๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:04:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนดูหนังเก่าครับ  (อ่าน 8754 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:32:49 PM »

คิดว่า Posted สวนกันนิดเดียว ... The Getaway มี 2 versions เก่า (McQueen/McGraw) ผมชอบ version นี้มากกว่า version ใหม่ (Alec Baldwin/Kim Basinger) ผัวเมียเล่นด้วยกันเหมือนกัน ตามธรรมดาหนังอาชญากรรมจะจบไม่ดี แต่ทั้ง 2 versions จบดี
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:51:10 PM »

คิดว่า Posted สวนกันนิดเดียว ... The Getaway มี 2 versions เก่า (McQueen/McGraw) ผมชอบ version นี้มากกว่า version ใหม่ (Alec Baldwin/Kim Basinger) ผัวเมียเล่นด้วยกันเหมือนกัน ตามธรรมดาหนังอาชญากรรมจะจบไม่ดี แต่ทั้ง 2 versions จบดี
หนังเรื่องนี้ผมชอบมากครับ ผมเคยดูแต่version ใหม่ (Alec Baldwin/Kim Basinger)ครับชอบมากกกกก ที่กรุงเทพยังหาDVDได้อยู่หรือครับ หลงรัก

S76C+,C++
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 12:29:30 AM »

หนังเรื่องนี้ผมชอบมากครับ ผมเคยดูแต่version ใหม่ (Alec Baldwin/Kim Basinger)ครับชอบมากกกกก ที่กรุงเทพยังหาDVDได้อยู่หรือครับ หลงรัก
.

Smiley..ผมก็ชอบครับดูครับ..version ใหม่ ยังเก็บม้วนเทปไว้..พระเอกที่ยังรู้ทันผู้ร้าย แต่ยังเอาชนะกันไม่ขาด เพี้ยงพล้ำก็แค่ร่อแร่..พอให้มาแลกแค้นกันอีก..ยังแทรกแทร็กติกให้ศึกษา.ด้วย.. Cheesy

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 05:11:52 AM »

ขอรบกวนสักนิดครับ ........... กำลังหาหนังเรื่อง   The   Beast   ( DVD )   อยู่  ,  มีใครทราบบ้างครับว่า  หาซื้อได้ที่ไหน   ?    The   movie   is   about   a   Russian   tank   in   Afganistan   ( during   the   Russian   occupying )  .

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 06:03:56 AM »

เรียนคุณ Enruoblem และ คุณ Ro@d : ที่ผมมีเป็น Laser Discs ทั้งคู่ ... DVDs ไม่เห็นครับ ... ลอง Boomerang นะครับ ผมว่าเขาสั่งให้ได้

เรียนคุณ Nakin : ผมมีเป็น Pirated DVD อย่างที่เขาเรียกกันว่าแผ่นก๊อป ซื้อปี 2002 (3 ปีมาแล้ว) George Dzunda เล่นบทนำ โหดร้ายมาก เริ่มต้นก็เอา Tank ทับเท้าคน Afghan แล้ว อันนี้ก็หายาก ไม่ใช่หนังตลาด
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 07:04:35 AM »

....   แต่ถ้าท่านใดสนใจเครื่องใช้ไฟฟ้า   ก็สอบถามกันได้ครับ  เพราะว่าทุกปีผมจะทำยอดได้ครับ    จะขายให้ในราคาถูกกว่าท้องตลาดครับ Grin Grin Grin

....กำลังสนใจอยากจะได้ TV 29" กะ เครื่องเล่น DVD อยู่ครับ....ขอข้อมูลติดต่อ จะหน้าจอ หรือ หลังจอ ก็ได้ครับ... Wink
                                                                                                                                            ผมอยู่บริเวณรอบนอกกรุงเทพฯ    ถ้าท่านใดสนใจเวลาไปเที่ยวสนามยิงปืน  เอาของไปดูได้   ตอนนี้เหลือ  DVD  ของPHILIPS   อย่างเดียวครับ   ส่วนTV  ปีนี้ได้มา 2 เครื่อง เป็น 21 นิ้วกะ 25 นิ้ว   มีคนซื้อไปแล้วครับ   ส่วนของใช้ไฟฟ้าอื่นๆ เหลือเตาไมโครเวฟ  1 ตัว   นอกนั้น  ขายหมดแล้ว    ในปีนี้กำลังทำยอด รุ่นใหม่อยู่ครับ   ยังไม่รู้ว่าจะได้อะไรบ้างครับ     เบอร์โทรผม  09  -2156719   เปิดโทรศัพท์ เวลาคำครับ     6 โมงถึง 1 ทุ่มครับ 
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 08:55:17 AM »

อีกเรื่อง หนึ่ง ครับ ... The Sting .... Paul Newman.. Robert Redford .... สนุกมาก ตามหาดูอีก ยากจัง ครับ ... ที่ Boomerang ... จามีใหม ครับ

FBook   prasop tongtawat
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 09:37:50 AM »

