๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:42:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารยาทการใช้เวปบอร์ด สิ่งไหนขาด สิ่งไหนเกินมาช่วยกันแก้ไขครับ  (อ่าน 111561 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 09:46:53 AM »

การตั้งกระทู้เดียวกันโดยคนๆเดียวกันในทุกเวปบอร์ด(ที่มี)...เป็นเรื่องหนึ่งที่ผมรู้สึกแปร่งๆ เพราะเวลาอ่านก็เข้าใจว่า
เจ้าของกระทู้น่าจะได้คําตอบที่ดีแล้ว...แต่ก็ไปเจอในเวปฯอื่น แถมดูเหมือนคนตั้งกระทู้ยังไม่มีข้อมูลอะไรเลย...
จนบางครั้ง..คิดว่า ตั้งมาแล้วกลับมาอ่านบ้างหรือเปล่าน้อ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 12:38:40 PM »

ขอเสนอความเห็นส่วนตัวอีกข้อนึงครับ
ผู้โพสต์ไม่ควรโพสต์ ในขณะที่ไม่สามารถควบคุมภาวะจิตใจของตัวเองให้อยู่ในระดับปรกติ  ทั้งนี้ ไม่รวมถึงภาวะความ เครียด,เศร้าหรือดีใจ ,อกหัก  ฯลฯ 
แต่อาจรวมถึงกรณีเมาหรือใช้ยาเกินขนาดและทำให้ขาดสติ  โพสต์ข้อความใดๆลงไป  พอได้สติก็มาลบ แต่ช้าไป เพราะว่าได้มีคนอ่านกันไปเยอะแยะแล้ว บางทีอาจมีการอ้างถึง และเจ้าของข้อความเดิมก็ไม่สามารถที่จะเข้าไปแก้ไขข้อความที่ถูกอ้างถึงได้

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 06:50:50 PM »

เข้ามาหาความรู้และจะนำไปปฏิบัติครับ..แต่ขออนุญาตหัวเราะนิดๆว่า..อิอิ..ได้ใหมครับ ถ้าหัวเราะว่า..ฮิฮิ ดูมันไม่สุภาพครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 12:17:45 AM »

ขอเสนอความเห็นส่วนตัวอีกข้อนึงครับ
ผู้โพสต์ไม่ควรโพสต์ ในขณะที่ไม่สามารถควบคุมภาวะจิตใจของตัวเองให้อยู่ในระดับปรกติ  ทั้งนี้ ไม่รวมถึงภาวะความ เครียด,เศร้าหรือดีใจ ,อกหัก  ฯลฯ 
แต่อาจรวมถึงกรณีเมาหรือใช้ยาเกินขนาดและทำให้ขาดสติ  โพสต์ข้อความใดๆลงไป  พอได้สติก็มาลบ แต่ช้าไป เพราะว่าได้มีคนอ่านกันไปเยอะแยะแล้ว บางทีอาจมีการอ้างถึง และเจ้าของข้อความเดิมก็ไม่สามารถที่จะเข้าไปแก้ไขข้อความที่ถูกอ้างถึงได้

...รวมถึงเวลาเริ่มเมาได้ที่ด้วยหรือเปล่าครับ?  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 12:39:50 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักว.2 ว.8ครับ ทราบแล้วจะปฏิบัติครับ Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 08:33:33 AM »

...รวมถึงเวลาเริ่มเมาได้ที่ด้วยหรือเปล่าครับ?  Grin

อย่างนี้ต้องเอาผลตรวจวัดแอลกอฮอล์มาวัดครับพี่แก้วว่าเมาไปกี่เปอร์เซ็นต์แล้ว  ฉะนั้นผู้โพสต์จะต้องแจ้งระดับแอลกอฮอล์ในร่างกายก่อนที่จะโพสต์(ถ้ากำลังดื่มอยู่)  \(^0^)/ จากนั้นก็ไปขอใบรับรองจากกรมสุขภาพจิตอีกทีนึง  \(^0^)/  ถึงจะอยู่ในเงื่อนไขและถูกต้องตามกระทู้ผมได้ครับ  Grin Grin

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 09:29:49 AM »

Grin เห็นด้วยอย่างยิ่งตามนี้รับปฎิบัติครับ

เพชรจำรัส
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Full Member

คะแนน 4

อย่า-อยู่-อย่าง-อยาก

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 05:41:22 PM »

