๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:09:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453300 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #135 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 02:01:29 PM »

......... 37 .......... ชื่อภาพ ........... "เรียบง่าย" ...........

..... เป็นภาพการใช้ปีกไม้สัก  มาทำเป็นของใช้ในชีวิตประจำวันที่มีแบบเรียบง่าย  ไม่ต้องใช้เครื่องมือให้พิถีพิถันหรือใช้ของที่ต้องพึ่งพาเทคโนโลยีชั้นสูง  แต่พอออกมาแล้วก็ทำให้หลายท่านได้มุมมองและแง่คิด รวมทั้งการใช้ประโยชน์ก็มิได้ด้อยค่าลงไปเลย ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #136 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 02:15:07 PM »

......... 38 ........ ชื่อภาพ .......... "อวดค่า" .............

..... ช่างดูมีชีวิตชีวาเสียนี่กระไร  เหมือนจะรู้ตัวเองว่าทำอย่างไรจึงจะมีค่าในสายตาของผู้ที่พบเห็น  เจ้าดอกไม้ดอกเล็กนี้เลือกที่จะขึ้นและบานในตรงส่วนที่ไม่มีดอกไม้อื่นอยู่แม้แต่ดอกเดียว คือมุมด้านอื่นทางซ้ายมีดอกกล้วยไม้อยู่  แต่เขาเลือกมาบานทางขวามือ  และก็คุ้มค่าจริงดังตั้งใจ  เพราะเขาสวยถูกใจเสียจริง ..... ท่านดูเอาเองก็แล้วกัน .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #137 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 02:15:54 PM »

...... อยากบอกจังว่าดอกเป็นเช่นไร ในเว็บเรานี้ก็มีดอกที่คล้ายนะครับ แต่ขอให้รอเป็นดอกจริง ๆ ดีกว่านะครับ คนเหนืออีกมากครับที่ยังไม่เคยเห็นและไม่รู้จักด้วยว่าต้นดอกคำใต้เป็นเยี่ยงไร ...... ขอบคุณครับที่ทราบว่าท่านกาสะลองก็มาทราบในกระทู้นี้ ยินดีครับผม .......

..... ภาพนี้ประกอบเท่านั้น มิใช่เป็นดอกคำใต้นะครับผม .......

ดอกกระถินริมรั้วภาพนี้คุ้นๆ ... คนถ่ายคงหล่อเหลาเอาการ ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #138 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 02:38:58 PM »

ชื่อภาพว่า ... "เห็ดสด" ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #139 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 03:01:57 PM »

..... กระผมสังเกตุดู  ท่าน Narin CZ มีแต่ของใหญ่ ๆ ทั้งนั้น ..... เอ .... อย่างนี้แล้วอย่างอื่นจะใหญ่ด้วยหรือเปล่าน๊า .............................

ผมหมายถึง "ใจ" ...... นะครับ  ไม่ได้คิดเป็นอย่างอื่น .....

เฮ้อ.....รอดตัวไปเรา อิ อิ...

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 03:04:34 PM »

........ รางวัลนี้ ....แด่ท่าน ..... Narin CZ .......

......... เธอผู้นี้แสนฉลาดปราชญ์ทหาร
......... เป็นโฆษกจัดรายการ TV เสริม
......... ไปเมืองนอกพอกลับมาแล้วดังเกิน
......... เพลินผสมออกหนังสือให้ฮือฮา ........

...... หลายมุมมองว่าเธอนั้นเป็นผู้ผิด
...... หลายคนมองว่าชีวิตเธอน่าศึกษา
...... เป็นผู้หญิงแสนสวยรวยปัญญา
...... ออกแล้วหนาราชการสำราญใจ ........

.......... จากนี้ไปตามหาได้ทุกถิ่น
.......... ท่าน Narin CZ รับเลี้ยงไว้
.......... บอกว่าจะทำงานช่วยด้วยเต็มใจ
.......... ขายหนังสือรวยกันใหญ่พิมพ์ไม่ทัน ........... (ไปได้ยังไงก็ไม่รู้) ......

กรี๊ดดดดด.............ถูกใจ.....ช๊อบชอบบบบ.......!! Grin หลงรัก
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #141 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 06:32:14 PM »

ฝนตกน้ำท่วมไปทั่วต้องใช้ สะพานข้ามแม่น้ำ สะพานนี้ชื่อ  สะพาน  "ผู้การฯ เจียงคุแจ็ค"

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #142 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:39:14 PM »

...... ภาพดอกกระถินนี้  ผมบอกแล้วนะว่าเอามาจากในเว็บ  เพียงแต่ไม่ได้บอกเท่านั้นว่าเป็นของท่านแพะ ครับผม  อยากทำภาพเป็นแบบท่านจังที่มีตัวหนังสืออยู่ในภาพด้วย ยังทำไม่เป็นเลย  ตอนนี้บอกแล้วนะว่าดอกกระถินเป็นของท่าน Sig228-Kolok หรือท่านแพะ มีดบิน ของเราจากแดนใต้จ๊ะ ...... ภาพส่วนใหญ่แล้วจะถ่ายเอง  แต่ถ้าของท่านใดสวย ก็จะขอร่วมใช้ด้วยเป็นบางโอกาสจ๊ะ   

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #143 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:43:18 PM »

ชื่อภาพว่า ... "เห็ดสด" ... Grin Grin Grin

...... เห็ดที่เห็นนี้รู้สึกว่าจะกินไม่ได้นะครับ  ยิ่งช่วงนี้แถวบ้านมีเห็นสีน่ากลัวมาขายกันเต็มไปหมด  ตอนมาอยู่เหนือใหม่ ๆ ไม่กล้ากินครับ  แต่ตอนนี้ฟาดหมดทุกชนิดที่คนกินได้  แล้วจะหาภาพมาให้ชมนะครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #144 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:52:05 PM »

กรี๊ดดดดด.............ถูกใจ.....ช๊อบชอบบบบ.......!! 

