๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:40:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมประสบการณ์ปัญหา ปืนKIMBER  (อ่าน 78503 ครั้ง)
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 06:01:14 PM »

เรื่องสนิม ใช้ Marine Tough Cloth เช็ดก่อนเก็บ พอช่วยได้ครับ
ผมก็ใช้อยู่ครับสนิมยังไม่มีครับ

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:34:39 AM »

กระทู้แม้จะเก่า แต่ดีครับ
กำลังคิดจะซื้อ kimber pro carry II อยู่พอดี
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:34:06 PM »

เรื่องสนิมนี่แหละครับที่ผมต้องเปลี่ยนใจหันมาคบกับน้องหมี
firstzaaaa
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:51:05 PM »

ของผม Stainless pro tle II มีสนิมขุม ขึ้นปลายลำก้อง กับ ใต้ประกับใช้ วีนอลขัดที่ปลายกระบอก(Stainless) ออกครับแล้วล้างด้วยเบนซิน

ส่วนใต้ประกับก็เอา วีนอลขัดออกครับ แต่สีจะ เงา กว่าผิวเดิมเล็กน้อยจึงไม่ควรขัดบ่อย

ประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 03:19:03 PM »

ถาม เซียนคิมเบอร์ ชุดลั่นไกของคิมเบอร์ ขึ้นรูปโลหะด้วยวิธี ซินเตอร์ หรือเปล่าครับ เห็นมีครีบเล็กๆแถวเซียร์ กับดีสคอนเนคเตอร์

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 03:35:47 PM »

ผมใช้คิมเบอร์ขนาด.45อยู่ 2 รุ่นคือเท็นทู และซีดีพีปืนคอมแพ็กทั้งคู่ความแม่นยำไว้ใจได้ ข้อเสียของคิมเบอร์เท็นทูคือแมกกาซีนหายากมากนอกนั้นก็ไม่เคยพบปัญหาจุกจิกกวนใจครับ.
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 07:16:16 PM »

ใช่ครับ ใช้ระบบ MIM (Metal Injected Molding) ครับ รวมไปถึง grip safety และนก ด้วยครับ แต่ยกเว้น เข็มแทงชนวน ที่เป็นเหล็กครับ

ถาม เซียนคิมเบอร์ ชุดลั่นไกของคิมเบอร์ ขึ้นรูปโลหะด้วยวิธี ซินเตอร์ หรือเปล่าครับ เห็นมีครีบเล็กๆแถวเซียร์ กับดีสคอนเนคเตอร์
Miami_Dolphin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 08:31:04 PM »

Gold Combat II เคยเจอปัญหาเดียวคือลูกไม่เข้ารังเพลิงในนัดที่สอง กระสุนอยู่ในมุมเงย 45 องศา เป็นเพราะใช้ลูกซ้อมในช่วงรันอินครับ ปืนยังฝืด เปลี่ยนแม็ก 4 ตัว พบว่าwilson combat เจอปัญหาบ่อยสุด ส่วน Kimber Tac Pro, Chip McCormick Power mag และ ของ Kimber ติดปืนเอง พบปัญหาน้อยกว่า

แต่พอผ่านรันอินไป 2 กล่อง ยิงลูกจริง Winchester 230 gr FMJ กับ 185 gr WinClean ปัญหานี้ก็หมดไป ไม่ว่าจะใช้แม็กของยี่ห้ออะไร รวมทั้งแม็กของ para ordnance แถวเดี่ยวก็ผ่านหมด
nutsmith
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:37:22 PM »

อยากทราบเกี่ยวกับปืนครับ
K I T 9 1 1
เหนื่อยก็พัก รักก็บอก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 11:01:03 AM »

ผมใช้รุ่น สแตนเลส ทู อยู่ รุ่นที่ขอรั้งปลอกอยู่ข้างนอก ยิงลูกซ้อมไป 1 กล่อง ลูกจริง 10 นัด คัดปลอกดี ไม่มีปัญหาอะไร
แต่เวลากริ๊ปปืนยิงมีความรู้สึกว่าเจ็บง่ามมือมาก (ซ้อมยิงแห้งบ่อย) คิดว่าเป็นที่หลังอ่อน เพราะว่ากับ
กระบอกอื่นไม่เป็น (แบบ 1911 เหมือนกัน) ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
ผมกะว่าจะเปลี่ยนหลังอ่อน เรียนสอบถามพี่ ๆ ว่า ใช้ของยี่ห้ออะไรดี ที่ใส่แล้วสวยสนิท และไม่ต้องแต่งโครงปืน
ขอบคุณครับ  ไหว้

neung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 12:34:08 PM »

