๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:33:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารยาทการใช้เวปบอร์ด สิ่งไหนขาด สิ่งไหนเกินมาช่วยกันแก้ไขครับ  (อ่าน 138480 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 01, 2007, 02:08:08 AM »

ส่วนผมที่นี่คือบ้านสมาชิกคือพี่น้องกัน ที่เหลือคงไม่ต้องอธิบายครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 10:11:41 AM »

ผมเลือกที่จะเป็นสุภาพชน เหมือนเพื่อนคอปืนที่ดีทุกท่าน
เรื่องไหนที่ผมไม่ทราบ  จะหุบปากไว้ให้สนิท.. เก็บแข้งขา ไม่ทิ้งมือ ไปขวางทาง กวนน้ำ ให้ขุ่น

กระทู้ไหนถ้าพลั้งไป..  มีท่านใดทักท้วงอย่างเพื่อนฝูง.. จะรีบขออภัย และแก้ไขทันที ครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 10:29:22 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 10:40:19 AM »

อยากให้เวปนี้ ปลอดเรื่องการเมืองครับ พอเป็นไปได้หรือเปล่า หนอ Cheesy
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Jury
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:43:24 PM »

รู้จักคำว่ามารยาท จะเขียนจะพูดอะไร ก็ไม่มีใครว่า
narongt
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:49:58 PM »

บอร์ดเวอร์ชั่นใหม่แปลกตาดี Shocked
Loongdom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

As long as We're together

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 02:37:35 PM »

ผมเห็นด้วยคล้อยตามกับคุณ ทัดมาลาครับ เราเป็นชนชาติที่มี วัฒนธรรม ที่สั่งสมมายาวนานไม่แพ้ชนชาติใด นอบน้อม ถ่อมตน เคารพ กราบไหว้เป็นธรรมเนียมของคนไทยเราครับ ยิ่งในภาวะปัจจุบัน กระแสวัฒนธรรมตะวันตกถาโถมเข้ามารุนแรงมาก เราต้องช่วยกันนะครับ...ขอบคุณครับ...ด้วยความเคารพ
22zkm
ผมรักพ่อฮะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

อย่าให้ปืนทำร้ายผู้บริสุทธิ์

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 01:18:55 PM »

ส่วนผมที่นี่คือบ้านสมาชิกคือพี่น้องกัน ที่เหลือคงไม่ต้องอธิบายครับ

เห็นด้วยครับ
Superwut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Legends of the gun

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 11:04:44 AM »

Grin Grin Grin    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:04:02 PM โดย Superwut » บันทึกการเข้า
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 07:13:05 PM »

ช่วงหลังๆมานี้ ได้ยินพี่ๆผู้ใหญ่ในเวปท่านออกมาบ่นหลายครั้งแล้วครับ

เลยขออนุญาตออกมากระตุ้นให้ฉุกคิดกันสักหน่อย ในฐานะสมาชิกที่ยังต้องอ่านต้องเขียนกันอีกนาน

1. การเคารพและให้เกียรติต่อผู้อื่น โดยเฉพาะเมื่อเราขอรับความช่วยเหลือจากเขา ทั้งทางหน้าบอร์ด และทาง PM

ข้อขัดข้อง.... ใช้ภาษาห้วน ไม่มีคำขอบคุณ ขอโทษ ขออนุญาต ฯลฯ
    ตัวอย่าง...      "เอ่อ อยากทราบว่า ปืน...ดีไหม", "
    การแก้ไข....   "มีเรื่องรบกวนสอบถาม .... ขอบคุณครับ"  แค่ใส่คำว่า"ครับ", "ขอบคุณ" ลงไป น่าอ่านกว่าครับ
    หมายเหตุ....   ข้อนี้สำคัญมาก คนไทยมีวัฒนธรรม มีความอ่อนน้อมถ่อมตน รู้สัมมาคารวะ  อย่าให้ใครว่าได้ว่าขาดการอบรม

2. ขาดการค้นคว้าขวนขวาย ช่วยเหลือตัวเองในเบื้องต้น

ข้อขัดข้อง ... ตั้งกระทู้ถามเลย โดยไม่พยายามใช้ช่องค้นหาให้เกิดประโยชน์
    ตัวอย่าง ...    ปืน.....ดีไหมครับ
    การแก้ไข...   ในช่องค้นหาด้านบน ใส่สิ่งที่ต้องการทราบ จะมีกระทู้ที่เกี่ยวข้องออกมา
                       ค่อยๆศึกษาในเบื้องต้น ซึ่งมักตอบคำถามพื้นๆได้เกือบหมด ติดขัดเรื่องใดค่อยสอบถามอีกครั้ง

