๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 09:15:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำอย่างไรถ้าเพื่อน มาขอยืมปืนคุณ ++++++++++++++++  (อ่าน 15662 ครั้ง)
wave125i
Jr. Member
**

คะแนน 1

leave no man behind

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:14:14 PM »

ผมถือคติ กล้อง เมีย รถ ปืน เงิน ผมไม่ให้ยืมมมมมมมมมมมม........................ ตกใจ โดนชก น้ำลายหก หลงรัก

อืม...มันก้อเกือบจะไม่มีอะไรเหลือให้ยืมแล้วน่ะครับพี่ PLOY:Smiley :Smiley

ด้วยความเคารพ Wink
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:09:06 PM »

เคยมีคนเอาปืนมาฝากผมใว้เป็นเดือน โดยบอกว่าขี้เกียจถือกลับ เพราะเขาจะมายิงปืนที่บ้านผมอีก
และผมก็ไม่ได้ขอร้องให้เขาเอาใว้  มีทะเบียนถูกต้อง  ดูเป็นคนไปครับ กระบอกเก่าผมก็ผลัดกันยืมไปใช้บ่อยๆ แต่พอผมซื้อปืนใหม่เขาก็ไม่กล้ายืม (คงเห็นผมกำลังเห่อ) คนแบบนี้น่าให้ยืมใหมครับ Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 01:17:53 AM »

รู้สึกว่าคนในบอร์ดนี้ ให้คำนิยามคำว่า "เพื่อน" ไม่ค่อยจะเหมือนกับผมนัก
ตอนที่มีความพยายามทำรัฐประหารครั้งสุดท้ายเมื่อยี่สิบปีก่อน ผมอยู่ฝ่ายรัฐบาล แต่เพื่อนผมอยู่ฝ่ายที่ต้องหนี ก็เอาปืนหลวงมาฝากให้ช่วยส่งคืน กับยืมปืนซิก 226 ของผมไปใช้แทน

แล้วตอนนี้เพื่อนผู้การฯ ส่งคืนรึยังครับ

หายไปไม่กี่วัน ก็เอามาคืน   โดนกักบริเวณอยู่เกือบสองเดือน ผมต้องไปล็อบบี้กรรมการสอบสวน ช่วยเคลียร์เรื่องให้  ไม่งั้นอาจจะต้องสอบสวนมาถึงตัวเองด้วย

ยี่สิบปีก่อน  มีเพื่อนเป็นสถาปนิก เด็ก ๆ เที่ยวป่ามาด้วยกัน  ต้องหนีคดีเช็คไปอยู่อเมริกา  เอา FN .375 กับโคลท์ SAA.45 มาฝากไว้  ผมกวาดเงินทั้งบ้านให้ไปได้แค่หมื่นต้น ๆ
ตอนวิกฤติ ปี 40  ผมไม่มีตังค์ใช้  ขายไปสองแสน   แล้วอีเมล์ไปถามเพื่อนว่าจะแบ่งตังค์คืนให้ จะให้ส่งไปยังไง  มันบอกว่าไม่ต้องส่งเศษเงินมาหรอก  กูคุมบ่อนวันเดียวได้มากกว่านั้นอีก
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 05:11:07 AM »

รู้สึกว่าคนในบอร์ดนี้ ให้คำนิยามคำว่า "เพื่อน" ไม่ค่อยจะเหมือนกับผมนัก
ตอนที่มีความพยายามทำรัฐประหารครั้งสุดท้ายเมื่อยี่สิบปีก่อน ผมอยู่ฝ่ายรัฐบาล แต่เพื่อนผมอยู่ฝ่ายที่ต้องหนี ก็เอาปืนหลวงมาฝากให้ช่วยส่งคืน กับยืมปืนซิก 226 ของผมไปใช้แทน

แล้วตอนนี้เพื่อนผู้การฯ ส่งคืนรึยังครับ

หายไปไม่กี่วัน ก็เอามาคืน   โดนกักบริเวณอยู่เกือบสองเดือน ผมต้องไปล็อบบี้กรรมการสอบสวน ช่วยเคลียร์เรื่องให้  ไม่งั้นอาจจะต้องสอบสวนมาถึงตัวเองด้วย

ยี่สิบปีก่อน  มีเพื่อนเป็นสถาปนิก เด็ก ๆ เที่ยวป่ามาด้วยกัน  ต้องหนีคดีเช็คไปอยู่อเมริกา  เอา FN .375 กับโคลท์ SAA.45 มาฝากไว้  ผมกวาดเงินทั้งบ้านให้ไปได้แค่หมื่นต้น ๆ
ตอนวิกฤติ ปี 40  ผมไม่มีตังค์ใช้  ขายไปสองแสน   แล้วอีเมล์ไปถามเพื่อนว่าจะแบ่งตังค์คืนให้ จะให้ส่งไปยังไง  มันบอกว่าไม่ต้องส่งเศษเงินมาหรอก  กูคุมบ่อนวันเดียวได้มากกว่านั้นอีก
  Shocked Shocked Shocked

ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 07:31:44 AM »

บอกเขาดีๆว่าไม่ให้ยืมครับ  เว้นแต่ว่าคุณไปยิงในสนามซ้อมกับเขาด้วย
ก็ยิงด้วยกันได้   แต่ถ้าจะเอาปืนเราไปเพียงลำพังข้างนอก ไม่ให้ยืมดีกว่า

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 08:24:03 AM »

ถ้ายืมไปเข้าสนาม....ได้ครับ

ถ้าเป็นเรื่องคอขาดบาดตาย....ไปด้วย Smiley

ตามนี้เลยครับ ..

