๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:00:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวไทยรัฐวันนี้  (อ่าน 43387 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 04:53:07 PM »

"แท็กซียิงพ่อตา" 
นายสุนทร วงศ์ดาว อายุ 33 ปี  เพื่อนสิงห์รณยุทธ์มีใครรู้จักคุ้นเคยบ้างครับ

........................
หลังปิดล้อมอยู่นานเกือบ 1 ชม. เจ้าหน้าที่ได้ยินเสียงปืน 1 นัด ดังออกมาจากห้องเช่าของนายสุนทร แล้วเงียบหายไป จึงตัดสินใจพังประตูเข้าไป พบศพนายสุนทรมือปืนคลั่ง นอนหงายอยู่บนพื้น มีบาดแผลถูกยิงเข้าที่ขมับขวา 1 นัด หน้าอกซ้าย 3 นัด กระสุนฝังใน โดยมีปืน .357 ซึ่งคาดว่าเป็นอาวุธที่ใช้ก่อเหตุตกอยู่ข้างศพ ตรวจค้นภายในห้องพบจดหมาย 2 ฉบับ วางอยู่ใกล้เครื่องคอมพิวเตอร์ ฉบับแรกเขียนว่า “ทรัพย์สินในห้องนี้และที่ดินที่ราชบุรี 2 ไร่ ขอมอบให้ ด.ญ.กุลพร วงศ์ดาว” อีก ฉบับเขียนว่า “ของให้ลูกสาวทุกชิ้น” จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน นอกจากนั้น ยังพบถ้วยรางวัลชนะเลิศปืนยาว ขนาด.22 สิงห์รณยุทธ 5 สนาม จ.ชลบุรี ปี 2546 และถ้วยรางวัลรองชนะเลิศ ระดับ 4 ยูคลาส เมืองนนท์ไรเฟิลรณยุทธ ครั้งที่ 3 อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ปี 2545 ซึ่งคาดว่าเป็นของผู้ตายวางโชว์อยู่บนชั้นภายในห้อง จากนั้น จึงมอบศพให้เจ้าหน้าที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊งนำส่งสถาบันนิติเวช โรงพยาบาลตำรวจ เพื่อผ่าพิสูจน์ต่อไป
.........................

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 06:36:09 PM »

พบศพนายสุนทรมือปืนคลั่ง นอนหงายอยู่บนพื้น มีบาดแผลถูกยิงเข้าที่ขมับขวา 1 นัด หน้าอกซ้าย 3 นัด กระสุนฝังใน โดยมีปืน .357 ซึ่งคาดว่าเป็นอาวุธที่ใช้ก่อเหตุ

.................. Huh..งงครับ ยิงตัวตายยังไง เข้าหน้าออก 3 นัด หัว 1 นัด... Huh

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 07:40:09 PM »

พบศพนายสุนทรมือปืนคลั่ง นอนหงายอยู่บนพื้น มีบาดแผลถูกยิงเข้าที่ขมับขวา 1 นัด หน้าอกซ้าย 3 นัด กระสุนฝังใน โดยมีปืน .357 ซึ่งคาดว่าเป็นอาวุธที่ใช้ก่อเหตุ

.................. Huh..งงครับ ยิงตัวตายยังไง เข้าหน้าออก 3 นัด หัว 1 นัด... Huh

เห็นด้วยกับท่านนินจาครับ :Smiley
The Kingdom Of Gun
คนจะงามงามที่จิต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 08:08:05 PM »

ผมว่าต้องรอผลพิสูจน์ผ่าศพก่อนแล้วค่อยตัดสินว่าฆ่าตัวตายหรือใครมาฆ่า

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 08:34:07 PM »

Undecided แต่ข่าวอีกหัวบอกว่าเป็นการวิสามัญครับ Undecided

CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 08:38:58 PM »

เฮ้อ.. เซ็งข่าวแบบนี้จัง จะยิงเองหรือโดนยิงก็ช่างเถอะ แต่เจ้าตัวก็เป็นคนเริ่มต้นใช้ความรุนแรงเอง.. ผมกลัวว่ามันจะกระทบชาวเราอีกล่ะ แถมมีปืนขนาดนี้ได้ก็ไม่น่าจะใจร้อนวู่วามเลย
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 08:45:58 PM »

ไม่น่าเชื่อ เป็นไปไม่ได้ รวม 4 นัดถึงตาย ตกใจ ตกใจ Huh Huh

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 08:52:00 PM »

ตกใจ
ครับ
ผู้ตายดูแล้วมีความสามารถมาก   3 นัดที่หน้า อก  1 นัด ที่ หัว  แถมเป็น .357 ต่างหาก
 Huh
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 08:52:01 PM »

ตกใจ สงสัยยิงดับเบิ้ล 3 นัดที่หน้าอก...อีกเสี้ยววินาทียกปืนขึ้นยิงที่ขมับต่อ.....โหอะไรจะเร็วปานนั้น ตกใจ

ยังไงก็ไม่น่าจะเป็นไปได้ฆ่าตัวตายยิงที 4 นัด ตกใจ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 09:20:29 PM »

Grin ลองอ่านข่าวที่ไทยรัฐแบบเต็ม ๆ กันก่อนดีกว่าครับ Grin อาจาร์ยท่านคัดลอกมาเฉพาะที่เป็นคำถามเท่านั้นครับ  Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 09:23:32 PM »

ผมไม่ได้สนใจว่าจะยิงกี่นัดแล้วตายหรือใครยิง?  แต่ผมสนใจตรงที่เขาเป็นนักกีฬาไรเฟิลรณยุทธด้วยนี่สิ  แล้วมีพวกเรารู้จักบ้างไหม?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 09:24:28 PM »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 09:28:07 PM »

พึงระลึกไว้เสมอว่า ผู้ใช้อาวุธปืน เป็นผู้รับผิดชอบการกระทำของตน
มิใช่ อุปกรณ์ รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์

คุ้นๆกันไหมครับ Huh Huh Huh

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 10:17:41 PM »

Huh  Huh  Huh

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 10:40:22 PM »

Cry ขอแสดงความเสียใจครับ   Cry

ดอนเมือง​1
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์