๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 01:44:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเรื่องประวัติปืนครับ  (อ่าน 7166 ครั้ง)
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 07:34:22 PM »

จริงด้วยผมลืมสังเกตุครับ ขอรั้งปลอกนอก ขอบคุณครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 08:44:21 PM »

ปืนอาเจนติน่า ครับ เห็นถามในเวป หลายรายแล้ว แต่ด้วยที่ถามมาส่วนใหญ่สภาพปืนไม่สมบูรณ์ ตัวอักษรไม่เหลือ เลยถูกมองว่าเป็นไทยประดิษฐ์

เป็นปืนราคาถูก มุ่งตลาดล่างเป็นหลัก  กระบอกนี้เจ้าของเดิม (ก่อนถึงเมื่อคุณพ่อ จขกท.) คงเล่นปืนเลยเปลี่ยนศูนย์ หน้า หลัง   แต่เรื่องแกะ เป็นสมิธ โมเดล 39 นี้ ถ้าเจ้าของเดิมไม่นึกตลก  ก็คงหาเรื่องแหกตาชาวบ้านต่ออีกทอดครับ
เห็นด้วยครับ ไม่ใช่ ไทยทำ แน่

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:52:42 AM »

ผมเคยเจอของคุณปู่ท่านหนึ่งที่นครชัยศรี เเบบของท่านจขกท.เลยครับ เเต่ศูนย์หน้า-หลังไม่เหมือนกัน ผมไปทักว่าไทยทำ เเกงอนผมเลยครับ เเละว่าของเเกเป็นสเปน ว่าจะจีบขอซื้อเลยอดเลย สักวันจะจีบให้ใด้::008::

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 08:11:00 PM »

ผมก็ลืมสังเกตุไปเลยครับว่า ปพ 95  คล้ายๆสตาร์มีขอรั้งปลอกโชว์ให้เห็นครับ มาสังเกตุของคนรู้จักแล้วอ้อเลยครับ ว่าไม่ใช่ ปพ  คิก คิก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์