๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:17:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1460333 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:25:08 PM »

......... 18 ......... ชื่อภาพ ........ "เลือกแดน" ..............

..... บนมุมที่สูงของวัดพระธาตุดอยเวา อ. แม่สาย จ. เชียงราย ในภาพที่เห็นนั้นเป็นแม่น้ำสายกั้นระหว่างบ้านเรากับพม่า  ฝั่งซ้ายนั้นเป็นบ้านเรา ฝั่งขวานั้นเป็นพม่า สภาพโดยทั่วไปนั้นก็ไม่ค่อยแตกต่างกันสักเท่าไรเกี่ยวกับสภาพความเป็นอยู่  แต่เรารู้สึกว่าจะมีเสรีภาพมากกว่าเขา  มากจนเกินไป  เกินจนจะมองเห็นเสรีภาพไม่เป็นเสรีภาพอยู่แล้ว ..... งง .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:36:04 PM »

..... ผมเชื่อครับท่าน Sopon7 เชื่อแล้วครับผม ......... แล้วคนที่ยืนนั้นเป็นท่านหรือเปล่าครับ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:50:15 PM »

..... ผมเชื่อครับท่าน Sopon7 เชื่อแล้วครับผม ......... แล้วคนที่ยืนนั้นเป็นท่านหรือเปล่าครับ ....
ขอบคุณที่แนะนำวิธีลงรูปให้....ในรูปเป็นลูกชายคนโตสูง 176 ซม... ..  (แต่พ่อหล่อว่านี้นิดหน่อย ครับ)   Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:11:57 PM »

มาส่องนำทางให้ท่านแจ๊คครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:30:05 PM »

ขอบคุณที่แนะนำวิธีลงรูปให้....ในรูปเป็นลูกชายคนโตสูง 176 ซม... ..  (แต่พ่อหล่อว่านี้นิดหน่อย ครับ) Grin Grin

.......... อ้าว .... แล้วภาพท่านหายไปไหนหรือครับท่าน Sopon7 ... ต้นกระท้อน 100 ปีของท่าน หาย ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:31:37 PM »

...... ขอบคุณครับท่าน เข้ม  ท่านถือตะเกียงนำหน้า  ผมจะเดินตามหลัง  อบอุ่นดีครับผม ........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:54:00 PM »

....... 19 ...... ชื่อภาพ ........ "แอบส่อง" ............

.... อีกจุดหนึ่งบนที่สูงของวัดพระธาตุดอยเวา  ใช้กล้องซูมภาพเขตพม่าเข้ามา  อากาศปลอดโปร่งหลังจากฝนตกไปแล้ว ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:07:45 PM »

....... 20 ......... ชื่อภาพ ....... "เอื้องป่า" ...............

..... เอื้องป่า .... ย้อนหลังกลับไปดูที่มาของกล้วยไม้ป่าเหล่านี้ ไม่ธรรมดาในการเดินทางเลย  เริ่มจากจะมีคนเข้าไปหาของป่าเมื่อพบต้องปีนขึ้นไปตัดเอาลงมา  เสี่ยงกับการโดนจับ  บางต้นก็ดูแล้วไม่สวย ไม่น่าซื้อ ไม่สมราคา  แต่คนที่รู้จักมันเท่านั้นจะยอมเอาเงินแลกมา  บางพันธ์ก็แพง แล้วแต่ชนิด  จุดเด่นของดอกกล้วยไม้ป่าคือ จะมีกลิ่นหอมด้วย นอกจากสวยแล้ว ............

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:52:41 PM »

...... 21 ........ ชื่อภาพ ........ "มะยมทอง" ...........

..... คนขายบอกว่าเป็นไม้มงคลจากเขมร  ชื่อว่ามะยมทอง เป็นไม้มีหัว  ดอกไม่ทราบว่ามีหรือไม่ หรือว่ามีสีอะไรก็ไม่ทราบได้  เห็นแปลกตาดีเลยคว้าเอามาต้นนึง วางขายอยู่กับกล้วยไม้เจ้าเดียวกัน ........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:58:30 PM »

...... 22 ....... ชื่อภาพ ........ "มะม่วงยักษ์" ..............

.... มะม่วงอะไรไม่ทราบวางขายที่ตลาดแม่สาย เชียงราย  ผลโตมาก ๆ คนขายบอกว่าเอามาจากไต้หวัน  3 กิโลกรัม 100 บาท หวานหอม เฉลี่ยผลละประมาณ 1.2 ก.ก. ใหญ่มาก ๆ ในบ้านเรายังไม่เคยเห็นใหญ่ขนาดนี้มาก่อน ยักษ์จริง ๆ ...........

