๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:35:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารยาทการใช้เวปบอร์ด สิ่งไหนขาด สิ่งไหนเกินมาช่วยกันแก้ไขครับ  (อ่าน 111555 ครั้ง)
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 09:07:00 AM »

เออ...ก็ยังตามอ่านอยู่ดีล่ะนะ .... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เออ มันก็น่าตามอ่านนะ
เพราะยิ่งอ่านมากๆ ก็ยิ่งรู้
ว่าระดับความนิ่มมีมากน้อยแค่ไหน

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 07:50:42 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:48:27 AM »

อิอิอิ เห็นด้วยครับ แต่แค่กระทู้ที่เห็น ยังมีตอดกันเลย ... เฮ้อ ..... สงสัยไม่ได้อ่านกันให้ทั่ว ....  555555  ผม ก็เหน็บ เขาอีกที .... เอ้า ว่าไป ........

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:54:09 AM »

ผมว่าถ้าพบเห็นก็บอกกันได้ ผมคนหนึ่งเพิ่งจะเล่นเวปจริงๆประมาณเดือนกว่าๆ ก็ใช้วิธีเปิดทุกกระทู้ จำได้ว่าวันที่เข้าครั้งแรกก็ดีใจ แต่จะทำอะไรต่อไป งงครับ เปิดไปเรื่อยเปื่อย คำแนะนำของแต่ละคนจดแล้วใช้ทำจนเป็น ที่จริงผมพยายามปรับที่ตัวเองก่อนเรื่องภาษา แต่จะติติงตรงๆ เขาก็ว่าน้องใหม่
 ผมเห็นด้วยกลับความเห็นข้างต้น ช่วยกันครับ ก็ขอเสนอการกระทำที่ขอให้ยกเว้นลงนะครับเช่น
 - การกระทบกระทั่งกันในกระทู้ ขอให้ลดลาวาศอกบ้าง ใจแต่ละคนไม่เหมือนกัน คิดไม่เหมือนกัน ความพอใจแตกต่างกันไป
 - การคุยเขื่องในกระทู้ ขอให้ถือว่าให้งดงามสมกับอายุอานาม
 - ออกความเห็นเมื่อ มีคนถามความเห็นก็ให้คิดว่าเป็นเพื่อนกัน เขาไม่รู้จริงชี้แนะกระทู้ที่ถูกต้องให้ ให้กำลังใจอย่าตัดรอนเลย
 - การ post ภาพสัญลักษณ์ประจำนามเรียกขานในช่องกระทู้มันใหญ่เกินไป และ post เป็นพันกระทู้ ทำให้ SERVERเสียพื้นที่มาก จนบ้างครั้งทำให้เว็ปล่ม วมต.ต้องมานั่งกู้ เหนื่อยครับ ท่าน POST ครั้งหนึ่งภาพตามมาเต็มเลยใช้เวลานาน เข้าเวปไม่ได้ ทุกคนหงุดหงิดมาก แต่วมต.หนักกว่าที่ต้องมานั่งหน้าจอ PC nขอให้ทำพอหอมปากหอมคอเถิด
 - การอ้างอิงรูปภาพต่างๆ บางไฟล์ภาพใหญ่มาก บางท่านอ้างอิงหมดทุกภาพ กระทู้เลยใหญ่เกินเหตุ น่าใช้ Linkมาเฉพาะชื่อLink ก็พอแล้วตามไปเปิดดูเอง
 ถ้าท่านทำไม่ได้ ถามเลยไม่เสียตังค์ค่าถาม แต่นายปิ๊กเสียตังค์แน่ถ้านายปิ๊กต้องเพิ่มขนาด SERVER
 -การทำเวป อวป.เสียเงินมาก ถ้าใหญ่มากก็ต้องเสียมาก สมาชิกในเวปเสียค่า Air Time INTERNET ก็ 5-7ร้อยบาท เท่านั้นเราต้องช่วยอวป. บ้าง นอกจากซื้อหนังสือ ก็หาทางช่วยลดบ้าง สมาชิกปัจจุบันขึ้นถึง 17,300 คนแล้ว เริ่มเป็นหนุ่มใหญ่แล้ว
 - เรามาช่วยกันทำเวปเป็นที่พักผ่อน และแลกเปลี่ยนความรู้ ความสุข กันเถิด อย่าให้สมาชิกต้องจากไปอย่างเบื่อหน่ายเลย นะ Smiley Smiley Smiley Smiley
 ขอขอบคุณ

