๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 07:38:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมประสบการณ์ปัญหา ปืนKIMBER  (อ่าน 78522 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:39:36 AM »

ผมใช้คิมเบอร์Custom IIธรรมดา ยังไม่เคยเจอปัญหาติดขัดครับ
จำไม่ได้ว่ายิงมาเท่าไร แต่ปืนเริ่มหลวมแล้ว
  สงสัยจะถึงเวลาที่น้าบุญควรจะยกปืนให้ผมแล้ว Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:57:39 AM »

รุ่นข้อรั้งปลอกนอก ถอดแล้วใส่ยาก..แค่นั้นแหละ..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

tactical lover

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:47:29 AM »

Desert Warrior ปัญหาในการยิงไม่พบทั้งลูกซ้อมและลูกจริง สี Kim Pro ทนทานดีมากครับ
Ultra Raptor II ปัญหาในการยิงไม่พบทั้งลูกซ้อมและลูกจริง แต่สีสไลด์ซีดเร็วมาก และอาทิตย์ที่ผ่านมามีเหตุให้ไม่ได้ล้างปืน 2 วัน หลังจากยิงในวันที่ฝนตกแต่ไม่โดนฝนโดยตรงนะครับ ปรากฎทั้งสไลด์แดงเถือกเต็มไปด้วยสนิม ล้างออกแต่สีไสลด์ด่างเป็นจุดเล็กๆ เต็มไปหมด เศร้าเลยครับ

CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:48:09 AM »

ของผมก็ Team Match II  ซึ้อมาก็ 2-3 ปีแล้วแต่ยังยิงไม่มาก เท่าที่ผ่านมาก็ไม่เคยติดขัดอะไร.. ยิงหมดแม็กก็ค้างเป็นปกติดีครับ...
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:55:18 AM »

ใช้ Team Match II รุ่นขอรั้งใน ยิงมาประมาณ ๔๐๐ นัด ลูกซ้อมเป็นส่วนใหญ่
ไม่มีปัญหาอื่นใด  นอกจาก....
สไลด์ติดขัดทุกๆ ๒-๓ นัด  สาเหตุเกิดจากแกนดำๆที่ยันสมอล็อคเข็มฝืด
ทำความสะอาด+หยอดน้ำมัน  ปัจจุบัน  ลื่นปรี้ดๆ  ไม่มีอาการผิดปกติใดๆครับ 

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:59:01 AM »

ผมใช้คิมเบอร์Custom IIธรรมดา ยังไม่เคยเจอปัญหาติดขัดครับ
จำไม่ได้ว่ายิงมาเท่าไร แต่ปืนเริ่มหลวมแล้ว
สงสัยจะถึงเวลาที่น้าบุญควรจะยกปืนให้ผมแล้ว Grin
  ตกใจ...................................................เก็บไว้ซะเยอะขนาดนั้น.......กะจะยึดอเมริกาแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:30:08 AM »

ไม่ค่อยชอบรุ่นนี้เท่าไหร่ครับ KIMBER ECLIPSE สีมันลอกง่ายเเละก็หนักๆๆๆ........................... โดนชก ตกใจ น้ำลายหก

Shot with E-20,E-20N,E-20P at 2007-07-24
   เคยมี Stanless Ultra Carry II ใหม่ๆยิงลูกซ้อมติดตลอด ต้องยิงซัก100-200นัดจะไม่ติด ไกก็ลื่นขึ้น แม็กที่ให้มาและของChip Mcไม่เคยติดครับ แต่ไม่ชอบโครงอัลลอยด์ตอนนี้จองน้องราหูตัวนี้อยู่
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:44:16 AM »

พี่บุญจะเก็บไว้ให้ลูกเขยครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:45:07 AM »

พี่บุญจะเก็บไว้ให้ลูกเขยครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:23:20 AM »

