๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:03:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1461962 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #165 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:21:48 PM »

.....อะไรฟ๊ะ...โมโหแล้วนี่คอยอยู่ตั้งหลายวัน โทรถาม ก็บอกว่ารถออกไปแล้วๆ มันน่าจะถึงแล้วสงขลา

เออ คนขับมันหลงทางไปพะเยานี่เอง ตาแจ๊คเจอแถวใหน บอกมังด้วยว่าสงขลา อยู่ภาคใต้ของประเทศไทย ไม่ใช่อยู่ทางเหนือ เออ...ขอบคุณมากที่หาหลักฐานมาได้ จะเล่นให้เต็มที่เลย

โมโหๆ หูแดงเลย

........................................................... ........................................................... ........................................................... ....

..... โอ้ .... แย่แล้วครับท่าน ผมไม่ทราบว่าเป็นรถที่ท่านเข้มสั่งไว้ ต้องโทษกระผมที่มาลงในเว็บช้าไป  ป่านนี้มิไปวิ่งในลาวไซร้แล้วรึ  ยิ่งรถแบบนี้เขาเล่าลือกันหนาหูว่า  ลาว จีน พม่า ต่างก็ชอบกันทั้งนั้น  โธ่ ..... แล้วกันป่านนี้มิไปกระหึ่มเสียงอยู่ต่างประเทศเขาแล้วรึ ........ สงสัยต้องสั่งอีกคันแล้วครับท่านเข้ม ...... เพราะว่าเคยมีครูท่านหนึ่งตามไปเจอรถของตนเองกำลังเปลี่ยนพวงมาลัยจากขวาเป็นซ้าย  ยังไม่สามารถเอารถกลับข้ามฟากมาได้เลย  .... สั่งอีกคันนะครับ ..... บรื้นนนน .... บรื้นนนน ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #166 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:40:36 PM »

........ 47 ..... ชื่อภาพ ........"กงเกวียน" ..............

..... เดี่ยวนี้ไม่ค่อยได้เห็นวัวเทียมเกวียนกันแล้ว  ถ้าเห็นก็ถือว่าเป็นของแปลก  ต่างก็ลงมือถ่ายรูปเสียงชัตเตอร์สนั่น  สิ่งที่ผมจะพูดถึงนั้น  อยากพูดถึงคนที่ทำงานชิ้นนี้ครับ  เอาแค่วงล้อเท่านั้นดูด้วยตาเปล่าแล้วยังแสนยากในการทำ  ในการประดิษฐ์ดูเป็นงานฝีมือทุกขั้นทุกตอน เครื่องมือในการทำก็ไม่ใช่ว่าจะมีเทคโนโลยีชั้นสูงเข้ามาเกี่ยวข้อง   ที่สำคัญ ต้องใช้นำไปบรรทุกสิ่งของที่หนักเกินกว่าที่ตัวมันเองจะรับไว้ได้  แต่ก็น่าเสียดาย  งานฝีมือระดับนี้ไม่ค่อยมีใครสืบ  มีแต่จะเลือนหาย  .... เสียดาย .......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2007, 02:40:38 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #167 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 11:54:37 PM »

ป่าตามห้วยหนองคลองบึงครับ  ถ่ายใว้ก่อนที่ชาวบ้านจะมาถางไปทำนา  อีกไม่นานก็คงหมดครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #168 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 06:51:20 AM »

....อรุณสวัสดิ์ค่ะ.... Smiley

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #169 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:14:51 AM »

คุณ ramsjai  เข้าใจแต่งนะครับ.....คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล.....       ผมขออนุญาตนำไปใช้
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #170 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 02:45:10 PM »

......... คุณ Ramsjai ครับ  ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากไป  น่าจะบอกเพิ่มสักหน่อยนะครับผม ว่าสถานที่เป็นที่ใด  เพื่อเป็นการเผยแพร่ไปในตัว  ท่านที่ไม่ทราบก็จะได้รับรู้ไปพร้อมกันเลยครับผม ....... 

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 03:02:30 PM »

ขอแจมคุณแจ็คหน่อยครับ.... Grin

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #172 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 03:25:05 PM »

............ 48 .......... ชื่อภาพ ................ "น้ำพุกลางเมือง" ...............

..... เป็นภาพน้ำพุที่อยู่กลางเมืองเชียงใหม่ในคูเมือง  ทางเทศบาลนครเชียงใหม่ลงทุนทำไว้อวดแขกเมือง  เคยนำมาลงประกอบข้อความในกระทู้แล้วแต่จำไม่ได้ว่ากระทู้ใด  เห็นสวยดีเลยนำมาให้ชมกันอีกครัง ..........

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #173 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:11:18 PM »

..... ผมชอบชื่อภาพของท่าน Sripoom จังเลย ...... "ขุนศึกเดียวดาย" ....... พาลให้นึกอยากแต่งกลอนประกอบสักหน่อยครับ  ตอนพิมพ์นี้รอบที่สองแล้วนะครับ  ตอนแรกแต่งเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วพร้อมภาพประกอบถูกใจตัวเองมาก ๆ ด้วย ต้องโทษท่าน Sopon7 ส่งข้อความเข้ามาหลังบ้าน  พอกดเข้าไปดู .....หายหมดเลย ..... (โทษตัวเองครับผม)  เมื่อสักครู่นี้ที่ว่าโทษท่าน Sopon7 น่ะ ..... ล้อ ..... เล่ง .......

............. "ขุนศึกเดียวดาย" ........... ของท่าน Sripoom ........

....... ภาพ "ขุนศึกเดียวดาย" รำลึกกิจ
....... มองชีวิตที่ผ่านมาแล้วสับสน
....... มิมีใครอยู่เคียงข้างแม้บางคน
....... คงเป็นผลประโยชน์หยุดสิ้นสุดกัน .............

....... มองตัวเองอยู่ไปคล้ายโคถึก
........ เกมส์การศึกผ่านมาแทบอาสัญ
........ มิมีใครมองเห็นเป็นสำคัญ
........ ผ่านมานั้นแค่ผ่านตาแสนอาดูร .......

แต่งกลอนได้เยี่ยมจริงๆครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #174 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 06:51:36 PM »

รับจ้างขน ...  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #175 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:28:47 PM »

........ 49 ......... ชื่อภาพ .............. "แกะดำ" ..............

..... เป็นภาพต้นมะพร้าวที่ไม่เหมือนพวกไม่เหมือนหมู่  มีสองยอด แต่เกิดจากอะไรไม่ทราบได้  ถ่ายบนรถขณะวิ่งอีกเช่นเคย อยู่ที่ทางเข้าเขื่อนภูมิพล จ. ตาก  ภาพนี้เก็บมาตอนช่วงสงกรานต์เห็นแปลกดีเลยเอามาลงให้ดู  แต่อย่าไปขูดเลขขูดหวยนะครับ  เห็นว่ามีมาหลายปีแล้ว  ถ้ามีจริงคนแถวนั้นคงจะรวย ... รวย .... ไม่เหลือแล้วจ๊ะ ....... เห็นอะไรดี ๆ ก็เอามาฝากอ่ะครับ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2007, 07:33:26 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #176 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:45:51 PM »

......... 50 .......... ชื่อภาพ .......... "สำรวจกาย" .........

เหนื่อยนักพักสักนิดดีไหม
สำรวจกายใจเสียบ้าง
หลับตาพิจารณารอบข้าง
หลงทิศหลงทางกลับทัน

ใจเรานั้นคล้ายดังลิง
เลือกสิ่งไม่ตรงใจเจ้า
กายมองสิ่งนี้ไม่เอา
ใจเราเล่นกลตนเอง .......
ทำสมาธิให้จิตสงบแล้วจะพบทางออก .... ออกไม่ได้ก็ไปตรงที่เข้ามานะครับ ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #177 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:55:39 PM »

......... 51 ........ ชื่อภาพ .......... "ฝีมือใคร" ................

...... ภาพนี้เหมือนกับว่าไม่แน่ใจว่าฝีมือใคร  แล้วมันมาได้ไง  จำไม่ได้ทำนองนั้น  "รางวัลดั้นด้นฝ่าฟัน" ...... คงไม่พลาดแน่กับผู้ขับ  แต่ .... สำหรับ เน ..... ไม่เกี่ยวนะ .......... เอามาให้ชมกันยิ้ม ๆ อ่ะครับ ..... เป็นภาพเก็บตกงานรวมพลที่สตูล สวนท่าน ผอ. จรูญ .......  บรรยากาศชื่นมืนจนป่านนี้รอยยิ้มยังมิจางจากใบหน้ากันเลย ........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #178 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:06:52 PM »

......... 52 ...... ชื่อภาพ ........ "บิณฑบาตรหลังม้า" ...........

...... พระป่าวัดถ้ำอาชาทอง ในจังหวัดเชียงราย  ต้องออกรับบาตรจากญาติโยมบนหลังม้า  เนื่องเพราะภูมิประเทศทุรกันดารบ้านแต่ละหลังก็อยู่ห่างกันมาก  จึงต้องใช้ม้าออกบิณฑบาตรทุกเช้าจนเป็นที่ฮือฮาไปทั่ว ......... เห็นแปลกดีเลยเอามาฝากอ่ะครับ .....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #179 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:15:29 PM »

............ 53 ............ ชื่อภาพ ........... "เหนื่อย" ................

.... ภาพนี้มิได้เป็นการสร้างภาพของผู้บริหารนะครับ ชีวิตจริง ประสบการณ์จริง มิได้สร้างภาพเพื่อทำผลงานแต่ประการใด อยากให้ลูกน้องได้มาเห็นจังว่าเจ้านายมีสภาพเป็นเยี่ยงนี้จะรับกันได้รึเปล่า ....... ชื่นชมมาด้วยรอยยิ้มจ้า .........

........ ภาพด้านหน้า ........ ด้วยความเคารพครับผม ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2007, 08:21:24 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 754
  พิมพ์