๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:34:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G 19 กับ P+P  (อ่าน 1941 ครั้ง)
sud
“ทำงาน...มุ่งมั่นเอางาน จะได้งาน ทำงาน...มุ่งมั่นเอาใจ อาจจะได้ใจ แต่ไม่ได้งาน”
Full Member

คะแนน 18

G19 & SP101_.357 Mag

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 01:56:43 PM »

G 19  แต่งซิ่งจากโรงงาน  ราคาของใหม่ตามท้องตลาดขณะนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ Huh Huh

แล้วลูกกระสุนขนาด  9 มม.  หัวรู มีแกนเล็กๆ  คล้ายเข็มอยู่ตรงกลาง  เขียนว่า P+P เป็นกระสุนชนิดไหนครับ  พี่ผมให้มายังไม่เคยลองยิงครับ  ใช้ยิงกับ  G 19 ได้มั้ยครับ(กลัวปืนพัง)   แล้วถ้าเทียบกับกระสุนขนาด 38 ซูเปอร์แบบธรรมดา   อันไหนแรงกว่ากันครับ Huh Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2005, 02:03:21 PM โดย sud » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 02:31:16 PM »

G 19  แต่งซิ่งจากโรงงาน 

ราคาของใหม่ตามท้องตลาดขณะนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ Huh Huh

แต่งซิ่งจากโรงงาน....มีลักษณะเป็นอย่างไร...ครับ....

ตรงนี้...สำคัญ...ต้องขอรายละเอียดเพิ่มเติม...ครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 02:45:59 PM »

ท่านเคยได้รับข้อมูล....มาก่อนหรือครับ?

ว่า...กล็อค...เป็นปืนที่ไม่สามารถใช้กระสุนแรงสูง...ในขนาด 9 มม. พาราฯ

อาทิ +P+ หรือ +P ได้...

และ...ท่านซื้อปืนปืนมาแล้วหรือครับ?

ตรงนี้...ก่อนครับ...สำคัญ...อิ อิ

เพราะในขณะนี้...ท่านคงยังไม่ได้ยิงกระสุนแรง...ขนาด +P+ เป็นแน่...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 09:18:09 PM »

:Smiley  แต่งซิ่งจากโรงงาน  ระวังโรงงานจะอยู่ไม่ไกลนะครับ  อาจอยู่แถวหลังวังก็เป็นไปได้

:Smiley  ส่วนกระสุนหัวรูมีแกน คงจะเป็น "ไฮดร้าช๊อค" ซึ่งกำลังฮิตครับ หมอรุทเพิ่งผ่าออกมาครับ ปืนกล็อกยิงได้ครับไม่พัง  แต่ยิงบ่อยกระเป๋าคุณจะพังเสียมากกว่า.... :Smiley

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2005, 09:42:12 PM »

แล้วลูกกระสุนขนาด  9 มม.  หัวรู มีแกนเล็กๆ  คล้ายเข็มอยู่ตรงกลาง  เขียนว่า P+P เป็นกระสุนชนิดไหนครับ 

น่าจะเป็นตัว R P +P 
RP คือโรงงานกระสุนเรมิงตัน
บวกพี คือแรงกว่า 9mm ปรกติหน่อย
คงเป็นเรมิงตัน โกลเด้นซาบเบอร์

พี่ผมให้มายังไม่เคยลองยิงครับ  ใช้ยิงกับ  G 19 ได้มั้ยครับ(กลัวปืนพัง)

ยิงได้ครับ ถือเป็นกระสุนพาณิชย์ชนิดหนึ่ง

แล้วถ้าเทียบกับกระสุนขนาด 38 ซูเปอร์แบบธรรมดา   อันไหนแรงกว่ากันครับ Huh Huh

.38ซุปเปอร์แรงกว่า 9mm+P

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 04:10:28 PM »

แล้วถ้าเทียบกับกระสุนขนาด 38 ซูเปอร์แบบธรรมดา   อันไหนแรงกว่ากันครับ Huh Huh Huh

เท่าที่ทราบ กระสุน .38 super แบบธรรมดา ไม่มีครับ เพราะ .38 super เป็น +P ทั้งหมด .... เพราะกระสุนแบบนี้เดิมคือ .38 ACP ซึ่งมีใช้ในปืนเก่าครับ พอเพิ่มดินเข้าไปเป็นระดับแม็กนั่ม ก็เลยเปลี่ยนเป็น .38 super +P เพื่อให้รู้ว่าเอาไปยิงในปืนเก่าไม่ได้ ...

ถ้ารู้มาผิดก็ขออภัยด้วยครับ  Wink

หน้า: [1]
  พิมพ์