๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:51:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TAPEE SHOOTING CHAMPIONSHIPS 22-23 กันยายน 2550  (อ่าน 48712 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:35:50 AM »

IPSC ใช้กติกาสากลและกติกาสนาม วัดค่ากระสุน Power Factor Floor 170 (ยกเว้น รุ่น Production )

ถ้านำ 9 มม. แถวเดี่ยวไปลงสแตนดาร์ด คิดเป็นไมเนอร์ ได้ไหมครับ

ได้ถามทางคณะกรรมการจัดแข่งขันแล้วครับ.   คำตอบคือ  ได้ครับ   คิดคะแนนเป็นไมเนอร์ครับ Grin Cheesy Grin   

(ปืน 9 มม.แถวคู่ที่ถูกต้องตามกติกาสากล  ก็นำลงแข่งรุ่น Standard ได้ครับ   คิดคะแนนเป็นไมเนอร์เช่นกันครับ)

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 08:36:09 PM »

IPSC ใช้กติกาสากลและกติกาสนาม วัดค่ากระสุน Power Factor Floor 170 (ยกเว้น รุ่น Production )

ถ้านำ 9 มม. แถวเดี่ยวไปลงสแตนดาร์ด คิดเป็นไมเนอร์ ได้ไหมครับ

ได้ถามทางคณะกรรมการจัดแข่งขันแล้วครับ. คำตอบคือ ได้ครับ คิดคะแนนเป็นไมเนอร์ครับ Grin Cheesy Grin

(ปืน 9 มม.แถวคู่ที่ถูกต้องตามกติกาสากล ก็นำลงแข่งรุ่น Standard ได้ครับ คิดคะแนนเป็นไมเนอร์เช่นกันครับ)

9 มม.แถวเดี่ยวครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินชอบเปลี่ยนแม็กครับ(ที่จริง ไม่มีอย่างอื่นให้เลือก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2007, 01:20:49 AM โดย jamin » บันทึกการเข้า
speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 07:21:17 PM »

สวัสดีครับผมขอถามว่าถ้าผมเคยแข่งipscคลาส-u.มาเคยได้ที่-3ของสนามนี้และเคยได้ที่-2ของสนามอื่น(ยังไม่เคยได้ที่1)ไม่เคยปรับคลาสจากสมาคม.แข่งคราวนี้ควรอยู่คลาส-uหรือคลาส-cครับบางคนบอกว่าคลาส-uแข่งได้ครั้งเดียวก็ต้องขึ้น-cบางคนว่าต้องไปปรับกับการแข่งแม๊กส์สมาคมก่อนช่วยอธิบายหน่อยครับ.และสำหรับการแข่งเที่ยวนี้ผมกับภรรยาจะไปอีกเช่นเคยครับ Cheesyขอบคุณครับ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 10:23:57 PM »

สวัสดีครับผมขอถามว่าถ้าผมเคยแข่งipscคลาส-u.มาเคยได้ที่-3ของสนามนี้และเคยได้ที่-2ของสนามอื่น(ยังไม่เคยได้ที่1)ไม่เคยปรับคลาสจากสมาคม.แข่งคราวนี้ควรอยู่คลาส-uหรือคลาส-cครับบางคนบอกว่าคลาส-uแข่งได้ครั้งเดียวก็ต้องขึ้น-cบางคนว่าต้องไปปรับกับการแข่งแม๊กส์สมาคมก่อนช่วยอธิบายหน่อยครับ.และสำหรับการแข่งเที่ยวนี้ผมกับภรรยาจะไปอีกเช่นเคยครับ Cheesyขอบคุณครับ

สวัสดีครับท่านเบญจพล Grin       ผมได้ถามกับทางคณะกรรมการจัดแข่งขันได้คำอธิบายว่า    การจัดแข่งขันของสนามสุราษฎร์ใน

ปัจจุบันนี้  จะใช้กติกาสากลร่วมกันกับกติกาสนามครับ   กล่าวคือ    จะยึดถือคลาสของสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย   เป็นหลัก

ครับ    เนื่องจากว่า  เราสนับสนุนให้นักกีฬาใหม่ๆที่ได้รับการพัฒนาฝีมือในระดับหนึ่งแล้ว  ทราบและเข้าใจในกติกาและตลอดจน

มีความเข้าใจในด้านความปลอดภัยอย่างดีแล้ว     เราสนับสนุนให้ไปสมัครเป็นสมาชิกของสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย  และเข้า

ร่วมแข่งขัน  เพื่อปรับระดับของนักกีฬา (ให้มีคลาสกันทุกคน)

สำหรับในประเภท I.P.S.C.ที่สนามสุราษฎร์ฯจัดแข่งนั้น   นักกีฬาที่ไม่มีคลาสใดๆของสมาคมฯ    และไม่เคยชนะเลิศได้ถ้วยรางวัล

พระราชทานของสนามสุราษฎร์ฯนี้   (ถึงแม้ว่าจะเคยชนะเลิศจากสนามอื่นๆมาแล้วก็ตาม   แต่ต้องไม่เคยมีคลาสใดๆของสมาคมฯ)

เรายังอนุญาตให้ลงแข่งขันในคลาส U ได้ครับ.      ซึ่งหมายถึงว่า   นักกีฬาคลาส U ที่ไม่เคยชนะเลิศที่สนามสุราษฎร์ฯ   จะได้

สิทธิเพียงครั้งเดียวเท่านั้น    เพราะหลังจากนั้นแล้ว   เฉพาะท่านที่ชนะเลิศได้ถ้วยรางวัลพระราชทาน  เราก็จะใช้กติกาสนามให้ลงแข่งในคลาส C 

(หากว่านักกีฬาท่านนั้นๆ  ไม่ไปแข่งปรับคลาสกับทางสมาคมฯ)   สำหรับลำดับอื่นๆ   ก็ยังมีสิทธิลงแข่งใน Class U ต่อไปครับ.

กีฬายิงปืนในระบบ I.P.S.C. ในประเทศไทย   ต้องยึดถือเอาสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทยเป็นหลักครับ      แม็ทช์แข่งขัน

ใดๆที่ผ่านการรับรองจากสมาคมกีฬารณยุทธไทย   ก็จะเป็นแม็ทช์ที่มีการปรับคลาสครับ      ดังนั้น  นักกีฬายิงปืนในระบบ I.P.S.C.

ทุกๆท่าน   ควรที่จะไปยิงปรับคลาสกับทางสมาคมฯ  เพื่อที่จะได้พัฒนาระดับฝีมือให้ก้าวหน้าต่อๆไปครับ.  หลงรัก

หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับท่าน Grin Cheesy Grin     มีรุ่น Lady ด้วยนะครับ   ทั้ง I.P.S.C. Standard  และ ลูกซองออโต หลงรัก

ขอบพระคุณที่สนใจครับ   สงสัยถามได้ครับท่าน    ใบโบรชัวร์และใบรับรองนักกีฬาตลอดจนหนังสือขอความอนุเคราะห์ฯ   หาก

ช่วงกลางเดือนกันยายน    ยังไปไม่ถึงท่าน   กรุณาโทรฯมาทวงได้เลยครับ. Grin Cheesy Grin   

(ขออภัยนะครับ  ที่อธิบายซะยาว    จะตอบสั้นๆว่า ได้ครับ  ลงแข่งได้ในคลาส U     ก็เกรงว่า  จะไม่กระจ่างชัดนะครับ Smiley)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 07:41:34 AM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 08:06:45 PM »

สวัสดีครับพี่บุญสวัสดิ์.ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่มากที่ช่วยอธิบายให้ผมฟังผมเองก็ยังเป็นน้องใหม่ในวงการยังต้องการให้พี่ๆแนะนำผมอีกหลายเรื่องตัวผมและภรรยาหันมาสนใจเรื่องปืนก็เพราะสถานะการณ์ทางใต้ครับด้วยความรักในชาติไทยของเรา.และยังจำได้เสมอที่พี่ส่งรูปถ่ายมาให้ผมกับภรรยาที่บ้านรู้สึกดีใจในการมีน้ำใจของพี่ขอขอบคุณอีกครั้งครับ(แต่พี่อย่าเรียกผมว่าท่านเลยครับรู้สึกว่ามันสูงเกินตัวผมแฮะๆ) Shocked :Smiley :Smiley Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:19:30 AM »

ด้วยความยินดีที่ได้รับใช้ครับ   มีอะไรที่คิดว่าผมพอจะช่วยหรือต้องการคำปรึกษา  อย่าได้เกรงใจนะครับ   ผมตั้งใจที่จะมอบความรู้

ความสามารถเท่าที่ผมพอจะมีอยู่บ้าง   ให้กับสังคมยิงปืนของเรา  โดยเฉพาะพรรคพวกที่อยู่ทางด้านล่าง  ที่ต้องอยู่ทางนั้นอย่าง

