กินห่อหมกไข่ปลาอร่อยๆครับ..แต่...

<< < (4/4)

โซ้ยตี๋:
อ้างจาก: FUFUFUFU ที่ กรกฎาคม 22, 2007, 07:07:51 PM

ผมชอบไปตลาดสดตอนดึกๆตี 1-3 เกือบจะทุกวัน (ไปหากับแกล้มเบียร์)

ผมไปนั้งคุยกับแม่ค้าขายปลา กระบอก ปลาทู ปู หอยแคลง หอยนางรม
 แม่ค้าคนนี้ขายของพวกนี้มา 30 กว่าปีแล้ว จับเองกับ ผัวสองคน ได้มากบางน้อยบาง ตามแต่โอกาศ
 จับได้ก็เอามาขายที่ตลาดสด แห่งนี้ทุกวัน

ผม SAYS ...... ปลาหายากไหมครับป้า
..........................................................

ก็น่าจะจับปลาได้แยะอยู่หรอกนะครับ คุณฟู

อิอิอิ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

menkmenk รักในหลวง:
อ้างจาก: โซ้ยตี๋ ที่ กรกฎาคม 23, 2007, 09:45:15 AM

อ้างจาก: FUFUFUFU ที่ กรกฎาคม 22, 2007, 07:07:51 PM

ผมชอบไปตลาดสดตอนดึกๆตี 1-3 เกือบจะทุกวัน (ไปหากับแกล้มเบียร์)

ผมไปนั้งคุยกับแม่ค้าขายปลา กระบอก ปลาทู ปู หอยแคลง หอยนางรม
 แม่ค้าคนนี้ขายของพวกนี้มา 30 กว่าปีแล้ว จับเองกับ ผัวสองคน ได้มากบางน้อยบาง ตามแต่โอกาศ
 จับได้ก็เอามาขายที่ตลาดสด แห่งนี้ทุกวัน

ผม SAYS ...... ปลาหายากไหมครับป้า
..........................................................

ก็น่าจะจับปลาได้แยะอยู่หรอกนะครับ คุณฟู

อิอิอิ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

น้าโซ้ยตี๋   เข้าใจขีดเส้นใต้...........ฮุฮุฮุ

ป๊อกแมน-รักในหลวง:
ผมก็ชอบหมกไข่ปลาครับ ส้มไข่ปลาก็ชอบ (อาหารอีสาณ คล้ายๆแหนมครับ)  แต่ส่วนมากเวลากินหมกไข่ปลา ผมจะเจอไข่ปลาผสมผักกาดผสมไข่ไก่ครับ  มีไข่ปลานิดเดียว

Hang:
อ้างจาก: ป๊อกแมน ที่ กรกฎาคม 23, 2007, 10:45:10 AM

ผมก็ชอบหมกไข่ปลาครับ ส้มไข่ปลาก็ชอบ (อาหารอีสาณ คล้ายๆแหนมครับ) แต่ส่วนมากเวลากินหมกไข่ปลา ผมจะเจอไข่ปลาผสมผักกาดผสมไข่ไก่ครับ มีไข่ปลานิดเดียว

น้าน..เห็นไหมล่ะครับ..ไม่ต้องสิบปีหรอก..เดี๋ยวนี้เริ่มมีการคอรัปชั่นเชิงนโยบาย(ดัดจริต)ในการทำห่อหมกไข่ปลาโดยการเพิ่มส่วนผสมอื่นที่ราคาถูก..เพราะถ้ามีแต่ไข่ปลาล้วนๆ..ต้องขายแพง..หรือได้น้อยลง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว