๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:52:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนดูหนังเก่าครับ  (อ่าน 8753 ครั้ง)
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:02:49 AM »

นี่ครับ

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:13:46 AM »

Grin Grin Grinดูแล้วครับผม.....สงสารพ่อบุญธรรมพระเอก ที่เสียลูกชายไป.

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:14:52 AM »

ผมก็ชอบดูหนังครับ    หนังเก่าหรือใหม่เรื่องไหนที่ถูกใจ   จะซื้อเก็บไว้ครับ   เวลาเหงาผมจะเอามาดูแก้เซ็งครับ    Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:21:58 AM »

ผมก็ชอบดูหนังครับ    หนังเก่าหรือใหม่เรื่องไหนที่ถูกใจ   จะซื้อเก็บไว้ครับ   เวลาเหงาผมจะเอามาดูแก้เซ็งครับ    Grin Grin Grin
Grin Grin Grin Grinขออณุญาตถามครับ ซื้อเป็นDVDหรือเปล่าครับ Grin Grin Grin

ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:36:05 AM »

ผมก็ชอบดูหนังครับ หนังเก่าหรือใหม่เรื่องไหนที่ถูกใจ จะซื้อเก็บไว้ครับ เวลาเหงาผมจะเอามาดูแก้เซ็งครับ Grin Grin Grin
Grin Grin Grin Grinขออณุญาตถามครับ ซื้อเป็นDVDหรือเปล่าครับ Grin Grin Grin
                                                                                                                                             ที่บ้านมีเครื่องVCD  และ DVD  ของPHILIPS   อย่างละเครื่อง   ได้เครื่องเล่นมาฟรีๆ  เพราะทำยอด(สินค้า) ตั้งเป้าขายได้ครับ    ผมจะมีเครื่องใช้ไฟฟาเข้ามาทุกปี  สินค้าที่มีการแข่งขันสูง  เขาจะให้กำไรเป็นของครับ   ส่วนใหญ่จะซื้อแต่แผ่น  VCD   เพราะราคามันถูกหน่อยครับ   แต่ถ้าท่านใดสนใจเครื่องใช้ไฟฟ้า   ก็สอบถามกันได้ครับ  เพราะว่าทุกปีผมจะทำยอดได้ครับ    จะขายให้ในราคาถูกกว่าท้องตลาดครับ Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:57:37 AM »

เรื่องนี้ชอบมากๆ ครับ เป็นเรื่องอินเดียนแดงป่าที่ผมชอบมากที่สุดเลยครับ ดูแล้วอยากเอาโทมาฮอกมาแกว่งเล่น

สงสารตานายทหารอังกฤษเหมือนกันครับ แกโกหกเพราะต้องการรักษาผลประโยชน์ให้กองทัพจนโดนผู้หญิงที่ตัวรักเกลียด แล้วในที่สุดก็ยอมตายแทนผู้หญิงอีก

พ่อผมดูแล้วบอกว่าเรื่องนี้สร้างให้ทหารอังกฤษรบแบบบื้อไปหน่อย พวกเสื้อแดงต้องปรับตัวรบได้เก่งกว่านี้เพราะที่จริงทหารอังกฤษรบกับฝรั่งเศสและอินเดียนได้ตั้งนาน อย่างว่าพระเอกต้องเด่นกว่ามากๆ หน่อย หุ หุ

แต่หนังสือต้นฉบับอ่านแล้วน่าเบื่อ ไม่หนุกครับ

รู้สึกว่าถ่ายทำฉากแม่น้ำที่เดียวกับที่ถ่ายทำเรื่อง How the west was won กับ The McKenna's Gold

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
แดง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 05:30:57 PM »

เรื่อง HATARI .... ๋John Wein ... Stive Mc Queen  แสดง ใครเคยดูบ้าง ครับ ... อยากดูอีก หายาก จัง ใครช่วย แนะนำ ได้ ครับ 
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 05:49:06 PM »

Hatari (ปี 1962) ในรูป DVD ลองหาดูที่ Boomerang หรือให้เขาหาให้ก็ได้ ผมมีอัดจาก Laser Disc เป็นเทป NTSC (ระบบอเมริกัน) เพลง Title เพราะมาก Baby Elephant Walk ก็ดี Henry Mancini เป็นผู้แต่งเพลง หนังเรื่องไหนของ Steve McQueen ที่คุณชอบครับ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 09:16:18 PM »

Hatari (ปี 1962) ในรูป DVD ลองหาดูที่ Boomerang หรือให้เขาหาให้ก็ได้ ผมมีอัดจาก Laser Disc เป็นเทป NTSC (ระบบอเมริกัน) เพลง Title เพราะมาก Baby Elephant Walk ก็ดี Henry Mancini เป็นผู้แต่งเพลง หนังเรื่องไหนของ Steve McQueen ที่คุณชอบครับ
                                                                                                                                              หนังของ Steve   ที่ผมชอบมากที่สุด   คือ เรื่องไอ้ปืนโตครับ Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 09:34:14 PM »

หนังของ Steve   ที่ผมชอบมากที่สุด   คือ เรื่องไอ้ปืนโตครับ Grin Grin Grin
Grin Grin ผมไม่ทันครับ Grin Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 09:34:55 PM »

The last of the Mohicans ถ่ายทำที่ Chimney Rock National Park ห่างจากบ้านผมประมาณ 1.2 ชม. เป็นสถานที่ที่สวยมากครับ
http://www.mohicanpress.com/on_location_at_crp.html
http://www.chimneyrockpark.com/index.php

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2005, 09:48:05 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 10:06:50 PM »

ผมชอบเรื่องนี้เพราะบรรยากาศของเรื่อง และเอ้อ Grinฉากยิงปืนคาบศิลาต่อสู้กันครับ มีตอนนึงพระเอกยิงปืนคุ้มกันพลนำสาส์นไปขอความช่วยเหลือยังหน่วยเหนือ  แหมยิงแม่นมากทั้งระยะใกล้และไกล Smiley

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:00:23 PM »

....   แต่ถ้าท่านใดสนใจเครื่องใช้ไฟฟ้า   ก็สอบถามกันได้ครับ  เพราะว่าทุกปีผมจะทำยอดได้ครับ    จะขายให้ในราคาถูกกว่าท้องตลาดครับ Grin Grin Grin

....กำลังสนใจอยากจะได้ TV 29" กะ เครื่องเล่น DVD อยู่ครับ....ขอข้อมูลติดต่อ จะหน้าจอ หรือ หลังจอ ก็ได้ครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:03:26 PM »

Wanted Dead or Alive (ไอ้ปืนโต) ... Steve McQueen เล่นเป็น Josh Randall ... ใช้ Winchester ตัดลำกล้อง ตัดพานท้าย เก้งก้างดีพิลึก ... หนัง TV นี่ครับ ... ไม่ชอบ The Magnificent Seven หรือครับ แม้จะเป็นตัวรอง McQueenก็เล่นดีกว่า Yul Brynner เยอะ แค่ท่ากระโดดข้ามกำแพงก็กินขาด Yul Brynner เล่น Cowboy ไม่เป็น เก้งก้าง ไม่ธรรมชาติ... MacKenna's Gold เป็นหนังที่ผมดูได้บ่อยๆ Tom Horn มาจากเรื่องจริง McQueen หน้าตาเหมือน Horn เสียด้วย The Getaway ก็ดี เล่นกับภรรยา Ali McGraw
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 11:07:07 PM »

???Getaway หรือปล่าวครับ

S76C+,C++
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์