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 01:32:12 AM »

รูปไม่มี  ฝีมือ  ไม่ถึงขั้น                 ตะบี้ตะบัน  ถ่ายทุกที   ยี้ทุกท่า
ติดตามชม  ชอบวิว  ทิวทัศนา       เคยตะลอน  เลาะป่า   มาหลายปี
บันทึกไว้  ได้แค่  แต่ในสมอง        เรื่องมุมกล้อง  เข้มจาง  ทางแสงสี
หัดก็ห่าง  วางหาย  ไม่ได้ดี           คงไม่มี  พรสวรรค์   มันไม่จำ
อยากลงรูป  รูปไม่มี  นี่อายเขา      กล้องเก่าเก่า ถ่ายมา  มันน่าขำ
ดูไม่สวย  จืดจาง  กระด่างดำ       พิกเซลต่ำ  ต๊อแต๊  แค่ล้านเดียว
มายามพี่  ที่เคยคุ้น  คือคุณแจ็ค    He  comes  back  in  kratoo  ภูเขาเขียว
รูปที่ลง  จงใจโชว์  โป๊จริงเชียว    เปลือยเพียวเพียว ต้นไม้อะไร ไม่ใส่บรา..อิอิ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2007, 12:30:24 PM โดย Hang » บันทึกการเข้า
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 04:33:58 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2007, 04:36:03 AM โดย Charoon » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 07:50:07 AM »

รูปไม่มี ฝีมือ ไม่ถึงขั้น ตะบี้ตะบัน ถ่ายทุกที ยี้ทุกท่า
ติดตามชม ชอบวิว ทิวทัศนา เคยตะลอน เลาะป่า มาหลายปี
บันทึกไว้ ได้แค่ แต่ในสมอง เรื่องมุมกล้อง เข้มจาง ทางแสงสี
หัดก็ห่าง วางหาย ไม่ได้ดี คงไม่มี พรสวรรค์ มันไม่จำ
อยากลงรูป รูปไม่มี นี่อายเขา กล้องเก่าเก่า ถ่ายมา มันน่าขำ
ดูไม่สวย จืดจาง กระด่างดำ พิกเซลต่ำ ต๊อแต๊ แค่ล้านเดียว
มายามพี่ ที่เคยคุ้น คือคุณแจ็ค He come back in kratoo ภูเขาเขียว
รูปที่ลง จงใจโชว์ โป๊จริงเชียว เปลือยเพียวเพียว ต้นไม้อะไร ไม่ใส่บรา..อิอิ Grin Grin

...... ว้าว .... ชื่นชมในอรรถรสบทกลอนที่ท่าน Hang แต่งสด ๆ กดทุกอักขระเอามาปนแล้วด้นขึ้นลง  คงความเป็นส่วนตัวของท่าน สุดยอดจริง ๆ ขอชมครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 07:57:13 AM »

..... ด้วยความเคารพ  แต่ผมก็อยากให้ท่าน Hang ลองลงรูปให้ดูนะครับ  จากบทกลอนของท่านนั้นแสดงว่าท่านก็มีภาพอยู่ในใจอาจจะมากมายกว่าอีกหลายท่านก็ได้  ติดขัดตรงไหนเราจะได้หาผู้รู้มาช่วยแนะนำไงครับ  เหตุผลที่ว่าคุณภาพกล้องไม่ดี หรือฝีมือไม่มากนั้นเราพัฒนากันได้  ตามวัตถุประสงค์ของกระทู้นี้ไงครับผม  .... เชิญนะครับ  กระผมรอชมของท่านอยู่ ..... ด้วยความเคารพ ครับผม ..... ช่วงนี้อย่าเพิ่งเบื่อภาพดอกไม้ใบหญ้าของกระผมนะครับ  เพราะต้องระวังตัว  ภาพของท่าน Sopon7 เป็นต้นกระท้อนหายไป  ยังนึกไม่ออกเลยว่าผิดพลาดตรงไหนครับ ..... ขอบคุณครับผม .....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 08:01:59 AM »

........ 23 ........ ชื่อภาพ .......... "น้ำท่วมปาก" ..............

..... เก็บภาพนี้มาจากในกระทู้ของพวกเราเองครับ ชอบตรงผู้เป็นแม่พยายามทำเพื่อให้ลูกได้ปลอดภัย ตนเองน้ำท่วมจมูก ท่วมปาก พูดไม่ได้ หายใจไม่ออก บอกอะไรได้หลายอย่างจริง ๆ ยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงที่เกี่ยวกับวันแม่ด้วย ขอเทิดทูนพระคุณแม่ครับผม .......

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 754
  พิมพ์