๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:14:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวไทยรัฐวันนี้  (อ่าน 43423 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 10:41:24 PM »

Cry ขอแสดงความเสียใจครับ   Cry

ดอนเมือง​1
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 11:14:44 PM »

พึงระลึกไว้เสมอว่า ผู้ใช้อาวุธปืน เป็นผู้รับผิดชอบการกระทำของตน
มิใช่ อุปกรณ์ รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์

เห็นด้วยอย่างแรงกับว่าที่ท่านนายพลมะขิ่นครับ เนื้อข่าวกระทู้นี้น้องพลายแก้วไม่ขอวิจารณ์ แต่หนักใจอยู่เรื่องเดียว เกี่ยวกับความเข้าใจผิดของสังคม(ที่ถูกสื่อชี้นำ หากข่าวที่นำเสนอไม่ตรงกับข้อเท็จจริง)คือมองภาพพจน์คนเล่นปืนเป็นงานอดิเรกและนักกีฬารณยุทธ์ในแง่ลบ จนส่งผลให้สังคมส่วนรวมของชาวปืนมีทะเบียนและนักกีฬารณยุทธ์ เล่นปืนและขอมี ใช้ ซื้อ ครอบครอง อาวุธปืนสุดที่รักของพวกเรายากลำบากมากขึ้น อันนี้คือส่วนที่ปวดหัวและน่าหนักใจมากที่สุด

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของนักกีฬาท่านดังกล่าวด้วย ถูกผิดไม่ขอวิจารณ์ เพราะเราไม่อาจตัดสินผู้อื่นได้จากข้อมูลสื่อสิ่งพิมพ์หรือสื่อโทรทัศน์(ซึ่งอาจไม่ตรงกับข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้นในขณะนั้น)ขอพระรับดวงวิญญาณนักกีฬาท่านดังกล่าวสู่สวงสวรรค์ด้วยเถิด......อาเมน

โดยส่วนตัว(ขอย้ำ)ไม่เชื่อว่าเป็นการฆ่าตัวตายอย่างแน่นอนครับ

ขอพระอวยพรพี่น้องชาวปืนทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2005, 11:34:59 PM »

Huh...มันแปลกๆชอบกล กระสุนฝังในหน้าอก 3 นัด เป็นขนาดอะไร ระยะยิงห่างเท่าไร...
 Huh...มีเวลาคิดทบทวน สงบสติอารมณ์เพื่อเขียนจดหมายสั่งเสีย 2 ฉบับ....
 Huh...บาดแผลจาก กระสุน 4 นัด นัดไหนก่อน/หลัง ขนาดเดียวกัน ปืนกระบอกเดียวกัน...หรือเปล่า
 Sad....ก็ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสีย...และขอให้ จนท. ทำความจริงให้กระจ่างโดยเร็ว... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 12:18:45 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

โดยเรื่องส่วนตัวแล้ว ไม่สนิทสนมเท่าที่ควร แต่เมื่อ 2 ปีก่อนที่ไรเฟิลบูม ก็จะซ้อมด้วยกันเป็นประจำค่ะ
พอระยะหลังป๊อบเริ่มทำธุรกิจที่ จ.ราชบุรี ก็เลยไม่ได้เจอกันเลย แต่เวลามีแมชแข่งขันก็จะโทรบอกเค้าเสมอค่ะ

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวป๊อบจากใจจริงค่ะ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 12:20:39 AM »

เสริมนิดหนึ่งครับ.................ในฐานะที่ตอนนี้ทำงานด้านสื่ออยู่

สิ่อบางสำนัก โดยเฉพาะสิ่งพิมพ์..............เชื่อได้บ้าง เชื่อไม่ได้บ้าง ก็มี และมีเยอะด้วย สื่อประเภทนี้ จะออกข่าวเร็ว หวือหวา พาดหัวใหญ่โต เห็นแล้วตกอกตกใจ หรือสงสัยเต็มแก่..............จนต้องควักตังค์ซื้อมาอ่าน....................

สื่อที่ออกข่าวช้า ..............มักจะตรวจสอบข้อมูลให้แน่ใจเสียก่อน แล้วค่อยออกข่าว..............ซึ่งส่วนใหญ่จะโดนตำหนิว่าช้า(เนื่องจากการแข่งขันทางธุรกิจ)................ส่วนใหญ่จะเป็น วิทยุและทีวี......................ซึ่งวิทยุจะมั่วที่สุด

ตัวอย่าง..............เมื่อค่ำวันนี้( 22 พ.ค.48).................สำนักข่าววิทยุ INN (ออกชื่อมันซะเลย)...............ออกข่าวว่า เมื่อ 18.00น. มีคลื่นยักษ์ พัดเข้าหาหาดเจ้าสำราญ จ.เพชรบุรี กวาดนักท่องเที่ยวลงทะเลไป 10 กว่าคน....................เป็นไงครับ มั่วดีไหม....................ผมตรวจสอบไปที่กอง บก.ข่าวช่อง 5.......................ปรากฏว่า ขี้เมา 5 คน ไปเล่นน้ำทะเลที่บริเวณสะพานปลา หัวหาด ซึ่ง ทางการเขาปักป้ายห้ามเล่นน้ำบริเวณนี้ เนื่องจาก เป็นมุมที่คลื่นซัดแรงมาก..........................ปรากฏว่า โดนคลื่นกระแทกลงทะเล ไปพันกับเศษอวน ตายไป 3 ที่เหลือ 2 บาดเจ็บ................อาสาสมัครช่วยขึ้นมาได้เรียบร้อย.........