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

BillyTheKid
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:19:24 AM »

1) ปืน คงพิจารณาเป็นรายๆ และเป็นกรณีไปครับ
2) รถ มาเอาไปเลยครับ! โดยเฉพาะญาติๆ เป็นคนที่มีญาติอยู่ต่างจังหวัดเยอะเวลาไปเยี่ยม เราใช้รถเค้า เวลาเค้ามาหาเราก็ทิ้งรถไว้ให้ใช้ ใครอยากลุยป่าไม่มี offroad ก็มาเอาไป (แต่ขับเบาๆ หน่อยก็ดีนะ) Grin
3) เมีย ให้ยืมบ่อยครับ แฮ่อย่าคิดอย่างนั้น น้ำลายหก พี่ชายขอยืมตัวน้องสะใภ้ช่วยงานบริษัทครับ Grin

The best and the most beautiful thing in this world cannot be seen or even touch it must be felt with the heart.
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:50:42 AM »

ถ้ายืมไปเข้าสนาม....ได้ครับ

ถ้าเป็นเรื่องคอขาดบาดตาย....ไปด้วย Smiley

ตามพี่จ้าวว่าเลยครับ

โพธิญาณ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 01:27:36 PM »

สำหรับผมคงเหมือนพี่ๆหลายๆท่านในที่นี้ครับ
1.ปืน คงไม่ให้ยืม ถ้าจะซ้อมเราไปด้วย ถ้ามีเรื่องเราไปด้วยครับ
2.รถ ยืมได้ครับ แต่ต้องดูเป็นคนๆไป
3.เงิน เท่าที่เจอส่วนใหญ่ให้ยืมแล้วจะเสียเพื่อน เลยไม่ให้ยืมครับ แต่จะให้ไปแทนจำนวนอาจน้อยกว่าที่ต้องการ
4.ภรรยา อันนี้ใครก็แตะไม่ได้อยู่แล้ว
ด้วยความเคารพครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 07:53:04 PM »

แบบหลาย ๆ ท่านครับ  ในสนามยืมยิงได้    แต่นอกสนาม  ขอตอบสั้น ๆ ว่า  "ไม่ได้"    Cool

""
"ชักช้า"
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:29:45 PM »

ยืมเมียดีกว่ายืมปืน................ล้อเล่นอะครับ เป็นผมก็บอกปัดตรงๆไปเลยครับว่าไม่ได้ ถ้าเพื่อนรักเพื่อน เพื่อนคงไม่ยืมปืนเพื่อน

กร๊าก....กร๊าก....

ขอขยายความครับ

ให้ปืนเพื่อนยืม  ปืนพังกลับมา
ให้เมียเพื่อนยืม  เมียยิ้มแป้นกลับมา

55555555

แต่ผมมองมุมกลับนะครับ  ถ้ามีเพื่อนที่สามารถให้ยืมปืนกันได้(อย่างกรณีของผู้การฯ)นี่
ผมถือว่าเป็นวาสนานะครับ  
อย่างผมนึกดูตอนนี้  คนที่ผมสามารถให้ยืมปืนได้ในโลกนี้นี่
นับด้วยนิ้วมือข้างเดียวได้เลย....
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 10:05:12 PM »

ผมค่อนข้างโชคดี เพื่อนผมมีปืนทุกคน
natjarong
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:33:30 PM »

บอกไปเลยครับว่า เมียไม่ให้ยืม  ขี้เกียจไปทะเลาะกะเมีย แบบว่า เกรงใจเมีย
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:37:50 PM »

ถ้าขอยิงที่สนาม ไม่เคยหวงครับ...

แต่ถ้ายืมไว้ใช้งาน คงไม่ไหวครับ..

เพชรจำรัส
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Full Member

คะแนน 4

อย่า-อยู่-อย่าง-อยาก

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 08:51:59 PM »

ยังไม่เคยมีใครมาขอยืม ถึงมายืมก็ไม่ให้ ของแบบนี้ถ้ามีมารยาทแล้วไม่มีใครคิดจะยืมกันหรอกครับ
ยกเว้น มีเหตุฉุกเฉินเฉพาะหน้าช่วยเต็มที่อยู่แล้ว ถ้าโดนรังแก

เมื่อรักกันไม่ได้ก็ไม่รัก
ไม่เห็นจักเกรงการสถานไหน
ไม่รักกู กูก็จักไม่รักใคร
เอ๊ะนำตากูไหล ทำไมฤๅ        (สุจิตต์  วงษ์เทศ)
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์