ข่าวไทยรัฐวันนี้

<< < (8/8)

ออด:
อ้างจาก: ozero ที่ พฤษภาคม 24, 2005, 02:30:53 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ กับเรื่องที่เกิดขึ้น
พี่คนนี้เค้าไปซ้อมที่บบท.(ช่วงนึง)ประจำ เค้าเป็นคนที่มุมานะตั้งใจกับการซ้อมมาก...ยอมรับเลยค่ะ
ถ้วยรางวัลที่เค้าได้รับชนะเลิศคลาสยูครั้งนั้น โอก็ได้ที่2ต่อจากเค้า เค้าทั้งไวและฝีมือดีจริงๆค่ะ
ส่วนเรื่องข่าวขอไม่ออกความคิดเห็น

วันนี้คุณโอ เขามาเยี่ยมเว็บบอร์ดด้วย  ;D

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++:
อ้างจาก: ออด ที่ พฤษภาคม 24, 2005, 02:33:31 PM

อ้างจาก: ozero ที่ พฤษภาคม 24, 2005, 02:30:53 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ กับเรื่องที่เกิดขึ้น
พี่คนนี้เค้าไปซ้อมที่บบท.(ช่วงนึง)ประจำ เค้าเป็นคนที่มุมานะตั้งใจกับการซ้อมมาก...ยอมรับเลยค่ะ
ถ้วยรางวัลที่เค้าได้รับชนะเลิศคลาสยูครั้งนั้น โอก็ได้ที่2ต่อจากเค้า เค้าทั้งไวและฝีมือดีจริงๆค่ะ
ส่วนเรื่องข่าวขอไม่ออกความคิดเห็น

วันนี้คุณโอ เขามาเยี่ยมเว็บบอร์ดด้วย  ;D

จะพยายามเข้ามาเยี่ยมกันบ่อยๆค่ะ :VOV:

โจ ™:
อ้างจาก: มะขิ่น ที่ พฤษภาคม 23, 2005, 12:20:39 AM

เสริมนิดหนึ่งครับ.................ในฐานะที่ตอนนี้ทำงานด้านสื่ออยู่

สิ่อบางสำนัก โดยเฉพาะสิ่งพิมพ์..............เชื่อได้บ้าง เชื่อไม่ได้บ้าง ก็มี และมีเยอะด้วย สื่อประเภทนี้ จะออกข่าวเร็ว หวือหวา พาดหัวใหญ่โต เห็นแล้วตกอกตกใจ หรือสงสัยเต็มแก่..............จนต้องควักตังค์ซื้อมาอ่าน....................

สื่อที่ออกข่าวช้า ..............มักจะตรวจสอบข้อมูลให้แน่ใจเสียก่อน แล้วค่อยออกข่าว..............ซึ่งส่วนใหญ่จะโดนตำหนิว่าช้า(เนื่องจากการแข่งขันทางธุรกิจ)................ส่วนใหญ่จะเป็น วิทยุและทีวี......................ซึ่งวิทยุจะมั่วที่สุด

ตัวอย่าง..............เมื่อค่ำวันนี้( 22 พ.ค.48).................สำนักข่าววิทยุ INN (ออกชื่อมันซะเลย)...............ออกข่าวว่า เมื่อ 18.00น. มีคลื่นยักษ์ พัดเข้าหาหาดเจ้าสำราญ จ.เพชรบุรี กวาดนักท่องเที่ยวลงทะเลไป 10 กว่าคน....................เป็นไงครับ มั่วดีไหม....................ผมตรวจสอบไปที่กอง บก.ข่าวช่อง 5.......................ปรากฏว่า ขี้เมา 5 คน ไปเล่นน้ำทะเลที่บริเวณสะพานปลา หัวหาด ซึ่ง ทางการเขาปักป้ายห้ามเล่นน้ำบริเวณนี้ เนื่องจาก เป็นมุมที่คลื่นซัดแรงมาก..........................ปรากฏว่า โดนคลื่นกระแทกลงทะเล ไปพันกับเศษอวน ตายไป 3 ที่เหลือ 2 บาดเจ็บ................อาสาสมัครช่วยขึ้นมาได้เรียบร้อย.........

เป็นไงครับ..................กว่าจะเช็คได้ ปาเข้าไป ทุ่มครึ่ง................ระหว่างนั้น พวกตาแหก ก็โทรกระหน่ำเข้ามาที่ กอง บก.ข่าว จนต้องยกหูโทรศัพท์ออก เพราะโทรกันจนทำงานไม่ได้..............กลัวจะเกิด ซึนามิ ในอ่าวไทย.................ซึ่งถ้าเกิดจริง ก็ตั้งแต่ จ.ตราด โค้งลงไปจนถึง จ.ปัตตานีแหล่ะครับ.....................

สำนักข่าวที่ผมว่า...........น่าเชื่อถือไหมครับ

ผมก็รับข้อความของสำนักข่าวนี้อยู่ครับ  บางคราวรับมาแล้วต้องเช็คอีกที  มาเร็วจริงๆครับ แต่มั่ว
ฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด เอาแต่ปริมาณไม่ค่อยมีคุณภาพ  ท่านใดรับข่าวของสำนักข่าวใหน
ถ้าเห็นว่าดีกรุณาเผื่อแผ่กันด้วยครับ   ;D

อ้ำ:
ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆๆ ครับ ผมสงสารลูกสาวเขาจังเลย ขอเป็นกำลังให้คนที่อยู่ต่อครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว