายจะแสดงอาการโหยหาว่าต้องการพักผ่อน  โดยการหลับจะด้วยท่าใดก็แล้วแต่ถ้าเปรียบกับแบตเตอรี่ไฟก็จะเข้าหม้ออยู่ดี  แต่ในภาพนี้อาจจะมีหลายท่านมองกันไปคนละมุมสองมุม  ก็แล้วแต่  ส่วนตัวแล้วในเมื่อมันไม่ไหว  ยังไงก็เอาเสียหน่อยก็ยังดี ..... เอาเหอะ .... อย่าคิดมากน่า ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 07:45:07 AM »

....ไม่รู้จะตั้งชื่อยังไง.... Grin Grin Grin

ขอบคุณรูปของคุณคำเอื้อยจากเวบ cm108.comค่ะ Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:43:07 AM »

..... ท่าน Hang ผู้พิชิตหมดฤทธิ์แล้ว
..... เสียงเจื้อยแจ้วออดอ้อนกลอนหวานหวาน
..... หน่ายกับความล้มเหลวกร่อนมานาน
..... นอนกระดานไม่ได้หนุนตักสักคน ......

..... อย่ารีบท้อห่อเหี่ยวสารภาพ
..... คงมีคนซึมซาบเราสักหน
..... พยายามอีกนิดชนะตน
..... ยอมจำนนแจ็คจะช่วยได้อย่างไร ......

...... ลองดูนิดคิดสร้างแนวทางใหม่
...... เข้าใกล้ใกล้อีกนิดอย่าคิดหนี
...... ทั้งหมดที่กล่าวมาไม่ปราณี
...... มีทางเดียวชวนฉุดหนีปีนี้เลย ........ ลุยยยยยย .....

..... (พร้อมผู้นำการฉุดในครั้งนี้  อาวุธครบมือ) .........

ถึงกระชาก  ลากไป  หากใจอยู่
ได้เป็นคู่ เคียงข้าง  เพียงร่างเขา
เหมือนพรอดพร่ำ รำพัน  ฝันกับเงา
สุดท้ายเรา ก็ตรม  ผมเข็ดแล้ว..ครับท่าน..

เอ๊ะ..หัวหน้าคณะปุ้นผู้สาว หล่อแต๊ๆๆครับ..ใครครับเนี่ย..ค่าหัวเท่าไร..มีประกาศจับหรือเปล่าครับ..อิอิ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #198 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:04:15 PM »

อย่าทำเป็นล้อเล่นไม่เห็นผล
คงมีคนอยากจับรู้ไหมเจ้า
ทำเป็นเล่นเดี๋ยวเห็นผลตามเงา
ก็ปืนเจ้าน่ะปืนหลวงใครพามา .........

.... ทำอวดดีมาโพสต์ท่าอ้าขาเด่น
.... คนอื่นเห็นหมั่นไส้รู้เปล่าขา
.... เก็บอาการสักเล็กน้อยคอยเวลา
.... ปืนนั้นหนาของหลวงคืนเขาไป .....  ล้อเล่งนะตัวเอง  อิ  อิ  .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2007, 10:05:19 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #199 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:12:11 PM »

......... 58 ........ ชื่อภาพ ............ "โรแมนติค" .............

..... คงจะมีหลายท่านที่ฝันอยากมีห้องน้ำส่วนตัวที่เปิดโล่ง  มองเห็นธรรมชาติเด่นตา  แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ต้องอยู่ในที่ ๆ รโหฐานสักหน่อย  บรรยากาศคงดีไม่น้อยเลยนะ  ในภาพเป็นจริงเยี่ยงนี้หรือเปล่าไม่ทราบแต่เห็นแล้วชอบมากเลยเอามาฝากตามเคย  เป็นภาพที่ได้จากในเว็บเก็บเอามาไว้ในจินตนาการ  และพาลฝันหวานอยากมีอยากได้ขึ้นมาด้วย .... โอ้วววว ...... สุขใดจะปาน ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #200 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:17:08 PM »

........ 59 ......... ชื่อภาพ ............ "เฮ้ย .... ไรว๊ะ" .................

..... สนุกไปกับภาพครับผม ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ  ภาพนี้ได้เก็บเอามาจากในเน็ต  เห็นความน่ารักของสัตว์ที่ล้อเล่นกัน หรือว่าตกใจอะไรอยู่ก็ไม่ทราบได้  ก็เลยทำให้คิดได้ว่าน่าจะตั้งชื่อภาพประมาณว่าเป็นคำอุทาน หรือ ตกใจ อะไรทำนองนี้  อย่าคิดมากครับ  เห็นน่ารักก็ชักภาพมาฝากตามเคยครับผม .........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #201 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:27:28 PM »

.............. 60 ............... ชื่อภาพ ......... "ตากล้อง" ..................

..... คงไม่ต้องถามความรู้สึกกันมากว่า  " ทำไมต้องพกกล้องหลายตัวหลายขนาดด้วย  ผมมีกล้องปัญญาอ่อนตัวเดียวก็ได้ภาพเหมือนกัน  ไม่เชื่อเดี๋ยวจะเอามาลงให้ดู "  คำถามแบบนี้ก็เหมือนกับที่พวกเราเคยเห็นมีหลายท่านตั้งกระทู้ว่า " ทำไมต้องมีปืนหลายกระบอก " แพงก็แพง ยิงก็ยิงได้ทีละกระบอก  คนเรามันบ้า หรือ ชอบ ไม่เหมือนกันนะครับ  บ้างก็ปืน บ้างก็กล้อง บ้างก็ทั้งปืนทั้งกล้อง บ้างก็ทั้ง กล้อง ปืน รถยนต์ มอไซค์  กอล์ฟ แคตดี้ สาวเสริฟ นักร้อง เจ้าของร้าน ฯ โอ้ย ....... แล้วแต่กำลังอ่ะครับ ทั้งกำลังกาย กำลังทรัพย์ ...... ตามสบายครับท่าน ...... ผมก็จะบ้าละครับ ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #202 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:39:06 PM »

