๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:33:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่ กับ กล๊อก  (อ่าน 16433 ครั้ง)
sud
“ทำงาน...มุ่งมั่นเอางาน จะได้งาน ทำงาน...มุ่งมั่นเอาใจ อาจจะได้ใจ แต่ไม่ได้งาน”
Full Member

คะแนน 18

G19 & SP101_.357 Mag

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:20:41 PM »

อยากถามพี่ๆ  ว่าระหว่างอูซี่  กับ กล๊อก สองยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่ากันครับ
รุ่นไหนก็ได้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:32:17 PM »

ผมมีทั้งสองรุ่น

ถ้าปืน Glock ผมชอบแต่ Glock 17 เหตุผลมากมาย

ปืน UZI Eagle ผมก็มียิงดีแต่มันหนักเดี๋ยวนี้ชอบเบาๆมากกว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:33:59 PM »

ปืนดีทั้งคู่ครับ แต่ให้ผมเลือก  ขอเป็นกล็อก  ครับ  Grin

ดอนเมือง​1
nawin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:35:44 PM »

To me, it depends on what price I can get the gun at.  Grin

Nawin
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:37:53 PM »

UZI Eagle ผม search หาในเว็บต่างประเทศ ไม่ปรากฏปืนยี่ห้อนี้ครับ ถ้าคล้ายๆก็เป็น Baby Eagle 9mm - Desert Eagle by Magnum Research ตามความเห็นผม ผมว่าน่าจะเป็นปืนที่ทำขึ้นมาเพื่อตลาดเมืองไทยโดยเฉพาะ
Custom Made for คนไทย เลยนะนี่ หน้าตาคล้าย Tanfoglio, CZ

UZI ผมก็ว่าดีนะ ดูแน่นดี แต่ราคานี่สิ...สยองซะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ซื้อแล้วเอาไปซ้อมที่สนาม มีคนมาถามคุณว่าซื้อมาเท่าไหร่แน่ๆ พอบอกไปคนถามก็จะทำหน้าตกใจ พร้อมกับคิดในใจว่า "นายโดนซะแล้ว"

ผมว่าซื้อ Glock19 ดีกว่าครับ เทียบแล้วพอกัน แต่ราคาถูกกว่าเยอะนา

ก่อนซื้อขอแนะนำให้ research ก่อนครับ ลองดู comment เกี่ยวกับ UZI จากในเว็บนี้หรือเว็บอื่น ลองดู comment ของคุณนทีในเว็บปืนประโยชน์ก็ได้ครับ แล้วลองตัดสินใจดู (Glock....Glock...Glock...)

เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:43:11 PM »

เมื่อก่อนเคยใช้กล็อก 19/17 C ครับ

แล้วตอนนี้ก็เลือกกล็อกครับถ้าให้เลือกละหว่าง 2 ตัวนี้ครับ

แต่ที่กำลังจะซื้อเป็น HK ครับไม่รู้ตัวใหนดีกว่ากัน

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:53:01 PM »

Smiley..อาจต้องย้อนอดีต ที่ราคาเป็นตัวตั้ง กำหนดจากโรงงาน.
    อาวุธปืนแต่ละยี่ห้อ  และแต่ละรุ่น ก็น่าจะมีชั้น มีแถวอยู่เหมือนกัน.. ชื่อ ชั้น..อาจเป็นตัวกำหนดราคา
    Cz . Ruger.  Glock. ....
    Walther.HK. Sig. Beretta. .....
       ปรกติปืนต่อสู้ป้องกันตัว ราคาในอยู่ในระดับที่ไม่แตกต่างกันมากนัก เพราะไม่ใช่เกรดแข่งขัน ที่มีความปราณีตสูง..
       ผมไม่ทราบรายละเอียดของอูซี่ ทราบเพียงแต่คนทำตลาดมันแหกมาตรฐาน.. ราคามันโอเว่อร์ อัพเกรดโดยอาศัยราคาถ่ายเดียว.. Huh
       คุณภาพของอาวุธปืน เป็นความเป็นความตายของบริษัทนั้นๆ คุณภาพดีอย่าง Colt ยังพังพาบ. ความแมนยำ ไม่ขัดลำ แข็งแรงทนทาน จึงอยู่ในมาตรฐานใกล้เคียงกัน เลือกซื้อที่สมราคา.. มีบางร้านเคยพูดกันว่า อูซี่ คือเบ็นซ์ของปืนสั้น.. คำพูดนี้ใช้ไม่ได้เลย เอาอะไรมาวัด..มันเป็นการพูดชวนเชื่ออย่างน่าเกลียดมาก.. Huh

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:54:34 PM »

ซื้ออูซี่  ซื้อซีแซดไม่ดีกว่าหรือครับ? (ยกเว้นซีแซดราคาแปดหมื่นกว่า  Tongue )

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 03:40:25 PM »

Cheesyดีพอๆกันครับแต่คนละด้าน ถ้าราคาไม่ใช่ปัจจัยสำคัญ ผมว่าถ้าจะเลือกน่าจะลองจับดูก่อนว่ากระบอกไหนถนัดกับมือเรามากกว่ากัน แล้วนึกถึงว่าจะใช้งานแบบไหน เช่น พกทั้งวันหรือเปล่า เรื่องประสิทธิ์ภาพไม่น้อยกว่ากันครับ ย่อยกระสุนได้หมด
ถ้าชอบของแต่งเยอะๆเลือกกล๊อกก็จะได้เปรียบนะครับ สรุป ผมเลือกกล๊อก(เลือกแล้วด้วย555+)   หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2005, 04:09:55 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 05:22:38 PM »

