๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:05:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่เทารัส น่าสนใจมั๊ย  (อ่าน 11955 ครั้ง)
mangmow
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 09:06:42 PM »

ลูกโม่เทารัส น่าสนใจมั๊ยมัยครับ สั่งโครงการฯ ถูกกว่า สมิทฯ ตั้งหมื่น  และได้ปืนเร็วกว่าสอบถามหลายท่าน กลัวมีปัญหา เรื่องอะไหล่  ในความเป็นจริง ปืนมันพังกันง่ายขนาดไหน ถึงกับต้องเปลี่ยนอะไหล่ ผมอยู่ ตจว.ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 10:26:28 PM »

ยุคสมัย เปลี่ยนไปแล้ว
โอกาสยิง มาก ๆ นัด นั้น   ผมว่า น้อยราย
คิดว่า จะยิง ปีละกี่นัด เดือนล่ะกี่กล่อง อาทิตย์ล่ะ เท่าไหร่ ครับ
ก็เหมือนกับรถครับ  ไปถึงที่หมายเหมือนกัน ถ้าคิดใช้งาน...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 10:37:53 PM »

ผมมีใช้อยู่กระบอกหนึ่ง..........เป็นลูกโม่ .38 ลำกล้อง 2 นิ้วสแตนเลส รุ่น 85s

ตอบตรงๆว่า ที่ซื้อเพราะถูกกว่าและงานสวยกว่า M60 ที่ขายในปัจุบัน...........ผิวสวย รอยต่อบานพับโม่สนิท เนียน............ลำกล้องฟูลลัก............ตัวล็อคโม่ เป็นแบบลูกโม่รุ่นใหญ่ คือ ใช้ลูกปืนล็อคที่บานพับ...............แข็งแรงบึกบึนกว่า สมิท แต่ยังด้อยกว่า Ruger SP101...................และที่สำคัญ ซื้อเพราะดูด้วยตัวเอง พิจารณาด้วยตัวเอง และตัดสินใจเอง ไม่ตามกระแส

อะไหล่หาได้ไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยาก.............ที่เคยเปลี่ยน(เพราะหาย) คือ สลักลิ่มน็อตล็อคโม่..........ช่างถอดแล้วกระเด็นหายหาไม่เจอ เลยเอาของสมิทมาแปลงใส่ได้ง่ายๆ................ใช้ซองปืนและสปีดโหลดรุ่นเดียวกับสมิทรุ่นสองนิ้ว.แต่ด้ามของใครของมัน(แต่มีขายเยอะแยะ)....................

ไกแข็ง ฟาดแรงต่างหาก ระบบเดียวกับ Ruger .........คือใช้แผ่นทานเฟอร์บาร์รับแรงตีจากนกสับส่งไปยังท้ายเข็ม............แต่งได้ โดยคุณลุงสังเวียนหรือคุณลุงสุพล.........

ปัจจุบันยังซ้อมยิงเสมอๆ.......ก็ยังแน่นไม่หลวมคลอน และยังแม่นเหมือนเดิม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 10:52:41 PM »

ปืนดีราคาถูกกว่าที่น่าสนใจครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:01:56 PM »

ผมมีใช้อยู่กระบอกหนึ่ง..........เป็นลูกโม่ .38 ลำกล้อง 2 นิ้วสแตนเลส รุ่น 85s

ตอบตรงๆว่า ที่ซื้อเพราะถูกกว่าและงานสวยกว่า M60 ที่ขายในปัจุบัน...........ผิวสวย รอยต่อบานพับโม่สนิท เนียน............ลำกล้องฟูลลัก............ตัวล็อคโม่ เป็นแบบลูกโม่รุ่นใหญ่ คือ ใช้ลูกปืนล็อคที่บานพับ...............แข็งแรงบึกบึนกว่า สมิท แต่ยังด้อยกว่า Ruger SP101...................และที่สำคัญ ซื้อเพราะดูด้วยตัวเอง พิจารณาด้วยตัวเอง และตัดสินใจเอง ไม่ตามกระแส

อะไหล่หาได้ไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยาก.............ที่เคยเปลี่ยน(เพราะหาย) คือ สลักลิ่มน็อตล็อคโม่..........ช่างถอดแล้วกระเด็นหายหาไม่เจอ เลยเอาของสมิทมาแปลงใส่ได้ง่ายๆ................ใช้ซองปืนและสปีดโหลดรุ่นเดียวกับสมิทรุ่นสองนิ้ว.แต่ด้ามของใครของมัน(แต่มีขายเยอะแยะ)....................

