๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:11:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 453 varmint เวลาทดไกแล้วยิงกระสุนไม่แตก  (อ่าน 10153 ครั้ง)
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:14:40 PM »

ตอนแรกผมก็ว่าเป็นที่กระสุนแต่พอมาอ่าน ผมว่าเป็นที่ ตัวปืนแล้วครับ เพราะของพี่ท่านหนึ่งที่รู้จักอาการเดียวกันเลยครับไม่ได้แต่งไกด์ด้วยครับ พอเอาลูกมายิงกับ 452 กับยิงได้นะครับ
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:26:28 PM »

เรียนถาม จขกท. เพิ่มนะครับ

นัดที่ไม่ลั่น ที่จานท้าย มีรอยเข็ม หรือเปล่าครับ
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:38:05 PM »

[
ตอนแรกผมก็ว่าเป็นที่กระสุนแต่พอมาอ่าน ผมว่าเป็นที่ ตัวปืนแล้วครับ เพราะของพี่ท่านหนึ่งที่รู้จักอาการเดียวกันเลยครับไม่ได้แต่งไกด์ด้วยครับ พอเอาลูกมายิงกับ 452 กับยิงได้นะครับ
ของผมได้มาแบบเดิมๆไม่ได้แต่งใดๆทั้งสิ้น ส่วนกระสุนนัดที่ไม่ลั่นพอเอามายิงกับปืนสั้นก้อยิงได้นะ

อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:39:10 PM »

เท่าที่จำได้ที่จานท้ายปลอกมีรอยนะครับ แต่บางๆ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 06:32:29 PM »

ใช้ไกทดยิงไม่ลั่น น่าจะเป็นเพราะตั้งเซียร์ของไกปกติหนาไปหน่อยครับ
หลักการทำงานของไกทดซีแซดคือ ตัวไกที่ผลักไปเพื่อทดนั้น เมื่อแตะมันจะดีดไปกระทบเซียร์ให้หลุด ปล่อยเข็ม
ถ้าตั้งเซียร์หนาไป กระทบแล้วไม่หลุดครับ  เนี่ยวไกปกติซ้ำควรจะลั่นครับ
และถ้าจะยกก้านลูกเลื่อนอย่าหันลำกล้องออกนอกแนวยิงนะครับ บางครั้งยกปุ๊บลั่นเลย
เดี๋ยวจะหารูปมาให้ดูครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 06:40:50 PM »

ลูกศรแดงคือตัวปรับเซียร์ครับ  คลายน๊อตแล้วหมุนสกรู หมุนเข้าเกาะหนาขึ้น คลายออกเกาะบางลง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2007, 06:42:53 PM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:43:34 PM »

ผมเข้าใจว่าสปริงเข็มแทงชนวนกับสปริงเซียร์เป็นคนละตัวกันนะ Huh Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
km
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 01:10:57 AM »

Smiley Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2007, 08:40:51 PM โดย km » บันทึกการเข้า
km
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 01:17:50 AM »

Grinหลังจากที่ผมได่ลองปรับตั้งปืนของผมเอ็งแล้วผมคิดว่าอาการนี้เกิดจากการตั้งระยะฟรีของไกชิดเกินไป(คือต้องให้ฟรีได้นิดนึง)ครับ 453 มีจุดตั้งกลไกทั้งหมด4ตัวครับที่ใต้ไก(สกรูหัวผ่าใว้ตั้งไกทดให้ลั่นง่ายในตำแหน่งไกทด)  ส่วนสองตัวที่มีน๊อตตัวเมียล๊อคใว้ ตัวนึงคือทิกเกอร์สตอร์ป ส่วนอีกตัวคือสปริงค์คืนไก(จะเห็นสปริงค์ติดอยู่) ตัวที่สี่เมนคือตัวตั้งเชียร์ให้เกาะลึกหรือตื้นมันจะแอบอยู่ด้านใน(ด้านหลังไกขึ้นไปด้านบน)ลักษณะของน๊อตจะคล้ายน๊อตที่ติดอยู่กับไกคือเป็นหัวผ่าตัวเล็กๆ ส่วนตัวที่เป็นปัญหาของท่าน  Grinน่าจะเป็นไอ้ตัวทิกเกอร์สตอร์ปเนี่ยแหละครับจากรูปน่าจะเป็นตัวล่างจากลูกสรที่ท่านอาจารย์ชี้มั้งครับ (เวลาตั้งต้องเอานิ้วล้วงเข้าไปกดเชียร์ค้างไว้แล้วลองเหนี่ยวไกไปด้วยครับดูว่ามันยอมให้เชียร์ยุบตัวลงทุกครั้งที่เหนี่ยวไกรึเปล่า) จากประสพการณ์ของผมคือถ้าตั้งให้ระยะฟรีน้อยมากๆ เวลาเหนี่ยวไกบางครั้งจะยุบบางครั้งจะไม่ยุบ(คือใช้ไม่ได้)  Wink Grin หลงรัก
POPPER
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:27:59 AM »

ของผมเป็นเหมือนกันครับ แต่ผมรู้สึกว่าเราเซ็สไกทดเบาไปหน่อย(เซ็สแบบถนอมปืนไปหรือเปล่าไม่รู้)พอลั่นไกก็ได้ยินเสียงดังทริกปรากฎว่าไม่ลั่นครับ ผมจึงเซ็สไกใหม่(เซ็สแบบออกแรงเพิ่มอีกนิดหน่อย)ปรากฏว่าลั่นทุกนัดครับ ผมจึงเข้าใจว่าน่าจะเกิดจากตอนเราเซ็สไกครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:07:58 AM »

