๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:32:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง....ช่วยบอกที่ครับ  (อ่าน 3529 ครั้ง)
sumetmaneesi - รักในหลวง
คนดีของสังคม
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 07:10:10 PM »

กล้องบุชแนลsportsman  3-9*32น่าใช้มั้ยครับจะติดปืนรูเกอร์10/22คาร์บิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 07:14:12 PM »

ดีครับ ราคาไม่แพง
สำหรับการเริ่มต้น
ว่า จะชอบ หรือ ไม่ชอบ
แล้วค่อยหาตัวแจ่ม ๆ มาใหม่
เพราะรับรองว่า ต้องเสียตัง เพิ่มอีกแน่ ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:48:11 AM »

ซื้อได้เลยครับ
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
ใช้ดีครับเหมาะสมกับสถานะการณ์ทั่วๆไป(ยิงเป้า+เฝ้าบ้าน)
ยืนยิงก็ไม่หนัก เลนส์ใส
50 ม. มือนิ่งๆหน่อย ทำร้อยคะแนนได้ไม่ยากเย็น
มีเรื่องเล่าให้ฟังหน่อยนึง
ผมเคยมีกล้อง6-18เท่าหน้าเลนส์40ติดกับ10/22นี่แหละ
ถ้ายืนยิงจะหนักพอสมควร(ตอนนี้ขายไปแล้ว) Grin
มีครั้งนึง งูเลื้อยเข้ามาในบริเวณบ้าน
คว้า10/22(ตอนนั้นติด6-18เท่านี่แหละ)
เดินย่องๆเข้าไปในระยะที่ใกล้พอสมควร
แต่ปรากฏว่ายิงงูไม่ได้เพราะกำลังขยายสูงเกินไป หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้องถอยออกมาห่างๆกล้องถึงจะชัด
กว่าจะตั้งหลักได้งูมันก็หนีไปไหนแล้วก็ไม่รู้
คิดอยู่ว่า ถ้าตอนนั้นติด3-9เท่า
เจ้างูเสร็จเราแน่ หลังจากนั้น
เลยเปลี่ยนมาใช้กล้อง 3-9เท่านี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2007, 10:51:41 AM โดย TWC » บันทึกการเข้า

สบายดี.........
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:15:25 PM »

ใช้ดีครับ
เคยซื้อจาก ม.ฮะกีมี เลนส์ใสดีครับ  หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:46:05 PM »

เรื่องกล้องผมแนะนำให้เลือกดีหน่อยครับ...

เพิ่มเงินอีกนิดเอา Trophy หน้า 40 มิลลิเมตร...

ถ้าจะยิง 50 เมตรซัก 4-12 กำลังสวยครับ...

แต่ถ้าจะยิงเร็วและใกล้ๆเอา 1.5 - 4 เท่าก็น่าใช้ครับ...Grin
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 08:07:48 PM »

ความเห็นตามหมอ rute ครับ ในส่วนของกล้องสำหรับยิงเร็ว แต่ถ้ายิงเป้าเล่น ใช้ 4X32 ดีกว่าครับ (ผมใช้อยู่)

Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 07:54:04 PM »

ความเห็นตามหมอ rute ครับ ในส่วนของกล้องสำหรับยิงเร็ว แต่ถ้ายิงเป้าเล่น ใช้ 4X32 ดีกว่าครับ (ผมใช้อยู่)
เป็นกล้องสำหรับยิงไวใช้เปล่าครับ

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 08:07:05 PM »

ผมก็มีตัวนี้อยู่(สปอร์ตแมน 3-9*32)เลนส์ใสดี ใช้ดี ถูกสตางค์ Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 08:10:53 PM »

เป็นกล้องสำหรับยิงไวใช้เปล่าครับ

ของหมอ Rute แนะนำใช่ครับ ผมเคยมองไว้อยู่แต่สู้ราคาไม่ไหวครับ ราคาดูที่ http://www.mhakimigun.com/index.htm ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์