๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 06:25:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมประสบการณ์ปัญหา ปืนKIMBER  (อ่าน 78510 ครั้ง)
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 12:32:36 PM »

ของผมเจอลำกล้องเป็นสนิมง่าย กับไม่มีเวลาไปยิงครับ ได้มาเกือบ2ปีแล้วยิงไปแค่กล่องเดียวเองครับ  อ๋อย
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 07:11:33 PM »

สเตนเลสโกลด์แมททู ยังไม่พบปัญหาใดๆ
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:41:06 PM »

ประสบปัญหาปืนแพงครับ  ลำกล้อง3นิ้ว อเมริกาไม่เกิน1,000ดอลล่า
ลำกล้อง 5นิ้วตัวเต็ม 1800-2000
มาขายเมืองไทย ราคาคอมแพคกับตัวเต็มต่างกันไม่เกินสองหมื่น
อยากได้ Ultra ทั้งหลายต้องทำใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:19:22 PM »

ดูในเวปของคิมเบอร์ ตัวแพงสุดน่าจะเป็น gold match ก็ประมาณ 1500 เหรียญ นะครับ ผมดูราคาเปรียบเทียบในเวป กับราคาที่โยธิน ก็สมเหตุสมผลดีนะครับ ไม่ใช่ว่าตัว 3นิ้ว จะแพงเป็นพิเศษ เมื่อเทียบกับตัวเต็ม 5นิ้ว ผมซื้อตัว 3 นิ้ว แพงกว่า ตัว 5 นิ้ว ของเพื่อนครับ น่าจะขึ้นกับรุ่น และออฟชั่นที่เลือกครับ

ส่วนเรื่องปัญหาการใช้คิมเบอร์ ผมใช้ eclips ultra ไม่มีปัญหาครับ พ้นรัน-อิน กล่องแรกแล้ว ก็ไม่เคยติดขัดทั้งลูกจริง ทั้งลูกซ้อม เช็ดน้ำมันเบรคฟรี ไม่มีท่าทีว่าสนิมจะถามหา แต่ผิวของรุ่นนี้ที่เป็นสีดำ ต้องทำใจนิดนึงครับ เป็นรอยง่าย ว่าใช้ครบ 10ปี จะเอาไปพ่นทรายซะเลย ไม่รู้จะดีหรือเปล่า
[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:37:08 PM โดย rathawit21 » บันทึกการเข้า

SPD # 17 silver
kunmoo
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:31:17 PM »

เป็นปืนในฝันเหมือนกัน
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:52:05 AM »

รับมาเมื่อวันเสาร์ที่เล้ว ยังไม่ได้ยิงซักนัดเลยครับตอนรับว่าดูดีเเล้วไม่มีรอยเเล้วนะครับ
ไม่เคยทำหล่น,กระเเทก,ตก เช็ดลูบอย่างเดียวเเละฉีดน้ำมัน ทำไงดีครับเนี้ยไปให้ร้านส่งเคลมได้รึเปล่า ใบคู่มือก็ยังไม่ได้
เเล้วkimberกระบอกอื่นๆพี่ๆเคยเจอรึเปล่าครับ เเละรอยตรงนี้เรียกว่าอะไรครับ

AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:36:09 AM »

ของผมเจอลำกล้องเป็นสนิมง่าย กับไม่มีเวลาไปยิงครับ ได้มาเกือบ2ปีแล้วยิงไปแค่กล่องเดียวเองครับ  อ๋อย
ปืนถ้าได้มาแล้วไม่เคยดูแลรักษา ไม่เคยเช็ดล้างชโลมน้ำมัน สนิมถามหาทั้งนั้น เดือนหนึ่งต้องหยิบจับมาเช็ดทำความสะอาดผิวปืนบ้างสองเดือนถอดออกมาล้างลำกล้องและส่วนอื่น ๆ ฯลฯ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 09:30:26 PM »

ของผม ultra carry 2 night sight แม่นมากครับ ยิงมันใช้ลูกซ้อมตลอด ยิงลูกจริง5นัดเท่านั้น ลูกซ้อม5-6ร้อยนัด ไม่พบปัญหาผ่านตลอด สนิมยังกลัวอยู่ผมยิงทุกอาทิตย์ ล้างบ่อย ยังไม่เจอน้องหนิม เปลี่ยน เฮ้าซิ่งเป็นของwilson แล้ว ของคิมมาเป็นพลาสติก ปืนbb ยังทํามาสวยกว่าอีก มีแค่นี้ครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:20:51 AM »

รับมาเมื่อวันเสาร์ที่เล้ว ยังไม่ได้ยิงซักนัดเลยครับตอนรับว่าดูดีเเล้วไม่มีรอยเเล้วนะครับ
ไม่เคยทำหล่น,กระเเทก,ตก เช็ดลูบอย่างเดียวเเละฉีดน้ำมัน ทำไงดีครับเนี้ยไปให้ร้านส่งเคลมได้รึเปล่า ใบคู่มือก็ยังไม่ได้
เเล้วkimberกระบอกอื่นๆพี่ๆเคยเจอรึเปล่าครับ เเละรอยตรงนี้เรียกว่าอะไรครับ