3. มาทีหลัง..ซ้ำเรื่องเก่า

ข้อขัดข้อง ... อ่านกระทู้หน้าสุดท้ายหน้าเดียว แล้วถามซ้ำเรื่องเก่าที่คุยจบไปแล้วตั้งแต่หน้าแรก
    ตัวอย่าง ...    ......."ผมจะหาอ่านที่ไหนใด้ ฯลฯ"  (อยากจะตอบว่าก็หน้าแรกของกระทู้นี้นี่แหละ)
    การแก้ไข...   ค่อยๆอ่านกระทู้ตั้งแต่ส่วนต้น เพราะเมื่อเพื่อนสมาชิกมีปัญหาสอบถาม ผู้รู้จะให้คำตอบหรือสิ่งอ้างอิงไว้แล้ว

4. ภาษาวิบัติ วัยรุ่นเกินเหตุ

ข้อขัดข้อง ... ใช้ภาษาวัยรุ่นมากเกินไป เกินงาม
    ตัวอย่าง ...    ......."ปี้ฮับ ป๋มอยากซาบว่า .......โดนยิงแย้วหัวจายยางเต้งไหมคับ" 
    การแก้ไข...   ใช้ภาษาให้ถูกต้อง อย่างน้อย เป็นคนใหม่ ใช้ภาษาสุภาพไว้ก่อน ไม่มีใครว่าได้ครับ

5. คิดว่าเวปบอร์ดเป็นที่ไม่มีตัวตน อยากเป็นใคร ทำอะไรก็ได้

ข้อขัดข้อง ... ขาดความเกรงใจ แสดงออกด้วยความก้าวร้าว ประชดแดกดัน เสียดสี ฯลฯ
    ตัวอย่าง ...     ใช้คำพูดไม่สุภาพ ดูถูก ดูหมิ่น ถากถาง แสดงด้านมืดในจิตใจ เมื่อเกิดความขัดแย้งทางความคิด
    การแก้ไข...    เวปบอร์ด อวป. ประกอบด้วยบุคคลหลายสาขาอาชีพ มีความรู้ความสามารถแตกต่างกัน
                        เมื่อความคิดไม่เหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องแสดงออกด้วยความหยาบคายครับ ใช้เหตุและผลคุยกันดีๆ

ผมคิดออกเท่านี้ รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยเพิ่มเติม สิ่งที่คิดว่าไม่เหมาะสม ควรแก้ไข

เพื่อจะได้ร่วมกันใช้เวปบอร์ดอย่างมีความสุขครับ

ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยมากๆบางทีก็อ่นไม่ออกแปลไม่รู้เรื่อง

ในใจอยากได้สิบ
♥Jikky♥
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 01:47:18 AM »

รับทราบ และ ปฏิบัติค่ะ

ธรรมชาติของมนุษย์อยู่รวมกันเป็นสังคม
พออยู่รวมกันก็ขัดแย้งกัน นานาจิตตัง
คงเป็นเรื่องที่ปฏิเสธไม่ได้ ว่าไม่จริง
ฉะนั้น เพื่อให้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข
สังคมก็ต้องสร้างกติกา เพื่อให้เหล่าสมาชิกปฏิบัติให้อยู่ในกรอบ
เพื่อลดความขัดแย้ง หรือให้เกิดความขัดแย้งกันน้อยที่สุด

ถ้าช่วยกันคนละไม้คนละมือ ปฏิบัติตามกฎกติกา
ต่างคนต่างให้เกียรติกัน ก็อยู่ร่วมกันได้อย่างสันติสุขค่ะ

Chaman Davis
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 11:23:15 PM »

เห็นด้วยครับ..ถึงจะต่างวัฒนธรรมแต่อย่างน้อยคนไทยก็ควรใช้คําไทยภาษาไทยให้ถูกต้องครับ  เยี่ยม
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 08:40:43 PM »

ผมไม่ค่อยชอบคุณแอบ   ที่ล็อกอินมาเชียร์ตัวเองแบบน่าเกลียด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 05:23:58 AM »

เดี๋ยวนี้สมาชิกใหม่ที่"เฮ้าเลี่ยน"มีเยอะจังเลยค่ะ Tongue

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 12:25:13 PM »

เดี๋ยวนี้สมาชิกใหม่ที่"เฮ้าเลี่ยน"มีเยอะจังเลยค่ะ Tongue

โห......เจ็ ศัพท์วัยรุ่นโบราณจริงๆ  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 01:32:58 PM »

โห......เจ็ ศัพท์วัยรุ่นโบราณจริงๆ  ขำก๊าก

แลบลิ้น เค้าเรียกว่าศัพท์เทคนิคย่ะ  แลบลิ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์