พึ่งได้่ Kimber Ultra Carry มาครับ ผิดหวังในหลายๆจุดครับ

จุดแรกคงเป็นปืนที่ไม่ค่อยเหมาะกับการพกพาบ่อยๆ เพราะสนิมขึ้นง่ายมาก ทั้งบนลำกล้อง และ นกสับ

และถ้าอัดกระสุน 7 นัด เต็มที่ นัดแรกจะขึ้นลำไม่ค่อยได้ครับ โดยเฉพาะถ้าเป็น JHP

ที่ไม่ชอบมากๆ และเป็นที่คาใจมากคือ ลำกล้อง งานไม่เรียบร้อยครับ ไม่สมกับราคาปืน

เป็นรอย เครื่องมือของโรงงาน ครับ ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ อ๋อย อ๋อย

เป็นเหมือนของผมเลยครับ แต่ของเพื่อนเอาไปปัดหลังวัง กลับมาสวยเลยครับ กำลังจะตามไปเร็วๆนี้ เห็นแล้วเสียฟิวจริงๆ
suriya.45
-
Newbie
*

คะแนน 0

.45

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:02:46 PM »

อยากรู้ว่ารุ่นนี้  เปนรู่นอะไร  รู้แต่ว่าเปนของโคล  ตอบกลับมาที่retrorian_kung99@hotmail.com

-
suriya.45
-
Newbie
*

คะแนน 0

.45

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:07:31 PM »

ไม่เคยใช้  พ่อให้มา  รู้ว่าเปนของ โคล  แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน  นานมากที่ไม่ได้ยิง  เอาออกมายิง  เมื่อประมาณ2  อาทิตที่แล้ว  คัดปลอกไม่ออก  4นัดคัดปอกออกมา  แต่ไม่กระเดน  ค้างอยู่ที่ช่องคลายปอก   พอยิงนัดที่5  ปลอกถึงกระเดนออก  อยากรู้ว่า เปนเพราะอะไร  และแก้ไขอย่างไร  ผู้รู้ช่วยตอบที่ retrorian_kung99@hotmail.com  และ 0869318510

-
suriya.45
-
Newbie
*

คะแนน 0

.45

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:11:38 PM »

ไม่เคยใช้  พ่อให้มา  รู้ว่าเปนของ โคล  แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน  นานมากที่ไม่ได้ยิง  เอาออกมายิง  เมื่อประมาณ2  อาทิตที่แล้ว  คัดปลอกไม่ออก  4นัดคัดปอกออกมา  แต่ไม่กระเดน  ค้างอยู่ที่ช่องคลายปอก   พอยิงนัดที่5  ปลอกถึงกระเดนออก  อยากรู้ว่า เปนเพราะอะไร  และแก้ไขอย่างไร  ผู้รู้ช่วยตอบที่ retrorian_kung99@hotmail.com  และ 0869318510

-
oli12345
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 02:39:44 PM »

สนิมง่าย ครับ สำหรับ Kimber ปัญหาที่แก้ไม่ตก  compact stainless ของพี่ชาย  เก็บไว้ในตู้ เกือบปี คิดว่าล้างโชลมดีแล้ว  ขุมสนิมทั่วตัวเลยครับ  สุดท้ายต้องปัดทั้งตัว   รักยี่ห้อนี้ต้องดูแลใกล้ชิดจับเล่นบ่อย ๆ หน่อย    ของผมสมิธฯ 9 มม. ล้างทิ้งไว้ในซองปืน  เป็นปียังไม่เป็นไรเลยครับ  เคยคุยกับร้านปืน  แนะให้เล่นตัวรมดำจะรักษาง่ายกว่าสเตนเลสส์หน่อย  ด้วยเหตุเรื่องสนิมนี้แหละ ทำให้ผมต้องหันไปพิจารณา 1911 ยี่ห้ออื่น ๆ ร่วมด้วย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์