๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:55:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่ กับ กล๊อก  (อ่าน 16500 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 07:49:31 PM »

Uzi ตัวนี้ขาดห้าพันครบ 100,000.-บาท ซื้อกล๊อกได้เกือบสองกระบอก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 08:05:41 PM »

Grin  อูซี่ปืนเกรดเอครับ จึงต้องแพง

Grin  ส่วนผมขอใช้ปืนธรรมดาดีกว่า จึงเลือก"กล็อก"ครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 08:08:33 PM »

Grinคำถามแบบนี้ตอบง่ายเหตุผลก็ง่ายครับ เลือก กล๊อกครับ เหตุผล ร้านที่ขายอูซี่ไม่สมควรเข้าครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 08:25:43 PM »

Cheesy เรียน ตามตรงถ้าถาม ว่า อูซี่ เป็นอย่างไร ตอบว่าเป็นปืนใช้งาน ครับ ไม่ได้ ดี เป็นพิเศษ หรือ แม่นเป็น พิเศษ 
      ทีนี้ ปัญหามันมาจากผู้ค้า  บางคนที่ไร้ ซึ่ง จรรยา ของพ่อค้าที่ดี เที่ยว ด่าปืนที่คนอื่นเอามาขาย  สัญเสริญ  ปืนที่ตนเองขายอย่าง เกินความจริงมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บวกกับ การที่ตั้งราคา ไว้สูง โดย ไม่คำนึงถึงราคาขายจริง อ่างแค่ว่าปืนของตนเป็นปืนดีเกรด เยี่ยม ของ คนอื่นเกรดรอง  ไม่เฉพาะ กับยี่ห้ออูซี่ ครับ ปัจจุบัน ปืนที่มัน ขาย อยู่ในร้าน ดีกว่า คนอื่นทั้ง หมด  Undecided

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 08:34:10 PM »

พี่น้อง(ครู)ชาวใต้โดนหลอกกันไปเยอะครับ สงสารอย่างเเรงกู้เงินมาซื้อปืน เเล้วเมื่อไหรจะผ่อนกันหมด จริงไหมนายท่าน

[URL=h
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 08:39:06 PM »

ที่จริงแล้วผืน UZI Eagle เป็นปืนดีครับ มีปัญหาแต่ราคาที่เมืองไทย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 11:03:03 PM »

..หากเอาเฉพาะ Spec ล้วนๆ ของปืนทั้งสองกระบอกมาวางเทียบกัน ดีไปคนละแบบ...เสียดายที่ปืน UZI เมืองไทยภาพลักษณ์ไม่ค่อยดี ... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 12:09:00 AM »

เทียบราคากัน กับGlock ร้านอื่น................. ตกใจ

Glock คุ้มค่ากว่าเยอะครับ............ หลงรัก.

เหมือนคุณเลือกซื้อกาแฟดีๆ ถ้วยละ 50 บาท................กับกาแฟพื้นๆพอใช้ได้ ถ้วยละ 80 บาท

จะซื้อถ้วยไหนดี? ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 12:30:11 AM »

Grin ถ้าหากขายให้ผมราคาเท่าๆกันที่สี่หมื่นผมเลือกอูซี่เบบี้อีเกิ้ลคับ...

เพราะเหตุผลสองข้อ...

1. ผมมีกล็อกพอแก่ความต้องการแล้ว...

2. เวลาพกเข้าสนามใครๆเห็นจะได้เข้าใจว่าผมรวย(แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร) ...  เยาะเย้ย
onemore
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 08:35:59 AM »

Uzi ตัวนี้ขาดห้าพันครบ 100,000.-บาท ซื้อกล๊อกได้เกือบสองกระบอก

กระบอกนี้ทำไมที่ slide ด้านข้างไม่มี ตัวอักษร UZI EAGLE สีขาวติดอยู่ละครับพี่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 10:51:20 AM »

พี่น้อง(ครู)ชาวใต้โดนหลอกกันไปเยอะครับ สงสารอย่างเเรงกู้เงินมาซื้อปืน เเล้วเมื่อไหรจะผ่อนกันหมด จริงไหมนายท่าน

ครับคุณเป้  ... สำหรับคนที่เรารู้จักก็ยังพอดึง พอบอกข้อมูลได้บ้าง แต่สำหรับคนที่เราไม่รู้จักก็ไม่รู้จะช่วยเหลือไม่ให้โดนหลอกได้อย่างไร แต่ก็ยังมีคนที่รู้จักบางจำพวกบอกแล้วไม่เชื่อ สุดท้ายก็ปล่อยให้ซื้อซะให้หายอยาก แล้วมานั่งเสียใจในภายหลัง  ก็ไม่รู้จะทำไงต้องปล่อยให้ " เห็นโลงศพ จึงหลั่งน้ำตา " ไม่งั้นจะโกรธกันเพราะเถียงกันเปล่า ๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 12:19:08 PM »

