๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:57:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1461363 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:51:42 PM »

ไม่รู้จะตอบว่าอย่างไร?...5555ขว้างงูไม่พ้นคอ55555
ยอมแล้วกะแล้ว..นี่แหละครับพญานาคเจ็ดเศียร ชัย บึงกาฬ..ตัวจริงเสียงจริง..อิอิ..อีกหน่อยคุณแจ็คก็ไล่หนีหรอก..ผิดกระทู้แล้วเว้ย..กระทู้นี้เขาให้พูดแต่เรื่องสูง ยาว ขาว หมวย.. อิอิ

...... .ใยผมต้องไล่ท่านหนีด้วยเล่าครับ  ท่านเข้ามาให้ความรู้ได้พูดคุยแลกเปลี่ยน  ท่านที่เข้ามาก็ได้เห็นได้อ่านได้ความรู้กลับไปอีกครับผม  ผมเองก็เข้าไปแลกเปลี่ยนทุกกระทู้ละครับท่าน Hang แต่บางทีกระทู้บทกลอนช่วงนี้บอกไว้ก่อนเลยครับ บางทีเข้าไปดูแล้วโพสต์ข้อความ  เพราะมันไม่ออกจริง ๆ มันตื้อไปหมดบทจะคิดไม่ออกก็ไม่ออกนะครับท่าน  เหมือนกับท่านนั่นแหละครับ คือไม่นิยมที่จะไปคัดไปลอกมา  แต่ที่ดี ๆ ก็เอามาเผยต่อได้ครับผม  .... ทราบความตั้งใจกระผมอย่างนี้แล้ว  เชิญเลยนะครับทุกท่าน ไม่ได้จำกัดเลยว่าต้องลงภาพอย่างเดียว  แค่เข้ามากล่าวชมกันบ้าง  ก็มีกำลังใจมาเป็นก่ายเป็นกองแล้วครับผม ........ เรียนเชิญครับ .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:57:38 PM »

Winkขอร่วมแจมท่านแจ๊คซักภาพนะครับ Wink ขอตั้งชื่อภาพนี้ว่า "ความน่ารักที่ไม่น่าดู" ครับ

ส่วนภาพนี้รีบถ่ายไปหน่อยครับ เลยออกมาแบบนี้ครับ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

....... ตั้งชื่อภาพซะน่ากลัวจังเลยครับผม  เป็นความใสของเด็กครับ  ตอนเป็นเรา ๆ อาจจะยิ่งกว่านี้ด้วยซ้ำ ดีครับผม  เอามาให้ชมอีกหลาย ๆ ภาพนะครับ  มีคนเดียวหรือครับผม  งั้นฝากภาพนี้ให้แกดูน่ารัก ๆ ครับผม ...........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:09:32 PM »

...... 28 ........ ชื่อภาพ ............ "การเดินทาง" .................

..... เป็นการเดินทางไปช่วยผู้มีพระคุณกันขนปี๊บเพื่อเอามาทำหน่อไม้ต้มปี๊บ  เดินทางออกจากพะเยา 04.30 น. ไปเอาปี๊บจาก จ. อุตรดิตถ์  ในการทำหน่อไม้ต้มปี๊บนั้นจะต้องใช้ปี๊บใหม่เท่านั้น จึงได้ไปเห็นการทำปี๊บครั้งแรก และเก็บภาพมาฝากพวกเราชาวเว็บกันด้วยครับผม ..... ภาพนี้เป็นภาพถนนก่อนจะเข้า อ. สอง จ. แพร่ โดยที่ขับรถด้วยถ่ายภาพด้วย (ถ่ายเอง) เพราะไปคนเดียว (รถคนละคัน) โดยปิดแฟรชไม่ให้สะท้อนกับกระจกรถครับผม  ที่ความเร็วรถประมาณ 80 - 90 กม/ชม ...... เวลาที่ถ่ายก็ใกล้จะสว่างมากแล้วครับผม  นี่คือภาพทีได้ครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:23:33 PM »

........ 29 ....... ชื่อภาพ ......... "ใกล้รุ่ง" .........

..... ยังคงอยู่บนเส้นทาง อ. สอง จ. แพร่ อยู่ครับผม  ฝนตกนิดหน่อย เป็นภาพที่เก็บจากข้างทางยามที่กำลังจะสว่าง ให้มองเห็นความแตกต่างกันในแต่ละภาพ  และจินตภาพได้ไม่มีที่สิ้นสุด .......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:29:09 PM »

....... 30 .......... ชื่อภาพ ....... "ความต่างยามรุ่ง" ..............

...... เป็นภาพที่ถ่ายในบริเวณเดียวกัน  แต่ต่างกันตรงเวลาที่ต่างกันนิดหน่อย ความต่างเล็ก ๆ อาจจะจินตภาพได้มากมายเลย .... เชิญครับผม .....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:40:48 PM »

........ 31 ...... ชื่อภาพ ......... "แรงงานหญิง" ..........

..... บรรยากาศมุมหนึ่งในโรงงานผลิตปี๊บที่ จ. อุตรดิตถ์  ทั้งหมดเป็นแรงงานผู้หญิงทั้งสิ้น ผู้ชายนั้นเห็นมีอยู่เพียง 2 คน  เอาไว้ขึ้นของและลงของเท่านั้น  งานที่ทำก็ควบคุมเครื่องจักรในการทำปี๊บ  ในภาพเป็นการขึ้นรูปปี๊บ แล้วถัดมาทางขวาย้ำตะเข็บ แล้วก็ปั้มตรายี่ห้อของโรงงาน แล้วก็จะไหลต่อไป เป็นใส่ฝา ใส่ก้น ฯ ไม่ได้หยุด ไม่ได้อู้กันเลยครับผม ..........

