๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:58:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซองเฝ้าไร่  (อ่าน 10459 ครั้ง)
libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 10:22:45 AM »

ถ้าเลือกได้นะครับ  ผมเชียร์ เบลเนลี่ M1 ตามที่เจ้าของกระทู้ถามมาครับ  ใส่กระสุน แล้วเซฟไว้ ปลดเซฟยิงได้เลย กดไกอย่างเดียวยิงได้ครบแปดนัดครับ
     ถ้าไม่ได้ขอเชียร์เรมิงตัน 870ครับถูกกว่ากระชากสไลด์เสียงดังขู่โจรได้แต่ถ้าไม่คุ้นเคยกับปืนแล้วยิงนัดแรกมักจะลืมกระชากสไลด์ยิงนัดสองไม่ออก Grin Grin
นึกว่าโจรเหนียวก็แย่ล่ะครับ Cheesy  ผมเป็นกับตัวเอง  ตอนไปลองยิงของชาวบ้านเขา  มีเพื่อนๆก็มาบ่นว่าลืมกระชากสไลด์เช่นกัน  เลยเปลี่ยนมาเล่นออโตดีกว่า
ส่วนตัวผมใช้ M1 ครับ Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 11:35:10 AM »

เป็นข้าราชการหรือเป็นประชาชน ก็เข้าไปพบท่านนายอำเภอเลยครับ คุณกับท่านนายอำเภอก่อนหอบหลักฐานต่าง ๆ ไป พอท่านอนุญาต ก็ค่อยมาเขียนใบ ป.1 ครับ ปะลงปะหลัด อย่าเพิ่งไปคุยครับ คุณบอกอย่างเดี๋ยวว่าขอพบท่านนายอำเภอ  จะคุยกับท่านคนเดี๋ยวคนอื่นตอนนี้ยังไม่คุย เท่านั้นหละครับ  หากเข้าไปคุณกับท่านนายอำเภอแล้ว จะได้ยินจากปากท่านเลยครับว่าจะให้หรือไม่ให้

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 12:30:28 PM »

ผมเชียร์เรมิงตันครับ
เอาว่าคนเชือดหมูขอได้
คุณลองคุยกะคนเชือดหมูก่อนคุยกะนายทะเบียนครับ
 Grin Grin Grin
(อย่าลืม คนเชือดหมูนี่เป็นคนของโรงฆ่าสัตว์ ซึ่งต้องเดินขึ้นเดินลงที่อำเภอทุกวันเพื่อทำเรื่องขอ
อนุญาตฆ่าสัตว์ ชนิดอะไร จำนวนกี่ตัวๆ ซึ่งต้องเสียค่าใบอนุญาต1ตัวต่อ1ใบอนุญาตต่อวัน อยู่แล้ว
การคุยกะนายทุกวันๆ ก็มีสิทธิที่จะสนิทสนมกะนายเป็นพิเศษก็ได้
ส่วนเรื่องอื่นๆ ค่าบำรุงอำเภอนี่ไม่ทราบจริงๆ)

อ้อ..อีกอย่างคุณลองบอกนายอำเภอถึงปัญหาพวกเพลี้ยกระสอบแบบน้องพะโล้ก็ได้ครับ
เผื่อท่านจะเห็นใจ

ส่วนน้องพะโล้ครับ ฟังจากที่น้องเล่ามา
น้องๆกะครอบครัวนี่ ไม่ต้องไปไหนกันเลยรึครับ
เพราะยังไงๆก็ต้องมีคนเฝ้าสวนเฝ้าไร่อยู่คนนึง
แถมคนเฝ้ายังหลับไม่ได้ ไปไหนไม่ได้ เพราะเพลี้ยกระสอบนี่มันมาเงียบมาไว
แป็บเดียวแค่นั้น
แถมคนอยู่เฝ้าทรัพย์สินนี่ ต้องเป็นคนที่เหล่าเพลี้ยหวั่นเกรง
คือยิงปืนเป็นอีกตะหาก
เฮ้อ...นี่ล่ะ ทุกข์ของคนหาเช้ากินค่ำ ที่คนมีเงินเดือนมักมองข้าม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 02:08:23 AM »

ผมเองตอนนี้ก็ใช้เร870 ลำกล้อง 28นิ้ว ปืนหนักจริงๆ แต่เริ่มยิงถนัดมือแล้ว อาทิตย์ที่แล้วยิงไป100กว่านัดเริ่มลื่นใช้ได้ แต่ยังถนัดมือสู้บราว์นิ่งค์ไม่ได้แต่บราวนิ่งค์ลูกสาวเขาขอ  ตอนนี้กำลังมองปืนที่เหมาะๆมืออยู่สักกระบอก อาจเป็นออโต หรือไม่ก็ปืนแฝดคู่ มีปืนอะไรดีที่ราคาพอไหว ก็แนะนำบ้างนะครับ ลูกซองผมเองยังใหม่อยู่มาก แต่เริ่มจะมันแล้วครับ
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 11:08:18 AM »

ลูกซองใครๆก็ชอบครับระยะใกล้ๆ เห็นผลแน่นอนครับ

แต่ก็กราบขออภัยจากคุณลุง Boon ด้วยนะครับเรื่องกระทู้ ที่ทำให้ใจเสีย คุณลุงอุตส่าให้ความรู้ แต่ผมก็ทำให้เกิดความเข้าใจผิดน่ะครับ มาเมืองไทย ผมจะเลี้ยง ส้มตำครับ 

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 05:35:47 PM »

ไม่ว่ากันครับ เข้าใจครับ คุณอาจชอบคุณเจษเป็นการส่วนตัว  เลยอยากได้คำตอบจากคุณเจษโดยตรง ผมเองก็เป็นแค่คนผ่านเข้ามาในเว๊ป มาหาความรู้ หาเพื่อนที่พอจะเขียนพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ และประสพการณ์กันได้ ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้มีความสำคัญหรือมีความรู้มากมายอะไร เป็นแค่พนักงานเสริฟอาหารในโรงแรมเล็กๆเท่านั้น
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 06:08:10 PM »

เป็นข้าราชการหรือเป็นประชาชน ก็เข้าไปพบท่านนายอำเภอเลยครับ คุณกับท่านนายอำเภอก่อนหอบหลักฐานต่าง ๆ ไป พอท่านอนุญาต ก็ค่อยมาเขียนใบ ป.1 ครับ ปะลงปะหลัด อย่าเพิ่งไปคุยครับ คุณบอกอย่างเดี๋ยวว่าขอพบท่านนายอำเภอ  จะคุยกับท่านคนเดี๋ยวคนอื่นตอนนี้ยังไม่คุย เท่านั้นหละครับ  หากเข้าไปคุณกับท่านนายอำเภอแล้ว จะได้ยินจากปากท่านเลยครับว่าจะให้หรือไม่ให้

ที่จังหวัดที่ผมทำงาน  ขนาดตำรวจ ทหาร ยังต้องใส่ซองเลย

ผมเป็นข้าราชการ ขอ .45 ยังตั้ง 10K ครับ Shocked

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 08:31:21 PM »

Smiley ความเห็นส่วนตัวนะครับ นำหนักเบากระทัดรัด สะดวกกับการใช้สอยก็สำคัญนะครับ..  ลำกล้องยาว อาจยิงได้ไกลกว่าก็จริง แต่มันเป็นระยะที่อาจพ้นไปจากภยันตรายที่ใกล้จะถึงตัว  ระยะทียิงป้องกันตัวจริงๆก็คงเป็นระยะ 10-20 เมตร ซึ่งลำกล้อง 18-20 นิ้ว คลุมได้หมด และสะดวกด้วย ..เคยใช้ เรมิงตัน 1100 ออโต ..28 นิ้ว เข็ดครับ.คือ หนัก เกะกะ.ทำให้ช้าเป็นภาระ. กับการนำเข้าป่า ที่งาว ลำปาง..เพชรบูรณ์ ..ราชบุรี..มันถ่วงครับ อีเดียว เข้าป่า work กว่า .ยิ่งถ้าเป็นการป้องกันตัว ควรเบา กระทัดรัด คล่องตัว.ปัจจุบัน m1 super 90  18 นิ้ว 8 นัด เบาสะดวกครับ..แม้แต่พนักงานป่าไม้บ้านเรา ถ้าจำไม่ผิด ก็ใช้เร 870  18 นิ้ว ข้ามเขาลงห้วยเป็นเพื่อนตาย.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2004, 02:20:19 PM โดย 524 » บันทึกการเข้า

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 10:54:12 PM »

Smiley ความเห็นส่วนตัวนะครับ นำหนักเบากระทัดรัด สะดวกกับการใช้สอยก็สำคัญนะครับ..  ลำกล้องยาว อาจยิงได้ไกลกว่าก็จริง แต่มันเป็นระยะที่อาจพ้นไปจากภยันตรายที่ใกล้จะถึง
ตัว  ระยะทียิงป้องกันตัวจริงๆก็คงเป็นระยะ 10-20 เมตร ซึ่งลำกล้อง 18-20 นิ้ว คลุมได้หมด และสะดวกด้วย ..เคยใช้ เรมิงตัน 1100 ออโต ..28 นิ้ว เข็ดครับ...ปัจจุบัน m1 super 90  18 นิ้ว 8 นัด เบาสะดวกครับ..แต่พนักงานป่าไม้บ้านเรา ถ้าจำไม่ผิด ก็ใช้เร 870  18 นิ้ว ข้ามเขาลงห้วยเป็นเพื่อนตาย.. Grin

