๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:39:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารยาทการใช้เวปบอร์ด สิ่งไหนขาด สิ่งไหนเกินมาช่วยกันแก้ไขครับ  (อ่าน 111554 ครั้ง)
Chaman Davis
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 08:30:50 PM »

ขอน้อมรับและปฏิบัติตามครับ
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:33:18 AM »

กระทู้ผมเน้นทางด้านบันเทิง.ความรู้ไม่สร้างบัญหาความขัดแย้งครับ หลงรัก

ในใจอยากได้สิบ
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 02:59:52 PM »

อยากจะรบกวนเรื่องของขนาดรูปที่โพสต์ลงซะเล็กน้อยครับ

อยากจะขอความร่วมมือให้ใช้ขนาด 640x480 pixel น่ะครับ เพราะว่าจะอำนวยความสะดวกให้กับผู้ชม ในเรื่องความเร็วในการโหลดภาพ และความสะดวกในการรับชม โดยที่ไม่ต้องเลื่อน Scrollbar ออกทางด้านข้าง และไม่ทำให้หน้าเว็บเพจเสียลักษณะ ถ้าจะโพสต์ใหญ่กว่านั้น ขอว่าให้โพสต์ได้ตอนที่มันจำเป็นจริงๆมากกว่าครับ

ผมก็อบากเสนอแค่นี้เองครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 03:53:03 PM »

อยากจะรบกวนเรื่องของขนาดรูปที่โพสต์ลงซะเล็กน้อยครับ

อยากจะขอความร่วมมือให้ใช้ขนาด 640x480 pixel น่ะครับ เพราะว่าจะอำนวยความสะดวกให้กับผู้ชม ในเรื่องความเร็วในการโหลดภาพ และความสะดวกในการรับชม โดยที่ไม่ต้องเลื่อน Scrollbar ออกทางด้านข้าง และไม่ทำให้หน้าเว็บเพจเสียลักษณะ ถ้าจะโพสต์ใหญ่กว่านั้น ขอว่าให้โพสต์ได้ตอนที่มันจำเป็นจริงๆมากกว่าครับ

ผมก็อบากเสนอแค่นี้เองครับ

...เมื่อก่อนมีปัญหาเหมือนกันครับ  ผมใช้เราเซอร์ของ Opera มีฟังชั่นย่อขนาดภาพ และตัวอักษรยาวๆ ให้พอดีกับหน้าจอ http://www.opera.com

...ส่วนเรื่องความเร็วนั้น  เน็ทที่ผมใช้  ในเดือนที่ผ่านมา  บางครั้งช้ามากๆ  หรือดับไปเลยก็มี  ต้องทำใจเหมือนกันครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:43:34 PM »

ขอโทษครับผมอ่อนมากๆเรื่องคอม  ผมสร้างกระทู้ไม่เป็น  แต่อยากเห็นความเป็นธรรม  และถ้าท่านใดช่วยแนะนำวิธีตั้ง
กระทู้  ผมก็ขอขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:12:25 AM »

รับไปปฏิบัติครับ....
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:10:57 AM »

อนุรักษ์วัฒนธรรม ไทยด้วยคนครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:47:56 PM »

ผมชอบกระทู้การเมือง
เลยเจอความขัดแย้ง
เลยมีอารมณ์ตามปุถุชน
และมีวาจาส่อเสียดแทง
ซึ่งถือว่าผิดศีลข้อมุสา 
จะปรับปรุงตัวเองต่อไปครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
chaiyasit
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:33:17 PM »

รับทราบ รับไปปฏิบัติครับ....ขอบคุณครับ
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:22:23 AM »

ขอเสนอ 1 เรื่องครับ รู้สึกว่าจะมีการตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนเยอะมาก ผมใคร่ที่จะขอว่าก่อนจะตั้งกระทู้ใหม่ กรุณาค้นหาดูให้ถ้วนถี่เสียก่อน ว่ามีกระทู้เดิม ที่ตรงกับสิ่งที่คุณต้องการ อยู่แล้วหรือไม่ เพื่อจะได้ไม่เป็นการตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน หวังว่าคงไม่ยากเกินความสามารถของทุกท่านนะครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 05:58:32 PM »

