๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:16:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Opps! เจอวิธีแก้ WGA(Window Genuine Authentication) โดยบังเอิญ  (อ่าน 24454 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 10:58:05 PM »

เรียนคุณวัฒน์ ... wga 17591. rar ที่ได้มา ได้รับคำบอกว่า "unknown format or damaged" ครับ เปิดไม่ได้ คงเป็นความผิดที่เครื่องผมมากกว่า เพราะคุณวัฒน์เปิดได้

ผมจะรอผลจากหลายๆคนในเวบ เครื่องมันเป็นมานานแล้วครับ ถูกจับได้แต่ต้นๆปี ถ้าผมจะ format ใหม่ ให้ร้านลง Windows XP ใหม่ Microsoft จะจับได้อีกไหมครับ เขาคงมี IP Address ของผมแล้ว ที่จริงก็ไม่ได้รำคาญอะไรมากมาย

แล้วถ้าผมจะไปซื้อ Windows XP ของแท้มา แล้วลงทับไปเลย จะได้ไหมครับ เห็นจะต้องถาม Microsoft ดู  (click ดูที่ Resolve Now) ไม่ทำทันทีหรอกครับ ต้องให้ถึงที่สุด การลงใหม่ถูกกว่ามากครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 11:34:21 PM »

Smiley ไม่ใช่ครับ แสดงว่าเครื่องของคุณอาไม่มีโปแกรม winrar เลยเปิดไม่ได้ครับ ที่นี่ครับ http://www.rarlab.com/rar/wrar371th.exe

Smiley Windows Genuine Advantage (WGA)   คือเทคโนโลยีที่ได้รับการพัฒนาขึ้นเพื่อการตรวจสอบลิขสิทธิ์ของ Software
ในกรณีที่ผู้ใช้ Run Automatic Updates หรือเข้าไป Update Windows จากเว็บไซด์ของ Microsoft โดยตรง
ถ้าระบบปฏิบัติการของผู้ใช้เป็น Software ลิขสิทธิ์ ก็สามารถ Update ได้อย่างไม่มีปัญหา แต่ถ้าระบบปฏิบัติการที่ใช้
เป็น Software ที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ระบบจะแจ้งให้ทราบว่า Software ที่กำลังใช้อยู่นั้นละเมิดลิขสิทธิ์
ก่อนจะเปิดโอกาสให้ Update ได้บ้างเฉพาะบางตัว (แต่จะไม่ครอบคลุมถึง Security Update)
และจะทำให้เครื่องคอมพิวเตอร์เครื่องนั้นฟ้องว่า "This copy of Windows is not genuine" ตลอดทุกครั้งที่ Boot เข้า Windows ใหม่ทุกครั้ง

Smiley สิ่งที่สำคัญควรยกเลิก Automatic Windows Update โดยไปคลิกที่ Start > Settings > Control Panel > Automatic Updates
จะพบ Automatic Updates ให้คลิกที่ช่อง Turn Off Automatic Updates เพื่อยกเลิกการ Update และคลิกที่ OK ตามรูปครับ

หลงรัก ถ้าคุณอาลงระบบปฎิบัติการวินโดว์ใหม่แล้วไม่อัพเดจ หรือถ้าจะอัพเดจก็หาบนเน็ทที่มีคนแจกจ่ายตามเวปบิททั่วๆไป ก็หมดกังวลเรื่องนี้ได้ครับ

Smiley ซื้อของถูกต้องมาลงทับของเดิมแบบปกติไม่ได้ครับ ต้องมีวิธีทำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2007, 07:51:34 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 11:37:22 PM »

นอนดึกนะครับพี่วัฒ....
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 11:37:51 PM »

ทำได้ไม่กี่เดือน ก็โดน  ตัว ลายเซ็นต์ ตามมาอีกครับ  ( your system may be at risk ) คล้ายๆรูปดาวครับ
สงสัย ไมโครซอพ ตามแก้ใด้แล้วครับ 

Cheesy จับได้ก็แก้ใหม่สิครับ "มีผูกมันก็ต้องมีแก้" โลกของไอทีมันก็คล้ายๆกับสังคมทั่วๆไป มีด้านสว่าง มันก็มีด้านมืด ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 11:39:51 PM »

นอนดึกนะครับพี่วัฒ....

