๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:02:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 341022 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:42:36 PM »

AIDA 500 C.P.ลมรั่วตรงจุดไหนก็ไม่รู้ครับ...จุดได้ครั้งละ 5 นาที หลงรัก

วิธีหารอยรั่วของผม ก็เอาหัวในนอกออก กระจกออก กระเช้าไม่ต้องก็ได้ ปั๊มลม จับแช่น้ำครับ รู้เรื่อง ไม่ต้องกลัวน้ำเข้าด้วย แต่ต้องปั๊มลมก่อน อย่าเอาไปปัมในระหว่างแช่

หรือถ้าลิ้นมังกรรั่ว ก้านสูบ(ไม่ต้องล็อค )จะถูกลมดันขึ้นยาวมาเอง แสดงว่า รั่วแน่นอน ซ่อมง่ายครับ แบบนั้น ขออย่าให้หม้อลมหม้อน้ำมันรั่วแล้วกัน ต้องพึ่งพาช่างหม้อน้ำ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:47:23 PM »

AIDA 500 C.P.ลมรั่วตรงจุดไหนก็ไม่รู้ครับ...จุดได้ครั้งละ 5 นาที หลงรัก

วิธีหารอยรั่วของผม ก็เอาหัวในนอกออก กระจกออก กระเช้าไม่ต้องก็ได้ ปั๊มลม จับแช่น้ำครับ รู้เรื่อง ไม่ต้องกลัวน้ำเข้าด้วย แต่ต้องปั๊มลมก่อน อย่าเอาไปปัมในระหว่างแช่

หรือถ้าลิ้นมังกรรั่ว ก้านสูบ(ไม่ต้องล็อค )จะถูกลมดันขึ้นยาวมาเอง แสดงว่า รั่วแน่นอน ซ่อมง่ายครับ แบบนั้น ขออย่าให้หม้อลมหม้อน้ำมันรั่วแล้วกัน ต้องพึ่งพาช่างหม้อน้ำ
ลุงเข้มตอนนี้เป็นผู้เชี่ยวชาญเกียง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:50:49 PM »

ทำไงดีน๊อ............
อยากเห็นแสงเจ้าโคลแมน100ปีจังเยย...... Grin Cheesy

ลงทะเบียนไปแค้มปิ้งกะกลุ่มเสื้อแดงสิครับ รับรอง ประทับ (กระ) จายยยยย

แหม แล้วลุงปูจะลงทะเบียนใว้ก่อนใครเลยหรือเปล่าครับ จะจัดให้ คริๆ

เมื่อวานเพิ่งพาเด็กๆที่ทำงานไปชาร์ตแบตมา ที่วังแว่นแหละลุง ยังสวยเหมือนเดิม ต้นไม้ก็ใหญ่ขึ้น เจ้าของยังใจดีเหมือนเดิม แม่ครัว ยังใจดีมากๆ พร้อมทั้งฝีมือ มิได้ลดหย่อนประสิทฝะฝืภาพเลย จนพนักงานผมไม่อยากกลับ ต้องขู่ว่าตัดโบนัส ถึงยอมกลับ เพื่อไปทำงานรับโบนัส แล้วค่อยกลับมาใหม่

คุยกับพี่เขาแล้วว่าลูกเขือโลก จะจองแบบเหมา ขอให้ไม่รับแขกอื่น เพื่อพวกเราจะได้เฮฮาเต็มที่ และขอให้พี่เขาดับไฟทั้งหมด เพื่อเราจะได้จุดตะเกียง อิๆ

ปล.ประมาณว่าขณะนี้มีตะเกียงอยู่แค่ประมาณ 20 ดวงเองครับ แต่กว่าจะถึงวันงาน น่าจะมีจำนวนเพิ่มขึ้น โดยเฉพาะ ท่าน อาร์ พี จี ยังเดินหน้าชกไม่หยุด คาดว่า น่าจะประมาณ ถึง 30 ลูกครับ ทั้งโชว์ทั้งจุด

ปล.ของ ปล. ลูกใหนไม่ติดเอาทำเป้าปืน คริครี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:56:10 PM »

อยากเห็นแสงเจ้าโคลแมน100ปีจังเยย...... Grin Cheesy

รออีกหน่อยครับคุณจอบหลอย....
น่าจะีอีกหนึ่งอาทิตย์..
เดี๋ยวเสี่ยแถว ๆ โกลก ก็จะมาจุดโชว์ให้ดูแล้วล่ะครับ..

รอของมาก่อนครับพี่ตุ้ม .. รับรองจุดโชว์แน่นอน ผมประเภทชอบโชว์ซะด้วยครับ ...  เยาะเย้ย Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:57:01 PM »

ชัวร์ครับน้าเข้ม ......... งานเขือโลก แน่นอน เพียงขอกำหนดชัดเจนล่วงหน้าจะได้จัดคิวนี้เป็นเอก  ขอบคุณครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:08:19 PM »

จุดโป๊ะแตก คริๆ

เพื่อนยังเอาไปล้อเล่งเลย ของเขาไม่แตกมั่ง ก็แล้วไป

เลยต้องไปเสาะหาความรู้มาได้อีกว่า

"ใส้แตก" ให้เปลี่ยนใหม่เลย อย่านำมาใช้หรือฝืนใช้ เพราะไฟจะพุ่งออกทางใส้แตก ให้ความร้อนกระจกไม่ทั่วถึงกัน จะทำให้กระจกแตกได้ จะทำให้ตะเกียง กลายเป็นกับแกล้ม ครับ "โป๊ะแตก"55+

การดับตะเกียง ก็ต้องค่อยหรี่ไฟให้อ่อนลง เรื่อยๆ เพื่อลดอุณภูมิ โลหะที่เป็นส่วนประกอบทั้งหมด และอุณภูมิของกระจก ให้ลดลงก่อน ถ้าดับเลย จะทำให้อุณภูมิของตะเกียงสูงมาก ยิ่งถ้าอุณภูมิห้องต่ำๆด้วยความแตกต่างของอุณภูมิทั้งสองจะสูง จะทำให้ ตะเกียงกลายเป็นกับแกล้มได้อีกครับ "โป๊ะแตก" อิๆ

โป๊ะใหม่ หรือเก่าเก็บ ผู้รู้บอกมาว่า ให้นำมาต้มในน้ำร้อนก่อนนำมาใช้งานครับ ใส่หม้อตั้งไฟใส่น้ำต้มเลย(อย่าลวกน๊ะครับ) อันนี้พึงระวังโป๊ะล้มในระหว่างต้มให้มากๆ ต้องหาวัสดุอะไรมาขวางกั้นการล้มให้แน่นอนที่สุด เพราะหากล้ม หรือตกกระทบอะไรก็แล้วแต่ มันจะกลายเป็นกับแกล้ม ทันที "โป๊ะแตก"ครับท่าน ยกเสริฟ ร้อนๆได้เลย คริๆ

ปล.ขอผู้รู้ช่วยยืนยัน หรือปรับปรุงความรู้ด้วยครับ อิๆ

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:14:10 PM »

ลงทะเบียนไปแค้มปิ้งกะกลุ่มเสื้อแดงสิครับ รับรอง ประทับ (กระ) จายยยยย

แหม แล้วลุงปูจะลงทะเบียนใว้ก่อนใครเลยหรือเปล่าครับ จะจัดให้ คริๆ

เมื่อวานเพิ่งพาเด็กๆที่ทำงานไปชาร์ตแบตมา ที่วังแว่นแหละลุง ยังสวยเหมือนเดิม ต้นไม้ก็ใหญ่ขึ้น เจ้าของยังใจดีเหมือนเดิม แม่ครัว ยังใจดีมากๆ พร้อมทั้งฝีมือ มิได้ลดหย่อนประสิทฝะฝืภาพเลย จนพนักงานผมไม่อยากกลับ ต้องขู่ว่าตัดโบนัส ถึงยอมกลับ เพื่อไปทำงานรับโบนัส แล้วค่อยกลับมาใหม่

คุยกับพี่เขาแล้วว่าลูกเขือโลก จะจองแบบเหมา ขอให้ไม่รับแขกอื่น เพื่อพวกเราจะได้เฮฮาเต็มที่ และขอให้พี่เขาดับไฟทั้งหมด เพื่อเราจะได้จุดตะเกียง อิๆ

ปล.ประมาณว่าขณะนี้มีตะเกียงอยู่แค่ประมาณ 20 ดวงเองครับ แต่กว่าจะถึงวันงาน น่าจะมีจำนวนเพิ่มขึ้น โดยเฉพาะ ท่าน อาร์ พี จี ยังเดินหน้าชกไม่หยุด คาดว่า น่าจะประมาณ ถึง 30 ลูกครับ ทั้งโชว์ทั้งจุด

ปล.ของ ปล. ลูกใหนไม่ติดเอาทำเป้าปืน คริครี้
โอ้ว.....มีงานอะไรกันเหรอครับ ไปด้วยๆๆๆ Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:21:29 PM »

โอ้ว.....มีงานอะไรกันเหรอครับ ไปด้วยๆๆๆ Grin Grin

ยินดีต้อนรับครับ ยังไงก็คอยติดตามข่าวคราวทางหน้านี้ หรือหน้าเพื่อนด้ามขวานละครับ ประมาณว่า จะมีมีตติ้ง เฮฮา ตามประสาคนบ้าคนเมานะครับ ถ้าสนใจก็เรียนเชิญใว้ก่อนได้เลย แต่สถานที่อาจออกแนวลุยๆหน่อยครับ ประมาณว่านอนกลางดิน กินกลางทราย สุกก็กินได้ ดิบก็ต้องกิน ใหม้ก็ไม่ทิ้ง ประมาณนี้ครับ อิๆ คงประมาณปลายๆ ตุลาครับท่าน

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:23:51 PM »