อึดอัดเพราะต้องระมัดระวังและต้องตื่นตัวอยู่ตลอดเวลา Undecided         

เรื่องรูปนั้นปกติแล้วทางสนามฯจะจัดส่งไปให้ครับ   แต่บังเอิญว่าผมเข้าไปที่สนามฯพอดี  เลยช่วยทางสนามฯนำมาส่งให้ครับ Grin

แม็ทช์ที่ผ่านมานั้น   ก็ได้แจ้งกับทางสนามฯให้ดำเนินการจัดส่งเช่นกันครับ   คณะกรรมการที่บริหารสนามสุราษฎร์ฯในปัจจุบันนี้   

ให้การบริการทุกๆท่านอย่างเต็มที่ครับ.     (ผมเป็นที่ปรึกษาของทางสนามฯเท่านั้นครับ Grin) .

โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:24:58 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 07:21:44 AM »

แมทช์นี้ถ้าแวบได้ จะไปเชียร์ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 09:57:35 AM »

ปกติถ้ายิงไอพีในวันที่ 23  ถ้าจะไปเช้ากลับเย็นวันเดียวกัน (จากสุวรรณภูมิ ไม่ชอบดอนเมืองครับ)  รบกวนแนะนำสายการบิน....การบินไทยเอาปืนขึ้นได้  แต่แอร์เอเซีย/วันทูโก  เอาปืนขึ้นได้หรือเปล่า?   ที่ว่ามีรถบริการรับส่งสนามบินในกรณีนักกีฬาคนเดียวคนเดียวจะรับส่งด้วยหรือเปล่า  คิดค่าบริการอย่างไรหรือเปล่า?

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 10:58:45 AM »

ปกติถ้ายิงไอพีในวันที่ 23 ถ้าจะไปเช้ากลับเย็นวันเดียวกัน (จากสุวรรณภูมิ ไม่ชอบดอนเมืองครับ) รบกวนแนะนำสายการบิน....การบินไทยเอาปืนขึ้นได้ แต่แอร์เอเซีย/วันทูโก เอาปืนขึ้นได้หรือเปล่า?

เอาปืนขึ้นเครื่องได้ทั้งสองสายการบินครับ    ที่สนามบินสุวรรณภูมิ  ให้แจ้งกับเจ้าหน้าที่ที่รับเช็คอินตั๋วเลยครับ   การนำพา  ต้องแยกปืน,แม็ก และกระสุนออกจากกัน  และห่อบรรจุให้แน่นหนารัดกุม     จะมีเจ้าหน้าที่ของสายการบินที่ทำหน้าที่โดยตรงด้านนี้  ประจำอยู่ที่ช่องเช็คอินตั๋ว   เมื่อได้รับแจ้งจากเรา   เค้าจะพาเราไปกรอกเอกสารเพื่อขออนุญาตฯกับเจ้าหน้าที่การท่า    และจะรับเอาอาวุธเราไป    เมื่อเรามาถึงปลายทาง  เราก็มารับของกับเจ้าหน้าที่การท่าฯที่ปลายทางอีกครั้ง

สายการบินวันทูโก   เที่ยวบินในประเทศ  ขึ้น-ลงที่ สนามบินดอนเมือง นะครับ. Grin Cheesy Grin

ที่ว่ามีรถบริการรับส่งสนามบินในกรณีนักกีฬาคนเดียว     คนเดียวจะรับส่งด้วยหรือเปล่า คิดค่าบริการอย่างไรหรือเปล่า?

คนเดียวก็รับส่งให้ครับ   ฟรีครับไม่คิดค่าบริการใดๆทั้งสิ้น.      และจะจัดส่งถ้วยรางวัลให้ถึงบ้านด้วยครับโดยทางไปรษณีย์     

ขอเพียงให้แจ้งล่วงหน้าเพื่อที่จะได้จัดเตรียมการ( รถยนต์ที่จะบริการ)    และกรอกชื่อ-อยู่  ตอนที่ลงทะเบียนนักกีฬาให้ชัดเจน

แจ้งความจำนงล่วงหน้าได้ที่ สนามยิงปืนหน่วยฝึกนักศึกษาวิชาทหารฯ  โทรฯ 077-285161-3 ต่อ 45671,  089-730-0008

หรือที่ผมก็ได้ครับ.   081-676-5555 , 089-7000-999   นายบุญสวัสดิ์   ชวลิตกุล 

ทุกวันตั้งแต่เวลา 09:00 ถึง 18:00 น.    Grin Cheesy Grin

(หากแจ้งความจำนงไว้แล้ว  แต่ติดธุระด่วน  ไม่สามารถมาได้    ก็ขอความกรุณาโทรฯบอกด้วยนะครับ  ไม่ต้องเกรงใจกัน หลงรัก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2007, 11:17:54 AM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:38:31 PM »