......... ภาพนี้ก็เป็นการปั้มฝา ออกมาพร้อมกับมีรูให้เรียบร้อย  คนที่ทำก็เป็นหญิงอยู่อีกด้านหนึ่งมองไม่เห็นคน  หลบหน้าเป็นนางอายกันเลยละครับ  ........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:47:52 PM »

........ 32 ............ ชื่อภาพ ........... "หนูเป็นหูหิ้ว" ...........

.....  เหล็กดัดเรียบร้อยแล้วรอประกอบติดกับฝาปี๊บ สำหรับใช้เป็นหูหิ้ว ..........

..... แผ่นปั้มฝาปี๊บ  พร้อมที่จะนำไปประกอบกับหูหิ้วต่อไป ........

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:03:26 PM »

ร่วมสนุกด้วยครับ ใช้กล้องปัญญาอ่อนถ่ายครับ

ภาพแรกให้ชื่อว่า "ขุนศึกเดียวดาย" ครับ

ภาพที่สองให้ชื่อว่า "แดดใสๆ ใต้เงาปาล์ม"

หลงรัก

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:05:39 AM »

อรุณสวัสดิ์ค่ะ Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:30:15 AM »

ยามเช้าที่เขาใหญ่ จุดกางเต็นท์ ลำตะคอง...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:35:37 AM »

[/img][/img]
        ภาพถ่ายจากหมู่บ้านชาวเขา   หลังจากที่ทางราชการนำมาอยู่ในพื้นราบได้ 10  ปี  ....เปลี่ยนไปพอสมควร ครับ
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:47:56 AM »

ภาพนี้...สาวๆ กำลังสนใจการปักผ้า ...ส่งมาให้ จขกท.  และ สมาชิกฯ ดู (แอบถ่ายยังไม่ได้ให้เจ้าของภาพดูเลย )
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:16:11 AM »

...... เก่งจริงนะครับเดี๊ยวนี้  มีการถ่ายภาพธรรมชาติด้วย (ถ่ายแบบไม่ให้รู้ตัว)  ผมบอกแล้วไงว่า  กระทู้นี้จะมีผู้ที่ได้ประโยชน์ตรง  ๆจากการถ่ายภาพ คือชื่นชอบการถ่ายภาพมากขึ้น เพราะว่าถ่ายแล้วมีที่แลกเปลี่ยน  และอีกอย่างคือได้รู้ได้ทราบว่าการลงภาพนั้นพอลงเป็นแล้วก็ไม่ยาก  ผมเองก็ได้ความรู้นี้มาจากในเว็บของเรา  เชิญชวนนะครับผม  สำหรับท่านที่อยากร่วมสนุกแต่ไม่ทราบว่าจะเริ่มอย่างไร  เข้ามาถามหรือคุยหันที่ข้างหลังบ้านก็ได้ ..... ท่านกล้วย ...... เอารางวัลความเก่งไปด้วย ...... ภาพนี้เลยครับ ..... ดอกไม้ส่วนมากแล้วผมถ่ายเอาจากในบ้านนะครับ  บางภาพก็ถ่ายเก็บไว้แล้วเอามาลงผิดฤดู  ไม่ว่ากันนะครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:20:50 AM »

...... ลืมไปครับ ท่าน Sopon7 ภาพต้นกระท้อนร้อยปีของท่านมันหายไป  ท่านเป็นผู้เข้ามาลบเองหรือเปล่าครับแจ้งด้วย  ผมต้องการทราบบรรทัดฐานเท่านั้น  เห็นหายไปพร้อม ๆ กับภาพต้นไม้ของท่าน Narin CZ  เลยไม่เข้าใจว่าของท่านมีมุมมองตรงไหนที่ไม่ถูกต้องเท่านั้นเอง  แต่ของท่าน Narin CZ นั้นผมคงเดาได้ครับ  ..... ธรรมชาติของต้นไม้ก็ไม่ได้  สิ่งที่แปลกประหลาดของต้นไม้ก็ไม่ได้  .... ท่าน Sopon7 แจ้งผมด้วยนะครับผม ..... ด้วยความเคารพ ....

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:32:03 AM »

...... ลืมไปครับ ท่าน Sopon7 ภาพต้นกระท้อนร้อยปีของท่านมันหายไป ท่านเป็นผู้เข้ามาลบเองหรือเปล่าครับแจ้งด้วย ผมต้องการทราบบรรทัดฐานเท่านั้น เห็นหายไปพร้อม ๆ กับภาพต้นไม้ของท่าน Narin CZ เลยไม่เข้าใจว่าของท่านมีมุมมองตรงไหนที่ไม่ถูกต้องเท่านั้นเอง แต่ของท่าน Narin CZ นั้นผมคงเดาได้ครับ ..... ธรรมชาติของต้นไม้ก็ไม่ได้ สิ่งที่แปลกประหลาดของต้นไม้ก็ไม่ได้ .... ท่าน Sopon7 แจ้งผมด้วยนะครับผม ..... ด้วยความเคารพ ....
ผมเป็นคนลบเอง ครับ (ทดสอบดู...)
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 754
  พิมพ์