เป็นไงครับ..................กว่าจะเช็คได้ ปาเข้าไป ทุ่มครึ่ง................ระหว่างนั้น พวกตาแหก ก็โทรกระหน่ำเข้ามาที่ กอง บก.ข่าว จนต้องยกหูโทรศัพท์ออก เพราะโทรกันจนทำงานไม่ได้..............กลัวจะเกิด ซึนามิ ในอ่าวไทย.................ซึ่งถ้าเกิดจริง ก็ตั้งแต่ จ.ตราด โค้งลงไปจนถึง จ.ปัตตานีแหล่ะครับ.....................

สำนักข่าวที่ผมว่า...........น่าเชื่อถือไหมครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 12:20:54 AM »

ผมไม่ได้สนใจว่าจะยิงกี่นัดแล้วตายหรือใครยิง?  แต่ผมสนใจตรงที่เขาเป็นนักกีฬาไรเฟิลรณยุทธด้วยนี่สิ  แล้วมีพวกเรารู้จักบ้างไหม?

พี่วุฒิก็เคยซ้อมกะเค้านะคะ แต่พี่คงจำไม่ได้ เพราะเค้าห่างสนามไปประมาณ 1 -2 ปีได้ค่ะ

PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 12:35:39 AM »

ได้อ่านข่าวแล้วครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม  Cry
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 12:45:19 AM »

ต้องขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ...
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 05:09:19 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

จำได้ครับ....เมื่อสัก 2 ปีก่อนเคยร่วมซ้อมและแข่ง พักหลังก็หายไปเลย โดยบุคลิกและนิสัยแล้ว ไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้เลย แต่เป็นทางเลือกที่น้องเค้าเลือก ก็ขอให้ไปสู่สุคติเถอะครับ.....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 09:25:54 AM »

"แท็กซียิงพ่อตา" 
นายสุนทร วงศ์ดาว อายุ 33 ปี  เพื่อนสิงห์รณยุทธ์มีใครรู้จักคุ้นเคยบ้างครับ

........................
หลังปิดล้อมอยู่นานเกือบ 1 ชม. เจ้าหน้าที่ได้ยินเสียงปืน 1 นัด ดังออกมาจากห้องเช่าของนายสุนทร แล้วเงียบหายไป จึงตัดสินใจพังประตูเข้าไป พบศพนายสุนทรมือปืนคลั่ง นอนหงายอยู่บนพื้น มีบาดแผลถูกยิงเข้าที่ขมับขวา 1 นัด หน้าอกซ้าย 3 นัด กระสุนฝังใน โดยมีปืน .357 ซึ่งคาดว่าเป็นอาวุธที่ใช้ก่อเหตุตกอยู่ข้างศพ ตรวจค้นภายในห้องพบจดหมาย 2 ฉบับ วางอยู่ใกล้เครื่องคอมพิวเตอร์ ฉบับแรกเขียนว่า “ทรัพย์สินในห้องนี้และที่ดินที่ราชบุรี 2 ไร่ ขอมอบให้ ด.ญ.กุลพร วงศ์ดาว” อีก ฉบับเขียนว่า “ของให้ลูกสาวทุกชิ้น” จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน นอกจากนั้น ยังพบถ้วยรางวัลชนะเลิศปืนยาว ขนาด.22 สิงห์รณยุทธ 5 สนาม จ.ชลบุรี ปี 2546 และถ้วยรางวัลรองชนะเลิศ ระดับ 4 ยูคลาส เมืองนนท์ไรเฟิลรณยุทธ ครั้งที่ 3 อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ปี 2545 ซึ่งคาดว่าเป็นของผู้ตายวางโชว์อยู่บนชั้นภายในห้อง จากนั้น จึงมอบศพให้เจ้าหน้าที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊งนำส่งสถาบันนิติเวช โรงพยาบาลตำรวจ เพื่อผ่าพิสูจน์ต่อไป
.........................
ไม่น่าเชื่อเลยว่านี่เป็นการฆ่าตัวตาย เว่อเป่า
ดู ดู๋ ข่าวบิดเบือนมากเลยฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2005, 09:31:23 AM โดย sillyfools » บันทึกการเข้า

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 02:36:41 PM »

ไม่ต้องตกใจกัน เดี๋ยวข่าวก็เงียบ เชื่อซี้........................................................................... Undecided

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 03:10:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

โดยเรื่องส่วนตัวแล้ว ไม่สนิทสนมเท่าที่ควร แต่เมื่อ 2 ปีก่อนที่ไรเฟิลบูม ก็จะซ้อมด้วยกันเป็นประจำค่ะ
พอระยะหลังป๊อบเริ่มทำธุรกิจที่ จ.ราชบุรี ก็เลยไม่ได้เจอกันเลย แต่เวลามีแมชแข่งขันก็จะโทรบอกเค้าเสมอค่ะ

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวป๊อบจากใจจริงค่ะ 

กำลังจะตั้งกระทู้อยู่เหมือนกันครับเรื่องนี้

แต่ในหนังสือพิมพ์เขียนว่าเป็นนักกีฬาปืนยาวครับ แต่พาดหัวว่า นักแม่นปืนรณยุทธก่อเหตุ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 03:35:37 PM »

Grinถึงว่า?คุณพ่อตา อ่านข่าวนี้เอง ถึงมองเราแปลกๆ Shocked(ล้อเล่น หน่าล้อเล่นนน) Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 07:21:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับต่อผู้สูญเสีย

มีอีกข่าวหนึ่งครับ............สาววัยรุ่นอายุ  ๑๖   ชวนเพื่อนชายอีก  ๓  คน  ไปเล่นเซ็กส์หมู่ในกุฎิวัด   .......ข่าวจากไทยรัฐ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 07:39:06 PM »

ขออย่าได้เกิดกับใครอีก  Cry Cry Cry

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์