เห็นด้วยและจะระมัดระวังมากยิ่งขึ้นครับ โดยเฉพาะค้นหาก่อนตั้งกระทู้

เมื่อรักกันไม่ได้ก็ไม่รัก
ไม่เห็นจักเกรงการสถานไหน
ไม่รักกู กูก็จักไม่รักใคร
เอ๊ะนำตากูไหล ทำไมฤๅ        (สุจิตต์  วงษ์เทศ)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 10:33:03 AM »

ที่เป็นบ่อยๆ คือตั้งกระทู้เลย โดยไม่ได้ค้นดูก่อน และบางครั้งค้นดูแล้วมันหลายหน้าเหลือเกิน

กว่าจะเจอก็นานแสนนาน เลยเลือกตั้งกระทู้มันซะเลยดีกว่า...นี่ผมก็กำลังจะโอนปืนจากพ่อ

ก็เริ่มค้นแล้วว่าจะทำยังดีระหว่าง โอนเลยกับ รอแกตายก่อนถึงจะโอน มันต่างกันยังไง..

ยังหาไม่เจอเลยครับ..

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 11:29:43 PM »

ผมว่าถ้าพบเห็นก็บอกกันได้  ผมคนหนึ่งเพิ่งจะเล่นเวปจริงๆประมาณเดือนกว่าๆ ก็ใช้วิธีเปิดทุกกระทู้ จำได้ว่าวันที่เข้าครั้งแรกก็ดีใจ แต่จะทำอะไรต่อไป งงครับ เปิดไปเรื่อยเปื่อย คำแนะนำของแต่ละคนจดแล้วใช้ทำจนเป็น ที่จริงผมพยายามปรับที่ตัวเองก่อนเรื่องภาษา แต่จะติติงตรงๆ  เขาก็ว่าน้องใหม่
              ผมเห็นด้วยกลับความเห็นข้างต้น  ช่วยกันครับ ก็ขอเสนอการกระทำที่ขอให้ยกเว้นลงนะครับเช่น
               - การกระทบกระทั่งกันในกระทู้ ขอให้ลดลาวาศอกบ้าง ใจแต่ละคนไม่เหมือนกัน คิดไม่เหมือนกัน ความพอใจแตกต่างกันไป
               - การคุยเขื่องในกระทู้ ขอให้ถือว่าให้งดงามสมกับอายุอานาม
               - ออกความเห็นเมื่อ มีคนถามความเห็นก็ให้คิดว่าเป็นเพื่อนกัน เขาไม่รู้จริงชี้แนะกระทู้ที่ถูกต้องให้ ให้กำลังใจอย่าตัดรอนเลย
               - การ post ภาพสัญลักษณ์ประจำนามเรียกขานในช่องกระทู้มันใหญ่เกินไป  และ post เป็นพันกระทู้ ทำให้ SERVERเสียพื้นที่มาก จนบ้างครั้งทำให้เว็ปล่ม วมต.ต้องมานั่งกู้ เหนื่อยครับ ท่าน POST ครั้งหนึ่งภาพตามมาเต็มเลยใช้เวลานาน เข้าเวปไม่ได้ ทุกคนหงุดหงิดมาก  แต่วมต.หนักกว่าที่ต้องมานั่งหน้าจอ PC  nขอให้ทำพอหอมปากหอมคอเถิด
               - การอ้างอิงรูปภาพต่างๆ  บางไฟล์ภาพใหญ่มาก  บางท่านอ้างอิงหมดทุกภาพ กระทู้เลยใหญ่เกินเหตุ น่าใช้ Linkมาเฉพาะชื่อLink ก็พอแล้วตามไปเปิดดูเอง
 ถ้าท่านทำไม่ได้ ถามเลยไม่เสียตังค์ค่าถาม แต่นายปิ๊กเสียตังค์แน่ถ้านายปิ๊กต้องเพิ่มขนาด SERVER
               -การทำเวป อวป.เสียเงินมาก ถ้าใหญ่มากก็ต้องเสียมาก  สมาชิกในเวปเสียค่า Air Time INTERNET ก็ 5-7ร้อยบาท เท่านั้นเราต้องช่วยอวป. บ้าง นอกจากซื้อหนังสือ ก็หาทางช่วยลดบ้าง สมาชิกปัจจุบันขึ้นถึง 17,300 คนแล้ว เริ่มเป็นหนุ่มใหญ่แล้ว
              - เรามาช่วยกันทำเวปเป็นที่พักผ่อน และแลกเปลี่ยนความรู้ ความสุข กันเถิด อย่าให้สมาชิกต้องจากไปอย่างเบื่อหน่ายเลย นะ Smiley Smiley Smiley Smiley
                                                                                                               ขอขอบคุณ

APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 10:20:25 PM »

การคุยเขื่องในกระทู้
เป็นอย่างไรครับ
เอาอะไรมาวัดว่าคนไหนคุยเขื่องคนไหนคุยไม่เขื่อง
แต่ที่แน่ๆ คนคุยเพ้อเจ้อก็มีให้เห็น
พิมพ์เสียยาว แต่ไม่ได้เนื้อความด้านความรู้เลย
ได้แต่เอาชิวิตรันทดมาเล่าให้ชาวบ้านฟัง
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 11:09:25 PM »

เอาอะไรมาวัดว่าคนไหนคุยเขื่องคนไหนคุยไม่เขื่อง
แต่ที่แน่ๆ คนคุยเพ้อเจ้อก็มีให้เห็น
พิมพ์เสียยาว แต่ไม่ได้เนื้อความด้านความรู้เลย
ได้แต่เอาชิวิตรันทดมาเล่าให้ชาวบ้านฟัง
             ใจเย็นท่าน ทำไงได้เกิดมาเลือกไม่ได้ ทำได้แค่นี้ พยายามช่วยเหลือคนอื่น ตอบสั้นก็หาว่า DISCREDIT ตอบยาวท่านก็ว่า พร่ำเพ้อ เจอมาทั้งนั้นน่ะนำมาเล่าสู่กันฟัง  ท่านเหล่านั้นเล่นแรง  น่าจะดูหน้าบ้าง ถ้ารุ่นๆซะหน่อยเถื่อนเลยครับ  เข้ามาก็คือหาเพื่อนวงการใหม่ ก็เข้าใจดี  คิดว่าที่คุณทำดีนะ แล้วก็ดีนะที่ขึ้นมาท่านยังมาอ่านกระทู้ผม หลงกลครับ ยังมีคนอ่าน นึกว่าแห้ว เรื่องจริงที่เกิดขึ้นนำมาพัฒนาในวัยนี้  หลายท่านคงคิดว่าผมเป็นคนที่  EGO สูง แต่อยู่เพื่อหาเพื่อนใหม่ครับ เพื่อนเก่ามุ่งหน้าเลี้ยงลูกให้เป็นคนดีต่อไป เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 08:29:44 AM »

ใจเย็นท่าน ทำไงได้เกิดมาเลือกไม่ได้ ทำได้แค่นี้ พยายามช่วยเหลือคนอื่น ตอบสั้นก็หาว่า DISCREDIT ตอบยาวท่านก็ว่า พร่ำเพ้อ เจอมาทั้งนั้นน่ะนำมาเล่าสู่กันฟัง ท่านเหล่านั้นเล่นแรง น่าจะดูหน้าบ้าง ถ้ารุ่นๆซะหน่อยเถื่อนเลยครับ เข้ามาก็คือหาเพื่อนวงการใหม่ ก็เข้าใจดี คิดว่าที่คุณทำดีนะ แล้วก็ดีนะที่ขึ้นมาท่านยังมาอ่านกระทู้ผม หลงกลครับ ยังมีคนอ่าน นึกว่าแห้ว เรื่องจริงที่เกิดขึ้นนำมาพัฒนาในวัยนี้ หลายท่านคงคิดว่าผมเป็นคนที่ EGO สูง แต่อยู่เพื่อหาเพื่อนใหม่ครับ เพื่อนเก่ามุ่งหน้าเลี้ยงลูกให้เป็นคนดีต่อไป เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

นั่นเป็นเรื่องของท่าน
อยากจะบอกให้ท่านอื่นรู้ ก็ตามสบาย
แต่จะให้คนอ่านเห็นด้วยหรือไม่ ก็เป็นเรื่องของคนอ่าน
ขอบคุณที่บอกว่าพิมพ์เสียยาวเพื่อหลอกให้คนอื่นอ่าน
นับว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าสำหรับการแสดงให้เห็นถึงเบื้องลึกในสมอง
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 02:02:21 AM »

เออ...ก็ยังตามอ่านอยู่ดีล่ะนะ ....  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 02:39:45 AM »

ฟันแรง ฟันตรงทุกครั้งที่มา

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์