ขอเสนอ 1 เรื่องครับ รู้สึกว่าจะมีการตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนเยอะมาก ผมใคร่ที่จะขอว่าก่อนจะตั้งกระทู้ใหม่ กรุณาค้นหาดูให้ถ้วนถี่เสียก่อน ว่ามีกระทู้เดิม ที่ตรงกับสิ่งที่คุณต้องการ อยู่แล้วหรือไม่ เพื่อจะได้ไม่เป็นการตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน หวังว่าคงไม่ยากเกินความสามารถของทุกท่านนะครับ

เจฟ ในความเป็นจริงไม่มีใครไม่เคยผิดพลาดนะ  นิดๆหน่อยๆ  ปล่อยว่างได้ก็ปล่อยว่าง กันเองทั้งนั้น  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 02:37:30 AM »

สวัสดีครับ ไหว้

เชิญ มาดูกระทู้อันนี้กันครับ ข้อความกระผมได้ Copy มาอย่างนี้นะครับ

"แมวน้อย
Newbie
คะแนน 1
อาวุธประจำตัว: GLOCK19
    Re: รวมพลคนสนใจ คูก้า 8000 และขุมความรู้ "ระบบลำกล้องหมุนบิดตัว"
« ตอบ #126 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 01:03:42 AM »   
--------------------------------------------------------------------------------
ใครจะสู้คุณใหญ่  ใหญ่ขนาดไหน    เจ้าหน้าที่สนามสั่งวางปืน   แกยังไม่ยอมวาง   มัวแต่แอ๊คสอนสาวๆ    เจ้าหน้าที่สนามบอกตั้งหลายครั้ง   เขาขออนุญาตติดเป้า  วิ่งไปถึงเป้าแล้ว   พี่แกเล่นซ้อมยิงแห้งกับสาวๆ   มันน่ากลัวนะครับ  ไม่ใช่ครั้งเดียว    หลายครั้งที่เขาต้องไปยืนถึงข้างตัว   บอกให้วางปืน     คนในสนามเขากลัวนะครับ  ขอความกรุณา  อย่าให้เจ้าหน้าที่สนามต้องหนักใจเลยครับ 
เพื่อนในสนาม    เขาบอก  ถ้ารายนี้มา   ผมเผ่นดีกว่า ......"     

และ 

--------------------------------------------------------------------------------
อยากจะบอกว่า  มาสนามไม่กี่ที   ดังที่สุดในสนามแล้ว  อิอิ ..................................."

Smiley     ก็เป็นประเด็นที่ท่าน "แมวน้อย" ได้นำเสนอไว้ใน กระทู้ คูก้า ที่กระผมรวบรวมองค์ความรู้
ระบบลำกล้องหมุนบิดตัวไว้นั่นแหละครับ คือคงมีผู้ที่ "มุ่งความสนใจ" ในตัวกระผมมาก
จึงเขียนไว้แบบนี้ ซึ่งก็ได้สอบถามภรรยาแล้ว ในวันเสาร์ที่ผ่านมานั้น ภรรยาผมได้รับทราบ
จากกระผมถึงระเบียบปฏิบัติด้านความปลอดภัยแล้ว เรื่องติดเป้าต้องวางปืน แกบอกว่าก็วางทุกครั้งที่มี
การแจ้งติดเป้า และยังได้รับความกรุณาจากเจ้าหน้าที่ประจำสนาม ที่ได้มากำกับดูแลแนะนำ
สอนการยิงปืนให้ เป็นอย่างดี คงเห็นผมแนะนำให้ภรรยาจับปืนแบบเก้ๆกังๆ ท่านจึงมาสอนให้
เพราะกระผมก็ไม่ชำนาญจะไปสอนเองหรอก ซึ่งจากการที่พี่เจ้าหน้าที่สนามมาสอนให้นั้น
ก็ได้ทำให้ภรรยาผมมั่นใจมากขึ้น ซึ่งทั้งหมดที่แกยิงไปก็ สองนัด แกก็ไม่อยากยิงอีกแล้ว...
เป้าก็สะอาด(ไม่เข้าเป้า) แล้วบ่นว่าเสียงดัง...เลยไปนั่งพักในห้องพักที่เจ้าหน้าที่สนาม
ท่านแนะนำว่าห้องพักนั้นเข้าไปพักได้เลย  ผมก็ยิงต่ออีก ห้า นัด แล้วก็หยุด เก็บของ...
ขอบคุณเจ้าหน้าที่สนาม แล้วก็กลับบ้าน...