อ้างถึง
                                                                                                                                              หนังของ Steve   ที่ผมชอบมากที่สุด   คือ เรื่องไอ้ปืนโตครับ Grin Grin Grin
อ้างถึง
???Getaway หรือปล่าวครับ
อ้างถึง
                                                                                                                                          ชื่อ อังกฤษ  ผมจำไม่ได้   แต่เนื้อเรื่อง คือกลุ่มพระเอกปล้นธนาคารแล้วหนีครับ   ส่วนGetaway  มีชื่อไทยว่าอย่างไรครับ Grin Grin Grin Grin     ไม่เห็นมีท่านใด  ชอบหนังของ ชาร์ล   บรอลสัน   บ้างเลย    หนังของ ชาร์ล  บรอลสัน   ที่ผมชอบมาก   คือเรื่อง ซามูไรตะวันตก   และก็เรื่อง ล้างบัญชียมบาล3    Grin Grin Grin   หนังที่ผมชอบมากอีกกลุ่มคือเจมบอนด์  ทุกภาค ตั้งแต่ภาคแรก  ผมดูมาตลอด    จนถึงติดใจ ปืน  จึงซื้อ วอลเธ่อร   PPK  มาใช้  ด้วยหวังว่ามันจะให้ความรู้สึกประทับใจ   เหมือนในหนังครับ    Grin Grin Grin                                                                         
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 05:19:31 PM »

ข้อมูลจาก Boomerang Central City :
(1) Hatari ต้องสั่ง ใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ Zone 1 ราคา 679.00 (สมาชิก 649.00)
(2) The Beast  เช่นกัน  499.00 (สมาชิก 479.00) หนังทำ 1988 ถ่ายทำใน Israel
(3) The Getaway  (Remake : Baldwin/Basinger) มีอยุ่ในร้าน  219.00 (สมาชิก 209.00)
(4) ไม่จำเป็นต้องมาที่ Central City  สาขาไหนก็ได้ เพราะ Order ออกมาจาก สนญ.
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 05:28:00 PM »

อังกฤษ  ผมจำไม่ได้   แต่เนื้อเรื่อง คือกลุ่มพระเอกปล้นธนาคารแล้วหนีครับ   ส่วนGetaway  มีชื่อไทยว่าอย่างไรครับ         ไม่เห็นมีท่านใด  ชอบหนังของ ชาร์ล   บรอลสัน   บ้างเลย    หนังของ ชาร์ล  บรอลสัน   ที่ผมชอบมาก   คือเรื่อง ซามูไรตะวันตก   และก็เรื่อง ล้างบัญชียมบาล3         หนังที่ผมชอบมากอีกกลุ่มคือเจมบอนด์  ทุกภาค ตั้งแต่ภาคแรก  ผมดูมาตลอด    จนถึงติดใจ ปืน  จึงซื้อ วอลเธ่อร   PPK  มาใช้  ด้วยหวังว่ามันจะให้ความรู้สึกประทับใจ   เหมือนในหนังครับ                                                                          

The Getaway ไม่ทราบชื่อไทยครับ ... ซามูไรตะวันตก  ชื่อ  Red Sun ... Toshiro Mifune, Charles Bronson และ Alain Delong ... ล้างบัญชียมพบาล 3 คงเป็น Death Wish 3 ... James Bond คิดว่าคงหาแผ่นก๊อปได้เกือบทุกเรื่อง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 05:29:49 PM »

The Sting ... Boomerang น่าสั่งให้ได้ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 05:57:54 PM »

...เคยดูทาง UBC หลายรอบครับ สนุกและชอบมาก แต่จำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้แล้ว  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 09:32:11 PM »

ข้อมูลจาก Boomerang Central City :

The Beast  เช่นกัน  499.00 (สมาชิก 479.00) หนังทำ 1988 ถ่ายทำใน Israel

ไม่จำเป็นต้องมาที่ Central City  สาขาไหนก็ได้ เพราะ Order ออกมาจาก สนญ.

ขอบคุณ ครับ  พี่ Sundance  ,  ผมจะสอบถามดู    ( ไม่แพง สำหรับหนังหายาก )    Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 10:09:40 PM »

(1) Hatari ต้องสั่ง ใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ Zone 1 ราคา 679.00 (สมาชิก 649.00)
(2) The Beast  เช่นกัน  499.00 (สมาชิก 479.00) หนังทำ 1988 ถ่ายทำใน Israel
(3) The Getaway  (Remake :Baldwin /Basinger)มีอยุ่ในร้าน  219.00 (สมาชิก 209.00)
(4) ไม่จำเป็นต้องมาที่ Central City  สาขาไหนก็ได้ เพราะ Order ออกมาจาก สนญ.

ขอบคุณมากๆครับ ไว้กลับไปจะไปตามไปซื้อครับ ,The Getaway  (Remake :Baldwin /Basinger) เป็นการปล้นเงินจากสนามแข่งหมาครับ ตอนจบผมว่าไปคล้ายๆ No Mercy(Richard Gere)ฆ่ากันในโรงแรม น้ำลายหก

S76C+,C++
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 10:54:48 PM »

ขอรบกวนสักนิดครับ ........... กำลังหาหนังเรื่อง   The   Beast   ( DVD )   อยู่  ,  มีใครทราบบ้างครับว่า  หาซื้อได้ที่ไหน   ?    The   movie   is   about   a   Russian   tank   in   Afganistan   ( during   the   Russian   occupying )  .

คุ้นๆอยู่นะ  ชื่อไทย  "ทัพถัง ชาติหิน"  ถ้าเจอจะเก็บไว้ให้ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์