๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:35:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่ กับ กล๊อก  (อ่าน 16430 ครั้ง)
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 05:49:25 PM »

Grinคำถามแบบนี้ตอบง่ายเหตุผลก็ง่ายครับ เลือก กล๊อกครับ เหตุผล ร้านที่ขายอูซี่ไม่สมควรเข้าครับ Grin

ถูกต้องนะ คร้าบบบบบบบบบ..............[/size=18pt].[/b]

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 07:02:31 PM »

UZI Eagle ปรับ เป็นย/ช ได้ด้วยนะคร้าบบ ถามเค้าว่าซื้อแล้วปรับให้หรือเปล่า? เค้าบอกว่าไม่ได้น้องเดี๋ยวโดนจับ ไม่ทราบว่าเท็จจริงยังไง

Grin ปืนสั้งกึ่งออโต้ สามารถทำเป็นยิงกลได้หมดครับ ข้อนี้แขกไม่ได้โกหก แต่จะทำไปทำไมครับ Grin

สมควร
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 01:59:50 PM »

ที่ร้านแขก ปืนมันแพงโคต...
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 02:24:03 PM »

Uzi ตัวนี้ขาดห้าพันครบ 100,000.-บาท ซื้อกล๊อกได้เกือบสองกระบอก

มีเพื่อนสนิทกันเขาไปซื้อรุ่นนี้มาที่ร้านนั้นล่ะ ไม่ยอมมาหารือกันก่อนเลย ซื้อมา9หมื่นถ้วนเมื่อสองปีที่แล้ว  แถมเอามาอวดผมด้วยความภูมิใจว่าได้ปืนเกรดA  พอมันเริ่มพูดเหมือนที่แขกพูด ผมสามารถต่อประโยคมันได้จบเลย มันยังถามผมงงๆว่ารู้ได้ไงว่าเจ้าของร้านเขาพูดอะไร สูตรสำเร็จเลยครับ ปืนเกรดเอ คุณภาพสูงลิ่ว เกรดปืนกล ยิงไม่มีแตกเหมือนปืนกิ๊กก็อก เลี้ยงกินกาแฟ ซื้อตอนนี้ลดให้500บาท โดนกล่อมพักเดียวเสร็จเขาเลย
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 02:27:31 PM »

Cheesyผมว่าถ้าซื้ออูซี่ซื้อกล๊อกดีกว่าครับเนื่อจากราคาอูซี่โหดเหลือเกินแต่ถ้าชอบแบบอูซี่ซื้อซีแซดก็เยี่ยมครับในความคิดส่วนตัวผมคนที่ไม่รู้เรื่่องปืนแล้วไปซื้ออูซี่มาคงคิดว่าซื้อมาเพราะราคาแพงเพื่อประดับบารมีบางคนเอาไว้ข่มคนอื่นเพราะผมเคยโดนแล้วแต่เขาไม่รู้เลยว่าผมแอบหัวเราะอยู่ในใจและว่าเองโดนแขกมันหลอกซ๊ะเล้ว5555 Grin Grin

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:29:14 PM »

ผมว่าเอาอูซี่ก็ดีนะ แต่ราคา แม่งโหดหฤหรรเลยนะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:39:40 PM »

เหมือนคุณเลือกซื้อกาแฟดีๆ ถ้วยละ 50 บาท................กับกาแฟพื้นๆพอใช้ได้ ถ้วยละ 80 บาท

จะซื้อถ้วยไหนดี? ตกใจ

ผมเคยกินแต่ถ้วยละ 10 บาทเองพี่ ร้านเลข 7 ฉีกซองเอง กดน้ำเอง จะเอาเข้มหรือไม่เข้ม  แต่มันก็ไม่อร่อยเหมือนกับกาแฟที่บ้านสักที..ฮ่า ๆ แซวเล่นครับพี่

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 06:01:31 PM »

