๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:12:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกล็อกขนาด.40 มีปัญหาใดหรือไม่  (อ่าน 5064 ครั้ง)
LPT261
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:22:39 PM »

ผมทราบมาจากเพื่อนๆหลายคนว่ากล็อกขนาด.40 ไม่ค่อยมีความแข็งแรงเท่าไหร่  และกระสุนก็หายากและราคาก็แพงเช่นกัน
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:35:15 PM »

น่าจะไม่มีปัญหาครับ ถ้าหาลูกได้ครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:47:36 PM »

เท่าที่ยิงและเจอๆมา ถ้ายิงลูกปกติไม่มีปัญหา แต่ถ้ายิงด้วยลูกเมเจอร์ สักพัก ขอรั้งปลอก กระเด็นครับ ลูกหาไม่ยาก แต่เรื่องความเหมาะสม กล๊อกทำมาเหมาะกับ 9 และ .45 มากกว่า ถ้าจะใช้กล๊อกเลือกขนาดอื่นชัวร์  Wink
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:47:39 PM »

แปลกดีครับ เพราะหมู่นี้ที่มีแต่คนถามและพูดเกี่ยวกับปัญหาของ Glock ขนาด .๔๐ ทั้งในบอร์ดและในสนามยิงปืน... ไม่ทราบมี Glock ขนาดนี้ขายถูกที่ไหนหรือครับ... หรือท่านจขกทได้ยินมาจากที่ไหนเรื่องปัญหา... ที่ถามอย่าเข้าใจผิดนะครับว่าผมกวน แต่สงสัยเองว่าทำไมช่วงนี่มีคนถามเรื่อง Glock .๔๐ แตกบ่อยจัง เลยสงสัยครับ และหากมีขายไม่แพงและไม่ใช่ปืนโครงการฯแล้ว ผมจะได้ไปต่อคิวซื้อมั่งครับ Grin Grin Grin

ผมตอบเกี่ยวกับขนาด .๔๐ ไม่ได้เพราะไม่มี ทั้งที่อยากได้ Grin Grin Grin ช่วยตอบได้เพียง Glock ๑๙ ว่ายิงดี ไม่มีปัญหาครับ Grin Grin Grin
เสรีชน
** มาหาเฮีย **
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:18:22 PM »

ผมได้อ่านบทความในหนังสือ All about Glock โดยคุณวิทยา สุขสมโคตร เล่าว่า ปืนกล็อค
ลำกล้อง .40 มีโอกาสเสี่ยงต่อการเกิด K-BOOM (ลำกล้องแตก) มากกว่าขนาดอื่นๆ ซึ่งสาเหตุคือ
ลำกล้อง .40 มีความหนาน้อยกว่าลำกล้อง ขนาด 9 มม.  หากยิงปืนในภาวะ ที่ลำกล้องสกปรก โดยมี
คราบตะกั่วฝั่งแน่นในลำกล้อง เมื่อหัวกระสุนเคลื่อนที่ผ่านก็จะเกิดความดันสูง ก็จะทำให้ลำกล้องแตก
แต่เหตุการณ์นี้จะไม่เกิดขึ้นแน่นอนครับ หากทำความสะอาดของลำกล้องให้สะอาดตลอดเวลา Shocked
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:23:46 PM »

เท่าที่ยิงและเจอๆมา ถ้ายิงลูกปกติไม่มีปัญหา แต่ถ้ายิงด้วยลูกเมเจอร์ สักพัก ขอรั้งปลอก กระเด็นครับ ลูกหาไม่ยาก แต่เรื่องความเหมาะสม กล๊อกทำมาเหมาะกับ 9 และ .45 มากกว่า ถ้าจะใช้กล๊อกเลือกขนาดอื่นชัวร์ Wink
ผมไม่เคยยิงนะครับ แต่เคยเห็นของ G22 ของเฮียคนนึงที่นราธิวาส
ยิงลูกซ้อมไทยอาร์ม แล้วขอรั้งกระเด็นหาย จนต้องซื้อใหม่
อีกอาทิตย์นึงมายิงอีกก็หลุดอีก แต่ไม่หาย เพราะแกให้ลูกน้องคอยดูอยู่ข้างหลัง
แต่พอแกยิงลูกจริงอีกประมาณ 2 กล่องกว่าๆกลับไม่หลุด ผมก็ยังงงๆ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:13:23 PM »

