๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:50:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ เรื่องการสวมทะเบียนด้วยครับ  (อ่าน 3932 ครั้ง)
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 04:10:32 PM »

ความรู้ทั้งนั้น  ขอบคุณมากครับ   ไหว้
Nikoboy
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 06:58:16 PM »

ผมว่าพวกมิจฉาชีพ คงไม่ต้องเสียเวลามาสวมทะเบียนปืนมั้งครับ
pai hipower
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:50:39 PM »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น จากใจจริงครับ  จะได้รู้ไว้เป็นวิทยาทาน เท่าทันคนอื่นบ้าง  ขอบคุณครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 09:19:40 AM »

คนที่ทำพระปลอมได้ดีที่สุดคือ เซียนพระ เช่นเดียวกัน คนที่จะสวมทะเบียนได้ดีที่สุดก็คือคนที่รู้เรื่องปืนระดับดีมากๆ ยิ่งถ้าทะเบียนที่เปิดขึ้นปี 18-19 ด้วยแล้ว จะสวมกันเยอะมาก ของผมก็มี ที่น่าสงสารคือ ไอ้คนสวมทะเบียนไม่มีความรู้ คนซื้อก็ไม่มีความรู้อีก พอไปโอน คนตรวจก็ไม่รู้ โอนได้ แต่พอจะขายต่อ ไปเจอคนตรวจที่รู้ กลายเป็นปืนสวมทะเบียน เดือดร้อนวุ่นวายกันไปหมด
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 09:28:16 AM »

อยู่ที่ตัวเราครับว่าอยากได้ของสวมหรือของถูกต้องแบบเดิมๆ
ถ้าเราไม่ส่งไปตอกเลขก็ฮดเคครับเพราะคนที่อยากได้คือเรา
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 01:27:21 PM »

คนที่ทำพระปลอมได้ดีที่สุดคือ เซียนพระ เช่นเดียวกัน คนที่จะสวมทะเบียนได้ดีที่สุดก็คือคนที่รู้เรื่องปืนระดับดีมากๆ ยิ่งถ้าทะเบียนที่เปิดขึ้นปี 18-19 ด้วยแล้ว จะสวมกันเยอะมาก ของผมก็มี ที่น่าสงสารคือ ไอ้คนสวมทะเบียนไม่มีความรู้ คนซื้อก็ไม่มีความรู้อีก พอไปโอน คนตรวจก็ไม่รู้ โอนได้ แต่พอจะขายต่อ ไปเจอคนตรวจที่รู้ กลายเป็นปืนสวมทะเบียน เดือดร้อนวุ่นวายกันไปหมด
ถูกแล้วครับ ไม่ว่าสมัยไหนๆ ยุคเก่า ยุคใหม่ก็สวมได้ทั้งนั้น ต่อให้glock หรือ kimber ราคาเป็นแสนก็สวมได้หมด อยู่ที่ว่าจะตรวจสอบหรือเปล่าเท่านั้นแหละ เดี๋ยวนี้ตามอำเภอรอบนอก มีการบันทึกรูปพรรณสันฐาน รวมทั้งถ่ายภาพลงคอมพิวเตอร์กันแล้วครับ ถ้าจะซื้อปืนมือสอง ควรตรวจสอบที่นายทะเบียนให้ชัดเจนก่อนครับ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 02:10:06 PM »

ถูก.................ทุกข้อนะครับ  จริงๆแล้วผมก็งง เหมือนกันว่าเขาเอาปืนเถื่อนมาจากไหนมากว่านะครับ   เช่นใครมี เบเร็ตต้า 92  อยู่แล้วอยากได้อีกกระบอก

ก็จ่ายเพียง 15,000  บาท   กระบอกที่สองทำไมมัน      ถูกจัง                 หรือใครมีทะเบียน 9 mm   อยู่แล้วแต่ปืนหาย  หรือขายแลกหล้ากินหมดแล้ว

อยากได้ใหม่  ก็จ่ายเพียง  20,000  บาท  คุณก็ได้เป็นเจ้าของ เบเร็ตต้า 92 fs  แล้ว    ผมสนใจแต่ปืนเถื่อนมันมาจากไหนครับ

ทำไมมันถูกจัง ทำในจีนหรือเปล่า         ปืนระดับนี้ไม่น่าจะมีเถื่อนนะครับ  โดยเฉพาะ เบเร็ตต้า 92   แต่ก็มีคนบอกว่าเป็นของทหารเมกาที่ได้กลับบ้านแล้ว
เอาปืนมาแลกเหล้ากิน  แล้วก็กลายมาเป็นปืนเถื่อน ใส่เรือมายังประเทศเรา  แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไรครับ ไหว้
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 02:49:27 PM »

ถูก.................ทุกข้อนะครับ  จริงๆแล้วผมก็งง เหมือนกันว่าเขาเอาปืนเถื่อนมาจากไหนมากว่านะครับ   เช่นใครมี เบเร็ตต้า 92  อยู่แล้วอยากได้อีกกระบอก

ก็จ่ายเพียง 15,000  บาท   กระบอกที่สองทำไมมัน      ถูกจัง                 หรือใครมีทะเบียน 9 mm   อยู่แล้วแต่ปืนหาย  หรือขายแลกหล้ากินหมดแล้ว

อยากได้ใหม่  ก็จ่ายเพียง  20,000  บาท  คุณก็ได้เป็นเจ้าของ เบเร็ตต้า 92 fs  แล้ว    ผมสนใจแต่ปืนเถื่อนมันมาจากไหนครับ

ทำไมมันถูกจัง ทำในจีนหรือเปล่า         ปืนระดับนี้ไม่น่าจะมีเถื่อนนะครับ  โดยเฉพาะ เบเร็ตต้า 92   แต่ก็มีคนบอกว่าเป็นของทหารเมกาที่ได้กลับบ้านแล้ว
เอาปืนมาแลกเหล้ากิน  แล้วก็กลายมาเป็นปืนเถื่อน ใส่เรือมายังประเทศเรา  แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไรครับ ไหว้
เวลาที่ดูข่าวอาชญากรรมทางทีวี มีบ่อยๆที่เห็นปืนราคาเป็นแสน พวกคิมเบอร์ โคลท์ดีเฟนเดอร์ เป็นต้น ที่นำมาประกอบอาชญากรรม ตกใจ โดยเฉพาะพวกส่งยาเสพติด พวกนี้ก็ได้มาจากการลักขโมยครับ บางทีงัดตู้เซฟบ้านเศรษฐี ได้ของเยอะ งัดรถ  เศร้า(ตย.สมช.ในเวป ที่ตั้งกระทู้ glock โดนขโมยจากในรถที่จอดทิ้งไว้)ปืนแพงๆพวกนี้แหละครับ ที่มาเป็นปืนเถื่อน คิดว่าพวกที่ขโมยมาขายในราคาไม่น่าจะเกินหมื่น  โดนชกบางทีเลขกับทะเบียนปืนยังไม่ทันลบด้วยซ้ำไป ตัวเลขน่าจะสูงนะครับ กับปืนที่ถูกขโมยในแต่ละปี ที่เจ้าของไม่มาแจ้งคืน ป.3  อ๋อย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์