453 ผมเคยลองของพี่ฮิม ยิงดีมากๆ ปืนใหม่ไม่ได้แต่งไก ตอนยิงทดไกทุกนัด ยิงไม่มีปัญหาเลยครับ

ระยะ 50 เมตร ถ้าไม่ใจร้อน กลุ่มร้อยรูได้บ่อยๆครับ(ฝีมือพี่แป้ว) หลังจากลองแล้วจิตใจไม่ดี ร้อนรุ่มด้วยความอยากได้เลยสั่งจองไป 1 กระบอก ตอนนี้ได้ของแล้วแต่รอ Elite4200 ที่ส่งซ่อม ม.ฮะกีมีอยู่ครับ มาเมื่อไหร่จะยิงให้หายอยาก

พี่ชัช พักหลังนี้เริ่มเป็นแล้วครับ คือทดแล้วไม่ลั่น ต้องทดใหม่อีกครั้งถึงลั่นครับ แต่ไม่ทุกนัด เป็นบางนัดบางครั้งเท่านั้นครับ Smiley Smiley Smiley

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 12:47:38 PM »

มีท่านใดลองปรับแก้บ้างครับ อยากทราบผลเป็นอย่างไร ผมยังไม่ได้ลองเลยพอดีไม่ว่าง
อ้อ อีกอย่างนึง 453 นี่เวลาตอนใส่ลูกเลื่อนหลังจากถอดออกมาล้าง ตอนใส่มันใส่ยากเหมือนกันครับ
เคยให้เจ้าหน้าที่ที่สนามลองใส่ดูก้อไม่เข้า ต้องใช้ไขควงกดอะไรสักอย่างไม่รู้ถึงเข้าได้ (ดูไม่ทัน)

Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 01:04:11 PM »

หลังจากได้อ่านกระทู้นี้  ก็กลับไปลอง 453 ของตัวเองครับ

พบว่า ในบางครั้ง (นานๆ เจอสักที) เซ็ทไกแล้ว เหนี่ยวไก ไม่ลั่นเหมือนกันครับ 

คือ อาการจะเหมือนกับ เราเหนี่ยวไกที่เซ็ทแล้วเฉยๆ โดยไม่ได้ขึ้นลำ   เซียร์ไม่หลุด เข็มก็ยังไม่พุ่ง  ทั้งๆที่เราขึ้นลำแล้ว
ซึ่งผมต้องเหนี่ยวไกเบามากๆ และเอานิ้วรองไว้ด้านหลังไกด้วย   ถึงจะเกิดอาการนี้ขึ้น  คือต้องตั้งใจให้มันเกิดอาการนี้

ส่วนถ้าเซ็ทไก เหนี่ยวไกตามปกติ  ยังไม่พบครับ

ปืนผมนั้น ตั้งน็อตดันเซียร์ (สกรูตัวบน )  เอาไว้จนสุดครับ  เกินกว่านี้อีกครึ่งรอบ เซียร์ล้ม เกาะไม่ติด

ส่วนการใส่ลูกเลื่อนนั้น  เหนี่ยวไกค้างเอาไว้  โยกๆ ดันๆ หน่อย ก็เข้าเองละครับ  แต่ต้องฝืนๆหน่อย  ไม่ต้องกดอะไร

Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 01:05:42 PM »

453 ผมเคยลองของพี่ฮิม ยิงดีมากๆ ปืนใหม่ไม่ได้แต่งไก ตอนยิงทดไกทุกนัด ยิงไม่มีปัญหาเลยครับ

ระยะ 50 เมตร ถ้าไม่ใจร้อน กลุ่มร้อยรูได้บ่อยๆครับ(ฝีมือพี่แป้ว) หลังจากลองแล้วจิตใจไม่ดี ร้อนรุ่มด้วยความอยากได้เลยสั่งจองไป 1 กระบอก ตอนนี้ได้ของแล้วแต่รอ Elite4200 ที่ส่งซ่อม ม.ฮะกีมีอยู่ครับ มาเมื่อไหร่จะยิงให้หายอยาก
    ผมก็ส่ง4200 ซ้อมเหมือนกันครับเส็นใยขาด  เมื่อต้น มิถุนายน ไม่รู้ว่าม.ฮะฯ ส่งไปที่อเมริกาหรือยัง รุ่นพี่บอกว่าต้องทำใจลืมๆมันไปเพราะนานมาก  โอ้ววว  จะทำไงดีเพราะตอนนี้ 453 เค้ามานอนรออยู่ที่บ้านผมแล้ว
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 04:01:54 PM »

ผมก็ส่ง4200 ซ้อมเหมือนกันครับเส็นใยขาด เมื่อต้น มิถุนายน ไม่รู้ว่าม.ฮะฯ ส่งไปที่อเมริกาหรือยัง รุ่นพี่บอกว่าต้องทำใจลืมๆมันไปเพราะนานมาก โอ้ววว จะทำไงดีเพราะตอนนี้ 453 เค้ามานอนรออยู่ที่บ้านผมแล้ว
พี่ก็ปล่อยElite 4200ซ่อมไปก่อนครับ ตอนนี้ก็ซื้อ Leupold VX-III 6.5-20X40mm SF มาใช้ก่อนครับ ปืนจะได้ไม่เหงา Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์