ขอบคุณที่ท่านกล้าคิดครับท่าน rockguns  ...  ผมชอบท่านจริง ๆ......  อิอิอิอิอิอิอิ
หลาย ๆคน กล้าคิดแต่ไม่กล้าโพส์ครับ .... นับถือท่าน .... อิอิอิ ผมเชื่อว่าโดยรวมก็คงเพื่อความสงบสุขก่ะความเรียบร้อยของเวป อวป.ที่เรา รักก็แค่นั้น ..... จริงเปล่า ..... 

ผมชั่งใจนานมากว่าจะโพส์ดีหรือไม่ .....55555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:20:08 AM »

Grin Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:02:23 PM »

จริงครับ คุณ RUGER   Smiley Smiley Smiley Smiley
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 05:45:31 PM »

วันนี้เห็นเพิ่มอีกหนึ่งข้อครับ  เรียกได้ว่าเป็นการจงใจละเมิดข้อตกลงของเวป

คือการโพสต์ขายสไลด์ ลำกล้อง และบู๊ท

เมื่อตั้งกระทู้เองไม่ได้ ก็เอาไปฝากไว้กับกระทู้ของคนอื่น กะว่า วมต. อ่านข้าม ตามลบไม่ได้

แบบนี้ พูดตรงๆว่า นิสัยเสีย อย่างแรง......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 07:42:47 PM »

วันนี้เห็นเพิ่มอีกหนึ่งข้อครับ เรียกได้ว่าเป็นการจงใจละเมิดข้อตกลงของเวป

คือการโพสต์ขายสไลด์ ลำกล้อง และบู๊ท

เมื่อตั้งกระทู้เองไม่ได้ ก็เอาไปฝากไว้กับกระทู้ของคนอื่น กะว่า วมต. อ่านข้าม ตามลบไม่ได้

แบบนี้ พูดตรงๆว่า นิสัยเสีย อย่างแรง......
               เรียนท่านทัดมาลา  ถ้าเราแจ้งให้ให้ย้ายไปถูกที่ถูกทางจะเป็นการกวนใจเขาหรือเปล่า ผมโดนแล้วครับ แต่เฉยๆ อยากฟังความเห็นคนอื่นบ้าง อย่ากลัวเลยครับทุกท่าน  อยากให้มันลื่นไหล  ผมคิดอีกอย่างว่าตามกระทู้กลุ่มผู้ใกล้ชิดกันนะ เขามีระเบียบพอใช้ได้เลย ทำให้แอบอมยิ้มคนเดียว น่ะครับ    Smiley Smiley Smiley Smiley นิ้วทั้งห้ามันยังไม่เท่ากันเลย ตัดมันซะนิ้วนึงดีไหม ท่านทัด
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 08:23:09 PM »

วันนี้เห็นเพิ่มอีกหนึ่งข้อครับ เรียกได้ว่าเป็นการจงใจละเมิดข้อตกลงของเวป

เรียนท่านทัดมาลา  ถ้าเราแจ้งให้ให้ย้ายไปถูกที่ถูกทางจะเป็นการกวนใจเขาหรือเปล่า ผมโดนแล้วครับ แต่เฉยๆ อยากฟังความเห็นคนอื่นบ้าง อย่ากลัวเลยครับทุกท่าน  อยากให้มันลื่นไหล  ผมคิดอีกอย่างว่าตามกระทู้กลุ่มผู้ใกล้ชิดกันนะ เขามีระเบียบพอใช้ได้เลย ทำให้แอบอมยิ้มคนเดียว น่ะครับ    Smiley Smiley Smiley Smiley นิ้วทั้งห้ามันยังไม่เท่ากันเลย ตัดมันซะนิ้วนึงดีไหม ท่านทัด

ให้ตัดคงไม่ตัด แต่ถ้าดัดคงพอเข้าใจได้ครับ

แต่ก็ไม่แน่นัก.......คนโบราณท่านว่าไว้ ไม้อ่อนดัดง่าย ไม้แก่ดัดยาก

คนบางคนค่อย หัด ดัด ก็เข้าที่ แต่คนบางประเภทก็คงได้แต่ลบทิ้งไป....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 12:20:25 PM »

