๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:11:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสนามยิงปืนครับ  (อ่าน 5712 ครั้ง)
doctordrunk
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:43:28 PM »

ถามนิดเดียวครับ มีสนามยิงปืนที่ไหนแนะนำบ้างครับ อยู่แถวไหนครับ สามารถไปยิงเลยหรือต้องเป็นสมาชิกครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2007, 10:12:20 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:01:44 PM »

ต้องทราบก่อนว่าคุณอยู่ที่ไหน  เพื่อนๆจะได้แนะนำถูกว่ามีสนามไหนที่อยู่ใกล้ๆบ้านของคุณ

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:06:36 PM »

นั่นซิครับ...คุณ doctordrunk อยู่ที่ไหนครับ จะได้บอกกันถูก..

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:31:32 PM »

สนามส่วนใหญ่ไม่ต้องเป็นสมาชิกก็ไปยิงได้ครับ แต่อาจจะต้องมีค่าบำรุงสนามและค่ากระสุนซ้อมที่แพงกว่าราคาสมาชิกครับ

ว่าแต่อยู่แถวไหนครับ?

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:39:18 PM »

บางนาก็สนามทหารเรือ......ใกล้สนามหลวงก็สนาม ร.ด.สวนเจ้าเชตุ........ใกล้ดินแดงก็สนาม ร.1รอ. ...........หลักสี่ก็สนามยิงปืนสโมสรตำรวจ ......เลยหลักสี่เข้าถนนรามอินทราก็สนามศูนย์รักษาความปลอดภัย ศ.ร.ภ.........ลาดพร้าวก็สนามยิงปืนตำรวจกองปราบ......แถวบางเกียกกายบางซื่อก็สนาม ม.พัน 4.ครับ  เป็นสนามของทางราชการ ทุกสนามเข้าไปยิงก็แจ้งเจ้าหน้าที่ได้เลย ถ้าไปบ่อยก็สมควรเป็นสมาชิก ถ้าสนามเอกชนเห็นมีอยู่สองที่ บางบัวทองก็สนามยิงปืนบางบัวทอง ปากน้ำก็สนามยิงปืนฟาร์มจระเข้ ไม่มีปืนก็เช่าที่สนามได้ ลูกปืนที่สนามก็มีขายทั้งลูกจริงลูกซ้อมซ้อม รายละเอียดมากกว่านี้ท่านอื่นช่วยบอกที ;D :VOV:
doctordrunk
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 10:21:04 PM »

ขอโทษครับอยู่แถวหลักสี่ครับ  ตกใจ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:08:57 PM »

ขอโทษครับอยู่แถวหลักสี่ครับ :OO
  ให้ยืนที่แยกหลักสี่ ถ้าหันหน้าเข้ามาทางลาดพร้าว ซ้ายมือเข้าถนนรามอินทราประมาณ 1 กม.สนาม ศ.ร.ภ. ขวามือออกถนนวิภาวดีแล้วเลี้ยวซ้ายผ่าน โรงเรียนผไทอุดมศึกษาไปหน่อยสนามยิงปืน สโมสรตำรวจ  ครับ ;D ;D ;D ;D
yo686
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 08:37:53 AM »

ขอโทษครับอยู่แถวหลักสี่ครับ ตกใจ
ให้ยืนที่แยกหลักสี่ ถ้าหันหน้าเข้ามาทางลาดพร้าว ซ้ายมือเข้าถนนรามอินทราประมาณ 1 กม.สนาม ศ.ร.ภ. ขวามือออกถนนวิภาวดีแล้วเลี้ยวซ้ายผ่าน โรงเรียนผไทอุดมศึกษาไปหน่อยสนามยิงปืน สโมสรตำรวจ ครับ Grin Grin Grin Grin
  สนาม ทอ. อยู่ที่สนามธูปะเตมีย์ ทางตะวันออกของสนามบอล  กระสุนราคาไม่แพง(มาก)
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 05:54:49 PM »

อยากให้ช่วยกันบอกหน่อยครับ ว่าแต่ละสนาม ราคากระสุนของ 9 มม. ราคาเป็นอย่างไรบ้าง มีค่าสมาชิกหรือค่าธรรมเนียมกรณีไม่ใช่สมาชิก เท่าไรบ้าง  เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจไปใช้สนามให้กับเพื่อนๆ สมาชิกด้วยครับ
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:01:23 PM »

สนามยิงปืนบางบัวทองอยู่ตรงไหนครับมีเเผนที่หรือเปล่าครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:45:44 PM »

หลักสี่ ทำเลทอง มีสนามยิงปืนแยะครับ
ม.พัน๔ แจ้งวัฒนะ, ถ.วิภาวดี สนาม สยป.ตร., ถ.รามอินทรา สนาม ศรภ.
ขึ้นไปทางเหนือ ถ.พหลโยธิน ก็สนามธูปเตมีย์ ของกองทัพอากาศ , ยังมีราบ ๑๑ ใกล้อนุสาวรีย์หลักสี่ ของกองทัพบก
และ 191 ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเปิดให้ประชาชนทั่วไปเข้าใช้ได้หรือไม่ 

ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 10:10:59 PM »

สนามยิงปืนบางบัวทองอยู่ตรงไหนครับมีเเผนที่หรือเปล่าครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Shot at 2007-08-03
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 07:56:52 AM »

ขอขอบคุณครับสำหรับเเผนที่ ขอรบกวนถามอีกนิดครับ วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่าครับ ต้องสมัครมาชิกมั้ยครับ ขอบคุณครับ
หนึ่งหน้าป้อม@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 01:18:05 PM »

หัวหมาก นอกจาก กกท.แล้วมีที่ใหนไกล้ๆอีกมั๊ยครับ รบกวนด้วยครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 02:37:39 PM »

ขอขอบคุณครับสำหรับเเผนที่ ขอรบกวนถามอีกนิดครับ วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่าครับ ต้องสมัครมาชิกมั้ยครับ ขอบคุณครับ

สนาม บบท. เปิดทุกวัน ไม่หยุดวันอาทิตย์ และต้องเป็นสมาชิกครับ
สมัครแล้วก็ใช้สนามได้เลยครับ

หัวหมาก นอกจาก กกท.แล้วมีที่ใหนไกล้ๆอีกมั๊ยครับ รบกวนด้วยครับ

วัดตามระยะทางที่ใกล้หัวหมาก น่าจะเป็นสนาม ร.๑ รอ. ตรงถนนวิภาวดีครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์