๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:08:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ผู้การสุพินธ์ออกหนังสือประสพการณ์อาวุธปืน  (อ่าน 4205 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:43:37 PM »

ตกใจ ตกใจ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:50:32 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:09:55 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ผมขอโทษที่เขียนชื่อผู้การผิด ผู้การสุพินท์ ผมก็ขอโทษที่ลืมนึกถึง ดร.ผณิศวร นี่ก็เป็นท่านหนึ่งที่ต้องยกขึ้นหิ้ง ทำหนังสือจากประสมการณ์เรื่องปืน ..บนเส้นทางปริญญาเอกจาก.....ผณิศวร... ลองขอให้ ผอ.สุวิทย์ ออกในค่าย อวป. นะครับ เย็บเล่มปกแข็งเหมือนรวมเล่ม อวป. แต่ต้องมีอิริยาบทของแต่ละท่านด้วย แต่คนละเล่มนะ ของใครของท่าน (ใช้ของมัน ไม่ได้ ไม่สุภาพ) หน้าปกสีสวยๆ ไม่ต้องมีนางแบบ อวป.มีสาวสวยให้ชมแล้ว มีแต่นายแบบรับประกันได้ ก็ท่านทั้งสอง ท่านอื่นที่ไม่เอ่ยชื่อ ก็ขอให้ทำด้วย ให้เป็นปูชณียบุคคลของวงการปืน ถ้าท่านจากไปในเวลาอันสมควร ก็ขอให้หนังสือนี้ยังอยู่แทนตัวผู้ทรงคุณวุฒิ ทั้งหลาย (อิ.อิ.แถมเศษตังค์ติดมือด้วย) ถ้าคำพูดเป็นการล่วงเกินท่านต้องกราบขออภัย ในเรื่องของจำนวนพิมพ์ก็วัดจากชาวเว็ป อวป.ได้ ลองหยั่งเสียงดูครับ ผมรู้จักชื่อเสียงท่านทั้งสองก็เพราะปืน ไม่ค่อยทราบหน้าที่การงาน พอทราบนิดๆ ว่าผู้การคือรั้วของชาติ ทำเถอะครับ เรื่องประการณ์เป็นเรื่องเล่าจากความทรงจำของท่านน่าจะเป็นงานที่ง่ายกว่ากว่าการค้นคว้าเรื่องปืนที่เข้ามาในเมืองไทย รูปภาพประกอบก็จากหนังสือ และเว็บที่ท่านให้ดูน่ะครับ ท่านไปไหนไปเยี่ยมชม ไปทดสอบ ไปเป็นกรรมการแข่งขันอะไรเทือกนี้ ประวัติศาสตร์เปลี่ยนแปลงได้ แต่ประสบการณ์ของท่านไม่มีวันเปลี่ยน ท่านทำนะครับ ช้านานอย่างไร ผมยังรออยู่ พวกเราชาวเวป อวป.ก็รออยู่ เพื่อเป็นวิทยาทานกับพวกเราที่ยังไม่รู้ ได้พบทางสว่างทางปืนกันบ้าง อย่าหลงอยู่กับโลกส่วนตัวของตัวเอง และลมปากของผู้ที่เอาเปรียบ เราคือคนไทย ด้วยความเคารพ

คำที่ขีดเส้นใต้พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับ.............

อ่านดุดีๆจะพบหลายๆคำน่าสนใจครับ

Huh เฮ้อ...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:11:31 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ผมขอโทษที่เขียนชื่อผู้การผิด ผู้การสุพินท์ ผมก็ขอโทษที่ลืมนึกถึง ดร.ผณิศวร นี่ก็เป็นท่านหนึ่งที่ต้องยกขึ้นหิ้ง ทำหนังสือจากประสมการณ์เรื่องปืน ..บนเส้นทางปริญญาเอกจาก.....ผณิศวร... ลองขอให้ ผอ.สุวิทย์ ออกในค่าย อวป. นะครับ เย็บเล่มปกแข็งเหมือนรวมเล่ม อวป. แต่ต้องมีอิริยาบทของแต่ละท่านด้วย แต่คนละเล่มนะ ของใครของท่าน (ใช้ของมัน ไม่ได้ ไม่สุภาพ) หน้าปกสีสวยๆ ไม่ต้องมีนางแบบ อวป.มีสาวสวยให้ชมแล้ว มีแต่นายแบบรับประกันได้ ก็ท่านทั้งสอง ท่านอื่นที่ไม่เอ่ยชื่อ ก็ขอให้ทำด้วย ให้เป็นปูชณียบุคคลของวงการปืน ถ้าท่านจากไปในเวลาอันสมควร ก็ขอให้หนังสือนี้ยังอยู่แทนตัวผู้ทรงคุณวุฒิ ทั้งหลาย (อิ.อิ.แถมเศษตังค์ติดมือด้วย) ถ้าคำพูดเป็นการล่วงเกินท่านต้องกราบขออภัย ในเรื่องของจำนวนพิมพ์ก็วัดจากชาวเว็ป อวป.ได้ ลองหยั่งเสียงดูครับ ผมรู้จักชื่อเสียงท่านทั้งสองก็เพราะปืน ไม่ค่อยทราบหน้าที่การงาน พอทราบนิดๆ ว่าผู้การคือรั้วของชาติ ทำเถอะครับ เรื่องประการณ์เป็นเรื่องเล่าจากความทรงจำของท่านน่าจะเป็นงานที่ง่ายกว่ากว่าการค้นคว้าเรื่องปืนที่เข้ามาในเมืองไทย รูปภาพประกอบก็จากหนังสือ และเว็บที่ท่านให้ดูน่ะครับ ท่านไปไหนไปเยี่ยมชม ไปทดสอบ ไปเป็นกรรมการแข่งขันอะไรเทือกนี้ ประวัติศาสตร์เปลี่ยนแปลงได้ แต่ประสบการณ์ของท่านไม่มีวันเปลี่ยน ท่านทำนะครับ ช้านานอย่างไร ผมยังรออยู่ พวกเราชาวเวป อวป.ก็รออยู่ เพื่อเป็นวิทยาทานกับพวกเราที่ยังไม่รู้ ได้พบทางสว่างทางปืนกันบ้าง อย่าหลงอยู่กับโลกส่วนตัวของตัวเอง และลมปากของผู้ที่เอาเปรียบ เราคือคนไทย ด้วยความเคารพ

