๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:17:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1461367 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #150 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:40:25 PM »

......... 42 .......... ชื่อภาพ ........... "ไม่ยอม" .............

.... ภาพที่ได้ไม่สะใจเลย  ไม่เห็นเต็มตัวสักภาพ  ต้องแก้ตัวใหม่แม้จะถ่ายได้ข้างหลังก็ช่าง จนคนขับรถบรรทุกชักสงสัยหรือจะรำคาญก็ไม่ทราบได้ชักมองบ่อย   เลยต้องเร่งเครื่องขับแซงแล้วหายตัวลับไปจากเขาเลยครับผม  แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่ายี่ห้ออะไร แต่น่าจะคิดไว้ในใจได้ถูกแล้วนะครับผม .........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:48:58 PM »

........ 43 ............ ชื่อภาพ ............. "ขอบกระถาง" ................

..... เป็นดอกไม้อะไรก็ไม่ทราบ  ออกดอกอยู่เพียงลำพังแต่อยูในกระถางของต้นอื่น สวย เด่น เย็นตา เลยเก็บเอามาฝาก อยู่หน้าร้านน้ำยาปลาตะโกก จ. อุตรดิตถ์ โน้นแน่ะ .........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:49:07 PM »

ความสดใสของวัยเด็ก... Grin

เป็นธรรมชาติ ไม่ต้องปรุงแต่ง... หลงรัก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:57:57 PM »

...... สวยครับ  ใสแบบไม่ต้องปรุงแต่ง    เออ ..... มีกระทู้สอบถามว่า คุณ Ramsjai เป็นผู้หญิงจริงหรือ อะไรทำนองนี้ละครับผม ...... ไม่ทราบนะครับ ผมเอาจากในเว็บมาถาม .... ขอโทษนะครับ ...... แล้วใครหรือครับในรูป ......

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:59:46 PM »

ฮัมวี่ของลุงแจ๊คเหรอ ......... ว้าวววว สุดยอด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:00:46 PM »

ความสดใสของวัยเด็ก... Grin

เป็นธรรมชาติ ไม่ต้องปรุงแต่ง... หลงรัก

ลูกสาวน้าแรมส์ใจน่ารักมากเลยครับ คงได้มาจากคุณแม่

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #156 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:17:07 PM »

........ 44 ...... ชื่อภาพ ............ "ซ่อนกาย" .................

..... เจ้าดอกนี้คงไม่ได้ตั้งใจซ่อนตัวเองหรอกครับ  บังเอิญกระผมไปล้างมือแล้วเหลือบไปเห็นเข้า  เขาออกดอกอีกด้านหนึ่งของลำต้น  โดยมีใบของตัวเองบดบังเสียสิ้น  แต่ .... เขาก็ได้มีโอกาสอวดสายตาผู้อื่นให้ได้เห็นอีกคราครั้ง .......... สวยเชียว ....

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #157 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:27:54 PM »

...... สวยครับ  ใสแบบไม่ต้องปรุงแต่ง    เออ ..... มีกระทู้สอบถามว่า คุณ Ramsjai เป็นผู้หญิงจริงหรือ อะไรทำนองนี้ละครับผม ...... ไม่ทราบนะครับ ผมเอาจากในเว็บมาถาม .... ขอโทษนะครับ ...... แล้วใครหรือครับในรูป ......

รูปลูกสาวพี่ที่ทำงานอ่ะคะ แล้วที่ถามว่าเป็นผู้หญิงจริงหรือ จริง (มั้ง..555) ค่ะ Grin

ลูกสาวน้าแรมส์ใจน่ารักมากเลยครับ คงได้มาจากคุณแม่

มีลูกสาวหน้าตาน่ารักอย่างนี้ก็คงดีค่ะ เป็นลูกสาวของพี่ที่ทำงานค่ะ เจ้าตัวเล็กคนนี้ชอบถ่ายรูป เป็นนางแบบตั้งแต่ยังเด็ก... Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #158 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:33:22 PM »

กล้วยไม้(มั่ง) Grin  คิดว่าเคยโพสต์รูปนี้แล้วนะคะ แต่จำบ่ได้ว่าเอาไปวางไว้กระทู้ไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รูปนี้ดอกอะไรหว่า.. Huh ดอกตะเลโฟนรึเปล่าน๊อ... Grin

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:44:16 PM »

......... 45 ......... ชื่อภาพ ......... "หม่าจู๋" ............

..... เป็นชื่อของไผ่ชนิดหนึ่ง  ปลูกอยู่หลังบ้าน หวาน กรอบ ไม่ว่าจะกินสุก กินดิบ ใบใหญ่หนา ไม่คัน ไม่มีหนามแหลม  เป็นที่นิยมของผู้ที่ได้รับแจกกันทุกท่าน  ไม่ได้มีไว้ขาย  มีไว้แจก ..... แจกจริง ๆ ครับผม ....... 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2007, 09:46:42 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:51:04 PM »

....... 46 ........... ชื่อภาพ .........."งาใจ" ............