อยากให้เวปนี้ ปลอดเรื่องการเมืองครับ  พอเป็นไปได้หรือเปล่า หนอ   Cheesy
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 02:45:11 PM »

อยากให้เวปนี้ ปลอดเรื่องการเมืองครับ พอเป็นไปได้หรือเปล่า หนอ Cheesy
            ต้องช่วยกันครับ ถือไม้กวาดคนละอันช่วยเก็บกวาดกระทู้ เก็บให้เข้าที่เข้าทาง เริ่มที่เราก่อน สงสาร RO ท่านครับ   Grin Grin Grin Grin
After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 03:07:10 PM »

อยากให้เวปนี้ ปลอดเรื่องการเมืองครับ พอเป็นไปได้หรือเปล่า หนอ Cheesy
            ต้องช่วยกันครับ ถือไม้กวาดคนละอันช่วยเก็บกวาดกระทู้ เก็บให้เข้าที่เข้าทาง เริ่มที่เราก่อน สงสาร RO ท่านครับ   Grin Grin Grin Grin

ช่วยกันออกความเห็น ยังไม่ใช่ให้มาสรุปความเห็น ไม่พูดเพ้อเจ้อ คุยโม้ ก็เป็นทางช่วยผู้ดูแลได้ทางหนึ่งแล้ว

กติกาในเวปนี้มีไว้อย่างไรนั่นแหละคือข้อสรุป จะปลอดการเมือง คงใกล้เคียงกับเกลียดคนมีปืน

คนการเมืองแลกเปลี่ยนคุยกัน เป็นเรื่องสาระมีเหตุผล เกี่ยวกับผลประโยชน์ของสังคมส่วนรวม

คนการเมืองไม่ใช่คนหมกมุ่นแลกเปลี่ยน ในเรื่องเพศ คุยโม้ ข่มกัน

โปรดเปิดใจกว้างไม่ชอบอะไร ก็ผ่านไปอย่าข้องแวะด้วยดีกว่าครับ

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 03:25:23 AM »

ต้องช่วยกันครับ ถือไม้กวาดคนละอันช่วยเก็บกวาดกระทู้ เก็บให้เข้าที่เข้าทาง เริ่มที่เราก่อน สงสาร RO ท่านครับ Grin Grin Grin Grin

ช่วยกันออกความเห็น ยังไม่ใช่ให้มาสรุปความเห็น ไม่พูดเพ้อเจ้อ คุยโม้ ก็เป็นทางช่วยผู้ดูแลได้ทางหนึ่งแล้ว

กติกาในเวปนี้มีไว้อย่างไรนั่นแหละคือข้อสรุป จะปลอดการเมือง คงใกล้เคียงกับเกลียดคนมีปืน
คนการเมืองแลกเปลี่ยนคุยกัน เป็นเรื่องสาระมีเหตุผล เกี่ยวกับผลประโยชน์ของสังคมส่วนรวม

คนการเมืองไม่ใช่คนหมกมุ่นแลกเปลี่ยน ในเรื่องเพศ คุยโม้ ข่มกัน

โปรดเปิดใจกว้างไม่ชอบอะไร ก็ผ่านไปอย่าข้องแวะด้วยดีกว่าครับ

ไม่เข้าใจประโยคนี้จริงๆครับ..ช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยครับ..
After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:32:20 AM »

ต้องช่วยกันครับ ถือไม้กวาดคนละอันช่วยเก็บกวาดกระทู้ เก็บให้เข้าที่เข้าทาง เริ่มที่เราก่อน สงสาร RO ท่านครับ Grin Grin Grin Grin

ไม่เข้าใจประโยคนี้จริงๆครับ..ช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยครับ..

คนชอบปืน ถูกคนเกลียดปืน คิดอะไร ด้วยเหตุผลอย่างไรสุดแต่จะอ้างไปตามทางของเขาครับ

คนการเมือง ถูกคนที่เกลียดการเมือง คิดอะไร ด้วยเหตุผลอย่างไรสุดแต่จะอ้างไปทำนองนั้นแล.

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 03:53:59 PM »

อยากให้คนอื่นปฏิบัติกับเราเช่นไร ก็ต้องปฏิบัติกับเค้าเช่นนั้นครับ Wink

S76C+,C++
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์