๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:32:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมประสบการณ์ปัญหา ปืนKIMBER  (อ่าน 78499 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 03:10:22 PM »

ผมใช้คิมเบอร์Custom IIธรรมดา ยังไม่เคยเจอปัญหาติดขัดครับ
จำไม่ได้ว่ายิงมาเท่าไร แต่ปืนเริ่มหลวมแล้ว
  สงสัยจะถึงเวลาที่น้าบุญควรจะยกปืนให้ผมแล้ว Grin

พี่บุญจะเก็บลูกปืนไว้ให้ลูกเขยครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Grin Grin Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เอ๋
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 03:11:37 PM »

ผมใช้ Team Match II กับ Raptor II เรื่องแม๊กยังไม่พบปัญหาที่ไสลด์ไม่ค้างครับ เรื่องขอรั้งปลอดก็ยังไม่มีปัญหาครับใช้งานได้ปกติดี
toi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ทุกๆสิ่งมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 03:54:24 PM »

ผมใช้ Gold Match ทนทานจริงๆสึกหรอน้อยมากนอกจากเป็นรอยขนแมวง่ายเพราะขัดเงายิงมาตั้งเยอะเทียบกับได้มาใหม่ๆไม่ค่อยเป็นไร
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 04:57:37 PM »

ผมเก็บ Grand Raptor II กับ Ultra Raptor II ไม่เคยได้ใช้ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
แต่ผมรู้แค่อย่างเดียว จับขึ้นมาเล่นทีไรเกิดรอยทุกที  Smiley
ปล. Ultra Raptor II จากไปแล้วเมื่อต้นเดือน
moddang1321
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 05:07:27 PM »

ของผมเป็น goldmatch ก็ไม่พบปัญหาใดๆ ที่ไม่ค้างสไลด์ในนัดสุดท้ายนะครับ ยิงได้ดีไม่มีติดขัดหรือแจม ทั้ง แม็กของ คิมเบอร์เอง และ แม็กของชิพ แม็คคอมิค  ปัญหาที่เจอมีอย่างเดียวครับ เปลืองกระสุนน่าดู เพราะยิ่งยิงยิ่งสนุก ยิ่งสนุกก็ยิ่งเปลืองครับ....
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 11:48:31 AM »

ปัญหา

1. นกปืน เป็นสนิมง่าย จับทิ้งไว้ไม่นาน มีสนิมขุมๆ ขึ้น แต่กินไม่ลึก ต้องชโลมน้ำมันไว้

หมั่นตรวจดู

2. รุ่น ทู ถอดออกมาปิดสไลด์ยากหน่อย ต้องระวัง อย่าบีบหลังอ่อน แล้วกระแทกสไลด์

ตัวปลดเข็มแทงชนวน อาจชำรุดได้ มีบางกระบอก เข็มลงไม่สุด ทำอย่างไรก็ใส่สไลด์ไม่ได้

สุดท้ายต้องถอดเข็มออก หรือ แต่งเข็มให้ต่ำลง
tum_egat_lkb
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 11:29:04 PM »

มีใครทศสอบอันนี้บ้างครับ เอามาคุยมั่งไม่มีเพื่อน  Embarrassed
เก้ากระบี่เดียวดาย(integra)
take leave of his senses
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 12:55:56 AM »

2. รุ่น ทู ถอดออกมาปิดสไลด์ยากหน่อย ต้องระวัง อย่าบีบหลังอ่อน แล้วกระแทกสไลด์

ตัวปลดเข็มแทงชนวน อาจชำรุดได้ มีบางกระบอก เข็มลงไม่สุด ทำอย่างไรก็ใส่สไลด์ไม่ได้

สุดท้ายต้องถอดเข็มออก หรือ แต่งเข็มให้ต่ำลง
[/quote]

ผมเจอแต่ปัญหาข้อนี้และครับ จะถอดปืนมาล้างติดครับเอาสไลด์ไม่ออก และผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนมาก(นั่งฟัดกับมันประมาณ 6 ชั่วโมง) เลยไม่รู้ทำยังไง เลยวิ่งไปสนาม ให้ครูฝึกช่วยถอดให้ กว่าจะถอดได้รื้อเมนสปริงและชุดลั่นไกออกเลยครับ ให้ตัวสมอล็อคมันลงมา พอดีพี่ที่เป็นช่างแต่งปืนมา นั่งวิเคราะห์กันครับว่าเกิดจากอะไร ลองดูแล้วรู้สึกตัวเข็มมันจะลงไม่สุดครับ เกินออกมาครึ่งมิลกดยังไงก็ไม่ลง มันเลยค้ำกับสไลด์อยู่ตลอด พี่เค้าบอกให้หยอดน้ำมันยิงไปอีกสักพักจะดีขึ้น ถ้าใจร้อนก็ให้ถอดตัวสมอล็อคทิ้งเลยหรือแต่งให้มันลงไปพอดี ผมไม่กล้าทำครับบอกขอยิงไปเรื่อยๆดีกว่า ตอนนี้ถอดออก ประกอบเข้า เริ่มง่ายขึ้นแล้วครับ แต่ก็มีติดขัดบ้าง ขอลองยิงไปนานๆ อีกสักพักมารายงานผลครับ แต่ปัญหาปืนติดขัดยังไม่เคยเกิดเลยครับ ยิงแต่ลูกซ้อมตลอด

take leave of his senses
web
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 10:28:59 AM »