Grin ลองหาเทียบราคาในอเมริกาดูครับ ระหว่างอูซี่ (หรือเบบี้) อีเกิ้ล กับกล๊อก แล้วมามองดูราคาในไทย แล้วจะตัดสินใจได้เองว่าจะเลือกตัวไหน เยาะเย้ย

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 05:25:11 PM »

เมื่อก่อนเคยใช้กล็อก 19/17 C ครับ

แล้วตอนนี้ก็เลือกกล็อกครับถ้าให้เลือกละหว่าง 2 ตัวนี้ครับ

แต่ที่กำลังจะซื้อเป็น HK ครับไม่รู้ตัวใหนดีกว่ากัน

Hk ..... Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 05:49:35 PM »

UZI Eagle ผม search หาในเว็บต่างประเทศ ไม่ปรากฏปืนยี่ห้อนี้ครับ ถ้าคล้ายๆก็เป็น Baby Eagle 9mm - Desert Eagle by Magnum Research ตามความเห็นผม ผมว่าน่าจะเป็นปืนที่ทำขึ้นมาเพื่อตลาดเมืองไทยโดยเฉพาะ
Custom Made for คนไทย เลยนะนี่ หน้าตาคล้าย Tanfoglio, CZ

UZI ผมก็ว่าดีนะ ดูแน่นดี แต่ราคานี่สิ...สยองซะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ซื้อแล้วเอาไปซ้อมที่สนาม มีคนมาถามคุณว่าซื้อมาเท่าไหร่แน่ๆ พอบอกไปคนถามก็จะทำหน้าตกใจ พร้อมกับคิดในใจว่า "นายโดนซะแล้ว"

ผมว่าซื้อ Glock19 ดีกว่าครับ เทียบแล้วพอกัน แต่ราคาถูกกว่าเยอะนา

ก่อนซื้อขอแนะนำให้ research ก่อนครับ ลองดู comment เกี่ยวกับ UZI จากในเว็บนี้หรือเว็บอื่น ลองดู comment ของคุณนทีในเว็บปืนประโยชน์ก็ได้ครับ แล้วลองตัดสินใจดู (Glock....Glock...Glock...)
มันก็ตัวเดียวกันแหละ ใช้ชื่อคนละอย่าง http://www.magnumresearch.com/Browse.asp?Category=Baby+Eagle:Pistols ผู้นำเข้าในไทยใช้ชื่อนั้น ปืนพาณิชย์ที่จะทำให้โดยเฉพาะบางประเทศคงหายาก ยิ่งที่จะทำไปขายประเทศเล็กๆคนซื้อน้อยไม่คุ้มแน่
อ้างถึง
The Jericho is known as the Baby Eagle and UZI Eagle in the United States. The Baby Eagle is sold by Magnum Research and the UZI Eagle is sold by Mossberg (A manufacturer mainly known for shotguns)

อ่านข้างบนดูแล้วสงสัยว่าคงจะสั่งนำเข้าจาก Mossberg ถึงได้ใช้ชื่อ UZI eagle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2005, 05:55:32 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 05:57:35 PM »

มันก็ตัวเดียวกันแหละ ใช้ชื่อคนละอย่าง http://www.magnumresearch.com/Browse.asp?Category=Baby+Eagle:Pistols ผู้นำเข้าในไทยใช้ชื่อนั้น ปืนพาณิชย์ที่จะทำให้โดยเฉพาะบางประเทศคงหายาก ยิ่งที่จะทำไปขายประเทศเล็กๆคนซื้อน้อยไม่คุ้มแน่
อ้างถึง
The Jericho is known as the Baby Eagle and UZI Eagle in the United States. The Baby Eagle is sold by Magnum Research and the UZI Eagle is sold by Mossberg (A manufacturer mainly known for shotguns)

อ่านข้างบนดูแล้วสงสัยว่าคงจะสั่งนำเข้าจาก Mossberg ถึงได้ใช้ชื่อ UZI eagle

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ นึกว่าเค้า สลักคำว่า UZI กับเจาะ port เองซะอีก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 06:38:48 PM »

ลองอ่านกระทู้เกี่ยวกับร้านแขกร้านนี้นะครับ... ร้านแขกที่ดีๆ ก็มีแยะ... อย่างร้าน ม.ฮะกีมี ไม่เคยมีใครด่า... นายสมชายรู้จักร้านนี้ ตั้งแต่ร้านนี้ยังมีบ้านอยู่แถวบางซื่อ วงศ์สว่างครับ... เพื่อนบ้านข้างเคียงไม่มีใครด่าลับหลัง... ไปหาไปไม่ถูก... ถามเพื่อนบ้านยังช่วยบอกทาง...

แต่ร้านแขกเจ้าของยี่ห้ออูซี่... ลองไปถามร้านปืนแถบๆ นั้นซิครับ... เขาด่าหรือเขาสรรเสริญ... พิจารณาเองครับ... ไม่ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2005, 08:38:04 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 06:55:10 PM »

อ้างถึง
นึกว่าเค้า สลักคำว่า UZI กับเจาะ port เองซะอีก
UZI Eagle stamped on the slide are from Factory BUT PORTED Barrel are not !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2005, 06:56:50 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์