Grin ถ้าเลือกอูซี่เพราะต้องการปืนเหล็ก ผมเลือกซีแซดดีกว่าครับเพราะราคาถูกกว่าคุณภาพพอกัน ส่วนเหล็กที่บอกว่ามาจากต่างดาวเกรดเดียวกับปืนกลมือ
ก็ต้องบอกว่าปืนกลมือส่วนใหญ่จะใช้วิธีการปั๊มขึ้นรูปดังนั้นไม่นิยมเอาเหล็กเกรดดีๆมาปั๊มเนื่องจากต้องใช้แม่พิมพ์ที่แข็งแรงมากและต้องใช้แรงกดสูงมากๆ ดังนั้นโครงปืนพวกปืนกลมือมักใช้เหล็กเพลนคาร์บอนด์ที่มีคาร์บอนด์ค่อนข้างไปทางต่ำ
ถ้าเทียบเกรดกับเหล็กของปืนอย่างซีแซด ซีแซดจะใช้เหล็กเกรดสูงกว่าเหล็กโครงปืนของปืนกลมืออูซี่ด้วยซ้ำ ส่วนอูซี่ปืนสั้นก็ใช้เหล็กเกรดเดียวกับพวกซีแซดนั่นแหละครับไม่ได้พิศดารอะไร

ส่วนถ้าให้เทียบกับกล็อกผมเลือกกล็อกมากกว่าอูซี่ นอกจากราคาเท่ากันกับกล็อกและมีกล็อกหลายกระบอกแล้วถึงจะเลือกอูซี่ครับ เพราะไม่ค่อยชอบปืนหนัก  Grin Grin

แขกขี้โม้... ฮา
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 12:36:13 PM »

Grin ถ้าเลือกอูซี่เพราะต้องการปืนเหล็ก ผมเลือกซีแซดดีกว่าครับเพราะราคาถูกกว่าคุณภาพพอกัน ส่วนเหล็กที่บอกว่ามาจากต่างดาวเกรดเดียวกับปืนกลมือ
ก็ต้องบอกว่าปืนกลมือส่วนใหญ่จะใช้วิธีการปั๊มขึ้นรูปดังนั้นไม่นิยมเอาเหล็กเกรดดีๆมาปั๊มเนื่องจากต้องใช้แม่พิมพ์ที่แข็งแรงมากและต้องใช้แรงกดสูงมากๆ ดังนั้นโครงปืนพวกปืนกลมือมักใช้เหล็กเพลนคาร์บอนด์ที่มีคาร์บอนด์ค่อนข้างไปทางต่ำ
ถ้าเทียบเกรดกับเหล็กของปืนอย่างซีแซด ซีแซดจะใช้เหล็กเกรดสูงกว่าเหล็กโครงปืนของปืนกลมืออูซี่ด้วยซ้ำ ส่วนอูซี่ปืนสั้นก็ใช้เหล็กเกรดเดียวกับพวกซีแซดนั่นแหละครับไม่ได้พิศดารอะไร

ส่วนถ้าให้เทียบกับกล็อกผมเลือกกล็อกมากกว่าอูซี่ นอกจากราคาเท่ากันกับกล็อกและมีกล็อกหลายกระบอกแล้วถึงจะเลือกอูซี่ครับ เพราะไม่ค่อยชอบปืนหนัก  Grin Grin

UZI Eagle ปรับ เป็นย/ช ได้ด้วยนะคร้าบบ ถามเค้าว่าซื้อแล้วปรับให้หรือเปล่า? เค้าบอกว่าไม่ได้น้องเดี๋ยวโดนจับ ไม่ทราบว่าเท็จจริงยังไง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 01:01:48 PM »

เทียบราคากัน กับGlock ร้านอื่น................. ตกใจ
Glock คุ้มค่ากว่าเยอะครับ............ หลงรัก.
เหมือนคุณเลือกซื้อกาแฟดีๆ ถ้วยละ 50 บาท................กับกาแฟพื้นๆพอใช้ได้ ถ้วยละ 80 บาท
จะซื้อถ้วยไหนดี? ตกใจ

ง่า....พี่มะขิ่นไปหลังวัง ต้องซื้อกาแฟกินด้วยเหรอครับ

วันก่อนยังพาผมไปกินฟรี ได้เลย Grin Grin Grin

สำหรับเจ้าของกระทู้ ถามถึงปืนสองตัวนี้ คนเวบนี้ ชี้นิ้วไปที่กล็อกครับ
คุ้มค่าเงินกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 03:48:42 PM »

ถูกต้องนะคร๊าบ...... ต่อให้เป็น ปกม.อูซี่ ผมยังขอคิดก่อนเลย เพราะชอบ HK-MP5 มากกว่า  Grin Grin

UZI Eagle ปรับ เป็นย/ช ได้ด้วยนะคร้าบบ ถามเค้าว่าซื้อแล้วปรับให้หรือเปล่า? เค้าบอกว่าไม่ได้น้องเดี๋ยวโดนจับ ไม่ทราบว่าเท็จจริงยังไง

นายสมชาย(ฮา) ตอบให้แล้วครับ ... (ตอบก่อนถามอีก ... คิดดู  ตกใจ)

กระบอกนี้ทำไมที่ slide ด้านข้างไม่มี ตัวอักษร UZI EAGLE สีขาวติดอยู่ละครับพี่
ผมเห็นมีทุกแบบครับ ทั้งแบบมีตัวอักษร แบบมีสีขาวหรือไม่มี ....

จะว่าไปผมก็เคยเห็น Glock ตัวหนังสือสีขาวเหมือนกันครับ  ตกใจ เจ้าของทำเองกะมือ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2005, 03:59:27 PM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์