แมชการแข่งขันยิงปืนที่ค่ายวิภาวดี จัดมาอย่างต่อเนื่องถึงวันนี้ก็สิบกว่าปีแล้ว
ประสพความสำเร็จเป็นอย่างดีทุกครั้ง  ข้อมูลรายละเอียดชัดเจน  มีความพร้อมในทุก ๆ ด้าน น่าชมเชยคณะกรรมการจัดแข่ง

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 07:55:02 PM »

ปีนี้ไม่ทราบจะได้ไปอีกรึเปล่า  พลาดหลายครั้งแล้ว 
ปีนี้กะจะไปเชียร์กีฬาแห่งชาติสักหน่อย [เสียดายที่ไม่ได้ร่วมการคัดตัวเพราะติดเหตุสำคัญ]
 ยิงปืนจะไปแข่งที่สนามหัวหมาก วันเวลาคาบกันอยู่

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 01:17:34 PM »

ไอพีที่นี่กี่สนาม ใช้เวลายิงนานไหม  กรณีจะต้องกลับไปถึงสนามบินไม่เกินบ่ายสามสิบห้าครับ

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 02:00:09 PM »

แมชการแข่งขันยิงปืนที่ค่ายวิภาวดี จัดมาอย่างต่อเนื่องถึงวันนี้ก็สิบกว่าปีแล้ว
ประสพความสำเร็จเป็นอย่างดีทุกครั้ง ข้อมูลรายละเอียดชัดเจน มีความพร้อมในทุก ๆ ด้าน น่าชมเชยคณะกรรมการจัดแข่ง

ขอบคุณครับ Grin Cheesy Grin

ปีนี้ไม่ทราบจะได้ไปอีกรึเปล่า พลาดหลายครั้งแล้ว
ปีนี้กะจะไปเชียร์กีฬาแห่งชาติสักหน่อย [เสียดายที่ไม่ได้ร่วมการคัดตัวเพราะติดเหตุสำคัญ]
 ยิงปืนจะไปแข่งที่สนามหัวหมาก วันเวลาคาบกันอยู่

เวลาเบียดๆกันครับ Grin Cheesy Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยิงแต่เป้าบิน  ระวังจะลืม IPSC เน้อ Wink    คิดถึงนะ   มาพบกันครับ   อย่าลืมชวนท่านพันโทวัลลภมาด้วยนะครับ;D Cheesy Grin

แมทช์นี้ถ้าแวบได้ จะไปเชียร์ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยินดีครับ   มีอาหารและเครื่องดื่มไว้บริการให้ด้วยครับ Grin Cheesy Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2007, 02:37:05 PM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 02:20:02 PM »

ไอพีที่นี่กี่สนาม ใช้เวลายิงนานไหม กรณีจะต้องกลับไปถึงสนามบินไม่เกินบ่ายสามสิบห้าครับ

แข่งขัน 7 สนาม ใช้กระสุนประมาณ 160 นัด   เริ่มทำการแข่งขัน 09 :30 น.     ในกรณีที่ต้องการเร่งด่วนเพื่อเดินทางกลับให้ทัน

เที่ยวบิน    ขอให้แจ้งกรรมการล่วงหน้าตอนสมัครแข่งขัน    กรรมการจะบันทึกในใบส่งตัวให้เป็นกรณีพิเศษครับ Grin

หากต้องการกลับไฟล์ทไม่เกินบ่ายสามสิบห้า  ท่านต้องเช็คอินล่วงหน้าเลย    ซึ่งทั้งสายการบินแอร์เอเชีย  และสายการบินวันทูโก

จะเปิดให้เช็คอินก่อนเวลาเครื่องออกประมาณสองชั่วโมง    ผู้โดยสารต้องเช็คอินก่อนเครื่องออกประมาณ 45 นาทีครับ    ดังนั้น

ท่านคงจะต้องเดินทางถึงสนามบินก่อน 14:30 น.   ในกรณีที่ต้องการเดินทางกลับโดยเที่ยวบิน FD 3184  หรือ OG 292

แต่หากเดินทางกลับโดยเครื่องการบินไทย ไฟล์ท TG 1274   ก็จะมีเวลาเหลือเฟือเลย    คงต้องวางแผนการเดินทางสักนิดนึง

ครับ   Grin Cheesy Grin   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2007, 02:30:57 PM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์