๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:09:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 249535 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 03:21:01 PM »

กระทู้นี้อ่านรอบแรกรู้สึกกะตือรือล้นสนุกดีเพราะมีอะไรใหม่ๆให้ไปฝึก พอมาอ่านรอบสองก็รู้สึกหนาวเยือกจับขั้วหัวใจ  เพราะเมื่อมาคิดว่าถ้าคู่ต่อสู้ของเราเขาใช้ปืนออโต้และเขาฝึกไอพีเอสซีมา เราแทบไม่มีโอกาสสู้ได้เลย  ลูกก็เยอะกว่า แถมยิงก็เร็วกว่าอีก  ผมใช้ปืนโม่อยู่ ฝึกมาอยู่หลายปี  และอายุผมก็เยอะแล้วหมดไฟจะมาเริ่มซื้อปืนใหม่และฝึกปืนแบบใหม่ๆ
อาชีพผมค่อนข้างเสี่ยงกับโจรผู้ร้ายเสียด้วย  อาจาร์ยนกไฟและอาจาร์ยอ๋องและท่านผู้รู้พอจะมีข้อแนะนำ ให้คลายวิตก และกลับมาเชื่อมั่นในอาวุธคู่มือเจ้าเพื่อนเก่า(โม่m19)บ้างไหมครับ   ก็ใคร่ขอคำแนะนำด้วยครับ
      ไหว้ ไหว้ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:08:46 AM »

แบร่ ยี๊ 

ซักวัน CZ จะต้อง ผงาดๆๆๆๆๆๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

.....

ขอขอบคุณ พี่ๆทุกท่านครับ .... โดยเฉพาะ กลุ่มพี่ๆ ผู้จัดงาน  กรรมการ   เยี่ยม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 03:54:34 PM »

แบร่ ยี๊ 

ซักวัน CZ จะต้อง ผงาดๆๆๆๆๆๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

.....

ขอขอบคุณ พี่ๆทุกท่านครับ .... โดยเฉพาะ กลุ่มพี่ๆ ผู้จัดงาน  กรรมการ   เยี่ยม
 CZ แพ้ อิๆๆ แอบมาป่วน cz
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 04:02:55 PM »

...เหอะๆ ผมพก Glock แต่ใช้ CZ แข่ง  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 05:02:44 PM »

กัว cz  หนวกหูโอเกะแปดศพ ก็ cz  ห้าศพรองผู้การบางบอนก็ cz  กัว เคยลองแล้วด้วยครับยิงลูกซ้อมนิ่มจริงๆแต่ลูกจริงไม่เคยครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 06:20:38 PM »

แบร่ ยี๊ 

ซักวัน CZ จะต้อง ผงาดๆๆๆๆๆๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

.....

ขอขอบคุณ พี่ๆทุกท่านครับ .... โดยเฉพาะ กลุ่มพี่ๆ ผู้จัดงาน  กรรมการ   เยี่ยม
CZ แพ้ อิๆๆ แอบมาป่วน cz

อย่าลืมนะคร้าาาาบ....Shoot off  CZ เป็นแชมป์ นะตัวเอง
ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:22:29 AM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน 
 ผมอ่านกระทู้ มาประมาณปี กว่า ไม่เคยลงกระทู้ ตอบไม่เกิน 5 ครั้ง
 ตอนนี้อยากตอบกระทู้บ้าง แต่ด้าน ipsc เพิ่งหักเล่น ครับ
 ผมเป็นนักกีฬาร่วมทีมกับ 75p01
 ใช่ปืนยอดนิยม sp01
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:25:19 PM »

ผมอ่านกระทู้ มาประมาณปี กว่า ไม่เคยลงกระทู้ ตอบไม่เกิน 5 ครั้ง
 ตอนนี้อยากตอบกระทู้บ้าง แต่ด้าน ipsc เพิ่งหักเล่น ครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก  CZ จะครองโลกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าพี่ณรงศักดิ์ มาใช้ CZ  Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:26:50 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก  CZ จะครองโลกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าพี่ณรงศักดิ์ มาใช้ CZ  Grin

คนนี้ยิงปืนอะไรก็แชมป์  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 07:33:44 PM »