........................................................... ........................................................... ........................................................... .....

...... ท่าน Narin CZ  ....... อย่ากรี๊ดดดดดดด .... เสียงดังซิครับ  ....... เดี๋ยวเขาจะว่า .... ตุ่มแต๋ ......... ออกจ๊ะ ........ ช่วงนียิ่งมีคนตั้งกระทู้ถามว่า คุณ Ramsjai เป็นผู้หญิงจริงหรือเปล่า ..... อันนี้ไม่ได้โยนนะ  ต้องไปถามท่าน Rattra ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #145 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:55:47 PM »

ฝนตกน้ำท่วมไปทั่วต้องใช้ สะพานข้ามแม่น้ำ สะพานนี้ชื่อ  สะพาน  "ผู้การฯ เจียงคุแจ็ค"
........................................................... ........................................................... ........................................................... .....

......... โอ้โห ..... ขอบพระคุณครับเจ้านาย  เม็ดอะไรต่าง ๆ คงยังไม่ขึ้นนะครับผม  หรือว่าขึ้นแล้วก็ไม่ทราบ  คันยังไงพิกล   แต่ก็ชอบครับ ยิ่งใหญ่ดีจังคงยังไม่พังหรือถล่มง่าย ๆ นะครับผม  .........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #146 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:08:34 PM »

....... 39 ........ ชื่อภาพ ......... "สุดตา" ...............

..... เป็นภาพมุมสูงอยู่จากจุดชมวิวที่เขาพลึงแล้วถ่ายลงมา  จากจุดที่ยืนนั้นมองไปได้ไกลมาก อยู่สูงภาพเบื้องล่างเป็นป่าต้นสักที่ปลูกใหม่อายุประมาณ 10 ปี เห็นจะได้ กำลังออกดอกสรั่ง  แต่คงมองไม่เห็นชัดนักในรูป ......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2007, 08:10:38 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #147 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:20:17 PM »

........ 40 ........ ชื่อภาพ ............ "หนึ่งเดียว" .....................

.... หนึ่งเดียวนี้ เป็นดอก "เก็จถวา" ตามภาษาทางเหนือ แต่ที่ผมรู้จักมาคือดอก "พุด" หอมออกหวานเลยเทียวละ  ที่ว่าหนึ่งเดียวคือ ทั้งต้นเห็นมีอยู่ดอกเดียว  และต้นก็ใหญ่ไม่เล็กเลยสักนิด  แถมหอมด้วยดีแล้วที่มีดอกเดียว  เพราะถ้ามีหลายดอกคงไม่เด่นเช่นดอกนี้  และที่สำคัญคงไม่ได้อยู่ติดกับต้นเป็นแน่ ........

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:29:58 PM »

กรี๊ดดดดด.............ถูกใจ.....ช๊อบชอบบบบ.......!! 

...... ท่าน Narin CZ  ....... อย่ากรี๊ดดดดดดด .... เสียงดังซิครับ  ....... เดี๋ยวเขาจะว่า .... ตุ่มแต๋ ......... ออกจ๊ะ ........ ช่วงนียิ่งมีคนตั้งกระทู้ถามว่า คุณ Ramsjai เป็นผู้หญิงจริงหรือเปล่า ..... อันนี้ไม่ได้โยนนะ  ต้องไปถามท่าน Rattra ......

เอ่อ.....คุณแจ็คช่วยพาผมไปดูคุณ Ramsjai หน่อยได้ไหมครับ แบบว่า..ผมมีความสามารถพิเศษคือสามารถแยกเพศได้ว่าผู้หญิงหรือผู้ชายง่ะ !
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #149 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:33:51 PM »

......... 41 ........ ชื่อภาพ .......... "เพื่อนร่วมทาง" ...................

..... เป็นภาพรถบรรทุก 6 ล้อ แบกรถอะไรก็ไม่รู้ครับอยู่บนหลัง  ใหญ่  บึกบึน ดูน่าเกรงขามมาก  เห็นแซงปุ๊บถูกใจเลยครับ  เลยต้องขับแซงขวาแล้วถ่ายรูปด้วยมือข้างเดียวพร้อมกับขับรถด้วย ปิดแฟรชกันแสงสะท้อนเช่นเคย และเกรงว่าจะได้ภาพมาไม่ถูกใจ  แซงเสร็จชิดซ้ายถ่ายไว้อีกภาพ ถนนที่ใช้เป็นแบบเดินทางเดียว  พบกันระหว่างทาง อ. งาว เข้าสู่ จ. พะเยา ภาพที่ได้จะเป็นอย่างไรน๊า ..... มาชมพร้อม ๆ กันเลย .......

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 754
  พิมพ์