๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:14:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่ กับ กล๊อก  (อ่าน 16496 ครั้ง)
lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:16:16 PM »

ส่วนตัวผมมีทั้ง 2 ดีคนละแบบพกติดตัวตลอดก็ก๊ลอก  ติดรถไว้ก็อูซี่ ถ้าราคาเท่า ๆ กันผมเลือกอุซี่อีก  1  แต่อย่างว่าราคาปืนไม่เท่าไหร่หรอกมันแพงค่ากาแฟคร๊าบผม
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 10:59:40 PM »

อยากถามพี่ๆ ว่าระหว่างอูซี่ กับ กล๊อก สองยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่ากันครับ
รุ่นไหนก็ได้
ฟันธงเลยนะ
.....คนขายนะ เขาเก่ง .....เขารู้ว่า คนไทยน่ะ รู้จัก อูซี่ ในนามของปืนกลมือ อันลือลั่น
เขาก็เลยหาปืนพก ที่มันมีชื่อเดียวกันกับปืนกลมือ ที่ลือลั่นนามว่า อูซี่ นั่นแหละ มาขาย แล้วก็ปั่นราคาเสียจน .......
อย่าให้พูดเลยนะครับ
ปืนกลมือ กับปืนพก ก็ไม่จำเป็นว่า บริษัทใด ทำปืนกลมือโด่งดัง แล้วจะส่งผลให้ปืนพก วิเศษตามไปด้วยเสียเมื่อไหร่
แค่มีชื่อมาประทับบนตัวปืนเท่านั้นเอง
ลองสังเกตให้ดีๆ ว่า ลักษณะ การออกแบบ กลไกการทำงาน ลักษณะชิ้นงาน มันละหม้าย คล้ายคลึง หรือเหมือนกับยี่ห้อใดในโลกนี้ ก็ดูเอาเถอะครับ แค่ปั๊ม ชื่อคนละชื่อ แล้วส่งมาขายประเทศด้อยพัฒนาอย่างเราเท่านั้นเอง

ส่วนเหตุผลที่สอง หน่วยงานของประเทศที่ผลิตปืนอูซี่ อีเกิ้ลอะไรเนี่ยะ เขายังไม่ใช้เลยครับ เจ้าอูซี่ ราคาแพงเนี่ยะ
เขาใช้กล็อค 19  ครับ......ขอย้ำ กล็อค 19 ครับ
ขนาดเจ้าของประเทศเขายังไม่ใช้เลยครับ .....ขำดีไหมครับ ......
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 11:39:20 PM »

เอากระทู้เมื่อสองปีที่แล้วมาตอบกัน

สนุกจัง

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 11:42:42 PM »

2ตัวนี้ถ้าเลือกเลือกกล็อกเถอะครับ ถ้าอยากได้โครงเหล็ก จริงๆ ก็เอาซีเเซ็ดดีกว่าครับ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 11:54:35 PM »

Baby Eagle บางคนซื้อมาเป็นแสน บางคนก็8-9หมื่น เมื่อตอนต้นเดือนย มิถุนายน เดินๆดูหลายร้านสอบถามราคาดูจะอยู่ที่ 8หมื่นต้นๆ กล็อก19  6หมื่นปลายๆ ตอนที่เดินสอบถามราคา ร้านแขกทุกร้านถ้าถามราคาเขาจะเชิญชวนเราเข้าไปนั่งคุยในร้าน  แต่ผมไม่เข้าไปเพราะกลัวโดนอาบังท่านกล่อมผมซื้อเดี๋ยวใจอ่อน   จะเอาตัวไหนก็เลือกที่เราชอบก็แล้วกันนะครับ ปืนที่ดีที่สุดคือปืนของเรา เราซื้อตัวไหนมาครอบครองนั่นแหละปืนดี 
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:52:05 AM »

แล้วพี่อยากได้แบบไหนล่ะ เพราะทั้งสองดีไม่แพ้กัน ถ้ารักพี่เสียดายน้องก็ฟาดทั้งสองเลยอิ อิ อิ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 12:16:38 PM »

ร้านนี้อย่าว่าแต่ อูซี่จะแพงเล้ย    Undecided  โคล์ทโกลคัพสี่นิ้วเจาะพอร์ทแสตนด์เลสเงาวับอย่างกับชุบโครเมี่ยมมายังตั้ง 250 K   เยาะเย้ย (แถมนกเอี้ยงอีกสามฝูงใหญ่)

มันเป็นความภูมิใจของคนซื้อกับคนขายเค้านา.......... Grinอย่าไปว่ากัน    หุๆๆๆๆๆๆๆ

5555กระทู้นี้กลายพันธุ์แล้ววววววววววววววววววว     เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์