คนนี้ยิงปืนอะไรก็แชมป์  Grin

ใช่แล้วครับ พี่นาจา  Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครูไก่โต้ง
คนของพระมหากษัตริย์ ค่าของแผ่นดิน
Jr. Member
**

คะแนน 12

คนของพระมหากษัตริย์ ค่าของแผ่นดิน

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:43:04 AM »

การยิงแบบIPSCดูเหมือนยากมากเลยนะครับ

นายไก่โต้ง
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 12:17:35 PM »

กระทู้นี้อ่านรอบแรกรู้สึกกะตือรือล้นสนุกดีเพราะมีอะไรใหม่ๆให้ไปฝึก พอมาอ่านรอบสองก็รู้สึกหนาวเยือกจับขั้วหัวใจ  เพราะเมื่อมาคิดว่าถ้าคู่ต่อสู้ของเราเขาใช้ปืนออโต้และเขาฝึกไอพีเอสซีมา เราแทบไม่มีโอกาสสู้ได้เลย  ลูกก็เยอะกว่า แถมยิงก็เร็วกว่าอีก  ผมใช้ปืนโม่อยู่ ฝึกมาอยู่หลายปี  และอายุผมก็เยอะแล้วหมดไฟจะมาเริ่มซื้อปืนใหม่และฝึกปืนแบบใหม่ๆ
อาชีพผมค่อนข้างเสี่ยงกับโจรผู้ร้ายเสียด้วย  อาจาร์ยนกไฟและอาจาร์ยอ๋องและท่านผู้รู้พอจะมีข้อแนะนำ ให้คลายวิตก และกลับมาเชื่อมั่นในอาวุธคู่มือเจ้าเพื่อนเก่า(โม่m19)บ้างไหมครับ   ก็ใคร่ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอโทษนะครับที่ไม่ทันอ่านเลยไม่ได้ตอบครับ
มันก็จริงครับที่นักกีฬา IPSC ได้เปรียบในการยิงปืนแบบเร็วๆ แต่กว่าที่แต่ละคนจะยิงได้เร็วมันต้องใช้เวลาฝึกซ้อม ซึ่งผมไม่คิดว่าคนร้ายจะใช้เวลามาฝึกซ้อมมากเหมือนนักกีฬาและนักกีฬาก็คงไม่เป็นคนร้ายครับ...ถ้าเป็นก็คงน่าคิดพอสมควรเลยละ Huh Huh
แต่ลูกโม่ก็สามารถใช้งานได้นะครับเพราะมีแข่งลูกโม่ IP อยู่เหมือนกันครับ
ผมว่าเรื่องคนร้ายนี่ ผู้ร้ายย่อมเสียเปรียบสุจริตชนอยู่แล้วครับ ง่ายๆครับแค่เสียงปืนดังนัดแรกคนร้ายก็คิดหนีอย่างเดียวแล้วครับเพราะกลัวว่าจะมีเจ้าหน้าที่มา....อย่าเป้นห่วงเลยครับและมีความเชื่อมั่นในสิ่งที่เรามีครับ

การยิงแบบIPSCดูเหมือนยากมากเลยนะครับ

จะว่าง่ายก็ได้ยากก็ได้ครับ...อยู่ที่ความอยากของเราครับ อยากมากก็ได้มาก อยากน้อยก็ได้น้อยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:03:56 PM »

ขอโทษนะครับที่ไม่ทันอ่านเลยไม่ได้ตอบครับ
มันก็จริงครับที่นักกีฬา IPSC ได้เปรียบในการยิงปืนแบบเร็วๆ แต่กว่าที่แต่ละคนจะยิงได้เร็วมันต้องใช้เวลาฝึกซ้อม ซึ่งผมไม่คิดว่าคนร้ายจะใช้เวลามาฝึกซ้อมมากเหมือนนักกีฬาและนักกีฬาก็คงไม่เป็นคนร้ายครับ...ถ้าเป็นก็คงน่าคิดพอสมควรเลยละ Huh Huh
แต่ลูกโม่ก็สามารถใช้งานได้นะครับเพราะมีแข่งลูกโม่ IP อยู่เหมือนกันครับ
ผมว่าเรื่องคนร้ายนี่ ผู้ร้ายย่อมเสียเปรียบสุจริตชนอยู่แล้วครับ ง่ายๆครับแค่เสียงปืนดังนัดแรกคนร้ายก็คิดหนีอย่างเดียวแล้วครับเพราะกลัวว่าจะมีเจ้าหน้าที่มา....อย่าเป้นห่วงเลยครับและมีความเชื่อมั่นในสิ่งที่เรามีครับ