......  สามสี่ท่านที่ส่งข้อความมาทางหลังบ้าน  บอกว่าชอบและอย่างร่วมวงในการส่งภาพด้วย  แต่ติดตรงที่เวลาโพสต์หลุดแล้วหลุดอีกจนรำคาญ สุดท้ายก็ล่าถอยแพ้ใจตัวเองกลับไป สำหรับท่านที่ไม่ยอมแพ้ก็ต้องมาทนกับการนั่งรอให้เครื่องโหลดภาพ ช้า แต่ก็น่าเห็นใจครับผม  อย่างแรกนั้นผมแก้และแนะนำไม่ได้ ต้องให้เว็บมาสเตอร์เป็นผู้แก้ไข  แต่อันหลังนี้แก้และแนะนำได้ครับผม  โดยการเปลี่ยนความเร็วเน็ทให้มีตัวเลขมากขึ้น เช่น 256 Kbps  512 Kbps 1024 Kbps  หรือ 2048 Kbps  ของผมนั้นที่กำลังใช้อยู่นี้ 2048 Kbps ก็ไม่ต้องรออะไรกันมาก เปิดดูคลิปก็ไม่ต้องรอ เปิดมาก็ดูได้เลยครับ  แต่ก็ต้องเสียเงินเพิ่มตามนั้นครับผม แต่คุ้มครับ  ไม่ต้องมาหงุดหงิดนั่งรอ  แต่สุดท้ายก็รออยู่ดีครับ  รอให้เว็บเราเร็วและเสถียรกว่านี้ไงครับผม ............ แนะนำได้เพียงนี้ครับท่าน หญิงและท่านชายที่สอบถามมาจากด้านหลัง ........

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #203 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 05:05:07 PM »

[/img] [/img]
                           อาคารนี้เป็นห้องน้ำ/ห้องสุขา...ของวัดร่องขุ่น  จ. เชียงราย     ที่สวยมาก ๆ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #204 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:00:44 PM »

ชื่อภาพ   "มันแปลกดีนะ"

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #205 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:24:44 PM »

............. 61 ........... ชื่อภาพ ........... "เกินตัว" ..............

....... เป็นภาพของรถเครนขนาดใหญ่ทำงานผิดพลาด  โดยเจ้าหน้าที่ผู้ควบคุมคงจะประมาทในการใช้งาน  เครื่องจักรขนาดใหญ่ขนาดนี้จะมีระบบเซฟตี้ที่แน่นอนมาก  การใช้งานจะต้องเป็นไปตามขั้นตอนและตามหลัก จะรวบรัดหรือบ้านเราชอบเรียก "ลักไก่" ไม่ได้  เพราะว่าความผิดพลาดนั้นคือการสูญเสียทั้งสิ้น  ดังในภาพนี้จะเป็นการยกของที่มีน้ำหนักมากกว่า  จึงได้เกิดปัญหาและสร้างความเสียหายตามมาอย่างใหญ่หลวง  ภาพนี้ดึงมาจากในเน็ต  เห็นแปลกตาเลยดึงเอามาเตือนใจกันเล่น .... ครับผม .....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #206 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:40:23 PM »

......... 62 ......... ชื่อภาพ ............. "คู่ชีวิต" ..............

....... ภาพนี้ได้รับการเอื้อเฟื้อจากท่าน ผอ. จรูญ เป็นภาพวิถีการทำนาของเกษตรกรไทย  ในสมัยที่ยังต้องใช้แรงงานสัตว์เป็นตัวช่วยแรงในการผลิต  เป็นภูมิปัญญาถิ่น  ใส  สะอาดปราศจากสารเคมี  ที่ว่าเป็นคู่ชีวิตก็เนื่องเพราะว่าคนกับสัตว์ต่างก็ต้องพึ่งพาอาศัยกันและกันในการอยู่ร่วมกัน  ภาพที่เกษตรกรสุมไฟไล่ยุงให้กับวัวยามเย็นที่อยู่ในคอกนนั้น  เราแทบจะหามองไม่เห็นแล้วในสังคมปัจจุบัน  ย้อนอดีตที่ไม่ค่อยเห็นให้ดูกันอีกครั้ง ..........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2007, 09:42:30 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #207 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:02:50 PM »

.......... 63 ........ ชื่อภาพ ........... "กระท่อมกลางไพร" ..............

กระท่อมไพรปลูกไว้ในกลางป่า
ยามเพลาเหนื่อยนักพักแรงก่อน
สิ่งอำนวยความสะดวกไม่อาทร
มีน้ำกินมีที่นอนก็ผ่อนคลาย

มิต้องพึ่งต้องพาหาฟูกหมอน
     เพียงมาอยู่หลับนอนผ่อนอาศัย
     พักเพียงครูพอหายเพลียระเหี่ยใจ
     หายเหนื่อยไซร้ลาจากเหมือนพรากกัน .............

ดูภายนอกนั้นเก่าไม่น่าใช่
ใครจะรู้เมื่อได้อยู่แล้วสุขสันต์
ลมเย็นพัดเอื่อยเอื่อยเรื่อยทั้งวัน
แดนสวรรค์กลางป่าพนาเอย ...........

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #208 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:38:42 PM »

ภาพนี้ชื่อเรื่องอะไรดีครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://seedang.com/stories/11138

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #209 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 12:01:31 AM »

ชื่อภาพ...หมาหมู่.... Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 754
  พิมพ์