..... ไม่มีอะไรมากครับผม  เป็นภาพของต้นงาที่ใช้กินนี่แหละครับ กำลังออกดอกสวยเชียว ถ้าไม่บอกก็ยากจะเดาเหมือนกันนะว่าเป็นต้นอะไร  สำหรับท่านที่ไม่เคยเห็น ...... เอามาให้ดูกันเพลิน ๆ  ครับ .......

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #161 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:57:36 PM »

......... 41 ........ ชื่อภาพ .......... "เพื่อนร่วมทาง" ...................

..... เป็นภาพรถบรรทุก 6 ล้อ แบกรถอะไรก็ไม่รู้ครับอยู่บนหลัง  ใหญ่  บึกบึน ดูน่าเกรงขามมาก  เห็นแซงปุ๊บถูกใจเลยครับ  เลยต้องขับแซงขวาแล้วถ่ายรูปด้วยมือข้างเดียวพร้อมกับขับรถด้วย ปิดแฟรชกันแสงสะท้อนเช่นเคย และเกรงว่าจะได้ภาพมาไม่ถูกใจ  แซงเสร็จชิดซ้ายถ่ายไว้อีกภาพ ถนนที่ใช้เป็นแบบเดินทางเดียว  พบกันระหว่างทาง อ. งาว เข้าสู่ จ. พะเยา ภาพที่ได้จะเป็นอย่างไรน๊า ..... มาชมพร้อม ๆ กันเลย .......

อะไรฟ๊ะ...โมโหแล้วนี่คอยอยู่ตั้งหลายวัน โทรถาม ก็บอกว่ารถออกไปแล้วๆ มันน่าจะถึงแล้วสงขลา

เออ คนขับมันหลงทางไปพะเยานี่เอง ตาแจ๊คเจอแถวใหน บอกมังด้วยว่าสงขลา อยู่ภาคใต้ของประเทศไทย ไม่ใช่อยู่ทางเหนือ เออ...ขอบคุณมากที่หาหลักฐานมาได้ จะเล่นให้เต็มที่เลย

โมโหๆ หูแดงเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #162 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:03:33 PM »

... หันหน้าเข้าหากัน ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:05:27 PM »

ครับลุงแพะ ณ เพลานี้ ขวดที่สามเปิดไปแล้วจ้า

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #164 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:19:24 PM »

แดดทอแสง ส่องลงมา แต่บนท้องฟ้า นั้นกลับมีฝน
แดดทอแสง ส่องปรอยฝน เกิดเงาโค้งๆ นั้นดุจคันศร
เลื่อมลายซับซ้อน แล้วเกิดเป็นสี รุ้ง...รุ้ง

เจ็ดทางสี เกือบเต็มวง เส้นทางโค้งๆ ขึ้น อยู่บนฟ้า
ถักทอสี อย่างเชื่องช้า เมื่อตอนท้องฟ้า นั้นเริ่มเหือดฝน
ดุจดังถนน นั้นแห่งฟากฟ้า รุ้ง...รุ้ง

ม่วงครามหมดจด แต่น้ำเงินเข้ม เขียวดูโดดเด่น แต่เหลืองบรรเจิด
ใกล้เคียงสีแสด แต่สีแดงเชิด ถือเป็นกำเนิด รุ้งกินน้ำ

ม่วงครามหมดจด แต่น้ำเงินเข้ม เขียวดูโดดเด่น แต่เหลืองบรรเจิด
ใกล้เคียงสีแสด แต่สีแดงเชิด ถือเป็นกำเนิด รุ้งกินน้ำ

แดดทอแสง...ส่องลงมา
แดดทอแสง ส่องลงมา แต่บนท้องฟ้า นั้นกลับมีฝน
แดดทอแสง ส่องปรอยฝน เกิดเงาโค้งๆ นั้นดุจคันศร
เลื่อมลายซับซ้อน แล้วเกิดเป็นสี เกิดมีสายรุ้งรุ่งอยู่บนฟ้า

แต่ในวันนี้มองไป ท้องฟ้าส่วนใหญ่ นั้นครอบคลุมไปด้วยหมอกควัน
ตราบใดเราไม่เคยแคร์ และไม่เผื่อแผ่ ไม่ช่วยดูแลกัน

โบกมือลารุ้งอำไพ ท้องฟ้าส่วนใหญ่ เดี๋ยวนี้มองไป ช่างขุ่นมัว
จากกันวันนั้นลาเลย แสนเศร้าสุดเอย เพราะรุ้งไม่เคยปรากฎตัว

เมื่อก่อนเมื่อวันเก่า มองฟ้าดีกว่าวันนี้ เมื่อก่อนเมื่อครั้งเก่า มองฟ้ายังเจอะเจอสี
และหากวันนั้น ถ้ามีฝนเย็น ทุกคนจะเห็นว่ามีรุ้งทออยู่บนฟ้า
[/color]

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 754
  พิมพ์