ก็ไม่คิดว่าจะมี .."สอย"... Grin

ก็เพิ่งมาเห็นเป็นข่าว...โดยท่าน ."แมวน้อย"ก็วันนี้แหละครับ...
แต่ไม่อยากไปตอบชี้แจงอะไรในกระทู้นั้น เพราะผมเห็นว่ามันเป็นกระทู้แนวความรู้ ไม่ใช่กระทู้แนวโลดโผน...

ผมสงสัยว่าแกจะเข้าใจผิดว่าพี่เจ้าหน้าที่สนามเป็นผมหรือเปล่า ที่ว่า "มัวแต่แอ๊คสอนสาวๆ" น่ะ
คงไม่ใช่แอ๊คหรอกครับ พี่เจ้าหน้าสนามเขาตั้งใจสอนจริงๆ ผมก็ดีใจครับที่พี่เขากรุณามาดู มาสอนให้ เข้าท่าเข้าทางขึ้น
แล้ว .."สาวๆ" ที่ว่าน่ะ  40 แล้วครับ กว่าจะเกลี้ยกล่อมให้หล่อนมาสนามได้ แทบแย่ นี่แค่ 2 นัดก็วางแล้ว เมื่อไรจะเข้าเป้า..

พอดีเห็นกระทู้มรรยาท ก็เลยขอยกมากล่าวถึงไว้เป็นพิธี
กระผมคงไม่ได้หวังหรอกครับว่า จะไม่มี "ผู้มุ่งความสนใจ" รายไหน..หรือรายเดิมๆ มาเขียนเชิงลบแบบนี้อีก
เพราะเป็นการฝืนธรรมชาติที่ว่า คนเรา มีทั้งคนชอบ และคนชัง
ดังนั้น จะเขียนอีก กระผมก็คงห้ามมิได้ 
ก็คงได้แต่แนะนำครับ ไปลงในเวปข้างบ้าน กันอินฯ กระทู้ปืนสวัสดิการได้อีกกระทู้นะครับ ผมเข้าดูประจำและยินดีรับฟัง

และสำหรับคุณ "แมวน้อย" นะครับ ก็ต้องขอขอบคุณที่เข้าไปเยี่ยมในกระทู้นะครับ
ผมให้คะแนนคุณแล้ว +1 ครับ ที่ได้เข้าไปเยี่ยมชม  คราวหน้าผมไปสนามอีก ก็ไม่ต้องเผ่นไปไหนหรอกครับ คุยกันได้
ผมก็วางปืนทุกครั้งที่แจ้งติดเป้านั่นแหละน่า ผมเองก็ไปติดเป้า แกะเป้าเหมือนคุณ "แมวน้อย" นั่นแหละ 
ส่วนจะบอกผมว่าไม่ชอบผมตรงไหนก็บอกตรงๆเลยครับ
ผมรับพิจารณาอยู่แล้ว ความปลอดภัยเป็นเรื่องหลักที่เราถือปฏิบัติกันอยู่แล้วครับ 
เจ้าหน้าที่สนามที่ท่านมาสอนยิงปืนให้ภรรยาผมวันนั้นก็ไม่ยักกะเห็นว่า ท่านจะหนักใจเรื่องอะไร....
ส่วนเรื่อง แอ๊ค สอนสาวๆนี่  ขอโทษครับ มันจำเป็น Grin  ยิ่งถ้าเป็นสาวๆมหาลัยด้วยแล้ว ผมยิ่งต้อง แอ๊ค นะ

NaPhee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

น้าผี 35

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 01:19:52 PM »

โห
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:34:30 AM »

รับทราบครับ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 07:44:19 PM »

ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์