๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:03:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวไทยรัฐวันนี้  (อ่าน 43401 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 09:52:11 PM »

ขออย่าได้เกิดกับใครอีก  Cry Cry Cry
เรื่องเซ็กส์หรือเรื่องปืนครับ Grin Grin Grin Grin Grin

เปลี่ยนบรรยากาศครับเปลี่ยนบรรยากาศ....มันเศร้าและสับสนอ่ะ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 11:36:07 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับ ครอบครัวผู้จากไปด้วย ครับ
              โดย ส่วนตัวก็ ไม่ชอบการตัดสินปัญหาด้วย อาวุธปืน ครับ แต่ ผม เอง ไม่อยู่ในสถานภาพ แบบ พี่ เขาผม คงไม่เข้าใจ ครับ
              ผม ตั้งข้ออสังเกตุครับ ............  ถ้า ตร. ได้ ข่าว ว่าคนร้าย ที่ กำลังเข้าจับกุม เป็น นักกีฬา ยิงปืนแบบรณยุทธ์  เคยได้ถ้วย รางวัล  มาหลายใบ    จะทำให้ ผลการ เข้า จับกุม แตกต่าง จาก ข้อมูล ถ้า คนร้าย เป็น ชาว บ้าน ไม่มีความรู้ ด้านการใช้ ปืน  หรือ ไม่ครับ   
                      ผม เชื่อว่า ทางเจ้าหน้าที่เอง พอทราบก็ คงต้องระวังตัวมากกว่า (เป็นปกติครับชีวิตใคร  ใครก็ รัก)   เห็นใจทั้งทางเจ้าหน้าที่และ ฝ่ายผู้สูญเสียครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 01:51:51 PM »

...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไม่น่าเลย Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 02:27:54 PM »

ผม ตั้งข้ออสังเกตุครับ ............  ถ้า ตร. ได้ ข่าว ว่าคนร้าย ที่ กำลังเข้าจับกุม เป็น นักกีฬา ยิงปืนแบบรณยุทธ์  เคยได้ถ้วย รางวัล  มาหลายใบ    จะทำให้ ผลการ เข้า จับกุม แตกต่าง จาก ข้อมูล ถ้า คนร้าย เป็น ชาว บ้าน ไม่มีความรู้ ด้านการใช้ ปืน  หรือ ไม่ครับ   

สงสัยเหมือนกันครับ  Grin Grin Grin Grin แต่เห็นใจเจ้าหน้าที่ด้วย  Grin Grin Grin Grin

แล้วถ้าบอกว่าเป็นนักกีฬายิงปืนอื่นๆจะโดนแตกต่างกันไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 02:30:53 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ กับเรื่องที่เกิดขึ้น
พี่คนนี้เค้าไปซ้อมที่บบท.(ช่วงนึง)ประจำ เค้าเป็นคนที่มุมานะตั้งใจกับการซ้อมมาก...ยอมรับเลยค่ะ
ถ้วยรางวัลที่เค้าได้รับชนะเลิศคลาสยูครั้งนั้น โอก็ได้ที่2ต่อจากเค้า เค้าทั้งไวและฝีมือดีจริงๆค่ะ
ส่วนเรื่องข่าวขอไม่ออกความคิดเห็น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 02:33:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ กับเรื่องที่เกิดขึ้น
พี่คนนี้เค้าไปซ้อมที่บบท.(ช่วงนึง)ประจำ เค้าเป็นคนที่มุมานะตั้งใจกับการซ้อมมาก...ยอมรับเลยค่ะ
ถ้วยรางวัลที่เค้าได้รับชนะเลิศคลาสยูครั้งนั้น โอก็ได้ที่2ต่อจากเค้า เค้าทั้งไวและฝีมือดีจริงๆค่ะ
ส่วนเรื่องข่าวขอไม่ออกความคิดเห็น

วันนี้คุณโอ เขามาเยี่ยมเว็บบอร์ดด้วย  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 02:47:18 PM »

วันนี้คุณโอ เขามาเยี่ยมเว็บบอร์ดด้วย  Grin

จะพยายามเข้ามาเยี่ยมกันบ่อยๆค่ะ หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 03:05:48 PM »

เสริมนิดหนึ่งครับ.................ในฐานะที่ตอนนี้ทำงานด้านสื่ออยู่

สิ่อบางสำนัก โดยเฉพาะสิ่งพิมพ์..............เชื่อได้บ้าง เชื่อไม่ได้บ้าง ก็มี และมีเยอะด้วย สื่อประเภทนี้ จะออกข่าวเร็ว หวือหวา พาดหัวใหญ่โต เห็นแล้วตกอกตกใจ หรือสงสัยเต็มแก่..............จนต้องควักตังค์ซื้อมาอ่าน....................

สื่อที่ออกข่าวช้า ..............มักจะตรวจสอบข้อมูลให้แน่ใจเสียก่อน แล้วค่อยออกข่าว..............ซึ่งส่วนใหญ่จะโดนตำหนิว่าช้า(เนื่องจากการแข่งขันทางธุรกิจ)................ส่วนใหญ่จะเป็น วิทยุและทีวี......................ซึ่งวิทยุจะมั่วที่สุด

ตัวอย่าง..............เมื่อค่ำวันนี้( 22 พ.ค.48).................สำนักข่าววิทยุ INN (ออกชื่อมันซะเลย)...............ออกข่าวว่า เมื่อ 18.00น. มีคลื่นยักษ์ พัดเข้าหาหาดเจ้าสำราญ จ.เพชรบุรี กวาดนักท่องเที่ยวลงทะเลไป 10 กว่าคน....................เป็นไงครับ มั่วดีไหม....................ผมตรวจสอบไปที่กอง บก.ข่าวช่อง 5.......................ปรากฏว่า ขี้เมา 5 คน ไปเล่นน้ำทะเลที่บริเวณสะพานปลา หัวหาด ซึ่ง ทางการเขาปักป้ายห้ามเล่นน้ำบริเวณนี้ เนื่องจาก เป็นมุมที่คลื่นซัดแรงมาก..........................ปรากฏว่า โดนคลื่นกระแทกลงทะเล ไปพันกับเศษอวน ตายไป 3 ที่เหลือ 2 บาดเจ็บ................อาสาสมัครช่วยขึ้นมาได้เรียบร้อย.........

เป็นไงครับ..................กว่าจะเช็คได้ ปาเข้าไป ทุ่มครึ่ง................ระหว่างนั้น พวกตาแหก ก็โทรกระหน่ำเข้ามาที่ กอง บก.ข่าว จนต้องยกหูโทรศัพท์ออก เพราะโทรกันจนทำงานไม่ได้..............กลัวจะเกิด ซึนามิ ในอ่าวไทย.................ซึ่งถ้าเกิดจริง ก็ตั้งแต่ จ.ตราด โค้งลงไปจนถึง จ.ปัตตานีแหล่ะครับ.....................

สำนักข่าวที่ผมว่า...........น่าเชื่อถือไหมครับ

ผมก็รับข้อความของสำนักข่าวนี้อยู่ครับ  บางคราวรับมาแล้วต้องเช็คอีกที  มาเร็วจริงๆครับ แต่มั่ว
ฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด เอาแต่ปริมาณไม่ค่อยมีคุณภาพ  ท่านใดรับข่าวของสำนักข่าวใหน
ถ้าเห็นว่าดีกรุณาเผื่อแผ่กันด้วยครับ   Grin

ดอนเมือง​1
อ้ำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 04:47:51 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆๆ ครับ ผมสงสารลูกสาวเขาจังเลย ขอเป็นกำลังให้คนที่อยู่ต่อครับ 
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์