เคยใช้ เรมิงตัน 1100 ออโต ..28 นิ้ว เข็ดครับ  ที่ว่าเข็ดช่วยอธิบายสักกะนิดได้ไหม   ตอนนี้กำลังมองลูกซองอยู่เหมือนกันครับ Huh

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2004, 10:59:30 AM »

นะ คุณลุง Boon ครับ  Shocked Shocked อาชีพไม่ใช่อุปสรรค สำหรับผมนะครับ ผมรับจ๊อบทำพาร์ททามครับ

รปภ ทำโต๊ะจีน งานขาย ก็ทั่วไปครับ  ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ ที่จริงไม่ได้ชอบ พี่เจษเป็นพิเศษ

แต่ ผมสงสัยคำตอบ ของพี่เจษเท่านั้นเองครับ  แต่เห็นคุณลุง Boon มาตอบแทน เลยกลัวว่ากลัวคุณลุงเข้าใจผิดว่าตูบอกไปแล้วทำไมไม่เข้าใจ  Grin

ก็ไม่เข้าใจจริงๆนะครับ ลุง Boon บอกไปแล้วรายปี ผมยังมีหน้ามาถามอีก ว่า รายรับเขาคิดเป็นราย เดือนรึปี แย๊กส์

เรามาสานสัมพันธ์ด้วย  เรื่อง เกิดมาลุยดีกว่าครับ  ดูสนุกมันส์  คุ้มค่าตังที่เสียไปครับผม
ฉาก สตั๊นทำได้สุดยอดแบบ พัณนา ลองไปชมครับ จะทำให้ลุง Boon ลืม AVP ไปได้เลยครับ Grin Grin Grin

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2004, 03:15:21 PM »

ถ้าจะเอาไว้เฝ้าไร่แบกลุยป่าจริงๆ ผมว่าอีเดี่ยวดีกว่าครับ
พกกระสุน 3-4 แบบ ไว้ในกระเป๋าสถานการณ์ไหนเหมาะก็เอามาใช้ตามนั้น
ราคาก็ถูก ไม่ต้องกลัวช้ำ ขี้เกียจเอากลับก็โยนไว้ที่สวนที่ไร่นั่นแหละครับ Wink

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2004, 09:53:18 PM »

อ้อ..อีกอย่างคุณลองบอกนายอำเภอถึงปัญหาพวกเพลี้ยกระสอบแบบน้องพะโล้ก็ได้ครับ
เผื่อท่านจะเห็นใจ

ส่วนน้องพะโล้ครับ ฟังจากที่น้องเล่ามา
น้องๆกะครอบครัวนี่ ไม่ต้องไปไหนกันเลยรึครับ
เพราะยังไงๆก็ต้องมีคนเฝ้าสวนเฝ้าไร่อยู่คนนึง
แถมคนเฝ้ายังหลับไม่ได้ ไปไหนไม่ได้ เพราะเพลี้ยกระสอบนี่มันมาเงียบมาไว
แป็บเดียวแค่นั้น
แถมคนอยู่เฝ้าทรัพย์สินนี่ ต้องเป็นคนที่เหล่าเพลี้ยหวั่นเกรง
คือยิงปืนเป็นอีกตะหาก
เฮ้อ...นี่ล่ะ ทุกข์ของคนหาเช้ากินค่ำ ที่คนมีเงินเดือนมักมองข้าม

หมายถึงทั่นซับจะสมัครไปคอยคุมเพลี้ยกระสอบเป็นเพื่อนน้องพะโล้ใช่มะครับ? งั้น.....อีกไม่นานก็มีข่าวดีแล้วสิครับ Cheesy
adisorn รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2004, 01:23:15 PM »

Grin  บอบคุณมากครับสำหรับคำตอบที่ทุกท่านตอบมา  สร้างความกระจ่างให้ผมเป็นอย่างมาก   Wink  ผมชอบกับคำตอบ  เพลี้ยกระสอบมาก  ที่บริเวณที่ผมอยู่ก็เจอเหมือนกัน  มาเหมือนสายลม  กลับเหมือนพายุ Wink
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 03:44:06 PM »

เลือก เร 870 ครับ Grin
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 08:48:23 PM »

m1ครับซื้อมาเเล้ว 53000 เเพงจริงจริงเเต่ตอนยิง เหมือนปืนกลเลยยิง8นัดเวลา3วิกว่ากว่า

[URL=h
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์