คำที่ขีดเส้นใต้พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับ.............

อ่านดุดีๆจะพบหลายๆคำน่าสนใจครับ

Huh เฮ้อ...
ผมลบไม่ทันคุณเสือ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:33:03 PM »

Sad Sad Sad Sad Sad  ดูพูดจาเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:12:06 PM »

หวังว่าพี่จะไม่โกรธ เพราะผมก็คนตรง พูดอะไรตรงเหมือนกัน

ผมไม่ชอบที่พี่โพส ตรงสีแดงครับ พี่ลูกพ่อขุนรุ่น14 แสดงว่าถ้าพี่เรียนตามปรกติ ก็น่าจะอายุไม่เกิน40

ผมยอมเรียกพี่ เพราะวัยวุฒิ ครับ

eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:32:24 PM »

สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:32:46 PM »

สนับสนุนอีกเสียงหนึ่งครับ

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:43:12 PM »

Grin สนับสนุน ด้วยครับ เมื่อก่อน ตัดบทความ

ผ่าปืน ของ อ. ฉัตรชัย ไว้ทุกวันเสาร์  (เดลินิวส์ )

ย้ายไปย้ายมา หายทั้งแฟ้ม เสียดายไม่หาย ใครมี

ขอทำสำเนาจะเป็นพระคุณยิ่งครับ   Grin Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:32:04 PM »

ขอยกมือกราบขอโทษ ถ้าล่วงเกินด้วยคำพูด ขออธิบายคำว่า ถ้าท่านจากไปในเวลาอันสมควรผมหมายถึง เมื่อท่านอายุมากๆๆๆๆ เกินซัก ๘๐ ปีครับพ่อเอง  ๗๙ ปีแล้วครับเพิ่งให้หาหมอแก้ พิษสุราเรื้อรัง อดีตครู กทม.ครับ เวลานี้อยู่ที่ไร่ในทองผาภูมิครับ สิ้นเดือนมารายงานตัวว่ายังอยู่และรับบำนาญ ยังขึ้นรถเมล์ต่างจังหวัด ๒ ทอดได้  ยังไม่เวลาอันสมควร ท่านทั้งสองและพี่มะขิ่นน่ะ !.. ผมอยากให้ทำงานหนังสือครับ ทีดาราหน้าอ่อนยังเขียนหนังไร้สาระขายได้ตังค์เลย พวกพี่ซะอีกที่มีประสบการณ์เหนือผม และสมาชิกท่านอื่นอีกหลายคน ทำไมจะทำไม่ได้ ให้ถือว่าผมเองช่วยส่งแรงใจและรออุดหนุน ๒ เล่มคนเดียวครับ ...........................................    ส่วนประโยค อย่าหลงอยู่กับโลกส่วนตัวของตัวเอง และลมปากของผู้ที่เอาเปรียบ เราคือคนไทย ผมหมายถึง บางคนยังคิดว่าตัวเองมีปืนดี สวย สุดยอด ยี่ห้อนั้นดี ฟังเขาเล่ามาเลยตามซื้อ ผมหมายถึงแบบนี้ครับ เราเป็นคนไทย อย่าเชื่อคนง่าย สมถะ อยู่อย่างมีเหตุผลครับ ..........อีกจุดหนึ่งขออธิบาย ผมรามรุ่นที่ ๑๔ ลงเรียนปกติแต่ทำงานตั้งแต่ปี ๓ เรียนมั่ง..ทำงานมั่ง...ไปบวชซะหนึ่งพรรษา   สึกมาเรียนจบก็ใช้เวลา ๗ปีครึ่งครับ แก่แดดแก่ลมหน่อย  แตไม่แก่ดีกรี เลิก Lก.ฮ.มากว่าปี๑๐ เพราะพ่อไม่เลิกเราเลยเลิกแทน   แต่มีบ้างนะแก้วเดียวรินครั้งเดียวอยู่ทั้งคืน  เรียนมาเพือท่านทราบในเจตนาของผมด้วย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:43:04 PM »

Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2007, 10:55:52 PM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:18:46 PM »

Grin สนับสนุน ด้วยครับ เมื่อก่อน ตัดบทความ

ผ่าปืน ของ อ. ฉัตรชัย ไว้ทุกวันเสาร์ (เดลินิวส์ )

ย้ายไปย้ายมา หายทั้งแฟ้ม เสียดายไม่หาย ใครมี

ขอทำสำเนาจะเป็นพระคุณยิ่งครับ Grin Grin

ถามพี่ yod ดูครับ...Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์