คิมเบอร์ มีปัญหาน้อยกว่า 1911 เจ้าอื่นในระดับราคาใกล้เคียงกัน  แต่ สนิมเกิดเร็วมาก  ต้องหมั่นเช็ดบ่อยๆ
รุ่นถูกที่สุด - รุ่นแพง  คุณภาพแทบไม่ต่างกันเลย   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2007, 11:25:47 AM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:29:10 AM »

ก่อนอื่นครับ ขอโทษด้วยครับ กับชื่อ user ที่ไปคล้ากับ คุณหลิว ภูเก็ต  ผมเองไม่ได้โด่งดัง เหมือนคุณหลิว  แต่ผมใช้ชื่อนี้มาตั้งแต่แรกสมัคร ไม่ได้เปลี่ยนและไม่เคยเปลี่ยนนะครับ ขอโทษจริงๆ ที่ทำให้พี่ๆ  สับสน 

กระทู้ที่ตั้งผมอ่านแล้วได้ประโยชน์มากครับ หวังว่าท่านอื่นๆที่อ่าน เพื่อตัดสินใจคงไม่ผิดหวังกับยี่ห้อนี้  เพราะผมเองก็ กำลังจะมีเหมือนกัน  ..........  โล่งอกครับ

แล้ว เรื่องสนิม กับ KIMBER  ถ้าด้ามที่เป็นพลาสติกแข็งจะมีโอกาสเกิดสนิมน้อยกว่าหรือไม่ครับ  Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:45:35 AM »

แล้ว เรื่องสนิม กับ KIMBER ถ้าด้ามที่เป็นพลาสติกแข็งจะมีโอกาสเกิดสนิมน้อยกว่าหรือไม่ครับ Grin

เท่ากัน  แต่มีข้อดีคือมักจะเป็นสนิมเกาะปลายผิวเท่านั้นเอาผ้าเช็ดน้ำมันลูบก็ออก
 อีกอย่าง ด้านยางที่ให้มากะโรงงานบางล็อต ถูกน้ำมันไปนานๆ บวมอ่อนเสียรูปง่าย

....ตามล่า...อีตอแหล
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:21:01 PM »

ผมใช้ Stanless Ultra Carry มาห้าหกปีแล้วครับ ปัญหาที่เจอคือเรื่องสนิมจับผิวของลำกล้องโดยเฉพาะตรงปลายลำกล้อง เพราะพกในใส่ซอง
ติดตัวเกือบตลอด ดังนั้น ตัองเอาผ้าชื้นน้ำมันลูบอย่างน้อยสัปดาห์ละครั้ง
ปัญหาอีกอย่างคือ ลูกปืนมันแพงครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
DB1-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:57:39 PM »

ผมใช้อยู่ ทั้ง SST Ultra carry and Eclipse Ultra II.
ปํญหาที่เจอก็คล้ายๆ ที่เพื่อนกล่าวมา ...แต่เป็นปัญหาที่ ผมยอมรับได้ และแก้ไขได้...มีเรื่องเดียวก็คือสนิม...
Eclipse ผมมีตำหนิแล้วครับ..เป็นสนิมใต้ประกับ...คาดว่าเป็นเพราะความชื้นในตู้เก็บ..อันนี้เป็นข้อเตือนใจการเก็บปืนในตู้.อาจจะทุกๆแบบที่เป็นเหล็ก...แต่ปัญหานี้ไม่เคยเจอใน Glock .ทั้งๆที่เก็บในซองพลาสติกเดียวกัน....เป็นข้อมูลครับ..
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 01:07:29 PM »

Grin Grin Grin   ที่ผมมีและใช้อยู่ Team Match II   Eclipse Ultra II  และ Grand Raptor II ยังไม่เคยเจอปัญหาเรื่องติดขัดเลยครับ ซีดจางหรือเรื่องสนิมก็ไม่มีครับ ชะโลมน้ำมันเก็บใส่กล่องเรียบร้อยดีครับผม    หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์