๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:13:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆแก้เครียด ค่าเงินบาทแข็งร้านปืนจะลดราคาปืนหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2390 ครั้ง)
HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:30:47 PM »

เมื่อก่อน ตอนซื้อบอกว่าดอลล่าร์ขึ้นปืนเลยต้องขึ้นราคาตาม ดูสิว่าคราวนี้จะมามุขไหน ตามที่คาดอาจจะโบ้ยไปที่ค่าโควต้าแน่ๆ รับกรรมซื้อปืนแพงต่อไป  Huh

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:52:42 PM »

ต่อให้ค่าเงินบาทลดเหลือ 25 ต่อ 1 เหรียญ ราคาปืนก็ไม่มีทางลดลงครับ เพราะว่า ตามหลัก Demarn & Supply ถ้าคนมีความต้องการซื้อยังมากอยู่ ราคาปืนก็ไม่มีวันลดลง สมมตินะครับ ถ้าสถานการณ์ 3 จว. ภาคใต้ดีขึ้น คนส่วนใหญ่ในประเทศรู้สึกปลอดภัยจากโจรผู้ร้าย (สงสัยจะฝันไป....อิอิ...) ความต้องการมีปืนไว้ในครอบครองของประชาชนลดลง ร้านขายปืนยากกว่าปัจจุบัน หรือขายไม่ออก ราคาปืนน่าจะลดลงจากปัจจุบัน แต่คงไม่มาก ครับ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
hdk366
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:12:34 PM »

เงินบาทแข็งกว่านี้ก็ไม่ลด และยังแพงขึ้นด้วย เวลานี้ปืนที่แพงไม่ได้เกิดจากต้นทุนแพง แต่เกิดจากความต้องการมากกว่าของ ทุกวันนี้ตั้งราคาเท่าไหร่ก็ไม่พอขาย ราคาจะขึ้นไปเรื่อยๆจนขายไม่ได้ราคาก็จะนิ่งอยู่ตรงนั้น ยกเว้นมีการควบคุมแบบสินค้าบางอย่าง เช่น glock 19 ห้ามขายเกิน 60000 แต่ปืนไม่ใช่สินค้าจำเป็น(ในสายตาผู้บริหาร) นี่ว่าตามทฤษฎีทางเศรษศาสตร์นะ สินค้าทุกอย่างก็เป็นแบบนี้แหละ ถ้ารัฐบาลอยากให้ปืนถูกแค่เพิ่มโควต้าให้ร้านปืน ถ้าสิ้นปีขายไม่หมดยังสั่งไม่ได้ แค่นี้ปืนก็ไม่แพงแล้ว นี่ยังดีนะที่มีปืนโครงการเยอะแยะถ้าไม่มีตอนนี้ glock 19 เกินแสนแล้ว
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:13:02 PM »

ลดราคาปืน ผมว่ายากกว่าขอ ป.3 ไรเฟิลอีกครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:19:58 PM »

ผมว่าน่าจะลดนะครับ.........แต่อาจจะลดของแถมนะไม่ได้ลดราคา..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:20:21 PM »

หลงรัก
ครับ
โลกร้อน น้ำทะเลหนุนครับ
 หลงรัก
หัวอกใคร หัวอกเขา
 หลงรัก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2007, 01:22:12 PM โดย kobsak » บันทึกการเข้า

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:23:30 PM »

ผมว่าน่าจะลดนะครับ.........แต่อาจจะลดของแถมนะไม่ได้ลดราคา..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin  โห...พี่   ฮา อุจระแตก  อุจระแตน........ฮาๆ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ปุ๊ monet.
1991 A 1 ที่หนึ่งในใจ @ นครพนม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ซ้อม...ซ้อม...ซ้อม...แล้วก็ซ้อม...

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:32:27 PM »

ยากมากๆครับ

ซ้อม...ซ้อม...ซ้อม...แล้วก็ซ้อม...
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:39:25 PM »

Grin Grinผมว่ายากมาก ถึงยากที่สุดครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:51:53 PM »

ผมว่าแทบไม่มีทางเป็นไปได้เลยครับ  ขนาดราคาที่ฟังแล้วต้องเก็บเอาไปนอนฝันร้าย  ยังขายกันเป็นเทน้ำเทท่า

แล้วเค้าจะลดราคา  ให้กำไรตัวเองหดหายไปทำไมกันครับ
pranyai
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:44:57 PM »

กลไกที่ทำให้ปืนแพงจริงผมเดาว่าน่าจะเป็นเรื่องโควต้ามากกว่าครับ ยกเลิกโควต้าเมื่อไหร่งานนี้ได้ปืนถูกแน่ๆ
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 04:53:58 PM »

เมื่อก่อนก็เคยคิดแบบนี้เหมือนกันครับ ตอนนี้เพิ่งทราบว่าราคาปืนมันไม่เกี่ยวกับค่าเงินเลย มันเกี่ยวกับกระดาษใบเดียว หรือว่าใบทะเบียนการค้าปืนที่ซื้อขายกันเป็นล้านๆบาท รู้สึกว่าจะมีให้เช่ากันเป็นรายปีด้วยครับ ปีละหลายแสน คนที่ถือใบนี้อยู่ก็อยากตั้งราคาปืนเท่าไหร่ก็ได้ตามใจ ไม่งั้นจะคืนทุนได้ไงครับ ลองยกเลิกโควต้าร้านปืนสิครับ รับรองปืนราคาถูกลงแน่ๆ ไอ้กระดาษที่ซื้อขายกันเป็นล้านๆ เช่ากันเป็นแสนๆก็จะกลายเป็นเศษกระดาษในทันที ผมว่าคนที่ไม่ยอมก็คือร้านปืนเองแหละครับ เคยเป็นเสือนอนกินอยู่ดีๆ ....อยากรู้จักกับโดเรม่อนเป็นการส่วนตัวจัง จะย้อนเวลาไปอดีตบอกให้ปู่ ย่า ตา ยาย ไปขออนุญาตเปิดร้านปืนไว้ซักสิบร้าน รับรองตอนนี้นอนกินค่าเช่าใบอนุญาตสบายเลยครับ
เพชรจำรัส
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Full Member

คะแนน 4

อย่า-อยู่-อย่าง-อยาก

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 06:20:14 PM »

ที่ราคาปืนไม่ลดลงเพราะเราใช้น้ำมัน แก็สโซฮอล หรือเปล่าครับ

เมื่อรักกันไม่ได้ก็ไม่รัก
ไม่เห็นจักเกรงการสถานไหน
ไม่รักกู กูก็จักไม่รักใคร
เอ๊ะนำตากูไหล ทำไมฤๅ        (สุจิตต์  วงษ์เทศ)
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 07:13:11 PM »

ผมว่าปัญหาเรื่องราคาอยู่ที่โควต้ามากกว่า ถ้ารัฐเปิดอนุญาติให้นำเข้าเพิ่ม ราคาก็ลงเองมั้งครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 07:41:57 PM »

อ่า. Smiley...........อื่ม........คืออย่างนี้ครับ  Smiley

ทางร้านเราสั่งและตกลงราคาและจ่ายมัดจำไว้แล้วตอนเงินบาทยังอ่อน  Grin Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์