ผมได้อ่านบทความในหนังสือ All about Glock โดยคุณวิทยา สุขสมโคตร เล่าว่า ปืนกล็อค
ลำกล้อง .40 มีโอกาสเสี่ยงต่อการเกิด K-BOOM (ลำกล้องแตก) มากกว่าขนาดอื่นๆ ซึ่งสาเหตุคือ
ลำกล้อง .40 มีความหนาน้อยกว่าลำกล้อง ขนาด 9 มม.  หากยิงปืนในภาวะ ที่ลำกล้องสกปรก โดยมี
คราบตะกั่วฝั่งแน่นในลำกล้อง เมื่อหัวกระสุนเคลื่อนที่ผ่านก็จะเกิดความดันสูง ก็จะทำให้ลำกล้องแตก
แต่เหตุการณ์นี้จะไม่เกิดขึ้นแน่นอนครับ หากทำความสะอาดของลำกล้องให้สะอาดตลอดเวลา Shocked

ที่เคยลองวัดดู ลำกล้องกล็อก.40 จะหนากว่า 9 มม.เล็กน้อย   แต่รังเพลิงบางกว่า (โตนอกเท่ากัน)
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:28:27 PM »

ผู้การฯครับ ที่ขอรั้งหลุดออก มันเป็นเพราะอะไรครับ?
แล้วทำไมเกิดกับ G22 หรือว่ารุ่นก็เป็นยังงี้เหมือนกัน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:12:28 AM »

ผู้การฯครับ ที่ขอรั้งหลุดออก มันเป็นเพราะอะไรครับ?
แล้วทำไมเกิดกับ G22 หรือว่ารุ่นก็เป็นยังงี้เหมือนกัน
กล็อกออกแบบปืนมาใช้กับ 9 มม.  และพอขยายเป็น.40 ก็เปลี่ยนชิ้นส่วนเท่าที่จำเป็น   จะได้สำรองอะไหล่น้อยลง  ก็เลยไม่ถูกฝาถูกตัวเหมือนกับ 9 มม.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:18:19 AM »

ผมเชื่อว่าปืนกล็อกของตำรวจสหรัฐ  เกือบทั้งหมดที่ใช้กระสุนขนาด .40S&W

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:56:06 AM »

ผมเชื่อว่าปืนกล็อกของตำรวจสหรัฐ เกือบทั้งหมดที่ใช้กระสุนขนาด .40S&W
เท่าที่ทราบเป็นปืนกล๊อก22ครับ แต่ในแอลเอเท่าที่เห็นจะมีใช้ผสมกัน
ระหว่างกล๊อก22กับสมิท4006 แต่จะใช้กล๊อกเป็นส่วนมาก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:39:42 AM »

ผมเชื่อว่าปืนกล็อกของตำรวจสหรัฐ เกือบทั้งหมดที่ใช้กระสุนขนาด .40S&W
ไม่เกือบครับ  ทั้งหมดที่ใช้ Glock ครับ  แต่ยังมีบางคนที่ใช้ปืนของตัวเองที่ใช้ .45 ACP
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 10:24:47 AM »

ผมเองก็ใช้ G-22 ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร  ทั้งที่ตอนฝึกนี่ฝุ่น ทรายเต็มแม็ก เต็มปืน แต่ก็ยิงได้ไม่มีปัญหาอะไร

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 11:23:31 AM »

ผมใช้กล๊อค 23 อยู่ เกือบห้าปีแล้วครับก็ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรจะมีบ้างก็ไม่มีตังค์ซื้อลูกแฮะๆๆๆ (ตังค์มีก็หาไม่ยากครับ)  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:20:38 PM »

อยากได้มั่ง 22 /23 /27 อะไรก็ได้ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์