ไกแข็ง ฟาดแรงต่างหาก ระบบเดียวกับ Ruger .........คือใช้แผ่นทานเฟอร์บาร์รับแรงตีจากนกสับส่งไปยังท้ายเข็ม............แต่งได้ โดยคุณลุงสังเวียนหรือคุณลุงสุพล.........

ปัจจุบันยังซ้อมยิงเสมอๆ.......ก็ยังแน่นไม่หลวมคลอน และยังแม่นเหมือนเดิม

ผู้ใช้มายืนยันให้เอง คงไม่ต้องบรรยายอื่นอีกมั้ง ครับ

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:07:31 PM »

ทอรัสเป็นบริษัทแรกที่ให้ประกันตลอดชีวิตครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:32:27 PM »

ผมยังจำได้เมื่อก่อน  ไม่มีใครสนใจ  มาถึงตอนนี้กระแสเปลี่ยนไป๋
ยังรอดู  1911 ของ Dan Wesson อยู่   อีกหน่อยคงแพง  อิอิอิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:49:53 PM »

เทารัสเป็นปืนที่น่าใช้ครับ...

ยิ่งปืนโครงการไม่หวังขายต่อไม่ต้องห่วงเรื่องราคาตลาดยิ่งดีครับ...

ผมเคยยืมปืนพี่ๆเพื่อนๆมายิงสามสี่กระบอก...

ไม่เคยเจอปัญหาอะไรครับ...Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 12:11:58 AM »

ผมมีเทาัรัสลูกโม่ใช้อยู่2กระบอก เป็น.357รมดำลำกล้องสี่นิ้ว
กับ.44แมกนั่มสเติลเลส รุ่นTracker รุ่นนี้ตัวปืนเบา ลำกล้องออกแบนๆบางนิดเดียว ปืนจุ5นัด
ไกคมดีครับ แต่ไกจะหนักกว่าสมิธนิดหน่อย กระบอกนี้ผมยิงมาก ยิงจนเบื่อ(มันเตะหนักเหลือเกิน Grin)
เรื่องความทนของเทารัสไม่ต้องห่วงครับ ห่วงแต่ว่าเราจะมีเงินซื้อกระสุนให้มันกินหรือเปล่าเท่านั้น

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 01:25:18 AM »

tracker น่าเล่นมากครับ...ผมชอบ...น้ำลายหก
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 04:53:27 PM »

ปัญหาของปืนยี่ห้อนี้ ในประเทศไทย ผมว่าอยู่ที่ร้านปืนนะ
  เคยไปสอบถาม ก็ประมาณว่า ฉันจะขายแบบนี้ จะขายรุ่นนี้
  ไม่รับสั่ง ไม่ให้คอย มีเท่าที่เห็น ดีไม่ดีไม่รู้ ก็ไม่เห็นมีใครว่าอะไรนี่

Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 07:23:07 PM »

ส่วนตัว คิดว่าคุณภาพและเนื้องาน เทารัสพัฒนาขึ้นมาจากเดิมมากครับ...ค่อนข้างได้มาตรฐานมาก

ส่วน smith นั้นสังเกตุได้ว่า ปืนใหม่การเก็บรายละเอียดและความเนี๊ยบสู้รุ่นเก่าๆ ไม่ได้ครับ..

แต่ smith ได้รับความนิยมมายาวนาน ชื่อเสียงย่อมดีกว่าเล็กน้อยครับ ...ผมซื้อ M60-16 มาเมื่อต้นปี

ใหม่ออกร้าน เห็นการเก็บงานแล้วต้องทำใจครับ...ช่วงหลัง smith อาจเน้นปริมาณครับ..

โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 07:35:16 PM »

ผมว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับถ้างบจำกัดผมเลือกเทารัสครับเท่าทีเคยจับมาปืนเทารัสยิงดีแถมสวยไม่แพ้ปืนยี่ห้ออื่นนะครับ Wink
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 07:48:09 PM »

ผมชอบรุ่น 85Tiครับ....สวยดีครับ

suddum
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 07:51:03 PM »

ก็สวยดีนะครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์