แล้งรุ่น pro raptor II ละครับสีซีดร็วมั้ยครับ  และแม็ก 8 นัดไม่เสริมฐาน ของโปรแร็พเตอร์ใส่ในรุ่น โปรแครี เอชดี ทูได้มั้ยครับเพราะ 2 รุ่นนี้ความสูงของปืนเท่ากัน แต่แม็กกระสุนรุ่นโปรแครี่ฯ มันบรรจุน้อยกว่า 1 นัด ใช่มั้ยครับ กรุณาช่วยตอบผมหน่อย อยากรู้มากครับ
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 12:59:47 PM »

ผมใช้ทีมแมททู มีปัญหาตอนประมาณ กล่องที่ 2-3  ประมาณ  4-5 ครั้ง นัดสุดท้ายไสลด์ไม่ค้าง และ แจมประมาณ 2 ครั้ง คิดว่าน่าจะเป็นจากกระสุนแรงไม่พอครับ (ลูกซ้อมรอยัล) หลังจากนั้นมายิงดีไม่ติด แถมยิ่งยิงยิ่งแม่น ยิ่งลื่นอีกต่างหาก ตอนนี้น่าจะยิงไปซัก 1500 นัดแล้ว
อยากได้ซื้อเลย อย่าไปคิดมากครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 01:20:36 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=21189.0
ลำกล้องเป็นคลื่นครับ แต่ตอนนี้คือ ปืนหายไปแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 01:55:41 PM »

ผมใช้อัลตร้าแล็ปเตอร์อยู่ ก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ แต่มีของเพื่อนที่ใช้อัลตร้าอีคลิปอยู่ ปัญหาที่เจอคือสนิมลำกล้องกับดำลอกครับ
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 02:03:51 PM »

จริงๆ กระทู้นี้ผมถามไว้นานแล้วครับ แต่พี่ๆ นำมาทบทวนอีกครั้งก็ดี เหมือนกัน ปัญหาใหญ่อีกอย่างที่พบ คือ สนิมปลายลำกล้อง เท่าที่ทราบมา พบใน ultra raptor II และ อีกบางรุ่น พี่ๆ เค้าสันนิษฐานกันว่า เกิดจากตอนเราจับปลายลำกล้องตอนประกอบหลังล้างแล้ว ไม่ได้เช็ดซ้ำ แต่ก็ น่าสังเกตว่า สนิมเกิดง่ายขนาดนั้นเชียวหรือ
อีกอย่างที่พบ(จากเวบต่างประเทศ) คือ รุ่นที่มี เชคเกอร์ หน้าด้าม ไม่ว่าโครงเหล็ก หรือ สเตนเลส ต้องระวัง คือ จับเล่น หลังยิง หรือ หลังล้าง หรือไม่ค่อยได้เช็ดล้าง เวลาเราจับด้ามแล้วเหงื่อไคล จะฝังลงไปในลาย เชคเกอร์ ถ้าไม่ล้างขัดให้ดี หรือ ทิ้งไว้(เห็นฝรั่งว่า วันเดียวเอง หลังซ้อมยิงแล้วไปล้างวันถัดมา) มาล้างทีหลังเห็นว่า หน้าด้ามเปลี่ยนสีเป็นสีแดง จนตกใจเลยครับ

อันนี้ก็เผื่อว่า จะได้ระวัง บำรุงรักษา กันต่อไปน่ะครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 02:06:31 PM »

พึ่งได้่ Kimber Ultra Carry มาครับ ผิดหวังในหลายๆจุดครับ

จุดแรกคงเป็นปืนที่ไม่ค่อยเหมาะกับการพกพาบ่อยๆ เพราะสนิมขึ้นง่ายมาก ทั้งบนลำกล้อง และ นกสับ

และถ้าอัดกระสุน 7 นัด เต็มที่ นัดแรกจะขึ้นลำไม่ค่อยได้ครับ โดยเฉพาะถ้าเป็น JHP

ที่ไม่ชอบมากๆ และเป็นที่คาใจมากคือ ลำกล้อง งานไม่เรียบร้อยครับ ไม่สมกับราคาปืน

เป็นรอย เครื่องมือของโรงงาน ครับ ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ อ๋อย อ๋อย

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 02:09:44 PM »

เรื่องสนิม ใช้ Marine Tough Cloth เช็ดก่อนเก็บ พอช่วยได้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์