Grin ถ้าเลือกอูซี่เพราะต้องการปืนเหล็ก ผมเลือกซีแซดดีกว่าครับเพราะราคาถูกกว่าคุณภาพพอกัน ส่วนเหล็กที่บอกว่ามาจากต่างดาวเกรดเดียวกับปืนกลมือ
ก็ต้องบอกว่าปืนกลมือส่วนใหญ่จะใช้วิธีการปั๊มขึ้นรูปดังนั้นไม่นิยมเอาเหล็กเกรดดีๆมาปั๊มเนื่องจากต้องใช้แม่พิมพ์ที่แข็งแรงมากและต้องใช้แรงกดสูงมากๆ ดังนั้นโครงปืนพวกปืนกลมือมักใช้เหล็กเพลนคาร์บอนด์ที่มีคาร์บอนด์ค่อนข้างไปทางต่ำ
ถ้าเทียบเกรดกับเหล็กของปืนอย่างซีแซด ซีแซดจะใช้เหล็กเกรดสูงกว่าเหล็กโครงปืนของปืนกลมืออูซี่ด้วยซ้ำ ส่วนอูซี่ปืนสั้นก็ใช้เหล็กเกรดเดียวกับพวกซีแซดนั่นแหละครับไม่ได้พิศดารอะไร

ส่วนถ้าให้เทียบกับกล็อกผมเลือกกล็อกมากกว่าอูซี่ นอกจากราคาเท่ากันกับกล็อกและมีกล็อกหลายกระบอกแล้วถึงจะเลือกอูซี่ครับ เพราะไม่ค่อยชอบปืนหนัก  Grin Grin

แขกขี้โม้... ฮา

UZI Eagle ปรับ เป็นย/ช ได้ด้วยนะคร้าบบ ถามเค้าว่าซื้อแล้วปรับให้หรือเปล่า? เค้าบอกว่าไม่ได้น้องเดี๋ยวโดนจับ ไม่ทราบว่าเท็จจริงยังไง

Grin ถ้าเป็น ยช. ของปืนกลย่อมาจากยิงเป็นชุดคือเหนี่ยวไกครั้งเดียวออกต่อเนื่อง แต่ ย/ช ของร้านนี้น่าจะย่อมาจาก ยิงช้า มากกว่าครับ Grin
สงสัย ยช. ที่ว่ามาน่ะคงหมายถึง ยิงช้าง(ทั้งตัวแต่ดันยิงไม่ถูกซักนัด)

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
แก้มทอง
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 07:11:06 PM »

เรียน เจ้าของกระทู้ ด้วยความเคารพ หรือว่าท่านซื้อมาแล้วเลยมาถามสรรพคุณว่าดีจริงหรือปล่าว  หรือว่ากำลังตัดสินใจ  เพื่อนสมาชิกในเว็บเขาแนะนำกันได้ดีเพราะไม่มีผลประโยชน์ อยากให้ได้สิ่งทีดี ไม่อยากให้โดนหลอก ถ้าไม่ใช่อย่างประโยชน์แรก กระผมก็ขออภัยด้วย  ด้วยความเคารพครับ
Chanapat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 10:32:13 AM »

55555555 พึ่งได้กินกาแฟมา แต่ยังไม่ยอมเสียตังครับ :Smiley
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 05:39:32 PM »

น่าจะ  Complainไปที่บริษัทแม่นะครับ จะได้ปรามๆกันหน่อย  โดนชก
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 06:47:29 PM »

Grinคำถามแบบนี้ตอบง่ายเหตุผลก็ง่ายครับ เลือก กล๊อกครับ เหตุผล ร้านที่ขายอูซี่ไม่สมควรเข้าครับ Grin

ถูกต้องนะ คร้าบบบบบบบบบ..............[/size=18pt].[/b]
โดนใจครับ วันก่อนเดินผ่านไปหาปืน CZ 452 12 เกลียว ถามทุกร้าน 24000 เดินผ่านร้านนี้บอกแค่ 17000 ครับฟังแล้วสะดุ้ง แต่ไม่เข้าครับ เพราะรู้อยู่แล้ว พี่แกเล่นมุขนี้ประจำ พอเข้าไปก็ว่าของหมดมั่ง เกรดบีมั่ง มีนิทานแปลกเล่าให้ฟังมั่ง แล้วก็เชียร์เกรดเอครับ คนพวกนี้น่าจะถอนสัญชาติแล้วไล่กลับไปประเทศไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2007, 06:49:06 PM โดย Sripoom » บันทึกการเข้า

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 06:54:46 PM »

ตอบยากอีกแล้วครับ

อรินทราช 26
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 07:28:30 PM »

ผมเลือกglockครับuziไม่มีเงินซื้อครับ Grin
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 11:40:01 PM »

ผมเคยลองยิงอูซี่ ครั้งหนึ่งครับ ตัวปืนหนัก ไกเบา ยิงเกาะกลุ่มดีครับ แต่ไม่ได้ถามราคาพี่แก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์