Smiley สวัสดีครับคุณ.ชัย สบายดีนะครับ ว่าจะนอนแล้วพอดีเปิดจอมาเห็นคุณอาซันเดนซ์ทิ้งข้อความไว้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2007, 11:41:29 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 07:21:40 AM »

ได้ ดาว มา ๑ ดวง ครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 04:44:49 PM »

ผมเคยเอาไฟลฺที่คุณวัฒน์โพสไปลงครับ ... ไม่สำเร็จ

คือผมแก้ WGA แบบหน้าแรกไปแล้ว ใช้ได้ีตลอด ... ล่าสุดก็ลง Windows ใหม่ ก็ทำวิธีเดิม msoobe ก็บอกว่า Activate แล้ว แต่เวลาไปเข้า Windows update มันก็จะมีตัวเช็ค Genuine ใหม่มาแล้ว และเช็คไม่ผ่านครับ

ก็เอาตัว 1.7.59.0 ไปลง ไม่สำเร็จครับ

ปกติไม่ได้ตั้ง Automatic Update แต่ตั้งให้ Download มาแล้วเราเลือกลง และหลีกเลี่ยงตัวเช็ค Genuine ครับ

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2007, 04:51:43 PM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 06:46:25 PM »

Smiley ตกลงว่าที่โหลดไปใช้ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ ช่วยออกเสียงกันหน่อย จะได้หาตัวแก้มาใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2007, 08:04:10 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 07:53:08 PM »

Smiley ตกลงว่าที่โหลดไปใช้ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ ช่วยออกเสียกันหน่อย จะได้หาตัวแก้มาใหม่ครับ

ของคุณวัฒน์ 1.7.59.1 เดี๋ยวจะเอาไปลองที่บ้านครับ Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 09:00:38 PM »

ดาวหายไปแล้วครับ
แต่โหลด อะไร ที่เป็นเวอร์ชั่นใหม่ ไม่ได้
เรียกว่า ห้ามลอง ของใหม่ ครับ.........

ขอบคุณครับ...

ใน รีจิส  ยังมีค่า ตัวเลข อยู่เหมือนเดิมครับ
แม้ว่า จะลบออกไปแล้วก็ตาม...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2007, 09:02:44 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 10:38:57 PM »

เรียนคุณวัฒน์ ... ผมเอา Automatic Update ออกไปแล้วครับ ขอบคุณมาก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 11:22:31 PM »

Smiley ตกลงว่าที่โหลดไปใช้ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ ช่วยออกเสียกันหน่อย จะได้หาตัวแก้มาใหม่ครับ

ของคุณวัฒน์ 1.7.59.1 เดี๋ยวจะเอาไปลองที่บ้านครับ Grin

Smiley เอาตัวใหม่นี่ดีกว่าครับ ผมลองให้เรียบร้อยแล้วครับ

ดาวหายไปแล้วครับ
แต่โหลด อะไร ที่เป็นเวอร์ชั่นใหม่ ไม่ได้
เรียกว่า ห้ามลอง ของใหม่ ครับ.........

ขอบคุณครับ...

ใน รีจิส  ยังมีค่า ตัวเลข อยู่เหมือนเดิมครับ
แม้ว่า จะลบออกไปแล้วก็ตาม...

Smiley ใช้ตัวใหม่นี่เลยครับ ผ่านตลอด

เรียนคุณวัฒน์ ... ผมเอา Automatic Update ออกไปแล้วครับ ขอบคุณมาก

Smiley ดีครับคุณอา ถ้าจะอัพเดทใช้แบบเลือกอัพเองดีกว่าครับ

Smiley ตัวนี้ผมลองแล้วผ่าน สามารถอัพเดทได้ โดยไม่ติด
http://www.wikifortio.com/391769/CRACK_XP.zip

ตามรูปเลยครับ ขออนุญาต คุณ.เก่ง

Cheesy สามารถเลือกได้ครับ

Smiley ปรับปรุง Office 2003 เป็น service pack 3

Wink พออัพเดทเรียบร้อยก็ไม่ดาวหรือบอลลูนมาเยี่ยม

Smiley ขอบคุณทุกท่านครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:54:32 AM »

ขอบคุณครับ

แต่ Symantec ของผมบอกว่า

ไฟล์ CRACK/Safemode/WPA_KILL.EXE เป็น Hacktool แล้วลบทิ้ง

ต้อง disable Symantec แล้วค่อยลงครับ

ลองเครื่องที่ทำงาน เข้า Windows Update ได้แล้วครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 09:14:42 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์