จะว่าง่ายก็ได้ยากก็ได้ครับ...อยู่ที่ความอยากของเราครับ อยากมากก็ได้มาก อยากน้อยก็ได้น้อยครับ

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ นกไฟ  ก็พอดีสองอาทิตย์ก่อนไปสนามเห็นคนเอา 9มม กระสุนจริงไปซ้อมยิงที่ระยะสิบกว่าหลา ท่าทางแกก็ยิงยากยิงเย็นน่าดู กระสุนมันคงแรงมาก เคยอ่านเจอว่าทำคว่ามเร็ว 1300-1400 น้องๆ .357 และพอมาอ่านกระทู้อาจารย์ก็สบายใจขึ้นว่าคงไม่ใช่ เจ้าของ 9 มมลูกดกทุกคน  จะสามารถยิงทำกลุ่มที่ความเร็วสิบนัดห้าวิได้ โดยใช้กระสุนจริง เพราะถ้าทำได้ง่ายๆดั่งนั้น คงจะไม่มีใครมาพากเพียรขอใบ ป3 ซื้อปืน .357กันแน่ๆ และปืนลูกโม่คงขายไม่ออกแน่ๆ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:58:03 PM »

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ นกไฟ  ก็พอดีสองอาทิตย์ก่อนไปสนามเห็นคนเอา 9มม กระสุนจริงไปซ้อมยิงที่ระยะสิบกว่าหลา ท่าทางแกก็ยิงยากยิงเย็นน่าดู กระสุนมันคงแรงมาก เคยอ่านเจอว่าทำคว่ามเร็ว 1300-1400 น้องๆ .357 และพอมาอ่านกระทู้อาจารย์ก็สบายใจขึ้นว่าคงไม่ใช่ เจ้าของ 9 มมลูกดกทุกคน  จะสามารถยิงทำกลุ่มที่ความเร็วสิบนัดห้าวิได้ โดยใช้กระสุนจริง เพราะถ้าทำได้ง่ายๆดั่งนั้น คงจะไม่มีใครมาพากเพียรขอใบ ป3 ซื้อปืน .357กันแน่ๆ และปืนลูกโม่คงขายไม่ออกแน่ๆ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

ถ้าคนไม่ได้หมั่นฝึกซ้อมจะยิงให้จับกลุ่มนั้นไม่ง่ายครับ...เคยให้คนยิงปั้น X เก่งๆยิงโดยถือปืนไว้แล้วยกขึ้นให้ยิงถังขนาด 200 ลิตรห่างแค่ 10 เมตรยังยิงไม่ถูกถังเลยครับ...อีกอย่างเรื่องจริงเลยคือ เคยมีคนยิงกันภายในห้องกว้างไม่เกิน 10 x 10 เมตร ยิงกัน 3-4 คนในห้อง เชื่อไหมครับว่าสุดท้ายตายกันหลายศพครับ พวกรูปเสือ รูปคนที่ติดไว้ที่กำแพงตายหมดเพราะโดนยิงพรุนเลย แต่คนเป็นๆที่ยิงกัน 3-4 คนนั้นไม่โดนเลย ต่างคนต่างหนีไปครับ
นี่เป้นเรื่องจริงๆที่เกืดขึ้นครับ ผมไปดูในห้องหลังจากนั้น กำแพงนี่รูเต็มเลยครับ บางนัดสูงขึ้นไปบนเพดาลเลยครับ

ดังนั้นอย่าคิดว่าจะยิงโดนกันง่ายๆยามที่ต่างคนต่างมีปืนเพราะมันต่างกับยิงเป้าครับ

ิmortal
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 12:01:39 AM »

http://astore.amazon.com/best.buy.samsung.lcd.tvs.hdtv.32.37.40.46.52.flat.screen-20
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 21
  พิมพ์