โรงงานผลิตออกมาแบบนี้เองครับ ไม่ได้มีผลเสียอะไร
ปืนถ้าได้มาแล้วไม่เคยดูแลรักษา ไม่เคยเช็ดล้างชโลมน้ำมัน สนิมถามหาทั้งนั้น เดือนหนึ่งต้องหยิบจับมาเช็ดทำความสะอาดผิวปืนบ้างสองเดือนถอดออกมาล้างลำกล้องและส่วนอื่น ๆ ฯลฯ
ปืนของคิมเบอร์บางกระบอก ออกมาจากโรงงานก็เป็นสนิมตั้งแต่อยู่ในกล่องแล้วครับ ต้องยอมรับว่าเป็นสนิมง่ายจริงๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 06:12:40 AM »

เวลายิง Kim แป้นคันเซฟมักจะกระแทกโคนนิ้วโป้งด้านใน เจ็บจัง เป็นเฉพาะตัวผมเองมั๊งครับ ....

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:20:18 AM »

มีใครใช้ sis proบ้างมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ อยากทราบ ผมจองไว้ ได้เมษาปีหน้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:14:30 AM »

เวลายิง Kim แป้นคันเซฟมักจะกระแทกโคนนิ้วโป้งด้านใน เจ็บจัง เป็นเฉพาะตัวผมเองมั๊งครับ ....
ผมก็เป็นด้วยเหมือนกันครับ เลยชอบยิง Glock มากกว่า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:04:22 PM »

ดูในเวปของคิมเบอร์ ตัวแพงสุดน่าจะเป็น gold match ก็ประมาณ 1500 เหรียญ นะครับ ผมดูราคาเปรียบเทียบในเวป กับราคาที่โยธิน ก็สมเหตุสมผลดีนะครับ ไม่ใช่ว่าตัว 3นิ้ว จะแพงเป็นพิเศษ เมื่อเทียบกับตัวเต็ม 5นิ้ว ผมซื้อตัว 3 นิ้ว แพงกว่า ตัว 5 นิ้ว ของเพื่อนครับ น่าจะขึ้นกับรุ่น และออฟชั่นที่เลือกครับ

ส่วนเรื่องปัญหาการใช้คิมเบอร์ ผมใช้ eclips ultra ไม่มีปัญหาครับ พ้นรัน-อิน กล่องแรกแล้ว ก็ไม่เคยติดขัดทั้งลูกจริง ทั้งลูกซ้อม เช็ดน้ำมันเบรคฟรี ไม่มีท่าทีว่าสนิมจะถามหา แต่ผิวของรุ่นนี้ที่เป็นสีดำ ต้องทำใจนิดนึงครับ เป็นรอยง่าย ว่าใช้ครบ 10ปี จะเอาไปพ่นทรายซะเลย ไม่รู้จะดีหรือเปล่า
ชุดนี้น่าจะแพงกว่าครับ

Model: Super Match II™ .45 ACP Models
Super Match II™ .45 ACP
Suggested
Retail Price: $2225.00 .45 ACP

Model: Gold Combat RL II™ .45 ACP
.Suggested
Retail Price: $2319.00 .45 ACP

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
oli12345
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 05:02:29 PM »

โรงงานผลิตออกมาแบบนี้เองครับ ไม่ได้มีผลเสียอะไร
ปืนของคิมเบอร์บางกระบอก ออกมาจากโรงงานก็เป็นสนิมตั้งแต่อยู่ในกล่องแล้วครับ ต้องยอมรับว่าเป็นสนิมง่ายจริงๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  ปืนคิมเบอร์ถ้าดูแลทั่วถึงทำความสะอาดบ่อย ๆ ก็ไม่เป็นสนิม...ก็แน่นอนอยู่แล้ว    แต่ปืนยี่ห้ออื่น ๆ เช่น สมิธ 9 มม. กับบราวนิ่งไฮพาวเวอร์ ของผม ล้างเช็ดน้ำมัน เก็บใส่กระเป๋าไว้เป็นปี  เอาออกมายิง ไม่ติดขัด และไม่เป็นสนิมแม้แต่ขุมขนเดียว  รักคิมเบอร์ก็ต้องดูแลใกล้ชิดกว่ายี่ห้ออื่น ๆ ครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 05:38:29 PM »

ผมก็เป็นด้วยเหมือนกันครับ เลยชอบยิง Glock มากกว่า
ผมเป็นตอนแรกๆครับ เจ็บจนไม่อยากจับปืน (Ultra CDP2)
มาถามพี่ๆในนี้  พี่ Nai Mai ให้อ่านข้อเขียนแล้วแก้ได้จริงๆครับ
เวลาจับด้ามปืนมือขวา (หวังว่าถนัดขวากันนะครับ) ให้เหมือนเสยขึ้นจากด้านล่างนิดๆ แล้วนิ้วโป้งวางทาบคันเซฟ นิ้วกลางนางก้อยกำด้าม
มือซ้ายให้น้ำหนักกุมด้ามเท่ากับหรือมากกว่ามือขวา (สัก 60:40%)
....หายครับหาย  ไม่เจ็บอีกเลย

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์