เรื่องโป๊ะเก่าๆ  ผู้อาวุโสหลายท่านแนะนำว่าอย่าล้างน้ำครับ มันจะแตก (อาจจะไม่แตกทันที)
ให้ใช้ผ้าชุบน้ำมันก็าดค่อยๆเช็ดฝุ่นออกก็พอครับ
ส่วนเรื่องไส้แต่ ผมก็เคยเจอครับ โป๊ะไม่แตกครับ(เพราะเป็นโป๊ะซีก)แต่กระจกละลายเลยครับ ผีเสื้อ500แรง
จุดจนไส้ขาดทั้งยวงเลยครับ สงใสสูบลมแรงไปหน่อยครับผม Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:30:40 PM »

ขอบคุณมากๆเลยนะครับพี่...สำหรับเทคนิคดีๆครับ Grin

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:41:24 PM »

ไอด้าตัวที่พี่AUDYว่า จุดได้แค่5นาทีก็ดับ
ดับแบบหมดลมเลย หรือว่าดับแบบทั้งๆที่ยังมีลมอยู่ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:50:29 PM »

เรื่องโป๊ะเก่าๆ ผู้อาวุโสหลายท่านแนะนำว่าอย่าล้างน้ำครับ มันจะแตก (อาจจะไม่แตกทันที)
ให้ใช้ผ้าชุบน้ำมันก็าดค่อยๆเช็ดฝุ่นออกก็พอครับ
ส่วนเรื่องไส้แต่ ผมก็เคยเจอครับ โป๊ะไม่แตกครับ(เพราะเป็นโป๊ะซีก)แต่กระจกละลายเลยครับ ผีเสื้อ500แรง
จุดจนไส้ขาดทั้งยวงเลยครับ สงใสสูบลมแรงไปหน่อยครับผม Grin

ผมก็ยืนยันตามท่านครับ เพราะเห็นว่าท่านมีประสบการณ์เยอะ ผมก็ได้แต่ถามไปทั่วละครับ ก็ต้องเอาความรู้มายืนยันในที่นี้แหละ

ขอบคุณครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:45:33 PM »

ไอด้าตัวที่พี่AUDYว่า จุดได้แค่5นาทีก็ดับ
ดับแบบหมดลมเลย หรือว่าดับแบบทั้งๆที่ยังมีลมอยู่ครับ

ผมก็ไม่แน่ใจว่ายังมีลมหรือไม่นะครับ...อาการก่อนดับจะมีไฟลุกควันดำเป็นระยะๆแล้วก็ดับ

หมุนวาล์วปล่อยลมก็ไม่ได้ยินเสียงลมครับผม...หรือว่ามีแต่ผมดันไม่ได้ยินก็ไม่แน่ใจครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:49:47 PM »

จุดโป๊ะแตก คริๆ

เพื่อนยังเอาไปล้อเล่งเลย ของเขาไม่แตกมั่ง ก็แล้วไป

เลยต้องไปเสาะหาความรู้มาได้อีกว่า

"ใส้แตก" ให้เปลี่ยนใหม่เลย อย่านำมาใช้หรือฝืนใช้ เพราะไฟจะพุ่งออกทางใส้แตก ให้ความร้อนกระจกไม่ทั่วถึงกัน จะทำให้กระจกแตกได้ จะทำให้ตะเกียง กลายเป็นกับแกล้ม ครับ "โป๊ะแตก"55+

การดับตะเกียง ก็ต้องค่อยหรี่ไฟให้อ่อนลง เรื่อยๆ เพื่อลดอุณภูมิ โลหะที่เป็นส่วนประกอบทั้งหมด และอุณภูมิของกระจก ให้ลดลงก่อน ถ้าดับเลย จะทำให้อุณภูมิของตะเกียงสูงมาก ยิ่งถ้าอุณภูมิห้องต่ำๆด้วยความแตกต่างของอุณภูมิทั้งสองจะสูง จะทำให้ ตะเกียงกลายเป็นกับแกล้มได้อีกครับ "โป๊ะแตก" อิๆ

โป๊ะใหม่ หรือเก่าเก็บ ผู้รู้บอกมาว่า ให้นำมาต้มในน้ำร้อนก่อนนำมาใช้งานครับ ใส่หม้อตั้งไฟใส่น้ำต้มเลย(อย่าลวกน๊ะครับ) อันนี้พึงระวังโป๊ะล้มในระหว่างต้มให้มากๆ ต้องหาวัสดุอะไรมาขวางกั้นการล้มให้แน่นอนที่สุด เพราะหากล้ม หรือตกกระทบอะไรก็แล้วแต่ มันจะกลายเป็นกับแกล้ม ทันที "โป๊ะแตก"ครับท่าน ยกเสริฟ ร้อนๆได้เลย คริๆ

ปล.ขอผู้รู้ช่วยยืนยัน หรือปรับปรุงความรู้ด้วยครับ อิๆ

มารับความรู้ครับพี่เข้ม......ถึงแม้ไม่มีเกียงกับเขาก็เหอะ....

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:32:07 AM »

วันนี้ฤฤษ์ดี คาดว่าน่าจะทดลองส่ง เอ้ย...จุดอีกดวง อิๆ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 129
  พิมพ์